Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay

Duy Luân
24/7/2012 22:58Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haimap87
TÍCH CỰC
12 năm
Đây là thread về OSX, các bạn không thích thì cứ đọc xong rồi lẳng lặng đi ra. Đừng ăng ẳng mà làm phiền lòng anh em.

Cám ơn các bạn.
@haimap87 có những thánh cứ chui vào thích ẳng ẳng mới chết chứ hix
@phuongvic84 Làm mình tí chết sặc 😁
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi bác Vuhai6 update bản chính thức hehe
Thread về MAC nhưng toàn là MAC cài WIN thì cũng liên quan đến WIN ấy chứ
Mexila
ĐẠI BÀNG
12 năm
@GodDragon Đây đang nói về HĐH OS X 10.8 có liên quan tới Win không mà nhảy vô.Phải nhìn cho kỹ rồi hãy nhảy.Nhảy bậy bạ không đúng chỗ không được đâu bạn.
@GodDragon Có những người mua Mac về dùng MacOS, cài song song với WIN, vì cái nào cũng có cái hay của nó! Đừng phán bừa, ko khéo mọi người trên đây sẽ biết được trình độ của bạn đến đâu đó!
Mình mua máy sau ngày 11/6 nhưng là máy cũ 😆 . Chờ khi nào bản 10.8 phổ biến và free thì mới update :d
tung1072002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản thân mình thích xài win hơn Osx. Nên mua máy lap top cài win ngay
thuanlord
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông thầy mình cũng có cái macbook, nhưng lên lớp dạy ông toàn dùng máy ảo để chạy Win😁
K2DnC
CAO CẤP
12 năm
;) Chuẩn bị lên thôi!
honka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy xài MAC OS thích hơn WIN nhiều, bạn cứ thử dùng MAC đi rồi sẽ thấy
Tuy nhiên mình đã đổi con MBA cho bạn gái lấy cái HP về xài, vì có 1 số phần mềm chuyên ngành k hổ trợ cho MAC. còn cài Win trên MAC thấy ảo ảo sao đó k thích, nên k mún cài
đúng như nhiều bạn nói mac có nhiều khuyết điểm không bằng windows như cũng có rất nhiều ưu điểm mà windows không có (hay mấy thằng chả bao giờ sài mac thì không bao giờ biết).
Ngon quá. Tối nay lên thôi anh em ơi!
moonblack
TÍCH CỰC
12 năm
đợi mãi
bocua
CAO CẤP
12 năm
Dùng Mac mấy năm rồi nhưng có nhiều cái bất cập mà . làm việc ko bao giờ nhanh đc 😁 nhiều lúc phải bật parallels lên hichic
@NhaLauXeHoi Tuần đầu tiên thôi bác. Vài hôm quen rồi thì bác sẽ cảm nhận được tốc độ thực sự. Nếu bác dã giành về linux thì 3 ngày sau. Mọi thứ sẽ như bão :p
Mà bác dùng đến mấy năm rồi thì e bó tay với bác :D
bocua
CAO CẤP
12 năm
@roboter heee

Tất nhiên là quen mà , nhưng nhiều lúc bí lắm vẫn phải bật win lên tẹo :D
HĐH nào cũng có cái hay cái dở của nó tuỳ vào mục đích người sử dụng, các bạn cứ vào đây tranh cãi chỉ làm loãng topic mà cũng chả chứng tỏ được ai thông minh hơn ai hết, toàn làm lộ cái dở của mình thôi.
Không có phần mềm ngu chỉ có người không đủ thông minh thì mới không hiểu hết được tính năng của nó thôi. Với mình macos hay windows đều thông minh hết ;)
@vuhai6 Từ khi bạn vác cái chử ký mới thì bạn đi loanh quanh luẫn quẩn ở các topic và thả tờ rơi hơi nhiều đấy nhé,bắt việt vị rồi đấy...hihi
Cái nào cũng có cái hay của riêng nó tùy từng người thôi, các bác đừng quá kích động, nhưng nếu có dk thì cứ thử dùng nhiều cái để tìm ra cái mình thấy hợp với cv mình nhất.
qua đêm nay là biết ngay thôi mà
baokecave
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều phần mềm chuyên dụng chỉ chạy được trên Windows (như phần mềm kế toán chẳng hạn) Mình đã dùng Mac khá nhiều nhưng để thực hiện các công việc đòi hỏi phần mềm chuyện dụng như quản lý hồ sơ công việc, các phần mềm viết trên nền Win còn rất hạn chế trên Mac, đặc biệt là trên Mac có ít "thuốc" hơn trên Win
Haha đa phần ai mua máy MAC để xài ko cài Win là vì không biết cách cài thui. Khổ thân bác nào xài MAC
@MasterPhuong Bác này vui tính nhỉ ? :rolleyes::p
Mexila
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MasterPhuong Nói mà không biết nghĩ,người ta đã bỏ tiền ra mua được cái máy MAC, nếu không biết cài không lẽ không có tiền để ra tiệm cài à.Mà bạn làm như Win là gì ghê gớm lắm mà người ta không biết cài vậy.Nói cho bạn biết cài Win trên máy Mac còn dễ cài hơn trên những máy tính khác.
hackerZ
TÍCH CỰC
12 năm
yeah yeah yeah.Có rồi có rồi,vậy là không mong mỏi mong chờ,mình không xài 10.7 mà chờ đợi từ 10.6.8 đây.:X...hy vọng nó chạy mượt và không nặng nề như 10.7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019