Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple sẽ sửa chữa miễn phí cho các sản phẩm bị hư hại do trận lụt tại Nhật Bản

27/7/2018 23:13Phản hồi: 108
Apple sẽ sửa chữa miễn phí cho các sản phẩm bị hư hại do trận lụt tại Nhật Bản
Trong một bài viết ở mục hỗ trợ được đăng lên tối qua, Apple đã thông báo sẽ sửa chữa cho bất kì chiếc iPhone, Mac, iPad và iPod nào bị thiệt hại hư hỏng do sự tàn phá của một con lũ lớn đã quét qua Nhật Bản vào tháng ày. Apple nói rằng họ rất đồng cảm cho người dân nơi đây, những ngừoi bị ảnh hưởng kinh tế và thể chất rất nhiều do thiên tai. Được biết con lũ này đã mang theo hơn hàng trăm sinh mạng.

Sự hỗ trợ này sẽ được đưa trực tiếp vào chính sách hỗ trợ sửa chữa của Apple, đặc biệt là khi trước đây chính sách này rất khắc khe với các vấn đề về hư hỏng do nước. Apple nói rằng họ sẽ nỗ lực hết mình để sửa chữa các sản phẩm này miễn phí, bao gồm cả chi phí vận chuyển.

Người dân trong diện bị ảnh hưởng có thể sử dụng dịch vụ chính sách mới này bằng các gọi vào tổng đài hỗ trợ của Apple số 0120-27753-5 (Nếu anh em Tinh tế nào ở bên Nhật). Lưu ý rằng họ sẽ không hỗ trợ vấn đề này online. Hầu hết mọi thiết bị của Apple đều hợp lệ và nằm trong diện hỗ trợ, nhưng không hỗ trợ về phụ kiện, ví dụ Airpod. Người dùng có thể sẽ được yêu cầu giấy chứng nhận sở hữu thiết bị. Apple cũng lưu ý thêm rằng thời gian vận chuyển đơn hàng có thể sẽ khá lâu, phụ thuộc vào số lượng máy thiệt hại. Anh em có thể tham khảo thêm link gốc về bài hỗ trợ tại đây (tiếng Nhật)
Theo 9to5mac
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người Nhật họ ko thích những thứ gọi là ... miễn phí đâu . Ở Lào vừa vỡ đập mà ko thấy động tĩnh gì nhỉ .
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@minhthuvc Thứ nhất là Nhật nó dùng iphone nhiều, thị trường khách quen
Thứ hai giúp một nước lớn như Nhật, truyền thông tung hô, danh tiếng lên mấy phần.Giúp Lào thì chẳng đc miếng cũng chẳng đc tiếng mấy cả, chỉ có VN tận tình giúp thôi 😁
rimocchino
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamcongtien123 đó ko phải là cuồng táo, mà là lòng tự tôn dân tộc của họ
erichaliwell
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Vỡ đập tại Lào là do thiên tai?
Nhìn thấy nick minhthuvc thì nên tránh xa ra các bác ạ. Đừng vào comm làm gì cho mắc công. Nó bị bại não.
qdtmobile
TÍCH CỰC
6 năm
@minhthuvc nhìn dân lào vậy thì táo đâu ra mà đi BH
Bạn nào có iphone bị hỏng di nước ở việt nam thì tranh thủ cơ hội này gửi sang Nhật bản nhờ người nhà đem đi sửa miễn phí đi. Cơ hội 100 năm có một là đây đó. Không nhanh hết cơ hội vàng này.họ sửa chữa thay thế toàn linh kiện chuẩn theo máy ,ko như ở việt nam toàn hàng linh kiện iphone tàu khựa.
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@NoSheeple Dù ko muốn cũng phải chửi bạn ngu như bò, app google làm cho ios up lên cho người dùng tải thì người ta xài, lén cái gì ở đây ?? Nói chuyện như thằng não không phát triển
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 Đại nông là như thế nào? Bạn đừng đưa cách suy nghĩ của bạn ra để đánh đồng với những người khác như vậy. Còn về miễn phí thì ko phải mỗi dân Việt mà toàn thế giới này đều thích. Ngay cả những tỉ phú hàng đầu của Mỹ họ tiêu mấy đời ko hết tiền cũng thích miễn phí. Vấn đề là miễn phí chỉ là tương đối, để có được miễn phí họ phải đánh đổi những thứ khác. Nhưng họ ko đánh đổi lòng tự trọng như bạn!
