Apple sẽ bắt đầu bán iPhone 5se, iPad Air 3 từ ngày 18/3?

Duy Luân
12/2/2016 22:49Phản hồi: 155
Apple sẽ bắt đầu bán iPhone 5se, iPad Air 3 từ ngày 18/3?
Nguồn tin của trang 9to5Mac cho biết rằng Apple sẽ tổ chức sự kiện vào ngày 15/3 để ra mắt những sản phẩm như iPhone 5se màn hình 4", iPad Air 3MacBook 12" Retina mới. Sớm nhất là 3 ngày sau, tức 18/3, những thiết bị nói trên sẽ bắt đầu được bán ra thị trường. Điều này có nghĩa là chúng ta sẽ có cơ hội được trải nghiệm iPhone 5se và iPad Air 3 rất sớm tại Việt Nam qua đường xách tay tương tự như các năm trước. Apple có thể sẽ không mở chương trình đặt hàng, thay vào đó hãng bán trực tiếp luôn nhưng nguồn tin cẩn thận nói thêm là kế hoạch có thể thay đổi.

iPhone 5se nhắm đến những người dùng muốn mua iPhone mới nhưng cần màn hình nhỏ hơn là các máy 4,7" và 5,5", nó được cho là có thiết kế giống iPhone 5s nhưng bên trong là chip A9 mới nhất, có NFC để chạy Apple Pay, hệ thống camera như iPhone 6 và có màu hồng. iPad Air 3 thì được đồn là giống iPad Pro thu nhỏ lại với 4 loa, cổng kết nối Smart Connector. Về phần MacBook, nhiều khả năng Apple chỉ nâng cấp cấu hình. Một số dây đeo mới cho Apple Watch cũng được cho là sẽ xuất hiện tại sự kiện ngày 15/3.

Nguồn: 9to5Mac
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh241189
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không còn háo hức vợi sự kiện apple như trước nữa rồi. Nhớ SJ
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@minh241189 Khóc mướn hoài vậy trời 😆

Steve Job chỉ là một kẻ bảo thủ, hám tiền và không chịu tiến bộ. Tin Cook đã cứu Apple. Đừng thần tượng SJ như một vị lãnh tụ vĩ đại.
world2015
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienbrand Hỏi khí không phải ,có được đi học không vậy mà phán về 1 con người như thánh vậy cu
umumti
CAO CẤP
8 năm
@minh241189 SJ mất đã lâu rồi, để ông ấy yên nghỉ đi. SJ có nhớ bạn không?
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@world2015 Có khi học chung một trường với nhau đấy, bớt đi 😆 Steve Job chỉ là một kẻ không thức thời, chỉ lo chăm chăm vì chính cái ego quá lớn của ông ấy và hãng mà ko nghĩ tới nhu cầu người tiêu dùng. Chính Tim Cook là kẻ đưa Apple thoát khỏi nguy cơ suy thoái và dc như hôm nay. Nên bớt bớt thần tượng SJ và coi thời đại của ông ấy như một thời đại của Chúa đi. Dù muốn hay ko, bây giờ là thời của TIM COOK và nếu ko thích thì có thể ko mua, ko ủng hộ. Ko mợ chợ vẫn đông lên hằng năm 😃)
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
8 năm
bài viết ngắn gọn 😁 nhưng apple chả có gì đặc biệt nữa thì phải
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
Sắp tốn xu nữa rồi![emoji274][emoji274][emoji274]
rapper1412
TÍCH CỰC
8 năm
Ra then 5se chi vậy gần như thế giới chấp nhận 5 inch mà giờ lại làm 4 inch
@rapper1412 Mới mua 5s cho vợ vì giá hợp lý và màn hình đủ nhu cầu. Nhưng hắn nhất quyết không chịu mà đòi sửa cái 5c xài tiếp vì cầm nó chắc tay và thoải mái.
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh_nhan 1 là bác chém gió or
2 là bác có cô vợ biết thương chồng thương con thế thôi
@maiyeu512 Có gì đâu mà chém gió bác, mấy tr thôi mà. Sở thích của vợ mình đặt ở đất, rẫy, buôn bán thôi không quan trọng 3 cái điện thoại này, miễn nghe gọi ổn để không gián đoạn công việc là được chứ hắn cũng 3 trợn lắm. Kỳ mình mua cái Air 2 lúc đầu tính mua 16GB wifi only nhưng lăn tăn sợ k đủ xài nàng mua luôn 64GB Wifi 3G.
@rapper1412 Tùy người chứ bạn, về phần cá nhân mình vẫn thích 4inch, nhỏ gọn mà dễ lấy ra lấy vào khi chạy xe.
Mong chờ cái ipad 9.7' có dàn loa như ipad pro cuối cùng cũng tới,đây là lý do duy nhất để cho ra đi e air 2 vs 2 cái loa mở max rung cả máy.
@lionking2102 Máy mua lâu chưa con zin không bán laiij mình
@Du210786 Ipad air có khi 95% zin =)) đập mãi ko vỡ
ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
nếu cấu hình ngang ngửa với ip6s thì ngon, gấu mình vẫn khoái điện thoại nhỏ.
@ngole88 Gấu mình thì ngược lại, cứ to, dài mới thích. Cần lắm một cái dt dài cỡ 18cm;)
Ko gì mới nhưng khối thằng thèm và ko đạt dc lòng tin của ng tiêu dùng về chất lượng sp
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Lo kiếm cô nào gây mê đi bác thằng Sĩ!
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
Máy dành cho các chị em nên không ham lắm.
Hóng ip7 thôi
Hóng dây đeo cho e AW để đổi gió vs 5se cả iPad Air 3 nữa chứ!😆
Cái cảm giác hác hức mong chờ ngày nào đã không còn nữa...
Chờ em air 3 4 loa, pin 10.000 mah là ngon
Thanhscub
TÍCH CỰC
8 năm
Lấy râu ông nọ chắp cằm bà kia.
Hóng ip7 thôi. Chứ màn bé là ko kết rồi
@tran tuan kiet Nói chung đối với ifan

