Apple ra chương trình thay pin miễn phí cho MacBook Pro 15" 2015 để phòng trường hợp cháy nổ

Mikeknowsme
20/6/2019 17:25Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi, đến đâu để thay pin
Chẳng hiểu sao các bác cứ tiếc vì check ko thuộc diện đc thay, mình thì chỉ mong ko thuộc diện đó thôi. Hqua nghe tin, vào check thấy kết quả tick xanh là buồn quá trời. Phải để máy 1-2 tuần ở đấy, ko thay thì lại lo
Máy mình mua hàng 99% ko biết có bị bắt bẻ thông tin mua bán gì ko nữa
@im.possible nếu ko đủ điều kiện thay thì sẽ bị mất 550k tiền phí dịch vụ nhé
@kutestyleboy09 con này thì không thay linh kiện nha, mà thay nguyên khung nhôm
@im.possible đã đem đi được 1 tuần mng ạ, nhớ em nó ghê 😆
@im.possible 2 tuần rồi vẫn chưa thấy tăm hơi gì đây bác 😃)
Các bác cho em hỏi của em là mid 2015 sao nó báo ko đủ được bảo hành nhỉ 😔
Screen Shot 2019-06-24 at 3.34.50 PM.png
@VinhXu96 Mấy bác MJT chắc k trong ctrinh, mà con mac của mình có card rời cũng nóng VL
@newbie12081987 kg phải đâu bạn ơi máy mình củng MJT vẫn dc nhé
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
khi nào có cho 2016 nhỉ 😁, con của mình trầy nhiều quá kể đc thay cả cụm thì đẹp :D
@hoanloc giả bộ hư phím đi 😆
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
@Duy Luân Em đang cố đây bác 😃)
theeonao
TÍCH CỰC
5 năm
May quá máy mình check được thay miễn phí 😁 Mà cho mình hỏi mang ra trung tâm có cần phải có giấy tờ gì không các bác ?
@theeonao Không bạn ơi
Zonz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không cần bác nhé
Thân Hòa
TÍCH CỰC
5 năm
Có bác nào biết chỗ Edigi ở Nguyễn Du, Sài Gòn có nhận thay pin ko ạ ? Em làm gần đó nên tính xách máy ra cho gọn 😁
trunghdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thân Hòa chỗ đó là trung tâm bảo hành uỷ quyền của apple đó bạn. Nếu bạn thuộc diện đc thay thế theo chương trình của apple thì sẽ free, còn ko thì sẽ mất 1 khoảng phí
Thân Hòa
TÍCH CỰC
5 năm
@trunghdo Mình đã ra check máy và rất tiếc là ko nằm trong diện được thay pin. Phí thay pin là 4tr4 trong trường hợp lỗi phù pin không do các tác động gây ra từ người dùng. Còn nếu sau khi kiểm tra máy họ thấy có dấu hiệu mở máy, can thiệp phần cứng dẫn đến phù pin thì phí thay sẽ là 10tr7, do phải thay luôn cả cụm khu vực touch pad. Thời gian thay khoảng 2-3 tuần. 😔
trunghdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thân Hòa Mình cũng đã thay rồi, mất 4tr6 như bạn nói.
Bác nào thay rồi cho em hỏi chút, thay mất nhiều thời gian không ạ? Em cảm ơn
Thân Hòa
TÍCH CỰC
5 năm
@Dung231001 Khoảng 2-3 tuần theo mình hỏi bên eDigi bạn nha. Tầm 3-4 ngày để kiểm tra máy, và khoảng 2 tuần để nhập linh kiện hãng về thay.
phamhieu1893
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình gọi lên trung tâm hỏi thì họ bảo lên apple.com check serial của máy trước. Máy mình đúng mid 2015 mà k trong diện cho thay nên k được làm 😔
Screen Shot 2019-07-01 at 10.43.40.png
Thân Hòa
TÍCH CỰC
5 năm
@phamhieu1893 Đắng mề luôn :(( mình cũng hí hửng xách ra mà ko check trước
Sau hơn 2 tuần e cuối cùng đã dc lấy máy , thay pin , topcase , bàn phím , trackpad 😁
Screen Shot 2019-07-09 at 10.56.03 AM.png
@kutestyleboy09 Chúc mừng chúc mừng :D thay mới nhiều ghê :rolleyes: lúc nhận máy nên kiểm tra những gì hở bạn?
@im.possible mih test mỗi bàn phím với xem lại máy xem có bị gì khác với lúc gửi k thôi 😃
@kutestyleboy09 có bị mất dữ liệu ko bạn? lúc mang máy đến thấy họ bảo có thể mất nhưng ko thấy họ yêu cầu ghi password. mình ngại nhất việc setup lại phần mềm với tuỳ chỉnh lại máy theo thói quen hay dùng :rolleyes:
@im.possible k bạn họ chỉ thay thôi 😃
Ở HCM thì mang máy đến đâu để thay vậy mọi người ?
@trivietvalues @trivietvalues Cám ơn bạn nha! để có j mình đem ra. Bạn cho mình hỏi thêm là thay xong có bị mất dữ liệu không? Mình nghĩ backup vẫn là tốt nhất mà khỗ cái mình k có ổ cứng 😃
@Vinhlam5 chưa nhận lại máy chưa biết, nhưng mình nghỉ kg mất dữ liệu đâu, họ chỉ phòng hờ trong trường hợp mất dữ liệu để mình khỏi kiện cáo lung tung thôi
@Vinhlam5 k mất gì b nhé , họ chỉ thay pin , topcase , trackpad và bàn phím thôi
@kutestyleboy09 @trivietvalues @kutestyleboy09 Ukm mình đã hiểu. Cám ơn 2 bạn nhiều
monitery06
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai đã thay chưa vậy? chỉ thay pin thôi hay đc thay cả cụm dưới và Bàn phím nữa vậy các bác???
Macbook pro 2016 touch bar 13” pin thế này thấy có gì sai sai pin quá bèo máy hơi bị nóng