@TADASHOP-VN Chuẩn .nói vậy biết bạn ko làm kinh tế được rồi.
TADASHOP-VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 Làm kinh tế với tư duy tiểu nông thì chỉ có phá hoại nền kinh tế. Nên thôi mình chỉ làm con ong thợ chăm chỉ thôi. Thế cho lành.
DLQ
TÍCH CỰC
6 năm
Một việc làm ý nghĩa và thiết thực vì cộng đồng của Apple.. 😃
Ở trung quốc trâu cũng chết nhiều ;D
libieu
CAO CẤP
6 năm
@narutoxboy đỏ và xanh sẽ tích cực ra mắt thêm nhiều dòng sản phẩm mới để giúp các bác nông dân khắc phục hậu quả thiên tai 😁
Có bạn nào nghĩ giống mình ko nhỉ? :rolleyes:
hirameki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vẻ là để lấy tiếng thôi, chứ lụt thì nó trôi hết chứ
Đến h mà chưa nghe ss nói j về trận lụt tại Nhật Bản: họ vô tâm hay chẳng ai dùng thiết bị của họ😃
@Barbatos suốt ngày lên đây cmt như con đàn bà, mà ns thế lại xúc phạm chị em phụ nữ quá, rẻ rách đến thế là cùng. thu nhập chắc j đã bằng một a công nhân ss mà ẳng tối ngày ghê thế
@Lê Hải Sơn Hơn a công nhân chứ bác, bác có thấy công nhân nào mà cả nhà nó xài từ a-z đồ apple ko thui ko... và e chắc là cũng hơn bác đấy, đừng đoán mò nhé bác. Mà làm j nói chuyện như đám pd vầy😃
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Thì ra 1 câu tiêu đề có thể cắt ra làm đôi để xài vế đầu, vế sau bỏ. 😁 Hiểu rồi
hoang bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Barbatos Ở nhật thì cứ ra báo mất họ cấp máy mới chứ sửa sang làm cái gì.
ở Lào ko có à? Chắc chỉ nhắm vô mấy thị trường lớn thôi, Apple cũng khôn lắm, làm cái j cũng tính rồi, đặc biệt là chuyện tiền nong, cho 1 mà nhận lại đc 1,5 thì hắn mới làm 😁
@thanhdat3796 Tính hết rồi. "Người dùng có thể sẽ được yêu cầu giấy chứng nhận sở hữu thiết bị" Apple thông minh lắm, thừa biết lụt thì mấy cái giấy tờ này dễ gì tồn tại :D
@Tìm Cupertino Bên nhật nếu bạn mua hàng theo hợp đồng nhà mạng( mà hầu hết phải mua theo dạng này) thì hồ sơ nó gắn máy với thông tin bạn rùi nên việc gọi lên nhà mạng kêu lấy giấy tờ chứng minh sở hữu ko phải là ko được
@nam03021vn12 MacBook với ipad thì sao bác? có hợp đồng không bác? em không có ở Nhật nên không biết
@Tìm Cupertino Chắc có hóa đơn mua bán chứ, TGDD nó cond cho in lại nữa là
@Tìm Cupertino Macbook thì tuỳ cửa hàng bạn mua rùi. Nếu bạn mua qua mạng thì nếu bạn lập tài khoản ở cửa hàng đó thì nó sẽ lưu lịch sử mua sắm tuỳ cửa hàng mà nó có xuất lại cho bạn hoá đơn hay không.còn nếu bạn mua trực tiếp thì cũng sẽ có làm thẻ nhận điểm thưởng có lưu thông tin cá nhân nhưng mình từ làm mất một tờ hoá đơn mua hàng kêu người ta dựa vào thông tin trên thẻ điểm để bảo hành nhưng không được
Mickey1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất nhân văn và khôn khéo.
1ink
TÍCH CỰC
6 năm
Bài viết có liên quan đến thiên tai, hàng trăm người thiệt mạng, bạn nên bỏ icon cười ra.
@1ink Ok bạn. Lỗi mình ...
Lụt mà "yêu cầu giấy chứng nhận sở hữu thiết bị" e hơi khó nhằn rồi.
