Apple sẽ ra mắt Magic Keyboard, Magic Mouse 2 và Trackpad 2 tuần sau, chuyển sang xài pin Li-ion?

Duy Luân
8/10/2015 22:35Phản hồi: 69
Apple sẽ ra mắt Magic Keyboard, Magic Mouse 2 và Trackpad 2 tuần sau, chuyển sang xài pin Li-ion?
Trong OS X El Capitan bản 10.11.1 beta 3 dành cho lập trình viên có một số đoạn mã nói về Magic Keyboard, Magic Mouse 2Magic Trackpad 2. Cái đầu tiên là bàn phím, nó được cho là sẽ có thiết kế mới không còn cục gù như Apple Wireless Keyboard hiện nay do chuyển sang sử dụng pin Li-ion tích hợp chứ không xài pin tiểu AA. Magic Mouse 2 và Magic Trackpad 2 thì chúng ta chưa có nhiều thông tin, chỉ mới biết là chúng sẽ dùng Bluetooth 4.2 và cũng có thể là xài pin Li-ion tích hợp tương tự như Magic Keyboard. Hi vọng Apple cũng sẽ đem chức năng Force Touch trên MacBook lên các phụ kiện sắp ra mắt của hãng. Cũng trong tuần sau Apple được cho là sẽ làm mới iMac với màn hình 4K. Chúng ta hãy chờ xem sao.

Nguồn: Redmonpie, Consomac
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon, chuẩn bị lúa gạo thôi 😃
Thôi chết tôi rồi, vừa mua apple magic mouse
KO thấy rò rỉ hình ảnh nào. Hy vọng là nó còn đẹp hơn cả bản trước.
solar.dx
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế con magic mouse có thiết kế mới ko? vì thấy thiết kế con mouse của ap là chán nhất,vừa nặng vừa khó cầm,
@solar.dx Khó cầm thì đúng thật, nhưng mà e thấy chuột phải nặng một chút cầm mới đầm tay chứ bác. 😁
ky_kisken
TÍCH CỰC
8 năm
@finalmagic Chả thấy đầm tay đâu. Chỉ thấy dùng MM tay nó mỏi, với rê chậm làm dùng cảm giác cứ nhợn nhợn, chóng mặt.
@ky_kisken Bọn mac nó xài kiểu chuột chạy có gia tốc hay sao ấy, phải cài cái plugin vào pref là chạy như win thôi. 😁:D
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@solar.dx thế thì thật lạ, mình xài con orochi của razer cũng chuột bluetooth, nếu tháo pin ra dùng dây thì rất nhẹ, gắn pin vào chạy không dây thì nặng chịch
yelliver
ĐẠI BÀNG
8 năm
thiết kế con magic mouse đời cũ quá chán, cầm mỏi tay, trc mình xài iMac phải đổi con chuột misumi thần thánh cắm vào
@yelliver Mình làm design web/app, magic mouse thấy ok, 1 ngày làm 8 tiếng, vuốt cảm ứng để cuộn vẫn thích hơn chuột scroll bằng bánh xe. Về click chuột, MM click nhẹ hơn các chuột khác, trên Mac OS thì con nào cảm ứng ngon hơn MM bác chỉ giùm mình mua thử?

"Ko thấy gì" ý mình là ko thấy mỏi tay hay mệt nhọc, bác đừng xuyên tạc ý mình, ko phải nói vấn đề "sướng tay" hay ko.

Sẽ mua trọn bộ Keyboard và Mouse thế hệ 2 của Apple, và sẽ thử Magic Trackpad 2. Hàng Apple cái nào cũng chất
@DmooN Uh, vậy chuyên ngành bác ko xài MM được rồi.
yelliver
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongtunglam mình bảo mình phân tích vui thôi mà, ko có ý xuyên tạc ^^
Mình ko phủ nhận cảm ứng & click của MM tốt. Bạn nói lệch vấn đề mình đề cập rồi ^^, mình chỉ nói nhược điểm là mỏng, ko ôm tay, hay nói rộng ra là không có tính "ergonomic" (nhân trắc học)
1 số ví dụ về ergonomic trong cuộc sống hàng ngày:
- Giày dép ngày xưa 2 chiếc đều như nhau, nhưng sau đó thiết kế 2 bên trái phải khác nhau ôm lấy chân người để khi đi thấy dễ chịu nhất có thể
- Một số loại tay phanh xe máy trơn & nhưng một số loại có gờ ngăn cách cho từng ngón tay, chai nước thiết kế có "eo" ở giữa để cẩm đỡ trượt..., Một số loại ghế dùng trong văn phòng có thể điều chỉnh độ cao thấp, độ nghiêng khi tựa, điều chỉnh 2 bên tay vịn
- Tay cầm game ngày xưa chỉ có hình chữ nhật, sau đó thiết kế như tay cầm xbox, playstation có phần thò ra để tay người khi cầm sẽ ôm trọn vào
Mình xin nhắc lại lần nữa là mình ko phủ nhận MM cảm ứng & cuộn tốt và sướng hơn. Hiện nay có rất nhiều loại bàn phím và chuột hướng đến tính eronomic cao (Microsoft cũng sản xuất), bạn có thể google để biết thêm. Bạn thử nghĩ xem nếu MM vừa đẹp & vừa cảm ứng ngon nhưng vừa có tính eronomic thì có phải là hoàn hảo ko ^^
DmooN
TÍCH CỰC
8 năm
@duongtunglam Hihi, nói gì thì nói MM vẫn củ chuối lắm, hồi mới mua iMac cố dùng nó cho đồng bộ, nhưng sau chịu không nổi đành phải thay chuột thường.

