Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ làm mới iMac và MacBook Pro vào năm tới?

Didu
16/12/2010 14:28Phản hồi: 35
Apple sẽ làm mới iMac và MacBook Pro vào năm tới?

Trong năm 2010 này Apple đã từng có một lần nâng cấp dòng máy MacBook Pro của mình tuy nhiên chỉ là thay đổi nhỏ về CPU, ngoại hình hay những chi tiết khác vẫn chưa có sự khác biệt. Nguồn tin Digitimes mới đây cho biết có thể trong nửa đầu năm 2011 tới, Apple sẽ cho ra mắt iMacMacBook Pro với thiết kế mới, bên cạnh những trang bị mạnh mẽ hơn.

Theo nguồn tin này thì iMac mới sẽ có kích cỡ màn hình mới (hiện tại là 21,5" và 27") cùng với một mức giá rẻ hơn để thu hút khách hàng. Bên cạnh iMac thì dòng MTXT chủ đạo của "quả táo" là MacBook Pro cũng sẽ được nâng cấp vào năm tới. MacBook Pro mới sẽ có những thay đổi nhỏ ở kiểu dáng, có thể giống với triết lý thiết kế MacBook Air mới. Hơn thế nữa, Digitimes khẳng định khi bán ra máy sẽ được cài sẵn HĐH Mac OS X Lion (10.7) của Apple, cả hai dòng máy sẽ được sản xuất bởi FoxconnQuanta của Đài Loan.

Nguồn: Digitimes
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng Apple: đẹp về thiết kế, đơn giản trong sử dụng và phong phú về tính năng! 😃
Không biết có cảm ứng không nhỉ, mà mình nghĩ chắc không có đâu, tại Apple đã có iPad và iPhone rồi nên chắc không. Mặc dù bản thân mình rất mong để múc một em chơi
Chắc chắn k có đâu bác ơi, ko nhớ là lần trước giới thiệu Lion, Steve đã nói là multitouch đc ứng dụng trên laptop và desktop thông qua cái trackpad ah. Còn nếu muốn touch vào màn hình thì xin mời bác mua ipad or iphone 😁
lanhdien2
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc chắn 1 điều sẽ rất đẹp :eek: vì sản phẩm của apple mà 🆒
Ðúng rồi e cũng đồng ý với bác này nè. Phải sử dụng thành thạo mới thấy được hiệu quả của Mac OS
Se7enkute
TÍCH CỰC
13 năm
Ôi  ơi là , lại chuẩn bị nâng cấp nữa rồi, ai mà chạy theo cho kịp đây
Khổ thân mình vẫn còn dùng con mbp mid 2009 😔(
Hix mới mua 1 em MC371 giờ fai tiễn nó đi sao
Ra hoài, chán apple vì làm đồ mình bị lỗi thời.
phungthaiha
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cố mãi mới được 374, bi giờ thấy mbp lại tiếp tục upgrade... chẹp. Theo tin đồn thì mbp sẽ mỏng hơn, nhẹ hơn, nhanh hơn vì không có ổ CD (cái này em thấy đúng vì từ hồi mua đến giờ chưa dùng cái ổ quang này lần nào).
Hu hu... SJ cứ ra liên tiếp thế này thì sao đủ xèng mà theo kịp nhở.
mục đích của SJ là vét hết hầu bao của chúng ta mà bác 😁
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Đồ Apple bán lại vẫn được giá mà các pác. Có ai bán MP 13" thì hú e 1 tiếng nhá! Tks các pác....
hy vọng đợt này sẽ có AMD và MAC sẽ giảm giá thành để thích hợp với phần nhiều người dùng 😁
Mong cải tiến để máy bớt nóng hơn
tức quá. làm sao bây giờ. thui bán lẹ em 373 làm con cùi cùi 2011 vậy 😔(
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Ra máy mới thì kể cũng thích thật đấy, nhưng chả có xiền mua, đành an ủi với em máy cùi vậy 😁
tanvn91
ĐẠI BÀNG
13 năm
thì mac cảm ứng,ipad có phím cơ học 😆,thế mới nói lên độ chất của bác job
cũng đg mong chờ đây , làm 1 cú bứt phá shock chơi coi nào
Cần bán mac pro 13" mid 2009 đey 😁
MBP e nghĩ sẽ k có cảm ứng đâu, cảm thấy ntn ý. Đã thik cảm ứng thì mua ipad tuy cấu hình ko =. (Ngu kiến của e như vậy, các anh xem ntn )
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Điên với apple lắm rồi mới mua ipad vs mac được mấy tháng đã ra mới LOL
Chỉ hy vọng giá nó rẻ đi chút để mình còn với tới được😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119