Apple thắt chặt hạ firmware kể từ iOS 5, Gevey bị chặn từ bản Beta 2

Didu
28/6/2011 8:34Phản hồi: 224
Apple thắt chặt hạ firmware kể từ iOS 5, Gevey bị chặn từ bản Beta 2

iPhone-Dev Team mới đây thông báo kể từ phiên bản iOS 5 trở đi, việc hạ firmware sẽ trở nên khó khăn hơn bao giờ hết, mặc dù người dùng đã lưu SHSH trước đó. Hơn thế nữa, một số người dùng iPhone 4 khóa mạng chạy iOS 5 Beta 2 cho biết phương pháp mở khóa (unlock) sử dụng SIM ghép Gevey đã bị chặn và không thể thực hiện được. Đây là phương pháp bẻ khóa iPhone 4 không cần jailbreak khá phổ biến trên các phiên bản iOS 4.3 và iOS 5 Beta 1.

Đội ngũ chuyên phát triển công cụ jailbreak iOS cho biết kể từ iOS 5 trở đi, người dùng sẽ không thể sử dụng iTunes để đưa máy về bản firmware cũ hơn (downgrade), điều mà nhiều người dùng vẫn có thể thực hiện trái phép từ trước đến nay. Đây là hành động luôn được Apple ngăn chặn nhưng tỏ ra không hiệu quả kể từ iOS 5 trở về trước. Người dùng vẫn có thể downgrade firmware sử dụng biện pháp sao lưu file SHSH trên Cydia hay ở máy tính (dùng Cydia hoặc Tiny Umbrella). Thế nhưng từ iOS 5 thì Apple đã có biện pháp khác cho hiệu quả cao hơn. Tuy nhiên, iPhone-Dev cũng nhấn mạnh rằng nếu người dùng sử dụng biện pháp jailbreak tethered (phải kết nối với máy tính mỗi khi khởi động lại) từ lỗ hổng do Geohot khai thác thì họ vẫn có thể đưa về bản firmware cũ hơn iOS 5 với iTunes.

Tin không vui thứ hai cho người dùng iPhone 4 bản khóa mạng đó là từ iOS 5 Beta 2 thì người dùng sẽ không thể sử dụng biện pháp ghép SIM Gevey để unlock máy. Đây là thông báo được hacker MuscleNerd đưa ra trên Twitter gần đây. Để khắc phục, chỉ có một biện pháp duy nhất đó là Appleberry (đơn vị tạo ra Gevey) phải phát triển một phần mềm mới dành cho người dùng. Unlock sử dụng SIM ghép Gevey tỏ ra hiệu quả từ bản iOS 5 Beta 1 trở về trước vì nó không đòi hỏi thiết bị phải được jailbreak mà biện pháp này cũng không can thiệp vào phần cứng của máy.

Nguồn: The Gadgets, 9to5 Mac

224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi vọng mấy nữa ios 5 chính thức ra mắt sẽ có Gevey sim mới ,hehe ko phải xoắn
đồng ý vs bạn này ko lock đắp chăn hết thì chết mấy bác sài lock rùi 😁
Em đang up ISO 5 cho con ipad1 để vọc, ko biết thế nào đây
Càng ngày càng khó khăn. Geohot thì về Facebook. Đến giờ Ipad2 vẫn chưa thể JB giờ thêm cái Lên iOS5 nữa chắc hết JB lun. T_T
Xài đồ của Apple ''sướng'' quá nhỉ, cứ như đi xin nó vậy
Nhưng không phải chờ dài mỏ như Android 😁

Chẳng thà xin còn hơn chờ... Xin nhiều khi được bố thí nhưng chờ nhiều khi không được như ý và tốn thời gian.
Ủa chứ mấy bạn đang xài iphone chờ cái gì vậy....

Mà như Android chờ là chờ cái gì vậy? Có tiền xách ra đập ngay có phải chờ cái gì đâu ta....?
Chờ firmware ấy.

Android 2.3 ra năm ngoái mà giờ mới lẹt đẹt update cái được cái không (Chính hãng). Chờ cooked rom thì tùy hứng "nhà phát hành" 😁.