PS: với lại mình cũng hay chơi Heroes Of The Storm , MM thì bị đuổi khỏi team sớm
Mình mới chuyển qua xài Magic Mouse được 1 tháng và thấy nó rất tuyệt vời. Hi vọng vài năm nữa mua được Magic Mouse 2
@huygapro Mình bỏ 2 con vì nghĩ nó tuyệt vời. Mua sài thử thì thấy không tuyệt vời, bỏ đi. Rồi mua máy lại táy may mua 1 con và nghĩ có thể nó sẽ tuyệt vời.
Cuồi cùng mình dùng wacom...
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
sài pin này mua pin đắt và khó? tụi china thích điều này
Dự báp macbook tablet ra tiêu diệt các con surface đây, năm sau có macbook tablet vứt con surpro3 ngay và luôn, chơi macbook tablet và bộ magic này ngon cực kỳ
quanghuyit
TÍCH CỰC
8 năm
@palmbinhlove nó khả quan nếu MS ngừng ra sp vào năm sau
@palmbinhlove Ai chết thì chưa biết được phải chờ xem.... phán như thánh..!
@palmbinhlove đợi táo viết lại os tối ưu cho cảm ứng đã bạn. Chứ ra thì sài. Ios hay osx đây
có thông tin nào ra mắt macbook pro 13 inch trong đợt cập nhật này không mọi người ...
@Dờ Nờ dành dụm bấy lâu, mua được cái này, thì nó lại ra cái khác, đắng lòng thật 😁
@Két Béo Phì Chua + Cay nữa bác ạ:D
@Noithietnha ừa đúng đó bạn 😃 hehehe
@Két Béo Phì 2016 nếu xài mấy cái usb ko phải type C phải mua dây chuyển tốn tầm 20 - 80$ nữa (chính hãng). Đang đợi có tiền mua 2015...
toàn nâng cấp những cái đã có. làm nó xịn lên là chuyện thường ở huyện.
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ iMac 21.5" 4K đây 😁
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
@_Corei7_ Không thấy bé, ra cửa hàng thấy cái 27" to quá không hợp nên em đặt mua 21.5", xài được gần 1 năm rồi, chuẩn bị rao bán để rinh về thế hệ mới 4K nghe đồn sắp ra.
blackwhite
TÍCH CỰC
8 năm
Chuyển pin li-ion ttì may ra keyboard sẽ có đèn bàn phím rồi, chứ đêm ngồi làm việc cứ mò mò cái bàn phím bực mình.
Tích hợp touch id ở mouse hoặc keyboard nữa thì ngon
clongkong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackwhite bạn làm 2 cục pin eneloop pro tổng lên đến 4900mAh thì tha hồ dùng đèn mà .
Dùng tất cả các đồ của mac trừ apple magic mouse :3
Klq nhưng ai rành laptop giúp e với
https://tinhte.vn/threads/cho-em-hoi-ve-thay-man-hinh-laptop.2515647/#post-45962015
Xin lỗi đã phiền các bạn!
Chuẩn bị có đợt hàng Mouse, Keyboard, Trackpad đời cũ lên Nhật Tảo giá rẻ rồi. 😁
xài pin rời thích hơn
HeoMinhHa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hình ảnh đẹp, chuẩn bị xèng kiếm con nhỉ 😁
He he không thích chuột cảm ứng ! Đanh hạnh phúc với Microsoft Spculpt Ergonomic. Cầm phê lòi ! Giá lại mềm.
Ôi em mưới quất con bàn phím full sz hôm qua 1tr 2
Thảm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019