Apple tăng lượng đặt hàng chip cho iPhone SE, giảm đơn hàng của iPhone 6s và 6s Plus

Duy Luân
3/5/2016 22:49Phản hồi: 191
Apple tăng lượng đặt hàng chip cho iPhone SE, giảm đơn hàng của iPhone 6s và 6s Plus
Tờ Digitimes cho biết Apple đã tăng số lượng đặt hàng chip dành cho iPhone SE lên thành 5 triệu đơn vị trong quý 2 năm nay, trong khi ở quý trước con số này chỉ là 3,5 đến 4 triệu đơn vị mà thôi. Điều này phù hợp với thông báo của Tim Cook về việc khách hàng đang có nhu cầu cao với iPhone SE, thậm chí cầu đang vượt cả cung. Ngược lại, đơn hàng đặt linh kiện cho iPhone 6s và 6s Plus lại đang giảm đi trong bối cảnh Apple vừa công bố lần giảm doanh số iPhone đầu tiên trong lịch sử công ty, từ 61,2 triệu chiếc của cùng kì năm ngoái xuống còn 51,2 triệu máy trong năm nay. Apple cũng dự báo con số này sẽ lại giảm trong quý 3 năm tài chính 2016.

Trong một động thái liên quan, Tim Cook gợi ý rằng thế hệ iPhone mới sẽ tuyệt đến nỗi người dùng không muốn rời bỏ nó.

Nguồn: Digitimes
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Order chờ cả nửa tháng mới có, ế đâu mà ế...
@trantrungkien.ct Khác nh đấy bác, Bphone là th đặc biệt của hệ mặt trời. về độ rớt giá thì SE còn phải gọi bằng sư phụ=)) Và khi mới ra, thì SE vs Bphone ai đắt hơn, thương hiệu nào có sức hút hơn, và nếu bác là ng tiêu dùng bác chọn cái nào??? E thì SE rùi đó=))
@tiger_sg anti mà bác, đã nói ê là phải ế chứ, k0 ế thì anti tự vả mồm mình ah haha^^
@nguyenfenice Apple đang kê khống, se và 6s, plus chung chip, đặt giảm tăng là thế méo nào, một cách trấn an mấy người mua cổ phiếu
@nuc2 Đọc luật doanh nghiệp và search vụ amd kê khống cpu llano đi, bác sẽ bik tại sao bên us ng ta ko dám kê khống. Nếu nói như bác thì chắc ss, và các doanh nghiệp khác cũng khống, us chứ ko phải vn đâu bác
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy là người dùng sẽ mua 5se thay 6s, 6s plus à, chắc do apple quả này làm se quá ngon rồi
ostar
TÍCH CỰC
8 năm
Đang đợi iPhone 7 ra xem có xứng đáng để nâng cấp hay chuyển sang hãng khác. 😃
@ostar Chuẩn!Nếu không xứng đáng hãy chuyển về N1280
Các bạn nào rành cho em hỏi. iphone của ap mang tiếng là linh kiện sắp xếp đẹp hợp lý, còn SS lởm khởm. Thế tại sao con 6s+ và S7E cùng màn 5.5 mà pin S7E lại lớn hơn nhỉ.
@duy.nguyen0804 Chưa chỉ tính chiều ngang với dài, quên mất dày rồi
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
@liketheblues Thật không bạn. Bạn có thấy con linh kiện điện thoại bao giờ chưa. Không phải công nghệ chế tạo chip đâu mà đáng với chả kể.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@p.a.tuan Ơ thế so độ bền ko test mấy cái đó test cái gì? Hay máy bằng kính thì đánh rơi ít hơn bằng nhôm hoặc ko đc làm rơi? Chờ thì cứ chờ thôi, xem nó cải lùi hay cải tiến. Mà nói mới nhớ, xưa từ ip4 nó đã nhôm với kính rồi mà. Việc gì phải chờ?
@TinNghia Oh thế lý do tại sao mấy hãng điện thoại khác không làm mỏng hơn đi, mà làm dày làm gì? Rồi sau bao năm mới cải thiện cho nó mỏng dần? 😁
Một cái tát vào mặt Sseeder ^^ tắt bài ca "ế" đi được rồi các bạn
@note3 Chẳng hạn như chú.
@note3 Ờ ^^
@dualshock Ko đc đâu, tắt "bài ca ế" tụi nó đói sao. Nó ko chê này sẽ chê nọ thôi. Bên Sohoa thằng SS lợi dụng việc quí vừa rồi bán chậm xíu mà nó kêu đăng bài đủ kiểu ví dụ như " ip 7 nhạt ( trong khi chưa bit ip7 sao) , "ip hểt thời"," ss sẽ vượt mặt Apple máy cao cấp" .... Nói chung kinh dị bọn ss lắm, nghe mắc ói
@dualshock Minh biết là tăng vì giá rẻ như thế so với nhu cầu lớn thì em nay đội thiếu niên bên tây dùng Iphone hết
Nói là tăng,nhưng tăng với số lượng nhỏ! Song từ "tăng" cũng đủ đánh lạc hướng tiêu dùng của ối Gà !
TungPig
CAO CẤP
8 năm
mình tưởng chip bọn này giống nhau
âu cũng là cái liễn !
Mình thấy con SE nó sao sao ấy.
Chíp, ram mạnh mà cái màn hình bé tẹo vậy thì chúng ta định làm gì với nó. Chơi game, xem phim hay xử lý đồ họa vậy?
Chưa kể tk 5 và 5s tuy đẹp và sang nhưng cầm cực kỳ khó chịu. Rất cấn tay dù bé nhưng cầm 1 lúc là muốn ném đi rồi.
Ra SE kiểu như Apple đang bí vậy.
Thực ra là ng tiêu dùng mình thấy iphone chỉ cần sửa 1 xíu về thiết kế trên 6/6+ là đc. Như là làm viền màn hình nhỏ lại, trên dưới gọn gàng thêm, chóng nước, nếu có màn hình cong nữa thì ngon. tăng độ dày và tăng pin lên. Thì nó sẽ tiệm cận sự hoàn hảo như... S7e 😁
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp cho những người tay nhỏ chứ sao. dùng 1 tay tiện hơn các máy to mà. bạn k dùng đầy người dùng. đừng ếch ngồi đáy riếng thế bạn ạ
@spsp nothing to say!! tiệm cận sự hoàn haỏ!! kinh điển !!!
@Du210786 Mua một con điện thoại cấu hình khủng chỉ để nghe và gọi. Thế tôi dành tiền đó làm việc khac và mua con điện thoại nokia 1200 cũng nghe và gọi thoải mái. Đối với những người thừa tiền thì ko nói chứ có những người đi làm cày bục mặt ra chi để mua cho dc ip5 se về nghe gọi thì ......
@halong148 hình như từ cái lúc thằng sam nó ra con s7, android fan đặc biệt là cái lũ fan sam suốt ngày spam cái chuyện s7 ngon hơn iphone thế này thế nọ mà chả biết trong số lũ này có ai mua đc con s7 ko hay cứ cào phím s7 ngon mà đang dùng mấy con galaxy j1 j5, xiaomi vs huawei cũng nên. 😁:D
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
Ko có thông tin iphone 7 à 😃
Phụ nữ rất thik se vì nó nhỏ gọn, muốn chơi thì lấy máy tính bảng mà chơi, mà người có điều kiện thì thường có 2 cái này, còn ko có dk thì mua 1 cái dt màn hình to....
@Bác Sĩ Gây Mê Nhầm rồi, phụ nữ có xu hướng thích màn hình to hơn, cụ thể là 6s Plus. Vì phụ nữ rất ít khi nhét đt túi quần hay váy được, toàn để đt trong túi xách thôi. Nên 5.5" chả nhằm nhò gì. Tóm lại chị e thích to 😁
xxTKZ
TÍCH CỰC
8 năm
@Khánh Bee Haha bác này nói cực chuẩn , đúng giờ là nữ giới người ta thích màn hình to hơn 1 chút vì phụ nữ chả ai cứ nhét túi quần cái dt rồi rút ra cả 😃
Dân công sở là nữ giới để ý thấy họ thích cầm cái iphone màn hình to to , kẹp theo cái ví tiền . Cầm 2 thứ đi họ thấy hay hơn nhiều :D
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@xxTKZ Chuẩn tiếp. Ai nói mấy chị em thích cấu hình này nọ không biết chứ cty em. Chị em nào cũng muốn xài 6 hết. Đố ai xài SE. Thích to và thích phô trương chứ xài thì để nghe gọi; chat chứ chả mấy ai JB như anh em ta
thtan92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Cậu nhầm rồi. Mình thấy phụ nữ thích to mà dài :p:p
Minh cũng đoán là tăng rồi
Mới chuyển dùng thêm androi, sao nhiều quảng cáo quá, app nào cũng quảng cáo, không kick vào nó cũng tự bật ra.
