Apple Store đầu tiên tại Thái Lan sẽ mở cửa từ 10/11

Didu
9/11/2018 3:45Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơn 100 nhân viên, cho dù xoay ca, thì 1 ca có tới 50 nhân viên cho 1 cửa hàng. What the...! Nhiều thế!
@fire_phoenix 50 nhân viên. 100 con mắt. Hạn chế tình trạng ngứa tay thó này nọ.
Starks
TÍCH CỰC
5 năm
@fire_phoenix 1 nhân viên sẽ kèm 1 khách hàng khi bạn vào mua hàng. nếu bạn chỉ xem thì thôi, còn mua hàng là ng ta sẽ phục vụ bạn đến khi thanh toán xong.
@ThuanNguyen94 Mình không nghĩ là để đề phòng tình trạng "ngứa tay thó này nọ" đâu, chủ yếu là phục vụ khách hàng ;)
Kid-light
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fire_phoenix Nó sup tận răng. Xếp hàng từ cửa đến cầu thang. Bạn chỉ cần quay ra ngoái ngoái là có ng lại hỗ trợ rồi.
đẹp vãi ra. Store nhà người ta @@
hóng ở Việt Nam
Đợi Apple Store ở Việt Nam 😁
tanhien82
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackBerryz Ở vn thì bát nháo cả store người ta.dân mua thì ít mà phường trộm cắp với mấy đứa nhỏ trải nghiệm game thì đầy
"...Như vậy cùng với Singapore thì giờ chúng ta có thêm một Apple Store nữa rất gần để mua sắm..."??? Chúng ta nào? Apple chứ chúng ta nào?
sang Thái rẻ dã man, rẻ hơn Sing gần gấp đôi. Từ nay sang đây xếp hàng thôi 😁 :D
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
VN ít nhất phải 2020
Brian Greene
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi Thái rẻ hơn đi Sing
cứ khen store đẹp làm gì, giá ghẻ thì mới ngon k cần store lớn cho phí phạm
@andyjay Chưa hoàn thuế cũng same same Việt Nam thôi, nếu tính chi phí đi nữa mua hàng xách tay ở Việt Nam ngon hơn kkk
@Sfvnthanh Mình đang đề cập tới vấn đề mua hàng chính hãng mà 😁 Tức là người Việt Nam mua hàng chính hãng ở Việt Nam, người Thái Lan mua hàng chính hãng ở Thái Lan. Và một vấn đề nữa là bên Thái người ta mua trong Store, về mặt cảm tính thì nó thích hơn chứ nhỉ :rolleyes:
@NovaDash 125 😁 bác bức xúc quá :D

Nhưng mình công nhận là phúc lợi bên Thái tốt hơn thật. Có đợt vô bệnh viện nằm hết 3 ngày, nằm phòng VIP/1 người 1 phòng/đủ tiện ích/y tá riêng/cơm, nước, thuốc dâng tới miệng ngày 3 bữa, lo từ a tới z (trừ tắm :p). Cuối cùng xuống thanh toán viện phí, cầm cái bill gần 1k USD nhưng thanh toán: 0 THB vì BHYT chi trả hết. Thật sự bất ngờ :eek:
@andyjay Chỗ t có ôg bị tai nạn thoi thóp ng ta đưa vào viện dưới sg, người thân ko ở đấy đóng tiền thủ tục nhập viện lũ chúng nó cho ổng nằm hành lang chờ chết, cũng may ôg này số lớn gượng được đến sáng hôm sau người nhà ổng tới kịp làm "thủ tục" xong chúng nó mới chịu cho vô cấp cứu! Đúng cái chất " thiên đường"!
sgok
ĐẠI BÀNG
5 năm
dự hàng xách tay về nhanh hơn vì Thái kế bên
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy apple toàn mở ở những nơi phát triển, nhìn lại VN chắc còn lâu..
Hamiltons
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tq@thanh Việt nam không dùng hàng phân phối chính hãng nhiều, đa phần dùng hàng xách tay . Apple nó mở ra thì bán mã VN/A , giá ngang ngửa tgdd hay fpt . Trong khi vẫn phải đáp ứng dc các tiêu chí như store quốc tế . Nó thăm dò thị trường rồi , lỗ sặc gạch nên
k dám nhảy vào.
@tq@thanh Phát triển với sức mua mạnh nữa. Chứ pt mà trùm sò thì mùa quýt nở hoa cũng chưa có store.
@Hamiltons Đa số anh em mua macbook hay ipad toàn xách tay. Theo chính sách macbook được uỷ quyền toàn cầu thì ai lại đi mua fpt hay tgdd. Chỉ mong ra store ở Việt Nam! Để ngừoi dùng được hưởng các chế độ chuẩn service thôi ạ
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
@thaido_design Cơ bản là apple mua tại fpt or tgdđ giá quá cao so với hàng xách tay... còn bảo hành thì toàn cầu nên...
@tq@thanh thật sự Thailand có Apple Store là đúng quan điểm thật, Thailand cũng phát triển đủ món ăn chơi, riêng vụ cách làm du lịch thái đáng để học thật. Có thêm cái Apple Store cũng là điểm đến trong tour của du lịch. Còn vụ xách tay bảo hành uỷ quyền thì mình thật sự, không ham service ở Việt Nam. Ko đánh đồng, mà thật sự có cảm giác sao đó khi vào bảo hành, vì đọc cũng nhiều bài thấy trung tâm uỷ quyền toàn a b c ... phốt ko bác ạ.
Giá ko biết tốt như HK hay Sing ko.
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái j thái cũng đi trước mình nhỉ? Mong năm nay Việt Nam cô địch AFF cup cho bõ tức.
@StoneHMU 2008 😁
@StoneHMU Sân si vậy chi bác 😃 việt nam mình đá ăn Lào mà blv ca tụng thôi rồi. Ko phủ nhận Việt Nam! Đá càng hay, mà phải boét ca tụng để Việt Nam! mới đá tốt được. Hì
Tầm tháng 10 hàng năm thì Appstore Sing giảm tải đỡ phải chen chút xếp hàng buôn IP rầu 😁
3 năm nua saigon có
Vé đi thái rẻ hơn Sing 😆 thôi gom lúa sang năm qua Thailand xếp hàng với người ta 😃 và tour đi Thai sẽ có điểm ghé tham quan mới 😃 anh em ta lại hít hà nữa rồi. Hê hê
hungchv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tươi
vinhan73
TÍCH CỰC
5 năm
Lập nhóm đi phượt xe gắn máy qua được không nhỉ ? Rồi ghé Apple store luôn !! Ái chà .... Thái nó chạy tay lái nghịch !!! thôi xong giấc mơ chạy xe gắn máy qua Thái !
@vinhan73 Tay lái nghịch cũng bình thường à bác ơi, em thấy bên này còn dễ chạy hơn bên VN mình :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019