Apple Store chuyển sang tính tiền ứng dụng bằng tiền Việt, sẽ có giá thấp hơn?

sonlazio
3/12/2016 9:47Phản hồi: 141
Apple Store chuyển sang tính tiền ứng dụng bằng tiền Việt, sẽ có giá thấp hơn?
Sáng nay thì rất nhiều người nhận được email Apple sẽ chuyển sang tính tiền các ứng dụng trên kho ứng dụng Apple Store, iTunes Store và Apple Music bằng tiền Việt (VNĐ) thay cho Đô La Mỹ như trước kia. Tuy nhiên, khi mình kiểm tra thì đơn vị tính vẫn là tiền Đô như cũ, có thể là họ chưa kịp cập nhật. Hỏi xung quanh thì cũng chưa ai có cả. Bạn nào có hãy để lại bình luận phía dưới để chia sẻ với mọi người nhé.

Việc đổi đơn vị tính tiền từ Đô La Mỹ sang tiền Đồng là rất quan trọng vì nó giúp người dùng thân thuộc hơn, cũng như mở ra khả năng thanh toán tiền mua ứng dụng, dịch vụ thông qua các nhà mạng, điều mà Google đang thực hiện hay Nokia làm rất tốt trước kia. Hơn thế nữa, ở một vài quốc gia thì Apple có những chính sách giảm giá hấp dẫn hơn so với mức giá quốc tế, nhất là những quốc gia đang phát triển.

Ở một số quốc gia như Trung Quốc, Ấn Độ hay Indonesia thì giá của một số ứng dụng có thể chỉ bằng 1/6 hay 1/3 so với giá Mỹ. Thử tượng tượng ứng dụng có giá 0.99$ Mỹ nhưng giờ chỉ còn 4 hay 8 ngàn VNĐ, bạn sẽ thấy việc chuyển sang tính tiền bằng VNĐ có ý nghĩa thế nào.

Hiện tại Apple cũng có giá thấp hơn cho dịch vụ Apple Music ở Việt Nam, chỉ hơn 1/3 giá Mỹ.
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Respira
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cũng thấy gửi mail thông báo sáng nay, nhưng vô store chưa thấy thay đổi gì
An.nover
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng đây sẽ là 1 trong những bước mà Apple đang lên kế hoạch sẽ có mặt chính thức tại Việt Nam.
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@An.nover Khả năng này thấp lắm bạn ơi, do luật pháp Việt Nam ràng buộc nhiều thứ nên đến giờ chưa có cái apple store nào ở Việt Nam cả, có nhiều điều khoản Apple thấy không hợp lí nên họ bỏ ý định mở store ở vn luôn, vài năm trc Apple cũng định mở store ở vn rồi
Orbit85_1
TÍCH CỰC
7 năm
Dự là sẽ cao hơn các tính bằng usd truyền thống.
@Orbit85_1 thì 10000 VND nó cao hơn 1 USD đúng rồi =))
Evan Phan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sáng nay mình cũng vừa mới nhận tin của Apple
Nào giờ mình toàn xài hàng free
Nghe tới tính tiền...đi ra
@John Chris Hàng free và hàng giảm giá mà gọi là chùa
Có ăn học ghê
@Vodanh_vohinh Vâng thế còn đỡ hơn loại vỗ ngực xưng có ăn học mà kiếm đường cài app chùa để xài. Cười chắc xĩu =))
@John Chris ai thích xài chùa thì xài ai có đk thì mua, dùng hàng free thì k phải là chùa. chùa phải là đáng lẽ mất tiền nhưng k mất mà vẫn dc xài.
@John Chris Mệt
Bye
Xác nhận là có nhận được mail nhưng vẫn bị tính là đô la mẽo.
mình còn chưa nhận dc mail luôn
Huy Kutis
TÍCH CỰC
7 năm
Trên store vẫn để USD ta? Hy vọng được hưởng giá tốt hơn y như vụ apple music
Mong giá rẻ hơn để tậu mấy game 😁
dalamaco
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác nên thay đổi tư duy về việc trả tiền mua phần mềm, dù sao nó cũng là sản phẩm đc tạo ra bởi con người. Các apps trung bình giá giao động từ $3-5 cũng chỉ tương đương từ 2-3 bữa cơm, mấy apps $1 thì thôi khỏi nói vì chỉ bằng có bao thuốc mà dùng thì vô hạn.

Quay trở lại vấn đề đổi đơn vị tiền tệ sang tiền đồng thì em dự là giá sẽ cao hơn so với tỉ giá ngân hàng nhé, còn có thể rẻ hơn do chính sách giá tại từng thị trường khác nhau thì không nói
MSRKen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dalamaco Mình vừa comment ở trên, đang rất trông chờ thêm 1 chút nữa ở iCloud storage, giá tầm 1/2 giá bây giờ nữa thì ngon, mình dùng được dung lượng cao hơn. Chứ 1 tháng 100GB cứ 60k cũng hơi phí.
dalamaco
TÍCH CỰC
7 năm
@MSRKen 200gb chứ bác 😃 em cũng đang dùng gói ấy mà thừa tận 80gb đây
@nguyenchieuub Ko phải apple đưa ra giá ứng dụng nha. Nó chỉ đưa ứng dụng của nó thôi!
@hondatandat sự thật là ai cũng mong giá nó thấp hơn
okido
TÍCH CỰC
7 năm
nếu giảm giá thì doanh số chắc cao :| từng chùn tay mua vài app vì nó tận 8-10usd -_- chỉ có thể mua từ $5 trở xuống
Cho thanh toán bằng tài khoản sim viettel thì tốt quá.
Như gg cho thanh toán bằng thẻ viettel mua app tiện hơn rất nhiều, chứ dùng ipad nhiều lúc muốn bỏ tiền mua game hay app gì hay hay mà ko mua được vì ko có thẻ visa
kakamtv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenchieuub gìftcard đa số chỉ ở store mỹ đc nhé bạn, và khi nạp gìftcard rất khó để chuyển store về vn
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino trước nạp thẻ 1tr5 mua mấy món bên TQ, đến lúc tính không biết sao thiếu mất 150k... mà phí chuyển đồi tuỳ ngân hàng, nhưng cũng cỡ 2-5%, phí khác không rõ lắm.
umumti
CAO CẤP
7 năm
@nguyenchieuub Cách nào để mua bằng gift card vậy bác chỉ giúp em với
@ngocchuot Thường là khoảng 4% đó bạn. bây h giao dịch quốc tế thì phải chịu thôi. Kiếm ngân hàng nào phí thấp nhất mà làm thẻ là ok.
rosejaooh
TÍCH CỰC
7 năm
Những app nào cần mua thì mua mịa hết rồi 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
một cách rễ bán hàng hơn trên appstore
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong là thế, từ giờ mua app cho thoải mái :d, nhiều bác ko có visa đỡ ngại
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
mong nó cho dùng thử vài lần trước khi mua thôi, chứ giờ toàn mua hớ, mất tiền mà app như ccc
Ip mình vẫn còn USD, đơn vị tính chỉ cho dễ thấy, quan trọng là có dễ thanh toán hay ko. Hồi trước muốn mua cái ứng dụng 0.99USD mà phải làm cái thẻ visa phiền thật
@Hoàng Gia Lâm Vì bên nước ng ta xài thẻ nhiều hơn là tiền mặt. Nếu bạn muốn mua app giá 0.99$ Mà kg thanh toán qua visa thì có thể mua vé máy bay sang Cupertino và vào phòng tài chính trụ sở Apple nạp tiền và bảo muốn mua App đó là đc. Tuỳ bạn xem cách nào tiện hơn thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019