Apple sẽ dừng sản xuất MacBook Pro 13" với màn hình không Retina vào nửa sau năm nay?

Duy Luân
5/3/2014 10:38Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

moonblack
TÍCH CỰC
10 năm
mình ko thích điều này, vì thế lại ko độ được máy cũng như tháo lắp, nghịch hơi khó. Mong muốn chỉ cần thay cái màn retina vào là ok.
CBDancer
TÍCH CỰC
10 năm
Con MD101 của mình sẽ đi vào huyền thoại =]]
Mấy bác sỡ hữu các gen macbook pro no retina cũ đừng buồn, gom lúa từ từ, mua cái có retina, cái cũ cho thằng em hay đứa cháu nó học. 😃
klong1
ĐẠI BÀNG
10 năm
há há mình vừa mua con md101 cách đây 1 tuần
Re0
CAO CẤP
10 năm
@klong1 Màn hình bác thấy ngon không
Đang thik em nó mà hơi lo lo
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@Re0 Nói thật là mình thấy ngon, có thể các bác kia dùng retina thấy quen quá r nên quay ra non-retina thấy ko sướng thì chê bai nặng lời, chứ còn nếu bác nhu cầu không quá cao thì kể cả là màn thường của Apple cũng rất OK ;)
Chả biết sao hồi mình mua máy mình phân vân lắm, cuối cùng vẫn múc e non-retina mid 2012 😆 nói chung là hài lòng 😁 còn có điều kiện thì cứ hàng mới mà xài, vì bâyh mấy e non-retina mình thấy có vẻ cũng khan hàng rồi ... :D
klong1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Re0 màn hình cũng đẹp mà, đâu đến nỗi nhoè chữ như mấy bác kia chê. Hàng của apple bác đừg lo, con 13" retina nghe nói Gpu hơi yếu với cái màn hình, dùng con này mượt hơn :p
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Đang xài em này, chắc tương lai ko xa sẽ upgrade lên retina
năm sau ra trường xúc 1 con 13 inch mới được, thây thế cho cái gateway ec54 siêu mỏng 6 năm của mình
duongtran
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuẩn bị khai tử nó thôi, màn hình thường độ phân giải kém, ổ cứng cơ vòng quay thấp và hơn nữa là em nó bây giờ gọi là rất dày so với retina rồi
kun194
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vẫn thích mấy con MBP cũ hơn vì dễ nâng cấp, sửa chữa hay thay thế linh kiện. Chứ còn mấy con retina ko nâng cấp đc gì cả, muốn nâng cấp lại phải option ngay từ đầu như thế thì lại phải gom thêm lúa từ đầu. Với cả card on của con MBP retina phải gánh cái res khủng thế kia thì chạy đảm bảo ko mượt bằng con non-retina rồi. Nói chung ngoài dày và nặng hơn tí thì hài lòng với mấy con 13 inch mid 2012 hơn.
Re0
CAO CẤP
10 năm
@kun194 Em được các bác trấn tĩnh roi , à con non retina dày hơn 1mm và nặng hơn 400g thôi
Hi hi
zuizuihoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Byebye con trai của tui 😔
thôi rồi em nó chuẩn bị bị trục xuất :oops:
Em mún mua con macbook mà chỉ đủ xiền mua 2nd hand thui à. Các bác cho em xin kinh nghiệm mua ở đâu đảm bảo?
Cũng nên bỏ đi rồi, giờ nhìn độ phân giải đó khó đáp ứng đc 1 số nhu cầu khác rồi 😁 Macbook pro retina muôn năm :D dùng 15inch là đủ rồi bác Hiệp còn ham 😆 =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019