Apple ra mắt công cụ kiểm tra máy iOS có đang bị khóa Activation Lock hay không (khóa iCloud)

TDNC
2/10/2014 3:2Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
mình khóa icoud rùi mà sao nó vẫn báo là tắt nhỉ
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
@LyTuyetPhong mở find my phone rùi đó chứ, đăng nhập lại icoud luôn rồi mà vẫn thấy nó tắt, ngộ ghê
quá tuyệt vời, mọi làn phải check trên iphoneox nhưng cái báo cái không báo
Tào lao thật, ipad 7.1.2 - Safari đàng hoàng mà nó phán ko hỗ trợ, ảo lòi
buonvimua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho mình hỏi, nếu chủ cũ đã thoát icloud rồi, và mình add bằng icloud của mình và bật find my iphone thì nếu chủ cũ khoá icloud mình có bị ko
@buonvimua Vẫn bị bác ạ. Bác phải restore rồi đăng nhập mới chắc chắn. Còn ra dịch vụ này rồi thì chắc ko phải restore nữa
buonvimua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@changcodon195 Ví dụ mình mua máy là phiên bản 6.0, mua xong về mình cài lên 7.1 xoá tất cả, thiết lập như ip mới rồi đăng nhập bằng icloud minh thì ko sao đúng k ban
@buonvimua Bác tự tay up lên 7 thì không phải lăn tăn gì rồi. xài tẹt ga đi mà ko phải lo nữa
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
Lằng nhằng, cứ chờ cái này thì chết bố nó từ lâu rồi, cứ reset all 1 phát mất mấy phút đâu, thế là chắc nhất mà đằng nào cũng phải xóa hết dữ liệu của chủ cũ
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
Lằng nhằng, cứ chờ cái này thì chết bố nó từ lâu rồi, cứ reset all 1 phát mất mấy phút đâu, thế là chắc nhất mà đằng nào cũng phải xóa hết dữ liệu của chủ cũ
khoá kíck hoạt đã tắt nghĩa là sao vậy mấy bác, em đọc mà không hiểu
Chỉ có thể xem trên Macbook Air/Macbook Pro/iMac/Mac mini/Mac Pro/Laptop/PC. 😁
haiau2002vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng iPad mà sao vào link lại báo trình duyệt ko hỗ trợ vậy ta? Ae nào bị như m ko
@haiau2002vn Kỳ lạ là không hiểu tại sao Apple lại không cho thiết bị của mình truy cập trang icloud.com được
supi7
CAO CẤP
10 năm
image.jpg Mình dùng ipad air để vào kiểm tra nhưng vào sa.fa.ri nó báo vậy
Bỏ khóa màn hình cũng không phải là ý hay vì nhỡ ai đó cầm máy (con bạn, cháu bạn chẳng hạn) nhập MK vào rồi quên thì lúc đó lại phải mất công restore.

Mình thì khác với bạn, tắt FMI rồi restore không hỏi gì hết. Hoặc có thể bạn nhầm, vì lúc đó không bắt buộc phải nhập , chỉ cần skip (bỏ qua) là được.
Có cách nào gỡ được cái active lock này không (icloud chính chủ - mà máy bị mất) nhưng vẫn giữ được find my phone không nhỉ 😔
@truongcongloi Activation lock chính (chỉ) là FMI mà, không liên quan đến phần sao lưu vào TK icloud. Có điều trên ĐT thì tách bạch được 2 phần, còn trên ilcoud.com thì không.
Tuyệt vời ông mặt trời, từ này mua bán idevice cũ có cái mà check đỡ phải restore mất thời gian 😁
Cái này hay nè 😁
mình mới kiểm tra là bật,vào tắt FMP ,xong kiểm tra lại cũng còn bật ... máy mình icloud chính chủ 😔
Tính năng này chả hiểu sinh ra làm j.
Vào setting mà xem find my iphone là biết có bật hay ko 😁
@ctintuc.blogspot.com Nói như bạn vậy thì nói làm gì? không thấy nhiều người dính iCloud ẩn ak?
@thecuong_87 M ko biết bạn à 😃
Nếu vậy thì đây lại là tính năng hay của Tim Cook nghĩ ra😁.
Ông mod cũng nên viết cái icloud ẩn này vào topic. cái đó mới quan trọng nhất mà ông ko nói :mad:
thachd
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm sao biết tài khoản icloud của mình là chính chủ hả các bác?
Nhiều máy có icloud ẩn thì vào trong đó cũng không thấy TK nhưng restore là dính đó bạn, thế nên mới cần cái check này
bạn tắt FMI trên máy mình rồi check, nếu Off thì là chính chủ.
@haipvg icloud ẩn là sao bạn?o_O
Lần đầu nghe.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
@ctintuc.blogspot.com Hình như chỉ xảy ra với những máy đã jb thì phải ,vì app tạo icloud ẩn chỉ có trên cydia .

Tốt nhất khi mua máy cứ bắt khôi phục cài đặt gốc,xoá hết toàn bộ máy . Khi kích hoạt xem có bắt nhập pass ko thì bắt chủ cũ nhập luôn để kích hoạt .
@thanhduong0403 Bác này nói có lý này.
Chứ theo logic thông thường thì vào find my iphone thấy turn off là ok shut up and take my fucking money.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019