Apple thắng kiện HTC có thể làm ảnh hưởng đến toàn thế giới Android

sonlazio
20/7/2011 3:9Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KySiRong
TÍCH CỰC
13 năm
Cây kem ko cần lửa vẫn có khói :|

Mình ko hiểu ý bạn trong chữ "chủ động". Ko lẽ ý bạn là Apple chủ động kêu Nokia kiện mình....?
Mình ko nghĩ là lượng Anti fan tăng mà do ... có đề tài để chửi thôi. Chửi vì ghét Apple sẵn, chửi vì sợ sản phẩm mình đang dùng tăng giá, chửi để chứng tỏ bản thân cũng biết ... chửi, chửi cho sướng mồm ...

Ko chỉ người Việt mình mà cả tụi Mỹ cũng chửi Apple rất khí thế, cũng chia làm 2 phe. Làm gì cho khổ thân thế. Apple xấu xa thì tự thân nó sẽ bị diệt vong.
khanhhq2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe giọng của bạn thì mình cũng không muốn cãi nhau với bạn làm gì, đừng cố đá xoáy hay đả kích gì cả 😃

theo bạn nghĩ thì ko ở Mĩ thì không đc quyền chửi Apple chăng? bạn có thể xem lại các post của mình xem mình đã bao giờ đả kích mạnh mẽ thằng apple chưa? Mà bạn dùng từ "lèm bèm" là có ý gì nhỉ? Xưng hô của bạn có vẻ nhẹ nhàng nhưng thực chất thì mang đậm nét cay cú đấy bạn gì đấy ạ :unsure:
ý là nếu bác muốn chửi thì cứ chửi mình mình nghe thôi đừng để người khác phải lãnh đạn dùm, nếu còn bác nghĩ đá xoáy thì cũng chả sao, còn việc em có cay cú hay không thì cũng chỉ mình em biết, bác có ở trước mặt hay bên cạnh hay đã biết em lâu rồi đâu mà sao bác phán như đúng rồi ấy 😃
khanhhq2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
tôi chửi thì apple nó ko phân phối iphone cho Việt Nam nữa hử =))
"lãnh đạn" ở đây là có ý gì nhỉ? Ngôn từ nó thể hiện tâm tính của con người, hãy có trách nhiệm với những gì mình đã nói ra 😃
nếu bác đã nói thế thì xin dừng ở đây vậy, xin lỗi vì đã kềm cái lòng căm tức của bác lại, xin bác cứ tiếp tục phát huy ạ
apple kiện tiếp đê /....
sau đó đưa cái giá sản phẩm mình trên trời ...
hết ai chơi luôn 😆
topic ở đây ko phải là nói về chuyện Android hay iOS tốt hơn màh là chuyện đi ăn cướp thành quả người ta phải đổ mồ hôi nước mắt sáng tạo ra, để kiếm tiền đút túi, rồi bị người ta đòi, rồi có chịu trả tiền hay ko... 😃 thiết nghĩ mấy bác fanboy của Android ko phân biệt nổi 2 chuyện này thì đừng vào đây nói nhãm nữa ^^

Táo ăn cướp của Nókìa, bị Nókìa đòi và Táo đã trả tiền cho Nókìa, vậy HTC Samsung dám ăn cướp của Táo sao lại ko dám trả tiền cho Táo 😃
gi chứ mấy cái ý tưởng cùi bắp rôi lôi ra kiện. android phát triển từng ngày mà sợ cái sáng chế đó ak,các bạn ìan thật có khiếu hài hước mình đang dùng ios nhưng xin thưa ios không bằng 1 góc android,ếch ngồi đáy giếng.
Các bác cứ khéo lo, rồi chửi nhau ầm cả lên:mstickle: Tòa đã phán quyết là HTC có vi phạm, như vậy Apple kiện là đúng rồi, còn ý kiến gì nữa? Hãng nào cũng muốn cạnh tranh, thương trường là chiến trường! Trước khi chửi nhau thì hãy suy nghĩ 1 chút đi nào!

Apple ko có gì quá đáng khi kiện đối thủ, HTC sai khi sử dụng công nghệ của hãng khác mà chưa trả tiền bản quyền. "SÁNG CHẾ LÀ CỦA CÁ NHÂN, NHƯNG TRÍ TUỆ LÀ CỦA NHÂN LOẠI". HTC thu xếp bồi thường, trả tiền bản quyền cho Apple thế là xong. Sẽ chẳng có chuyện HTC bị cấm bán ở Mỹ. Ko tin thì cứ chờ xem. Chửi nhau thì làm ơn sử dụng bộ óc trước nha các bác.:cold:
Mình thấy các vấn đề trên theo lôgic tự nhiên, vậy mà Apple đăng ký rồi cấm người khác sử dụng, tương tự như tên AppStore vậy. Ví dụ trong lôgic tự nhiên thì nhấn vào cái link trang web thì sẽ làm gì, nhấn vào số điện thoại thì sẽ làm gì, nhấn vào địa chỉ email thì sẽ làm gì... (Không lẽ nhấn vào số điện thoại thì đi gửi email, buồn cười quá)
KySiRong
TÍCH CỰC
13 năm