ngoại hình iphone mà không có zì mới thì tăng chip, tăng cam cũng

không mua đâu
@giampaolo9999 Các hãng khác cũng thế từ 5 năm trở lại đây chỉ có lên chip lên ram lên camera chứ có gì khác :v
@giampaolo9999 Mình ko phải fan hãng nào cứ con nào đẹp to thì mua thôi. Htc. Sony. Lg. Nokia. Apple. Sky... ngon đẹp là quất 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vẫn có nhu cầu dùng Ip 4 inch. Kinh qua bao nhiêu máy, đến tận 5,7 inch rồi. Giờ chỉ muốn quay về với những thứ nhỏ như Ip 5 nhưng mỏng hơn.
Chỉ cần dùng đủ nhu cầu cơ bản thôi.
nhipdieu2910
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iamcuong Iphone 5s hợp với bạn đấy
@iamcuong 5s thẳng tiến
@iamcuong Mỏng hơn thì lo PIN yếu, mà nhỏ <5 inch thì dùng vào web nhỏ qúa. Mình thấy 5.7 inch cho vào tuí xách hay 5.2 vào túi quần vẫn ổn hơn.
Chờ xem cái giá thế nào nếu rẻ hơn mấy con A thì cũng quất 1 em
@MítChỉThiên Ông anh quên đây là máy do apple bán à. Mà apple truyền thống hút máu đó!!! Ngon, bổ, rẻ thì chơi 5c lock.
ai mua rồi nhớ cài lại ngày tháng năm về 01-01-1970, kẻo o theo kịp công nghệ
@thanhduc72126 ko mua thì im đi, lảm nhảm nhiều như con đàn bà vậy =))
@hoai88vn bạn tự nhận rồi. dòng họ bạn có biết bạn là đàn bà : trả lời: có hoặc không
titan86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Toàn các thánh tin đồn, đã ra đâu mà chém gió. Nghe gì mấy cái báo lá cải nước ngoài, khi nào có tận mắt mới tin.
vinhtnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@titan86 Lá cải của nó còn uy tín hơn vạn lần mấy cái trang chính thống bên mình
Màn hình 4inch co nho qua kh, mong cho su moi me tu iPad ari 3 thoi
nhieu92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có thông tin gì về MacBook Pro mới bao giờ có bán chưa ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019