Apple sẽ chính thức phát hành OS X 10.8 Mountain Lion vào đêm nay

Thảo luận trong '[Mac] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi Duy Luân, 25/7/12. Trả lời: 272, Xem: 26447.

Chia sẻ

1. tranduyquang

tranduyquang Dự bị

Khi nào có file ISo cho hackintosh đây ta?

2. CBDancer

CBDancer Thành viên

Chờ có link free ML release sẽ update Hackintosh của mình từ 10.7.4 lên 10.8 :Đ
    Thím nào bảo dùng Mac OS làm việc không sướng đấm phát chết luôn

3. dttung80

dttung80 Thành viên

Xác nhận rằng mình cũng biết có khá nhiều người mua máy Mac về cài Win. :D

1. ngoalongcang

ngoalongcang Thành viên

ngoalongcang @dttung80 Xác nhận rằng mình cũng biết có khá nhiều người mua máy WIN về cài MAC.

4. CBDancer

CBDancer Thành viên

Không phải tự nhiên sinh ra cái từ "Hackintosh" đâu
    các thím cứ chém nhiệt tình đi

1. angle_squall

angle_squall Thành viên

angle_squall @CBDancer Hackintosh cho mấy người muốn thử trước thôi 1000 người thì có 1 người. Chứ có ai mà thèm.

5. cool_boys

cool_boys Thành viên

6. ngoalongcang

ngoalongcang Thành viên

Đúng là mỗi người một sơ thích.
    có thằng thích đi xe đạp cho nó khoẻ chân. thằng đi xe máy cho nó mát gas thằng đi oto cho nó sành điệu

7. P.T

P.T Thành viên

:oops:

8. Ng. Thành Trung

Ng. Thành Trung Thành viên

nhiều bạn rất chi la trẻ con và dại dột. thị trường có nhiều OS để ta tìm hiểu, để ta trải nghiệm thì ko thcihs, cứ bảo thủ rằng win là vô đối, hãy thử sang dùng Mac xem, chỉ mỗi cái Magic mouse và trackpad là đã làm các bạn phê ngay rồi. Với nhu cầu giải trí và công viêc của mình thì mình hoàn toàn hài lòng với Mac, bằng chứng là mua MC 700 dùng 2 tháng bị mất rồi cũng mua lại iMac, dù đã tìm hiểu mấy con win đỉnh lúc đó mà vẫn ko quên đc Mac.

9. kid101

kid101 Thành viên

Thức đêm nay để tải về em nó. Thấy mấy bác sao cứ phải cãi nhau hoài vụ MAC với WIN nhỉ? Bác thích MAC-> bác dùng MAC >< Bác thích WIN -> bác dùng WIN. Tại sao cứ phải là tôi dùng WIN thì tôi chê MAC và ngược lại tôi dùng MAC thì tôi chê WIN? Bản thân mình thì vừa MAC vừa WIN. Thấy mỗi cái có cái hay của nó. Túm váy: Mọi sự so sánh đều khập khiễng cả

QXPro thích nội dung này.
    1. bach_pro1111

bach_pro1111 Moderator

bach_pro1111 @dttung80 Bạn vào box Hackintosh ý, anh em dùng win cài Mac OS khí thế lắm đó. :D

1
      leo.macpro thích nội dung này.
    2. Ng. Thành Trung

Ng. Thành Trung @dttung80 nói mà ko biết ngượng mồm nhỉ? đây đang là topic của MAC, mấy ông xài win nhảy vào 'sủa' như chó dại rồi bảo ae dùng MAC hung hãn, đến nỗi như cuhiep lâu nay vẫn hay im lặng vì mấy vụ tranh luận này mà hôm nay phải lên tiếng.
      Nói tóm lại thế này: win hay mac thì cái nào cũng tốt, ai thích và thấy thuận tiện thì dùng. Còn những người mua Mac cài Win thì tự trách họ ko làm quen đc chứ ko thể đổ lỗi cho Mac đc. Hay những người mua Win cài Mac (Hackintosh) là những người muốn làm quen cái mới hay thấy người ta dùng thì bắt chước theo, đó là ý thích của họ ko ai phán xét đc. Còn cái tỉ lệ 90% ấy bạn lấy ở đâu vậy? chắc Tổng cục thống kê sắp mời bạn về làm việc rồi đó.(phán cứ như thánh). Hackintosh thì bạn cứ vào trong forum thì sẽ thấy bao nhiêu người muốn cài Mac trên máy win kìa.

5
      k0nchu0nchu0n, leo.macpro, QXPro2 người khác thích nội dung này.
    3. phuongvic84

phuongvic84 Thành viên

phuongvic84 @Ng. Thành Trung Nói chi đến mấy thánh đó hả bác,toàn là "ếch ngồi đáy giếng" mà cứ phán như thánh.Đã nói không có sd Mac thì đừng vào đây ,mà vào thì đừng có "ăng ẳng" hay là mấy bác thik ăng ẳng thế

3
      k0nchu0nchu0n, leo.macprokilled thích nội dung này.
  10. Ng. Thành Trung

cuhiep: mình thấy dùng Mac vẫn nghe lossless vô tư mà, dùng VLC hay XBMC để xem HD vẫn vô tư, hoặc convert .flac .ape sang .alac hay .ale nghe tên iTunes vẫn rất ok mà.