Có những thứ mà hiện nay chúng ta thấy nó là tự nhiên, là hiển nhiên phải có nhưng phải trải qua 1 thời gian để con người suy nghĩ, tìm tòi và tạo ra. Đơn giản như việc dán nhãn tên lên từng cái icon thôi ý.
Mỹ là 1 đất nước trọng nhân tài, 1 ý tưởng thôi có thể biến 1 kẻ ăn mày thành triệu phú thì việc con người tranh nhau đi đăng kí bằng sáng chế và kiện nhau cũng bình thường thôi. Tiền cả đấy.
Đọc xong mấy cm mà ong cả thủ. Tóm lại bên nào thắng cũng được. Quan trọng là Tinhte thắng lớn rồi. Các mod tạo ra được 1 lượng lớn mem toàn cãi hay chửi giỏi. I love Tinhte.
jack420
TÍCH CỰC
13 năm
Cấm j thì cấm chắc hàng vẫn về vn đều các bác nhỉ.
chipdau
ĐẠI BÀNG
13 năm
cấm bán ở Mỹ thì còn những thị trường khác béo bỡ hơn nhiều mà...Có khi qua USA phải mang theo điện thoại Android xách tay từ VN ấy
😆
lauxanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói thì hay lắm, tối ngày chỉ đi phê phán người này người kia, chả thấy làm đc gì. hay quá, khôn quá sao ko đi mở cty như nó đi, 2`
nói sao thì nói trẫm vẫn thik android hơn 😃
tinh tế sắp được vote thành top site công nghệ chửi nhau ỏm tỏi chỉ vì chuyện ở mãi u ét a, một nước có tính bản quyền còn mấy ông ở đây thì xài chùa quen rồi :mstickle:
Đang xài hàng của Táo nhưng kiện thế này thì các nên tảng khác ko phát triển thí Táo cũng rứa thôi, ko có cạnh tranh sao phát triển được.
ko lo

Ko lo. Táo tào lao dễ sợ.
Rất nhiều hãng phất lên nhờ Android.
Apple cứ thích gây chuyện với các hãng khác.
Mình ko lo.
1 quả táo mà chọi với cả tập thể gồm google, Samsung, HTC, motorola ...
Với sức mạnh của google thì chỉnh sửa lại 1 vài đoạn code có lẽ ko phải là chuyện lớn.
Nếu cả Samsung, google, HTC, ... đều lên kế hoạch phản đòn thì Apple có thể gặp rắc rối.

Tình hình là Anti Apple ngày càng nhiều á.
nếu mà 2 hdh mà ra cùng 1 năm tui tin android sẽ thắng, kể cả giá cả sản phẩm, mấy ổng có nghe câu nhịn 1 bước mà tiến 10 bước ko?
Android bây h là hdh hot nhất tren thi truong smartphone, samsung va htc ko phải sợ thằng iphone, mà muốn cho thấy san pham cua minh manh và dep hon apple, cho hỏi fan apple, iphone có xài dc live wallpaper như android ko?,có xài dc widget như android ko ? so voi sieu pham galaxy 1 với i phone 4 cái nào mạnh hon?
otacon
TÍCH CỰC
13 năm
Symbian hay android hay IOS cũng như nhau cả,chỉ là 1 món đồ chơi.Không có android hay IOS thì người ta vẫn sống vẫn làm việc phà phà. Táo kiện thì đúng rồi,nhưng nếu vì vậy mà cấm thì cái lũ ITC là 1 lũ khìn.
Ở Mĩ có cái kiểu bảo vệ bản quyền 1 cách rất máy móc và ngu ngu thế nào đấy.Người ta có thể đăng kí bản quyền mọi thứ kể cả những cái không phải của mình,nếu ai sử dụng là sẽ bị kiện thậm chí chính người tạo ra sp đó.
smallvjlle
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko iu apple lắm, ủng hộ HTC và ăn roi. google cũng phải ra mặt bảo vệ đồng minh
Google thề sẽ bảo vệ HTC trước Apple

http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/31277/google-the-se-bao-ve-htc-truoc-apple.html
apple mạnh mẽ là thế nhưng sự hiếu chiến với các ông lớn khác. ai cũng muốn chiến thì chẳng mấy chốc chính apple là kẻ thất bại đáng thương. cú tập chung mà khiếu nại rồi sễ chết mà coi.
cạnh tranh là như thế.... không hại người không có nghĩa là người ta không hại mình, vì các hãng khác có bằng sáng chế là đem bán apple nó mua hết, tới apple có nó làm cho độc quyền để dành kiện chơi.. ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019