Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

"Apple Store" trên Lazada: AirPods giá 3tr8, iPhone X giá 28tr, Apple Watch giá 6tr4...

TDNC
6/1/2018 10:1Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyhoang2608
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon nhỉ anh em nhỉ 😁, có thêm lựa chọn ngon.
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
6 năm
Muốn mua ipod touch mà lại ko bán. Chán!
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
giá lazada cũng bằng trên tiki thôi , quan trọng nhất là khâu hậu mãi như bảo hành và đổi trả thế nào
giokul
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fdtre Không biết mấy trung tâm bảo hành ủy quyền của Apple có bảo hành cho hàng này ko nhỉ?
@fdtre Ukm, tiki còn cho xuất hóa đơn VAT nữa, ai làm công ty thì save thêm kha khá
Funnuntimso
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giokul Tiki cam kết bảo hành toàn quốc chính hãng mà, mặc dù không phải mã VN/A
thanhmaiduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenlucky Lazada cũng xuất hoá đớn VAT bình thường mà bạn
A.Trung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon ghiền air por mà chưa đủ lúa
Sáng giờ vào lazada thấy quảng cáo rầm rội mở bán hàng TÁO
9to5mac.com/2017/12/08/six-southeast-asian-countries-to-get-official-online-apple-sales-through-lazada/
Hàng chính hãng VN/A nhé, Lazada giờ là Authorized Reseller nhập hàng trực tiếp từ Apple, ngang với bọn tgdd, fpt, nó bán online, ko cần chi phí cửa hàng, nhân viên... nên giá rẻ hơn bọn kia.
Mua hàng online nhiều tiền thì cứ vào nhà mở máy nguyên seal mã VN/A, check bảo hành 12 tháng trên website Apple, chắc ăn rồi mới trả tiền thì sợ gì. Ngu gì trả thêm 1-2tr cho bọn tgdd, fptshop...
Funnuntimso
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Windwalk Gặp khách như bạn chắc bọn giao hàng nó cầm máy về luôn quá. Nhân viên giao hàng họ còn phải giao cho những người khác. Ai mà ngồi đợi bạn. Cùng lắm là nó sẽ khui hộp cho bạn xem máy mới đầy đủ phụ kiện ko trầy xước. Còn check bảo hành thì tự check, nếu ko có bảo hành thì hoàn trả sản phẩm theo quy trình
@Funnuntimso Lol, check bảo hành thì mất mấy phút? mua máy chục triệu thì bo luôn cho bọn giao hàng mấy chục nó lại ko vui vẻ ngồi chờ
giokul
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Windwalk Không nhé bạn, chỉ được đồng kiểm vật lý là cùng thôi à. Bạn thử mua rồi bo cho giao hàng để họ cho check bảo hành coi có được không. Mấy chục ko to đến vậy đâu
@giokul Cứ gọi lên tổng đài hỏi trước, ko được thì khỏi nhận, mua máy cả chục triệu chứ có phải mua bó rau ngoài chợ đâu, đến khi xảy ra chuyện phải đổi trả rất mất công, thà kĩ một chút sau này đỡ rắc rối
dumbeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn nên cẩn thận với lazada
- lazada cũng giông amazon nhug ko có sự kiểm soát hoàng tốt, nó là kênh mua bán , ai có hàng đăng kí vào bán, con lazada chỉ la nơi đăng bán và ai mua họ sẽ lam chung gian chuyển hàng cho mình,
Nhiều cái giới thiệu 1 đằng nhug khi đến tay thi lại là loại khác, và có 1 điểm là ko cho kiểm tra hàng . Riêng yếu tố này ko chấp nhận dc, nếu hag tốt, đúng chủng loại, đúng chất lượng thi ko bao giò phai cấm kiểm tra.
Lazada họ ko lừa mình mà chỉ có đoen vị liên kết bán hàng họ nhập hàng và đăng sản phẩm ko đúng chủng loại và chính hãng thôi, tất nhiên vẫn có nhưng cái rất tôt và chuẩn .
Cái mình phản ảnh ở đây la lazada ko kiểm tra hàng trước khi cho họ đăng , ko có tính kiểm soat sản phẩm,
@nguyenlucky Thì em nói rồi đấy, riêng phần Apple bài viết đang đề cập người ván là lazada.
@bibinguyen (mình định rep bác dumbeo á :v)
@dumbeo Chắc bác ít mua trên Lazada nên ko để ý kỹ đứa bán. Mua nhiều có kinh nghiệm ah.
Funnuntimso
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dumbeo Sản phẩm của Apple này do Lazada nhập về và bán trực tiếp, ko phải bên thứ 3 ông ơi
vnndocket
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó nhập hàng như FPT và chắc cam kết bán số lượng lớn và được bán trên toàn cầu nên nó được Apple cấp là Đại Lý, thậm chí đại lý lớn hơn cả FPT tại Việt Nam ấy chứ. Côi như đây là một nhà phân phối lớn tương lai của Apple và ngưng ngay mọi rào cản địa lý khi mua sản phẩm. Quan trọng chắc người dùng lo ngại là việc bảo hành có được uỷ nhiệm tại nhà cung cấp dịch vụ hậu mãi và sửa chữa tại địa phương đó không? Ví dụ đem sản phẩm lổi tới FPT để thay thế hay sửa chữa mà không bị FPT làm khó khăn. Công nghệ thương mại điện tử không ngừng thay đổi và giúp giao dịch đơn giản và tốt hơn rất nhiều.
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá 4.230.000₫ mà sao lại viết 3800.000₫
cạnh tranh vậy mấy a TGDD, FPT, Viễn thông sao chịu nổi ta 😃
Tìm mua iPhone X Plus mà không có hàng
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi lựa, dây cáp 1 chịu 2 chịu. Hút máu thua mỗi kotex
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
Ipad 12.9 cũng không có luôn :-(
hidronak
TÍCH CỰC
6 năm
Muốn bán hàng trên Lazada thì họ yêu cầu phải gửi hình giấy phép kinh doanh mới được đăng bài, còn nếu người bán cá nhân thì chỉ được đăng báo quần áo với số lượng rất hạn chế.
Bên Shopee thì thoáng hơn, đăng bài mua bán như bên nhattao vậy, nhưng giao diện chưa thuần Việt, đôi chỗ còn tiếng Anh nên hạn chế người dùng hơn, mặc dù giao diện cũng dễ dùng giống LZD, Tiki
Note8 bán trên Lzd nó còn méo BH thì hãy cân nhắc. Hẳn là ko đạt đk BH hay sao đó chứ ss ngay tại vn và có bh điện tử rồi.
Chỉ mua lặt vặt tính từ khi mua cái máy khoan mà thiếu mất 1 ốc vít.
Gần đây nhất ...
Đã mua rất nhiều hàng và cũng vài lần trả lại hàng giá trị từ vài chục ngàn cho đến hơn 20 triệu thì thấy rất OK, đúng quy trinh ghi trên trang web lazada, NV tổng đài rất nhiệt tình và quan tâm khi trả hàng. Nói chung nếu mua online mình chọn Lazada, nếu mua cửa hàng thì TGDD, mình luôn bình chọn2 chổ này.
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuocxuan2004 Mình thấy cũng chuẩn phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019