Apple sẽ hợp nhất Find My Friends với Find My iPhone và làm thiết bị chống quên đồ vật

zyzy1908
20/4/2019 3:21Phản hồi: 30
Apple sẽ hợp nhất Find My Friends với Find My iPhone và làm  thiết bị chống quên đồ vật
Một ứng dụng với tên mã GreenTorch đang được phát triển bên trong nội bộ Apple để hợp nhất hai ứng dụng Find My FriendsFind My iPhone. Find My Friends là ứng dụng cho phép những người thân có thể chia sẻ, theo dõi địa điểm của nhau trong khi Find My iPhone sẽ giúp bạn tìm điện thoại, iPad hay máy tính Mac bị thất lạc. Ứng dụng mới sẽ có tính năng Find Network, tính năng cho phép theo dõi thiết bị kể cả khi nó không kết nối vào mạng dữ liệu hoặc Wi-Fi nào. Ngoài ra thì nó cũng cho phép bạn theo dõi địa điểm của bất cứ người quen nào nếu được sự đồng ý của họ.

Hơn thế nữa, có thể Apple cũng đang phát triển một phần cứng mới với tên mã B389. Thiết bị này sẽ gắn vào những đồ vật chúng ta hay quên, chẳng hạn như ví tiền hay chìa khóa, balo.., từ đó cảnh báo khi chúng ta quên đồ hoặc bị kẻ gian móc túi. Người dùng có thể lưu thông tin cá nhân bên trong để khi bị mất, kích hoạt chế độ Lost Mode thì những người dùng Apple khác có thể đọc được thông tin và trả lại cho họ. Có vẻ như Apple muốn tạo ra những mạng cộng đồng theo kiểu ibeacon để giúp tìm kiếm các thiết bị này nhanh hơn, kể cả khi không kết nối với điện thoại hoặc mạng dữ liệu.

Tham khảo: 9To5Mac
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay nha
@NguyễnDuyĐạt Gắn vào bạn gái đc đấy 😁
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Quan trọng là gắn vào vị trí nào?
@dxinh89 Chính xác là nhét vào :v
@dxinh89 Tôi lên tinhte ko hề muốn đọc đc những cmt đầu độc tâm hồn trẻ thơ như thế này 😕😕:oops::oops:
@Nhất Linh 93 đúng rồi, nhét vào chỗ có màng nhầy giống như mấy anh kingsman 2 làm ấy, cực kì bựa
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Hơi liên quan. Bẵng đi hổm nay quên. Nãy vào ứng dụng chứng khoán thấy Apple leo lên tới 961 tỏi nữa rồi. Ghê thặc.
dvdtth
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không kết nối mạng hoặc wifi thì tìm bằng niềm tin à
"tính năng cho phép theo dõi thiết bị kể cả khi nó không kết nối vào mạng dữ liệu hoặc Wi-Fi nào" - là sao anh em ai thông não hộ mình với, ko có mấy kết nối này thì nó theo dõi kiểu gì ta ????
mactuen205
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lil Nguyễn Chắc sử dụng dịch vụ GPS ah bạn, theo mình nghĩ lúc 2 thứ kia ko có kết nối thì khi bật tính năng của app đó lên nó sẽ kích hoạt tính năng định vị
đc đấy 10 cho ý tưởng còn thực tế đợi tgian kiểm chứng
luhan xiu
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn chưa hiểu lắm, nhưng mà phải thử nghiệm mới được
ntt.1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tìm hay chia sẻ vị trí thì ok nhưng ko ngăn đc thanh viên trong gia đình mua ứng dụng trả phí! Vẫn a kay vụ này!
Trên android có phần nào tương tự Find my friends không các bác
romero
TÍCH CỰC
5 năm
Ko liên quan nhưng mà giờ trong about lại hiện cả thời hạn bảo hành các bro ạ, tiện phết, 12.2 nhá!
Find My Comdom!!!
klq-Apple mãi không cho xoá sạch trên macbook nhỉ. khi bán máy lên đời quá bực mình vì chờ đợi
kebono
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều anh em checker đã anh rũng hy sinh khi bị vợ, bồ túm được qua find my phờ ren =))
Gom lại hết đi cho dễ tìm
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Sao phát triển nội bộ mà mod Zy biết đc thế? Có ông chú làm trong apple à? :v
apple nên đổi tên cái find my iphone sang find my devices cho rồi. xài ipad mà cũng tên là find my iphone. khó hiểu thật
@a little jenny Bở vì nó chủ yếu để tìm iphone do dễ bị mất nhất.
Tắt cái FMI đi thì pin có khá hơn nhiều không nhỉ. Mình thì trên cả ip và android đều tắt đi để tối ưu pin nhất có thể vì thấy ko cần thiết và ko thích vác theo pin dự phòng.
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
5 năm
App vô dụng nhất trên ios. Chưa bjo xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019