Năm sau làm điện thoại màn 3.5 inch ko khéo lại cháy hàng tiếp =)). Iphone 4se.
Về cấu hình SE thì ko cần bàn , nhưng kiểu dáng SE mà giống bản 6 thì đẹp (theo cá nhân)
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@vvl1902 Thế thì nó chính là cái 6s đó. Cấu hình se thiết kế 6
@BengPr0 Ý bạn ấy là nhỏ cỡ 4" thôi như hồi mấy ảnh leak ấy...mà kiểu đó nhìn xấu chứ sao đẹp hơn kiểu 5s đc...
@Cupertino đúng, giữ thiết kế của 5/5S sẽ hấp dẫn hơn là con 6 thu nhỏ lại....nói thật mặc dù 6-6S hiệu năng tốt nhưng nếu ko phải sản phẩm của Apple, đảm bảo sẽ bị chửi là xấu...nhất là 6+, trông cứ thô thô kiểu gì vậy... e nói suy nghĩ cá nhân các bác cứ chém thoải mái !
@HDD18HAMLONG Mình cũng thấy xấu mà 😁, con 6s nhìn đẹp hơn, không bị thô, chỉ xấu mỗi viền, còn lại ok...còn 6s+ nó to vật nhìn thô quá...
Cũng mong nó tăng mạnh để nhiều hãng khác ra những con nhỏ như Z Compact sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
Nhu cầu rất lớn mà tăng có 1tr sản phẩm thôi sao , chả lẽ với Apple bây giờ 1tr máy to thế ư ?
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@chicharito mu Đây là sản phẩm nằm ở phân khúc trung cấp. K phải cao cấp. Nên k thể lấy doanh số dòng cao cấp ra làm thước đo được. Mỗi quý 4,5tr máy thì 1 năm cũng bán đc vài chục triệu máy. Lãi suất tương đương dòng cao cấp. Khả quan đấy
Dùng quen màn to về dùng màn nhỏ k dc.
Mình cần bàn phím đa ngôn ngữ và iOs keyboard đáp ứng tốt, nhưng gõ đa ngôn ngữ vs cái màn hình 4" cực lắm 😔
Ai bỏ 12tr mua con này đầu óc có vấn đề, hoặc là quá cuồng, hoặc điên
Se và 6, 6s cùng chup mà đặt với giảm là sao, thằng apple đang lừa cừu với mấy người góp cổ phiếu à
kisigaia2610
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nuc2 cho xin cái lý do đi bạn..hay lại lôi lý do rằng bạn ko làm được gì trên cái điện thoại 4"..nếu lý do đó thì xin lỗi bạn chỉ là cái thằng cuồng màn hình to thôi..cách đây vài năm tôi và vô số người trên cái hành tinh này dùng từ 3.5 đến 4" vẫn bình thường, vẫn app, vẫn game, vẫn các kiểu..
Còn bạn có lý do khác thì xin mời
@nuc2 Không cuồng cũng không điên vì với mình 12tr là con số nhỏ.
Với kiểu phát ngôn như vậy thì bạn có vấn đề.
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nuc2 sao lại điên bạn ? dt mạnh chả chạy thua thằng nào , cam trung thực , xử lí dc mọi thứ , game , phần mềm . cầm vừa tay , nhét túi vô tư k bị quá cấn . đó vẫn là phù hợp với nhiều ng .chứ k lẽ đi đâu cũng vác màn 5 , 5.5 đi nghe gọi , đút túi nó rất bất tiện bạn ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019