1. P.T

P.T Thành viên

P.T @Ng. Thành Trung OS X dùng soft gì nghe lossless vậy bác?

11. rinvn

rinvn Thành viên

Đã dùng Mac đc hơn 1 năm...
    Và quyết dịnh không quay lại với WIN....
    Cái nào cũng có cái hay và dỡ của nó.
    Thích và đáp ứng đc nhu cầu, thì xài.
    Thế thôi.

12. Tai Truong

Tai Truong Thành viên

Xài Mac thấy hệ thống nó thông minh và tiện lợi hơn khi bạn cần sync đồng bộ hệ thống không phải tự nhiên mà người ta mua đâu. Cái nào cũng hay cả quan trọng là bạn có khả năng khai thác hết những gì người ta bỏ vào đó chưa thôi thực tế người xài Mac mà cài thêm hệ điều hành ảo Win là rất nhiều chủ yếu vì họ vẫn còn sống trong hệ thống Windows

13. aquarius_n2d

aquarius_n2d Thành viên

Mấy bác cứ cãi nhau nhiều, còn thiếu mấy anh em bên Open Source vào nữa là vui ^^ Nói nhanh gọn thì, ai có gì dùng nấy, không có để dùng hoặc không thích dùng thì đừng dùng nữa, sao cứ phải làm mất lòng nhau ... E thì ngu dốt, chả biết thế nào, chỉ biết windows bản quyền đắt lòi tòi phòi ra :)) muốn sống đúng pháp luật cũng khó, rồi mấy bộ phần mềm trên windows í, như office các kiểu cũng chẳng rẻ, các bác lên tiếng khi ở VN mình vẫn dùng đa phần là phần mềm lậu thoai. Đợt trước công ty cũ của em có đợt các bác MS đi check máy xem có dùng wins bản quyền không để còn kiện, đến khổ ấy, anh em phải dùng tạm windows không activate, dùng Open Office thay cho MS Office ... mấy bác dùng MAC thì cứ ngồi vểnh râu lên thấy sướng bà cố luôn =)) mà tự nhiên, mình mất tiền mua con laptop về, mục đích để cài windows "làm việc" xong tự nhiên phải dùng cái hđh dùng thử trong vòng 15 ngày =]] chán đừng hỏi ...

huydinhhd90 thích nội dung này.
  14. Kevotinh151091

Kevotinh151091 Thành viên

quan trọng là cái "ấn tượng ban đầu" thôi, mình xài win từ đầu nên thấy nó quen thuộc, chuyển qua cài mac hay ubuntu thì cũng xài được, nhưng không thể quen tay như win được, chứ không phải là mac hay ubuntu thua win.
    win cũng thường thôi, việc gì phải tôn vinh nó lên quá trong khi hơn mỗi cái kho game với ứng dụng là chính

15. duc12atl

duc12atl Thành viên

ngon, lại phải cài lại :)) bác nào nhanh tay cho em xin cái link tải nhé

16. anti-apple

anti-apple Thành viên

Tối nay có niềm vui rồi . đặt gạch chuẩn bị lên 10.8 thôi . ;)

17. duc12atl

duc12atl Thành viên

99% là khi mới mua về còn chưa biết dùng nên yêu cầu cài luôn, chứ dùng 1 dạo rồi thì xóa béng nó đi cho nhanh =))
    máy mac thì nên dùng mac máy win thì hãy cứ để win vậy thôi
    mình có pc để chiến games rồi còn dùng laptop chơi games làm gì khổ
    đỉnh cao không ai chơi games khủng trên lap
    đấy là 1 chân lý

mac mình thấy có 1 nhược điểm lớn như win vista chạy siêu chậm cực kỳ ngốn ram
    đang muốn đợi 10.8 xem thế nào không thì phải thay ssd thôi ++

còn nói khoe của này nọ thì trước tớ nói 1 lần rồi =)) đem sổ đỏ ra mà khoe mấy cái đồ điện tử này dùng 2 năm là vứt đi ấy mà thế nên các bác cứ coi nó như quần áo mặc rách thì thay quan trọng hóa làm mình ngại quá,

k0nchu0nchu0nkilled thích nội dung này.
  18. thoitrang365

thoitrang365 Thành viên

chuẩn bị dow thôi

19. hhhugo

hhhugo Thành viên

Topic nói về macintosh mà sao có nhiều thành phần nguy hiểm vô ném đá thế nhỉ. Trên 4r này ngày càng nhiều thành phần như thế. Ai có máy Mac thì vô comment. Ko có thì vô cũng đừng ném đá như mấy thằng ghen ăn tức ở như vậy chứ

killed, Mexiladuc12atl thích nội dung này.
    1. Mexila

Mexila Thành viên

Mexila @hhhugo Thống nhất ý kiến với bác này.

1
      killed thích nội dung này.
  20. JKP

JKP Thành viên

Các bạn mà sang box mac mà khoe cài win thế nào cũng bị tẩy chay.
    Mình thấy hiếm người dùng mac cài win ở đây lắm, ở VN chắc nhiều.

Chia sẻ

Đang tải...