Apple tăng thêm $50 giá bán đối với phiên bản dung lượng 256GB/512GB của iPad Pro 10,5" và 12,9"

ART+
13/9/2017 11:13Phản hồi: 112
Apple tăng thêm $50 giá bán đối với phiên bản dung lượng 256GB/512GB của iPad Pro 10,5" và 12,9"
Trong lúc mọi người đang say sưa tập trung vào iPhone X thì Apple đã âm thầm tăng thêm $50 giá bán ra đối với iPad Pro 10,5-inch và 12,9-inch bản 256GB/512GB, trong khi đó bản dung lượng 64GB vẫn giữ nguyên giá. Mức thay đổi giá này áp dụng cho cả bản Wi-Fi và bản có mạng di động. Hiện tại thì Best Buy cùng nhiều nhà bán lẻ trên khắp thế giới đã bắt đầu điều chỉnh giá, bạn nào có ý định mua thì hãy hy vọng là cửa hàng bán chưa biết thông tin này.

Việc tăng giá bán được dự đoán là do Apple đã đột ngột tăng số lượng đơn đặt hàng với chip nhớ dành cho iPhone X, dẫn tới tình trạng thiếu hụt trong khâu cung ứng.

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zlshinelz
TÍCH CỰC
7 năm
Trời đất
CLong
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng thì tăng giá còn thằng thì khuyến mãi cả mớ rác mà vẫn ko ai mua
@CLong Bởi vậy nên mới có i cừu tình nguyênh bị hút máu âm thầm 😃
*LT*
TÍCH CỰC
7 năm
@sướng từ nhỏ Đã xài iPad và thấý xứng đáng từng đồng
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
@Khánh - BaMbOo Mấy hãng khác hoặc đứng yên hoặc bán lai rai nhé.
CLong
TÍCH CỰC
7 năm
@sướng từ nhỏ Những người nói ng khác là cừu thì chính bản thân mình đang là con cừu ngu nhất cả đàn
trời ơi , what the hell ? Đồ Điện Tử ko giảm thì thôi mà còn tăng là sao. Mặt trời mọc hướng Tây cmnr. Ko thể tin được.
romero
TÍCH CỰC
7 năm
@Đặng Vi Phú Chả biết gì về Apple roài, Apple không chỉ đơn thuần là hãng điện thoại - máy tính nhé.
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
@romero Thế thì nó còn là cái gì nữa ???
@DEVIL 01 Tập đoàn sx bvs :3
Đang bán 2 em này 😁
Chắc chả tăng làm gì ;)
Thằng thì khuyến mại các kiểu ko ai sờ. Thằng thi tăng giá vẫn có người lao vào mua.
@anh cô đơn Ai lao vào mua ipad pro khi nó tăng giá?
@Nguyễn Châu BR Bạn đọc câu chuyện về bầy cừu chưa @@@
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
@anh cô đơn thằng nào khuyến mãi ko ai sờ ?/
willxlazy
TÍCH CỰC
7 năm
@anh cô đơn bác có ảnh full size của avt bác ko inbox em mới hihi
Chỉ có thể là apple.
XBlue
CAO CẤP
7 năm
lại 1 chi tiết tinh tế trong marketing, tăng giá mang lại cảm giác
- tự nhiên vui hết biết, cảm thấy may mắn (nếu mua lúc chưa tăng)
- còn lâu giá trị Apple mới giảm nhé
- mua liền đi kẻo giá lại tăng nữa đó, kích thích mua sắm
- gây chú ý
buihai
CAO CẤP
7 năm
@XBlue iPad doanh số đang tụt từng năm đó pa ạ
XBlue
CAO CẤP
7 năm
@buihai Tụt hay tăng thì hiệu ứng như m nói đều tốt,
Penn
TÍCH CỰC
7 năm
@XBlue Giá mà giá xăng tăng bác cũng nói thế này 😆
Chơi kiểu tung của , như vụ loanh quanh đất liền thì nó âm thầm đưa dàn khoan ra biển.
Đúng là thâm như dái chó 😁 :D :D
Isheep đâu, tôi cần thấy cánh tay của các bạn :D
@Độc Giả Lũ isheep chắc hạnh phúc lắm vì được hiến nhiều máu hơn cho ông chủ
