Apple sẽ sửa chữa miễn phí cho các máy MacBook Pro đời 2011 đến 2013 bị lỗi đồ họa

Duy Luân
20/2/2015 3:0Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quansau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng thay theo đợt Appel thu hồi fix lỗi . từ đó dùng k thấy sao :3 cũng hơn 1 năm r
@quansau mình thay main theo chương trình của Apple hơn 1 năm thì chết tiếp, bạn chưa bị thì cẩn thận không dùng đồ họa quá nặng gây nóng máy dễ chết chip.
leduchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongdesigner Mình làm đồ họa nên rất hay dùng các các phần mềm nặng. Nhiều lúc chỉ chạy mình trình duyệt thôi mà máy nó cũng nóng ran và quạt nó quay mạnh lắm. Mình cũng đã nâng ram và thay ổ SSD mà không ăn thua. Tớ cũng thay 2 lần rồi, lần này chết nữa chắc là chuyển sang dùng card on hoặc là ném xó thôi, chán thật.
thienan7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng may là thay kịp trước khi Apple kết thúc chương trình, sắp hết thì sọc từa lưa lúc khở động, đem ra mừng là được. Sau đó thì giữ gìn kĩ lắm, mình có mấy cái mẹo linh tinh ( chắc mọi người cũng biết cả rồi) để không bị hư lại
- Mua cái stand để để máy lên, màn hình vừa tầm mắt với mình hơn mà dưới gầm máy lại có không khí nhiều, thoát nhiệt cũng dễ hơn
- Hạn chế để máy lên nệm hay chăn làm việc vì mấy thứ đó nó che hết lỗ thông gió, hạn chế xài case vì nó cũng phần nào làm toả nhiệt chậm hơn tí xíu
- Tải 1 cái trình điều khiển quạt nào đó, như smcFanControl, khi chuẩn bị làm việc đồ hoạ nặng thì bật tốc độ quạt lên, máy sẽ lâu bị nóng hơn
leduchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thienan7 Cám ơn bạn nhé, chia sẻ thật là ý nghĩa. Mình sẽ thử áp dụng
tienducvtc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy của mình giờ mới bị ko biết còn được sửa miễn phí ko ad ơi??
plok
TÍCH CỰC
6 năm
@tienducvtc Trễ cuộc chơi mất rồi...
kt13a2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em xin phép đào mộ lên tí. Em có 1 chú mang đi bảo hành theo chường trình này và đã được thay main miễn phí. Sau mấy năm chạy ngon thì giờ em nó lại lăn ra bị lỗi VGA, chán quá các bác ạ. Giờ thì không hy vọng gì nữa rồi.
ironkend
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kt13a2 ngày trước e dùng con 15" 2013, cũng lỗi vgA phải đi thay theo ctrinh, đến h vẫn okie ko vấn đề gì
kt13a2
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ironkend Bác cố mà giữ gìn cho em nó nhé. Của em thì vẫn dùng được, thi thoảng nó dở chứng tí thôi. hihi
ironkend
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kt13a2 em thay con 15" 2016 từ 1/2017 rồi bác 😁, dùng đến giờ luôn. em 2013 kia bạn e cũng đang dùng vẫn okie, màn hình bị ẩm nên xanh xanh lúc mới bật máy thôi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019