Có bác nào ở Hà Nội đã tham gia chưa nhi?. Chỉ mình chỗ đi thay với. vừa check thấy tick xanh 😃
vietcong83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá tuyệt với FPT Service Đà Nẵng! Mình cũng mới đi thay về , mất 2 tuần và đã dc lấy máy , pin, topcase , bàn phím , trackpad mới toanh, không tốn 1 xu!. Sài 3 năm rồi chừ như có máy mới!! =)) Phê!!
@vietcong83 Hix mình ko biết sớm khi nhận mail thì đã qua 31/7 fpt nó yêu cầu phải có hoá đơn mua hàng máy mình lại mua ebay T_T nhọ nồi thế
vietcong83
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kiss12114 Máy mình thì ko nhận đc mail nhưng do hay lên tinhte đọc tin tức nên thấy.
SirReal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kiss12114 Mốc 31/7 là gì đấy bác, trên trang Apple: https://support.apple.com/en-vn/15-inch-macbook-pro-battery-recall em có thấy nói gì đến thời hạn đâu nhỉ?

15-inch MacBook Pro Battery Recall Program - Apple Support

15-inch MacBook Pro Battery Recall Program
support.apple.com
design dạo
ĐẠI BÀNG
5 năm
ở hà nội thì thay ở đâu vậy mn
SirReal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@design dạo FTP Services ở Yết Kiêu hoặc bất kỳ đâu được Apple uỷ quyền. Hàng thị trường Việt Nam nhé, Mac 15, mid 2015.
Máy 2015 MF 840 có đc thay miễn phí ko bạn
ntsasng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuonglcghm Chắc không bác ạ, em bữa đưa ra FPT ở Vinh, họ báo thay cả khung nhôm, cả bàn phím hết 5tr.
Mn cho em hỏi là htrc em có gửi mail cho apple và apple cũng đã xác nhận máy em đc thay pin miễn phí. Nhưng em mang ra fpt yết kiêu thì người ta yêu cầu phải còn apple care. Thế nên em không thay được. Thế chỉ đc thay miễn phí khi còn apple care à mn?
@Sonhoai2906 Chắc phải còn bảo hành của apple họ mới thay pin miễn phí cụ ah
SirReal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sonhoai2906 Hỏi chỗ khác xem sao. Vì có thể chính sách của fpt là vậy
kun1709
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mình 15 mid-2015 mà check nó không thuộc diện thay pin. Ko biết vui hay buồn đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019