@Black Mamba Không hóa đơn thì làm sao được..đem máy khu vực khác qua sửa thì tội Apple 😃
@uochuý1489Quốc Huy Nên nó giống như mấy cái cải cách thủ tục hành chính làm màu làm mè ở xứ mình đó, được cái tiếng thôi, chứ lũ lụt kinh hoàng như thế, nhà cửa đồ đạc cuốn trôi chẳng còn thứ gì, liệu việc người ta nghĩ đến sẽ là tìm lại giấy tờ, rồi đem điện thoại đến... trung tâm bảo hành?
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba Mình nghĩ lúc mua máy thì hoá đơn, thông tin khách hàng phải lưu cả trong máy chủ của apple hay các nhà mạng chứ? Chả lẽ thời đại này mà mua bán vẫn chỉ có tờ giấy ko?
@Black Mamba Có invoice điện tử chứ chế 😁 hì hì. Do Vn ko có store apple nên nghe còn xa lạ
dkodkplus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con iPhone 6S của bạn mình bị chai pin, mang ra Apple Store ở Osaka, mấy anh ấy bảo là màn hình bị nứt 1 góc nên phải thay cả màn hình + pin nữa (lmao), tốn hơn 4 củ :v Thế là mình và thằng bạn đem ra tiệm ngoài thay, họ vẫn gỡ cái màn hình rồi lắp lại bình thường mà chẳng sao cả, mất có 800k thay pin 😃
trungkfu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dkodkplus bạn lên amazon mua quả pin tầm 1sen7 về thay lấy ngon lành luôn . Việc méo gì ra cửa hàng cho tốn tiền ( thay pin dễ vãi luôn )
dkodkplus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungkfu Em chưa tự thay bao giờ nên không dám liều vì không phải máy của mình 😆)
Apple nhân văn vãi... hoa hô
Nhật thôi. chứ Việt Nam với Lào nó éo thèm quan tâm.
nó chả nhân văn đâu
@quocanh_ltk Dùng toàn hàng xách tay với Lock hỏi sao Apple ưu ái được 😃 😃
@quocanh_ltk Nước đang phát triển mà đi so với nước phát triển. Sống trên đời phải biết mình là ai.
@khanh_hikaru Thiên tai lũ lụt cũng phân biệt giàu nghèo vs phát triển à
@quocanh_ltk Làm từ thiện có bắt buộc ko nhóc? Ng ta là doanh nghiệp ở đâu thì giúp ở đó. VN có Apple Store luôn hả 😆
V_P942
TÍCH CỰC
6 năm
Giấy chứng nhận sở hữu thiết bị là hoá đơn đk? Lũ lụt còn đòi hoá đơn @@
chiêu trò PR nhân cơ hội kiếm tí hình ảnh thui, chứ bao nhiêu nơi cũng lũ lụt thiên tai nặng thì cũng có chế độ cứu giúp đâu. Còn nếu bạn nào bảo thị trường lớn Apple ưu tiên, suy ra bạn đang nói là Apple chẳng hề "nhân văn" mà chỉ đơn giản đang nịnh thằng giàu chứ sao nữa.
Carl
CAO CẤP
6 năm
@eternal_vnn Người Nhật tính tự trọng cao, không nhân cơ hội đem đồ không phải hư hỏng do thiên tai đi sửa như các nước khác nên Apple mới dám làm.
@Carl đã gọi là làm từ thiện và cứu trợ thiên tai thì ko thể phân biệt kiểu đó đc bác. Cái mình nói ko phải là ng Nhật thế nào, mà mình nói là Apple đang làm màu thế nào.
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
@eternal_vnn Bạn biết iphone màu đỏ có ý nghĩa gì không.
Với việc nó làm từ thiện là điều tốt. Cho dù nó làm ở đâu đi chăng nữa. Sức người ai mà đi làm từ thiện cho ng cả thế giới này được.
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@eternal_vnn Thì đúng là nó nhân cơ hội để kiếm thiện cảm người dùng với danh tiếng cho công ty mà, một mũi tên trúng hai đích mà chi phí lại quá rẻ 😃
@eternal_vnn Pr hay k thì vẫn là làm từ thiện, còn nói như bạn chắc 1 năm apple phải giúp k dưới chục quốc gia
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Good job, tôi thấy Apple cũng nhân đạo đấy nhỉ, chăm sóc khách hàng quá tốt, ko biết có hãng nào làm như vậy khi khách hàng gặp thiên tai ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019