Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple thắng kiện HTC có thể làm ảnh hưởng đến toàn thế giới Android

sonlazio
20/7/2011 3:9Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zprox
TÍCH CỰC
13 năm
vậy ý là bác có vợ e mượn xài thoải mái ?

---------- Post added at 03:19 PM ---------- Previous post was at 03:16 PM ----------

bác có cái nick tếu thế ;)) mem Liên Xô hả,hehe

bác ko đọc dong cuối ak
"cái gì bác ấy cũng so được :cold:😷"
Các bác Ifan tranh cãi nhiều quá nhỉ? có ai dám cá độ 20 chai với em là Apple ko vi phạm bằng sáng chế của các hãng khác ko mà cứ gáy lên thế? Hơ hơ hơ :mstickle::mstickle::mstickle::mstickle::mstickle::mstickle::mstickle:
hik...e vào diễn đàn này đọc tin tức mà cứ nghe 2 bên bùm chéo....còn một số cậu thì cứ như con nít...hok biết bao giờ mới thôi kiểu bình luận trẻ con này đi nữa....già cả rồi mà y như con nít chưa dậy thì! =.=
Cậu này hay nhỉ, mình nói thế có ảnh hưởng tới cậu ah? mình hỏi thế để xem có ai khẳng định ý của mình là sai ko thôi mà 😃
nói thật,vào đây fan apple gáy ít,mà fan của androi với sam sung manh động nhiều hơn đó =))
dạ em thấy sao em nói vậy....mình nói chuyện cho nó lịch sự thôi, chứ e đâu có ý gì đâu....nhất là mình lớn rùi thì mình phát biểu cho nó chững chạc thôi ạ! ;) a có thể dùng nhiều cách diễn đạt khác mà.
lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
hài!
kinh doanh mà các bác còn bảo chơi xấu với không xấu, đã là kinh doanh thì ko có ai xấu ai tốt cả
mạnh thì sống yếu thì chết đấy là quy luật ...
noob
TÍCH CỰC
13 năm
1. Mấy cháu rảnh rỗi quá không có gì làm à? việc người ta kiện thì liên quan gì mình mà suốt ngày cãi nhau. Giỏi thì mở 1 cái công ty, sáng tạo ra thứ gì đấy, hoặc là chôm mấy công nghệ của người ta về để thử cảm giác đi kiện hoặc bị kiện.

2. Logo Apple không phải là quả táo cắn dở hay táo thối đâu nhé !

3. Mấy cậu Android nhìn chữ kí mình tí nhé ^^
noob
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nói như thế này là đúng tinh thần dân sài iphone rồi đấy ^^
Bạn cũng chấp nhận là dùng dt chủ yếu là phục vụ tốt công việc và đáp ứng yêu cầu bản thân rồi kìa.

Thế thì bạn chê dân sài ip và đề cao tính ham tìm hiểu của android vì lí do nào 😁
A e

A e ta chơi vs RIM cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lý bác ạ! Vớ vẩn mấy hôm nữa thằng apple nó quay sang chơi cả RIM ấy chứ ! ^^
A e

A e ta chơi vs RIM cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lý bác ạ! Vớ vẩn mấy hôm nữa thằng apple nó quay sang chơi cả RIM ấy chứ ! ^^ . Thằng này nó nguy hiểm lắm bác ạ !
datvn
TÍCH CỰC
13 năm
Sao mấy hãng SS, HTC, SE.... không xúm lại kiện chết quả táo đi nhỉ. Cứ để ông Táo kiện kiểu "song phương" thế này chết là phải.
Nói như ông này ở Mỹ còn được, Nói ở Việt Nam không khéo nhiều người bảo ông nhà thiếu muối nhưng lại cố tỏ ra mình là nguy hiểm đấy.
Mấy cái công nghệ này các hãng khác có từ khi Táo còn chưa biết điện thoại là cái gì. Không hiểu sao các hãng khác không đăng ký bản quyền để thằng Táo lợi dụng đem ra đăng ký trước giờ kiện lại các hãng khác, Thằng này đúng là chơi bẩn thật.
Không ngu sao tự nhiên lại mang tiền biếu Nokia, sắp tới lại biếu cả Kodak nữa, đi lấy của người rồi coi như của mình phát minh ra, đã không bị kiện là may lại còn kiện ngược thì nên gọi là gì nhỉ. Nếu khôn thì phải hiểu mình phải biết mình là ai chứ. Kiện láo sao được, Kiện 10 để tòa bác 8 không hóa ra là chưa đạt đến trình độ đủ khôn để nhận biết phát minh nào là của mình và phát minh nào do mình nhận láo à.
apple thua nua hui nao vay ban , sao minh doc tinh te k thay.
google đi bạn
SJ kiện nốt sao con người ai cũng có 2 mắt,2 lỗ mũi,2 tai như mình đi.được mỗi cái mồm chắc không ai chạy theo được mấy :mad:
2 bằng sáng chế này là từ thời Mac OS. Android ra sau không đụng Windows thì cũng đụng Mac khó tránh lắm. Apple còn hàng khủng là bằng sáng chế multitouch mới được approve chưa đem ra xài á.
Kì vừa rồi thằng Nortel phá sản bán 3000 sáng chế - trong đó khối thứ liên quan tới smartphone và wireless. Google tiếc tiền không chịu mua để Apple, Microsoft, RIM hùn 4 tỷ đô mua hết. Không hiểu Google tính bảo vệ các OEM sản xuất android phone bằng cách nào đây? hay chỉ bằng miệng?
Thôi xin các bác, nó ngu vậy mà đã thành hãng khổng lồ nhất rồi. Thêm các bác cố vấn sắp tới không khéo nhân viên Microsoft, Samsung...v.v toàn bộ sang làm gác cửa cho nó ah?