@hiệp sĩ kanzaki Vấn đề ở chỗ ng có máu để hiến, kẻ thì ko có hột máu nên gato, đời mà, thường thì ng ta hay ganh ghét kẻ hơn mình😃
@hiệp sĩ kanzaki :p:p:p:p:p:p:p:p:p
Hên quá vì mình cũng chỉ mua ipad 64gb thôi
superboyvc
TÍCH CỰC
7 năm
Tại con 256 giá hợp lý quá mà.
Lý do là Samsung lũng đoạn chip nhớ thôi, Apple phụ thuộc quá nhiều vào chip nhớ Samsung cho đến khi LG có thể cung ứng chíp nhớ cho Applee. Trong khi đợt này lại ra Iphone 8 + X nên hiếm chip nhớ là điều dễ hiểu.
db9911
TÍCH CỰC
7 năm
@Masterbee quá vớ vẩn, lỗi của nhà sx mà lại tăng giá bán cho người tiêu dùng.
Thanh niên cơ hội đây rồi, nhân lúc mọi ánh mắt đều hướng về iphone x thì a đã âm thầm tăng giá bán. Thủ đoạn thế là cùng ;))
huynhthy
TÍCH CỰC
7 năm
apple hút máu vl suy ra người dùng sản phẩm apple đều là nữ =))
apple bán thêm ikotex nữa là perfect =))
kiểu gì sheeple chả nói vẫn còn rẻ chán
@huynhthy Thì người ...CEO của táo mang tâm hồn phụ nữ mà.Ko nhìn cái thiết kế từ khi Job qua đời tới giờ à 😃
Thiết kế vừa điệu đà lại mỏng và rộng cánh, à nhầm rộng viền 😁
Buồn cười quá các i cuồng ơi, Ap tăng giá thì vui mừng ra mặt, làm như đầu óc mụ mị hay sao vậy.
Nó tăng thì kệ cmn, nếu mua thì mình thiệt chứ có cái quái gì mà vui nhỉ
@heobanhki Chỉ tao đứa nào cmt là vui trong cái topic này coi hay tụi m tự thẩm dự ra
@lekhanhtrung123 Vui lòng tỏ thái độ lịch sự tí đi bạn, giả bộ cũng được
@heobanhki Với những đứa k đc bình thường thì nên nói thẳng luôn
@lekhanhtrung123 Có cố gắng, khá hơn nãy tí rồi. Cứ cố gắng phát huy nha bạn. Chào thân ái.
Hết thận rồi
@Hoang_HaoMinh Hết thận sao chưa chết đi sống dai dzậy cá sấu mặt bành 😁...
Chắc là do khan hiếm chip nhớ thôi, cứ đợi thời gian nữa khi nhà máy chip mới của ss đi vào hoạt động xem ntn, gần đây giá vga, ram và của ssd cũng tăng là vì nguyen nhân này mà :v
Xài đồ Apple thì hiểu được. Nhưng thấy nó tăng giá móc túi của người tiêu dùng mà vẫn hoan hô thì mìnhhiểu tại sao ngươi ta dùng từ isheep để làm ví dụ cho từ điển =))
@quangk137a Ai hoan hô? Hay có thằng tự bịa tự chửi =))...diễn sâu vãi 😁...
"Tăng có 50 đô, so với thu nhập ở Mỹ 3000 đô thì có đáng là bao" ... một sheep Việt Nam cho biết
"Càng tăng lại càng nhiều người mua, tôi thấy rất tự hào" trích Tâm sự sheep.
shirley19
TÍCH CỰC
7 năm
@Apple Haters 2.01 Apple nó tăng giá đúng là điên thiệt . Không tôn trọng người dùng và không có sự giải thích bênh vực nào thoã đáng cho hành động đó. nhưng bạn nói sheep này sheep kia thì chụp lại câu nào ifan ghi y chang câu đó cho mình xem ? Hay bạn biết hoang tưởng tâm thần phân liệt tự suy nghĩ ra rồi kêu Ifan nói ?
Với nói chứ nếu không được đẹp trai thì để hình avatar loại nào vui vê chứ để hình gái thì nhìn nó bệnh lắm bạn. Góp ý chứ ko xâm phạm quyền tự do đâu nhá.
@Apple Haters 2.01 Cám ơn chú lo cho túi tiền của ifan, thiết nghĩ chú nhìn lại túi tiền của chú đi trc khi nói ng khác. Thanh niên vn mà cuồng khựa như chú thấy cũng nh, thảo nào mà đất nc ko khá dc😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019