Apple tăng thời gian thay pin iPhone cũ lên tới 4 tuần rưỡi

Didu
28/2/2018 5:2Phản hồi: 87
Apple tăng thời gian thay pin iPhone cũ lên tới 4 tuần rưỡi
Một nhà phân tích của Barclays vừa cho biết Apple đã âm thầm tăng thời gian thay pin cho máy iPhone cũ vốn được họ triển khai từ cuối năm ngoái. Trước đây để thay pin cho máy cũ thì người dùng phải chờ khoảng 2 tuần để có pin mới thay nhưng hiện tại thì đã tăng lên từ 3 đến 4 tuần rưỡi, thậm chí có nơi tăng lên thành 9 - 10 tuần. Một lượng lớn người dùng đi thay pin dẫn tới khan hàng đã gây nên hiện tượng này.

Chiến dịch thay pin cho iPhone cũ được Apple khởi động sau vụ lùm xùm giảm hiệu năng máy để giữ pin ổn định và không sập nguồn, chi phí cho việc thay pin là 29 USD, rẻ hơn kha khá so với giá gốc trước đây. Theo Barclays, một lượng lớn máy iPhone 6/6Plus cũ đi thay pin đã dẫn tới khan hàng và đẩy thời gian chờ lên cao. Ngoài ra, cũng vì chi phí thay pin rẻ hơn nên đơn vị này dự đoán doanh số iPhone trong năm 2018 sẽ bị ảnh hưởng bởi nhiều người dùng sẽ vẫn sử dụng máy cũ vì pin đã thay mới mà không cần nâng đời máy. Hiện chương trình thay pin cũ này vẫn được họ tiếp tục trong năm 2018, nếu bạn có iPhone cũ và pin chai thì nên đi thay để được hưởng ưu đãi này, hãy cho biết bạn phải chờ bao nhiêu lâu nhé.

Nguồn: The Verge
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó bảo khan thì là khan, điện thoại sản xuất mấy chục triệu cái trong một tháng,

Thay muộn tí cho nản, mua ip X là vừa
Máy cũ cứ đòi thay pin.

