Apple phát hành sách chứa 450 bức ảnh sản phẩm của hãng, giá 200-300 đô la

ND Minh Đức
15/11/2016 13:57Phản hồi: 319
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuyện Henry Ford.

Một nhóm buôn tranh nổi tiếng tìm cách tiếp cận Ford vì ông ấy quá giàu và nằm trong số ít người có khả năng chi sộp mua tranh theo đánh giá chung.

Nhóm in một cuốn sách thật đẹp gồm tất cả các tác phẩm họ có và đem đến tặng Ford.

Ford: Rất cám ơn các ngài đã cho tôi xem một cuốn sách thật quý giá.

Nhóm: Không, đây là quà tặng. Chúng tôi chào bán những tác phẩm trong này.

Ford: Tại sao tôi lại phải mua tranh khi đã có cuốn sách tuyệt vời này. Xin cám ơn và trả lại sách vì tôi đã xem xong nó.

Nhóm buôn tranh mang sách về....
donganh444
TÍCH CỰC
7 năm
Kinh thánh của Ifan đây mà
vviettan
TÍCH CỰC
7 năm
Một khi đã lên đỉnh thì mới có những thứ như thế này
Chúc mừng apple nhưng hãy cẩn trọng khi bên kia là đoạn xuống của một quả núi
bad_boy174
TÍCH CỰC
7 năm
Nhiều ông samefan cũng lạ nhỉ?! Sách này rõ ràng ai có nhu cầu thì mua. Ko thì thôi chứ quái gì mà hút máu?! Nó có phải là bắt buộc phải mua đâu?! =)) mình cũng thích Táo đây. Nhưng nói luôn là ko mua vì ko có nhu cầu. Vậy thôi. thêm nữa là sách, truyện ở nước ngoài so với giá Việt Nam mắc là đương nhiên. Mình trc học đồ hoạ hay cv hiện tại cũng hay dc thầy + sếp cho coi những cuốn chỉ là hình với hình thôi. Chả có giải thích gì trong đó. Coi hiểu dc gì thì hiểu 😁. Mấy thím samefan bớt sân si đi. Viết mail kêu ss ra sách chung cho vui đi mấy thím :D
hain2128
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bad_boy174 sách lày chỉ có những người cuồng mới mua thôi. Vài tấm hình với mấy dòng chữ vô nghĩa mua xem song thì cũng cất tủ hặc đem chùi đít là cùng.
@hain2128 Bạn nói thế là đang sỉ nhục 1 anh quyền cao chức trọng trong này đấy, khéo anh ấy cho bạn ra đảo. Anh ấy đã bỏ ra hàng chục triệu cách đây mấy năm để mua sách kiểu thế này rồi đấy.
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Là 1 fan chân chuýnh..tui lên mạng down về cho nhanh
430scuderia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết nghĩ Apple nên bán cả Băng vệ sinh 😆
(.)
TÍCH CỰC
7 năm
chờ tinhte trên tay, 😁
Hơ. Cái này mà cũng bán à? Mua về vừa xem vừa thẩm du à?
tranduymb
TÍCH CỰC
7 năm
Dính đến Apple là đắt lòi kèn
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
apple luôn biết cách lấy tiền từ người có tiền! đúng là nghệ thuật trong kinh doanh! :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
sách quảng cáo sản phẩm mà cũng bán lấy tiền à? Apple chơi hay vậy?
Người ta in giây thiệu con mât công phát đây con bán dc 300$ đúng là nổi tiếng giau lại càng dễ kiếm
suktqs
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lẽ ra Apple nên phát miễn phí sách này để giới thiệu sản phẩm thay vì bán. Nếu phát miễn phí thì ai cũng biết đến các sản phẩm của Apple mà không cần mất tiền quảng cáo nữa.
@suktqs cũng đúng, có thể tặng kèm các sản phẩm cũng hợp lý, bán thì nghe có vbisại sai sao đó.
Hình sp thì đa phần seach ra cả lô, có chăng là vài ba cái xịt bị AP ém
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@suktqs Cái chi phí in rồi phát free nó tính trong tiền quảng cáo đấy. Ở đấy mà ko mất.
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
Sách này ai có nhu cầu thì mua, mấy thím anti ko có nhu cầu mua thì thôi ai bắt ép mà phải chửi đổng Apple rồi chửi luôn ng có nhu cầu mua nhỉ? Rồi còn ngồi tính tiền giấy tiền mực ko đáng 300$ đến là hài
Thế tại sao có những người bỏ ra đến 200.000$ Mua được cả căn nhà để mua 1 cái đồng hồ, giá nguyên vật liệu nó làm gì tới giá đó hay do họ ngu bị ép mua chăng hả các anti haha
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nin_kute So sánh hài v.. nghĩ người ta bỏ 200.000$ mua cái đồng hồ bằng sắt rỉ.
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@Đông Bùi Bạn và cái bạn kia ko hiểu gì về đồng hồ hết.
Đồng hồ mắc tiền ko phải do vật liệu, mà do bộ máy và tính chất lịch sử, giới hạn, sự kiện...
Hồi năm ngoái 1 cái Patek chỉ với vật liệu là stainless steel ko hề có vàng, platinum hay diamond gì hết mà được bán đấu giá lên tới 5 triệu $. Cách đây 1 ngày, thêm 1 Patek hoàn toàn bằng stainless steel được bán với giá 11 triệu USD.
Đối với đồng hồ xa xỉ thì vật liệu ko phải yếu tố quyết định, độ hiếm có và lịch sử mới là thứ quan trọng nhất.
Quyển sách này người ta ko quan trọng vật liệu, mà quan trọng nó được phát hành bởi , bây giờ nó ko là gì, 10-20 năm nữa nó mới có giá, đâu ai biết được?
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
@nin_kute Mang 2 quyển sách này ra dẫn chứng trong chuyện này khập khiễng thì phải
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@KAXIHAN Bạn nhìn cái giá nó cũng đã khập khuyển rồi cần gì bạn nói, ý mình là mỗi thứ đều có giá trị của nó, bên Mỹ bạn mua quyển sách chuyên sâu giá cả ngàn đô là bình thường nên đừng lấy giá sách bên vn so với Mỹ lại đừng giống cái bạn gi ở trên kêu tiền giấy tiền mực không spđáng 300$ thì cười chết
Are you kidding me?
traind
CAO CẤP
7 năm
Quyển sách này chắc chỉ dành cho fan cuông Iphone thôi
điên điên hết rồi
Hay quá mà giá hơi cao thì phải :v
200-300$ cũng ko nhiều tiền lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế