Apple phát hành phiên bản Beta thứ 6 của IOS 11.3, mời cập nhật

thanhtung6868
16/3/2018 17:25Phản hồi: 146
Apple phát hành phiên bản Beta thứ 6 của IOS 11.3, mời cập nhật
Chưa đầy 1 tuần kể từ bản beta thứ 5 được phát hành, thì hôm nay apple tiếp tục tung bản cập nhật IOS 11.3 beta 6 dành cho lập trình viên và các bạn đăng ký dùng thử các hệ điều hành bản Beta này.
Trong bản Beta mới này, Apple chỉ nói ngắn gọn về việc sửa lỗi và hiệu năng của phiên bản, không đề cập gì thêm cũng như tính năng nào mới. Mời anh em cập nhật lên để trải nghiệm hiệu năng mới trên bản beta, cũng như bớt được lỗi mà ở các phiên bản trước đang còn gặp.

Nếu bạn đã là một lập trình viên hay đã có đăng ký và đang dùng thử bản beta trước thì chỉ cần vào:
Settings/Generral/Software Update bấm tải về và cập nhật trong tình trạng máy đang cắm sạc hoặc dung lượng pin còn trên 50%.

Nếu bạn không là lập trình viên hoặc chưa đăng ký dùng thử bản beta thì làm theo hướng dẫn ở link: https://tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-dat-ios-10-beta-cho-moi-nguoi.2614844/

Screen Shot 2018-03-17 at 12.16.12 AM.png
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntt139
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chờ chính thức luôn
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Đờ, nhanh dữ bay 😁 Vừa up beta 5 hum qua...
@Vịt 2019 Trên giường có nhanh vậy ko ta ?
@minhthuvc ???? Liên quan ????
@adagioleonard Tại sao ko ?
@minhthuvc Tại sao có???
@minhthuvc Tôi cập nhật lâu, gần như ko câp nhật. Vậy nên trên giường đc lâu. Còn như mấy mod tinhte chắc chưa đc 1' quá =)))
6 rồi chắc vài ngày là có chính thức.
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bản này không cho chon mạng 2G, 3G, LTE. Vào các tòa nhà sóng yếu quá, nhiều khi gọi điện nghe không rõ. Nản
@eqthanhhien Theo mình tìm hiểu, các nhà mạng đang trình duyệt bỏ các trạm 2G, để đầu tư vào 3G, 4G nên dần các tùy chỉnh cấu hình mạng sẽ bỏ 2G. Lúc đầu up lên 11.2.5 mình đổi các kiểu vẫn ko có 2G, thì ra Viettel đã bỏ cấu hình này.
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhviet@ Iphone X bản FPT bạn ah. Nhiều lúc phải gọi lại 2 3 cuộc mới được. Trước đây mình dùng NoteFE để phát wife nên iphone để 2G. Nản quá
eqthanhhien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đạt Phít Một Nhưng ko có chọn 2G 3G mà 'on LTE for voice or data'. Giờ sóng lúc 1 vạch lúc 2 vạch. Gọi thì tậm tà tậm tịt
@eqthanhhien Đúng rồi...Cơ mà về cơ bản thì sóng 4G viettel cũng mạnh mà ! và chỉ VT cẳt bỏ tùy chọn đó thôi....
Cập nhật xong máy có bị chậm hơn để phải mua pin hàng tồn giá cao ko vậy
@thanghiepngandu Cậu có xài đèo đâu. Lo chi vại?
@thanghiepngandu nhân viên mới của ... ah?
Về các đại ca chỉ cho cmt có muối tí nhé
alphi
TÍCH CỰC
6 năm
@thanghiepngandu rất mượt nhé bạn. mượt hơn 11.2.6
Thấy có bác bảo như này

@Duy Luân Có 2 trường hợp dùng sim ghép thần thánh V1 lên qua ota bản beta6 này và đã chết dãy đành đạch @@ cụ nào Ver1 thì để ý nhé 😁
@Duy Luân Ngon thật mà...h đang lên beta 6
@Duy Luân Thằng nào nghe lời nó thì thật là khôn vkl
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Bản beta mình xài thấy lỗi nhiều ở beta 1 ít ở 2, cùng lắm là 3, còn sau đấy thì không gặp bất cứ trở ngại ảnh hưởng lớn đến trải nghiệm cả.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay lam dang len
Mới nên sáng này. Tình hình là mở cam và chuyển cam từ thường sang chân dung phải 3 4 giây mới mở và chuyển đc. Hóng bảm sửa lỗi
@Akay Nhím Chài bạn phải nói rõ trên ip nào nữa
@luanth nổ 5 có android 8 chưa?
thientoancpt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím Xác nhận vụ này.
Hôm trước em lên bản beta 3 cũng bị như vậy, chuyển chế độ chân dung phải đợi rất lâu. Em bực lắm và đợi lên bản chính thức xem có sửa được không, nhưng sau khoảng 3-4 ngày ( không hiểu sao) thì nó lại bình thường bác nhé.
@thientoancpt Vừa lên nó chả giật 😁 Cụ thử mở 1 lần xem lần sau nó có chậm nữa không? Pải để time cho nó ổn định đã chứ !Cai bản beta5 ngon hơn 11.2.6 mà thằng bên tây nó vừa lên đã làm video test thì máy nó chả giật, dùng 1-2 hôm mượt , điểm số tốt hơn 11.2.6 nhiều ! Bản này có beta, đc nghiên cứu dài hạn không lẽ lại thua cái bản 11.2.6 ra chỉ gấp để vá lỗi sao!
@luanth Ipx mợ ạ
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần bán pin sll đây ☺☺☺☺
ui đợi bản chính thức chứ chẳng dư data mà úp mấy bản beta hoài
😃 1 thanh niên dùng 4g cho hay kkkkk
@Chí Thiện Kute Máy của bạn dùng 4g nó cho up ah bạn?
@dongjuantn máy phụ dùng 4g phát cho ipad 10.5 của tui nha. xin thông tin đến bạn 😃
@Chí Thiện Kute Không kiếm được chỗ có wifi? o_Oo_O
@finalmagic nói chung là hôk thích cập nhật hoài bạn àk. khi nào có chính thức dùng luôn. lúc trước cũng bon chen dùng beta nhưng bây giờ hôk thích đợi bản chính thức cập nhật luôn
Đang down 😁
tieuan198
ĐẠI BÀNG
6 năm
E note 8. Nghe bảo samsung nó ra 8.0 vào tháng 1. Em chờ. Rồi lại tháng 2. E lại chờ. Tin note 8 cập nhật 8.0 trên máy snap dragon e chờ. Bây h tháng 3 rồi. E vẫn chờ :v.
huyhoangjo
TÍCH CỰC
6 năm
@tieuan198 tính ra thằng Nokia lại cập nhật ngon,có anroid 8 rồi thêm 2 lần cập nhật nhỏ cho con nokia 6 của mình.chạy ngon lành
@tieuan198 Sam thì chờ mút chỉ nhé bạn 😁
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
@tieuan198 Thấy hội ăn lương bảo SS cập nhật Android nhanh hơn cả iOS 😁
rồi chuẩn bị có bản chính thức