Ps: Tao là thích cách apple xử lý, chứ không phải sản phẩm
@quocanh_ltk Hợp lí : ))))
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@quocanh_ltk Cũng hợp lý!
@quocanh_ltk thật là hợp lý 😁
đợi có bản cập nhật 11.3 xem pin thế nào rồi đi thay luôn 😁
@dangkhoa_2808 Đồng quan điểm với bác. Gì chứ thấy cập nhật qua vài lần xài thấy mau hết pin hơn hẳn.
Đợi lâu chút đâu có sao đâu nhỉ? Chỉ cần đc thay với giá hời và dịch vụ chất lượng ok là ngon rồi, mua hàng apple an tâm số 1 chất lượng và dịch vụ
minhkin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tommyteen Cá nhân e thấy máy Android nâng cấp lag hơn iOS, giống như window mỗi khi nâng cấp phải ngó nghiêng dò hỏi các thứ vậy. Nói thế ko có nghĩa iPhone ko lag, lag hết, phần cứng ko đáp ứng hay hỗ trợ đc mà cứ ép nó phải lên phần mềm thì giật hay trễ trong quá trình sử dụng là hiển nhiên.
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
@minhkin Mình lại thấy hiện tại ios có nâng cấp mới phải đi hỏi tới hỏi lui. Android có là cứ lên nhanh nhất có thể
noridomi
TÍCH CỰC
6 năm
@minhkin Android lên lag thì lại xuống. Có sao đâu. Cứ trải nghiệm chán chê, thấy bản nào ổn nhất thì để bản đó dùng. Ios lên rồi là chết ngắc đâu có xuống đc.
noridomi
TÍCH CỰC
6 năm
@minhkin Còn vấn đề lag, giật do phần cứng ko đáp ứng thì đừng cho lên. Mà thà phần cứng ko đáp ứng còn hơn là cố tình bóp hiệu năng lại. Ps : Đã tiễn e ipad đi vì vụ này
Thích ios, thích iphone nhưng mà cái vụ pin pủng này có cảm giác Apple nó dội gáo nước lạnh dô mặt người dùng vậy ?????
Hèn gì năm trước thằng anh chơi game mobile chung với mình, 2 thằng đang chơi game ngon lành, mình dùng android nó dùng ios, nó cập nhật lên pb mới chơi game lag out hoài luôn, giờ nó qua android luôn rồi, nó thích pin trâu chơi game.
@Ác Ôn Nông Thôn Dùng 4s chơi game lag là phải rồi. Lên 7 plus đi chơi game rồi thấy :p:p. Tao đã từng thấy nhiều thằng mua con mi max 2 4 củ rưỡi, hay mua mấy con Android giá rẻ vẫn thẩm du là ngon hơn ip8+ . Đáng thương !
baobin321
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kehuydiet091 Mỗi mình b có 7p 😆) thương
@baobin321 Cứ thẩm du đi, không ai tính thuế đâu :v :v .
Ps: Tao nhớ ngày S8 mới ra, thằng nờ kia mua tgdd được tuần đòi đổi ngang con 7+ fpt của tao. Lúc đó tao định đổi, hỏi thằng anh nó kêu éo, và quyết định éo "trây". Đến bây giờ mua lại giá S8 chính hãng bằng 2/3 giá 7p chính hãng rồi tao cười nhẹ. Tầm 6 tháng 1 năm tao lại cười to hơn nữa
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ác Ôn Nông Thôn Ha ha hai con này chơi game lag vãi luôn 457D1A9A-9B01-43C4-A352-FA60F1383B30.jpeg
dùng 6s ios 10.3.3 kiểm tra pin còn 80% còn mượt pin cầm mình nghĩ nếu dùng liên tiếp wed fb youtube ko game trên 3h 😃
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhân hunter 80% mà dùng đc có trên 3h? Pin kém quá bác. Thay pin miễn phí luôn thôi.
@Goldsmart Miễn phí ở nơi nào thế bạn
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@nhân hunter 3h thì hơi nãn bác ơi, tầm 6h hơn dùng còn thấy thiếu
@akb48 bạn có đùa ko z 6s chứ ko phải 6s+ nhé 😁
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
Đọc nhanh tưởng iphone được tặng cục pin có thời gian sử dụng 4 tuần rưỡi 😁:D:D
😁 vẫn xài 5S
V2TV2T
TÍCH CỰC
6 năm
Hơn sâm âm thầm cho pin nổ là dc rồi hihi
noridomi
TÍCH CỰC
6 năm
@V2TV2T Bị úng não ah e. Vụ đó là lỗi,lỗi thì nó nhận,thu hồi,đền bù cho người dùng. Chứ nó có chối bay chối biến rồi đổ lỗi cho người dùng đâu. Vụ đó người mua note7 quá hời luôn. Được hoàn lại tiền 100%, được giữ lại quà tặng, được giảm giá mua s8,note8. Phải chơi đẹp vậy mới ok chứ.
Hên là các Sheeple siêng đi nâng bi Apple và dìm hàng các hãng khác nên Apple thương tình thay cho cục pin với giá sale 29$ chứ nó mà thay giá ~80$ thì có mà vỡ alo 😁
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng là con cáo già cook 😆)
- giảm hiệu năng rồi xin lỗi thay pin thế là người dùng đổ xô đi thay pin --> Bán được 1 đống pin
- Giờ khi mọi thứ lắng xuống thì kéo dài thời gian thay thế --> khối người không chịu được lại thay nhanh 😃))
Dùng iOS nhiều cái suy nghĩ.
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn dùng ip cũ đổ xu đi mua pin. Cuối cùng apple bán được 1 lượng hàng tồn kho siêu lời. Chỉ khổ mấy bạn như khoidang, khẩu trang xanh, QLNN tiền thay pin còn quá tiền mua con 5 lock đang dùng.haha
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả biết lâu hay nhanh chứ em thấy pin trong hãng đắt lòi ra. Chất lượng cũng chả hơn pin ngoài là bao nhiêu 😁
Toàn lũ lừa vào chê bọn cừu.
Mình không là fan phiết của ai, nhưng mà cái vụ pin pọt này thì táo chơi k đc đẹp cho lắm.
buihai
CAO CẤP
6 năm
@chetdichoroi Chơi quá bẩn ấy chứ, Cài code chạy chậm xong muốn nhanh phải thay pin =))
@chetdichoroi Rõ ràng đá đểu Apple mà làm ra vẻ khách quan! Ta khinh 😃
@Bạn và 500 Anh Em Bác cứ suy luận theo cách riêng bác, tôi tôn trọng ý kiến cá nhân, tôi k có khinh ai cả.
Tự nhiên bán hết được cả lố pin tồn kho hen.. chiêu này hay...
buihai
CAO CẤP
6 năm
Sheeple nhục quá, mua con đt 2 chục củ xong về bị thằng bán cài code, giờ muốn chạy nhanh thì phải nâng iOs (chậm hơn) hoặc đi thay pin mất tiền mất thời gian. Đúng là làm nô cho cờ hó 😆
Có con 6S xài được 2 năm rồi, có nên đổi pin không nhỉ 😁 Kiểm tra thấy pin hao hụt 19% :D
RedBull...
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạn và 500 Anh Em 6s tui sài cũng 2 năm chưa rớt máy lần nào mà giờ cầm máy lên lắc kêu reng reng
@RedBull... Máy mình thì rớt mấy lần nhưng chỉ răm xước. Còn vụ lắc kêu là sao không hiểu. Cụng bia lắc kêu hả 😁
nuubb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@RedBull... Ông kiểm tra xem máy lâu năm thẻ nhớ nó rơi khỏi khe cắm cũng nên :p:p:p @Bạn và 500 Anh Em đợi đến cuối năm xem tnao rồi thay chứ 19% thì bth

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019