Chỉ số IQ biểu hiện rõ nhất ở mức thu nhập đấy các bác ạ, thử ngẫm mà xem.
ôi vãi IQ nhỉ....mấy ông chú mình học chỉ tới lớp 7 có vài ha cao su ông nội tớ cho mà chạy du lịch nhà villa đấy cậu ạ=] ngẫm kiểu gì bây h :S
Càng ngẫm càng thấy ko đc đúng lắm. Chưa chắc như thế đâu bác.
thằng đ** nào trả lời câu này hay vl. làm như trái táo thối là cty mạnh nhất trg giới công nghệ vậy. ngu vl m* nó.
mấy bác ap này thiếu thốn thật rồi
các bác fanboy apple biết vì sao ap đè HTC ra mà hiếp không?
vì htc là nhà sx tương đối yếu giữa bao la đối thủ kia
kiện 10 mà bị loại 8 đủ thấy lòng tham cỡ nào.
cái kiểu độc tài hiếp nhỏ làm chậm sự phát triển của công nghệ của mấy bác ap này thiệt là ... bẩn
Người Mỹ thì kiện nhau ở toà bằng pháp luật còn người VN thì miệt thị nhau ở diễn đàn trong nước bằng từ ngữ cay độc.
............................................................
xin lỗi chứ đừng quơ đũa cả nắm
thêm từ "vài người" vào nhé 😃
Mỗi ngày vô đây đọc comments là tỉnh ngủ ngay. Tôi chả biết tại sao càng ngày forum này càng dành cho những bạn trẻ thích chửi lộn qua lại với nhau. Cứ như là các chủ biên tạo trang web này cho các bạn trẻ vào để thi nhau chửi rủa xem ai chửi hay hơn. Ha ha!
lbshock
TÍCH CỰC
13 năm
Thế này thì ảnh hưởng đến sự phát triển của công nghệ quá. Haizzzz. Vẫn là thằng Táo, tính cách độc đoán. Có giỏi đi kiện bọn Tàu khựa đi. Sắp bán M9 rồi đấy. Haha
apple chơi xấu><.Dâu đen vs Robot xanh muôn năm=))
thanchet
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế lực của apple ngày càng nguy hiểm, đã vậy thời gian gần đây còn rất khát máu nữa, hết kiện thằng này đến kiện thằng khác. Mình thì rất ghét quả táo, chỉ ước sao 1 ngày nào đó được nghe tin apple phá sản hehe....! Nhưng đó chỉ là mơ ước thôi, vì tình hình hiện tại apple đang dần trở thành thống lĩnh rồi hic.
Bản thân mình quá nhỏ bé không làm được gì để thay đổi tình hình. Nhưng mình đã bắt đầu làm những việc rất nhỏ là thuyết phục những người xung quanh không xài hàng apple, hoặc khi có khách hàng cần tư vấn về hàng hitech mình cũng không hề giới thiệu các sản phẩm apple (làm điều này rất dễ, chỉ cần đưa ra rất nhiều lỗi của apple, hoặc đưa ra những bất tiện khi xài sp apple là khách bị thuyết phục liền hihihi).
Ai cũng như mình thì chắc chắn apple sẽ phải phá sản thôi hihihihi!
trc khi apple bị pá sản thì con zai cũng mất việc rồi ! làm công nghệ mà suy nghĩ ngu vãi ! làm việc theo cảm tính ! tuyển mấy thg óc bã đậu như thg này về thì chỉ có pá hoại ! đất nước có nhg con ng như mày bảo sao ko bao h khá dc !
thanchet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như chưa bao giờ tôi thấy mình yêu thương cuộc đời như lúc này. Không phải vì tôi vừa gặp may hay vừa nhận được sự yêu thương từ mọi người mà trái lại tôi đang bị xúc phạm. Vậy mà thấy yêu đời mới lạ.

Cảm ơn cuộc đời khi tôi thấy mình may mắn vì tôi đã không xấu như họ.

Cảm ơn cuộc đời khi tôi thấy mình có đủ bình tĩnh để không phải tuôn ra những lời lẽ xúc phạm tương tự để trả thù vì tôi sinh ra là không phải để nói những lời lẽ như vậy. Có một câu nói mà tôi rất tâm đắc vào lúc này: "Khi bạn ném bùn vào người khác, có thể trúng hay không trúng nhưng tay bạn thì đã vấy bùn''. Và tôi biết chính họ sẽ phải trả giá cho những điều đó.

Rất cảm ơn đời khi tôi có đủ bản lĩnh để nghe và bỏ qua những lời lẽ đó bởi nó không đáng làm cho tôi phải phiền lòng.

Và cũng cảm ơn cuộc đời khi tôi có đủ lòng vị tha để tha thứ cho họ bởi tôi biết rằng tha thứ làm cho con người ta thay đổi và nâng chất bản thân mình lên.
Trích dẫn vnexpress
Haizzz, nhìn chữ ký cũng có vẻ hitech nhưng suy nghĩ như con nít
mày sớm muộn ji thì cũng bị đuổi thôi ! đầu to nhưng não bé ! dc cái to xác thôi ! suy nghĩ ngu như lợn !
Cái này thì riêng gì android nhĩ:cold: Nản thằng Táo
Em chỉ mong thằng Apple nó đừng kiện nữa cho dân nó nhờ, cứ kiện kỉu này tiền đâu mua máy. Các nhà khoa học, bác học ngày xưa mà chơi kỉu này chắc công nghệ ko tới đc như bây giờ:|
Có thể Apple đã nhìn ra sự phát triển vũ bão của Android nên mún tìm đc chặn đây mà, dầu sao thì Android - Keep Moving Forward !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019