6s và 7 nó bên bản 11.3 beta 5 nó chạy như ngựa phi kinh vl :-s
@kool_boyjuly Nếu cụ không phải fan tốc độ thì có thể chuyển sang SS để dùng đc mà 😁
@Đạt Phít Một mình dùng iPhoneX qua ss khác éo gì đang chạy camry xuống đi bộ 😃
@kool_boyjuly Có nói quá không đó? ipx thua SML với s9 đây mà còn nói như đúng rồi, thậm chí không hơn được con 7+ nữa chứ 😁. Đang từ ip7+ cái màn rộng rãi thênh thang tự nhiên qua ipx khuyết một miếng thấy ghê. À hiểu mà, vì apple làm để người dùng cầm vào cho nó dễ.
Dùng App nó hay ở chỗ đó lỗi ở đâu là có Patch vá liền nhanh gọn lẹ😁
@stanley nguyen Mấy thằng antin có dc dùng hàng apple bao giờ đâu, bạn ko phải tranh cãi với bọn nó làm gì, nó còn chẳng thèm đọc bài luôn nè :
qloved
CAO CẤP
6 năm
@Đạt Phít Một Đúng, chỉ có bản tung ra release để sửa lỗi cho một bản release khác thì mới xem là bản vá, còn bản beta5 ra có thể là thêm tính năng mới xóa đi tính năng không cần thiết, sửa lại luồng hoạt động theo mô tả mới, tối ưu hóa hệ thống, refactor lại code, sửa lỗi đã có ở bản beta cũ hoặc hoặc tổng hợp tất cả các điều trên. Nó có thể xem là một bản update đầy đủ chứ không phải mục đích sửa lỗi nên không thể coi là vá được
@Đạt Phít Một beta nó là bản cho ng dùng thử nghiệm, phải đki mới cài được. 😆 dĩ nhiên là thử nghiệm thì luôn có lỗi rồi kaka
@hjhdahjdo =)) thế bản GM có đc gọi là beta không?
Đang dùng 11.3 beta 5 , trên 6s plus , phê quá muốn giữ lại . Có cách nào để vĩnh viên không thông báo cập nhật gì không nhỉ . Định cho con 6s plus sầu thiên thu ở đây luôn
Hau.NG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junying1607 Beta 5 này mình thấy ok nè, nên giữ lại xài, trước xài 11.2.6 mà bị cám dỗ quá nên lên 11.3 luôn
@junying1607 Bản beta là có "Hạn sử dụng" đó bạn nhé, không có cách nào chạy nó hoài được đâu, hãy vững tin là bản sau ngon hơn bản trước, đã là thử nghiệm thì thành quả sau cùng sẽ tốt hơn mà 😁
trongkhanhle
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiphhh Dùng vĩnh viễn được mà bạn
@junying1607 6s plus bản beta 5 ngon hả bác
Hy vọng pin ipX khá hơn
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huynguyen201289 rất là ổn luôn bác êii
dothequynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản beta 5 rất là ngon, mong bản này cũng vậy 😁
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Thường thì càng nâng IOS càng tốn pin và chậm máy. Nhớ một thời pin trâu với iphone SE, dùng sướng thật sướng, nhỏ gọn, trâu điên. Từ 9 nâng lên 10 xong phát thấy pin kém rõ rệt. Do đó không lên 11 nữa. Chờ 12 xem sao. Quan trọng là tiện ích, không quan trọng lên hay xuống.
@KuTom1 thôi cháu có cài cho tấm hình cái mà xaiolon rồi 😃
kiem si
TÍCH CỰC
6 năm
@KuTom1 Xác nhận với bác là lên 11.2.6 hay 11.3 beta 5-6 thì pin vẫn kém hơn 10 kha khá, được tầm 6h sử dụng so với 8-9h trước đây, nhưng mượt vl bác ạ 😁
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
@kiem si Dù sao thì quan trọng nhất với mình là jailbreak. Iphone ko jailbreak chỉ đáng vứt xó, trừ phi dùng iphone X vì điều hướng trên iphone quá chán, chưa kể 1 số tiện ích mà android có từ lâu.
Mình dùng X up bản beta 5 bị lỗi nhận diện sự chú ý. Âm lượng ko bị giảm khi nhìn vào máy. Có ai cũng bị như vậy mà up lên bản này đã sửa lỗi đc chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019