Còn Apple thì không phải đợi cứ tới hẹn là lên thôi, mà đã tương thích thì lên được hết, ngay lập tức trong ngày phát hành. Không như Android, 2.3.4 ra mấy tháng rồi mà giờ cả hàng triệu phone đang mong chờ 2.3.3 :D
chuẩn :wavespin:
Không muốn xin thì bỏ tiền ra mua, chả nhẽ xài chùa lại muốn người ta dâng tận miệng............
chơi với apple toàn cấm cái này cái nọ hoài
phuongboss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Apple đã chính thức không cho sử dụng Gevey sim, ... Chỉ cấm mà không thèm quan tâm đến việc tại sao người ta lại xài nó, haizzz... Đúng là chủ nghĩa độc quyền có khác!
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
nó có bán bản world mà, tại bạn xài bản lock nên ráng chịu :skip: chừng nào gevey do nó bán mà nó cấm xài mới đáng nói 💣
Trái táo là trái cấm nên mấy bác đừng hi vọng gì nó ko cấm, mà khi ăn trái cấm rồi thì ...rất là phê =))
Độc quyền mà.. hehe. Càng khó sài càng thích, nó tạo thành cái gọi là "my-style" đó 😁
Apple làm thế thì chỉ tạo hiệu ứng ngược lại mà thôi
ặc! toi cho mấy con lock rồi! em xài con 3G nên hok ảnhh hưởng. 😁
Gevey sim bị chặn beta2 vậy là xong rồi.JB chưa đc nửa chắc ip4 đắp chăn típ rồi.ko biết chừng nào mới có tool đây
Nó bắt mình chạy theo nó. CHứ nó k bh chạy theo mình
heorung1986
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuyển sang xài Android đi mấy bạn
1 người cố gắng khóa lúc nào củng muốn bán sản phẩm có nhửng người thích mở khóa
Hehe. Tình hình này thì Iphone 4 lock sắp đại hạ giá đây.
về mặt này androi thua rùi nha học hỏi thêm apple đi .
mấy bác ko thik xài app free thik nhé mấy bợn có thể tự hào là ko xài đồ hack rùi nha cung hỉ cung hỉ

---------- Post added at 07:29 PM ---------- Previous post was at 07:28 PM ----------

nói thế mà cũng nói đc chắc bác xài kem dưỡng da hả ?
Động thái này chỉ khiến người dùng đến với android nhiều hơn , từ bản 2.3.3 trở đi đã không còn mấy cách biệt về độ nhạy cảm ứng cũng như pin đã tốt hơn rõ rệt... Với các fan của táo thì hành động này chỉ khiến họ donate cho các hacker nhiều hơn mà thôi... Nản với táo ...quanh đi quẩn lại con ip với mấy cái icon .. nokia , rim chỉ là tương lai hiện hữu của táo
:bounce: uhm cũng đúng nhưng mà chắc chưa tới 50% ng` chuyển qua android . :wavespin: bởi vì có tới 50% ng` ko dong` bo voi itunes mừ. điều đó chứng tỏ họ cũng chẳng jaibreak . update j`. với họ chỉ nghe gọi nhắn tin thôi.
💀 càng ngày càng ghét cái thằng cha này. đang ký bản quyền này nọ . kiện tùm lum tùm la thấy mà ghét :skip:

---------- Post added at 05:53 AM ---------- Previous post was at 05:50 AM ----------

:banghead: các bác afan vs ifan lại choảng nhau nữa rồi .
chơi vậy không đẹp tí nào....
nhưng vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn haha
Những nhà sản xuất linh kiện hàng đầu như samsung , asus, LG họ cũng tự nghiên cứu và làm chiếc điện thoại của họ, rồi đây ai sẽ làm gia công màn hình , chip nhớ , chíp ARM cho táo hay lại quay sang kiện ...
nếu ko gia công cho táo thì nhiều thằng muốn nộp đơn xin gia công cho táo đấy..
nếu mấy thằng trên đéo gia công thì doanh thu cũng sụt giảm kha khá chứ éo đùa đâu nhỉ :giggle::giggle::giggle: thằng nào cũng vì cái lợi thấy trước mới làm chớ k bao giờ nó thiếu i ốt mà đi làm cho kẻ thù đâu..kaka

Bạn chấp nó chi, nó là thằng thiếu i ốt nhất đó,
Bác bị người khác sờ chym hay bị ai nói động đến vong linh hay sao mà phải đéo síu loạn lên thế..em nói rất khách quan và từ tốn chứ có đớp mất lời của bác đâu .. em nói thật với bác ngày xưa đúng là em thiếu i ốt thật vì làm XXX gì có mà ăn .. iot mới chỉ phổ biến 10-20 năm gần đây ... cho nên mấy em ..mấy cháu có i ốt rồi mới chề môi chê cha chú nó thiếu i ốt .. Nói bác đừng giận em nhìn số pót của bác với số cảm ơn là em biết chất lượng bài viết của bác nó đậm đà iot thế nào rồi .. con ip4 32G đẹp vô đối bác nhỉ
Gia công sx thì có tiền, có lợi nhuận chứ có làm từ thiện đâu.

Doanh số Samsung bán cho Apple 5.8 tỷ $ , khách đại sộp chỉ sau sony giờ bị mất phần sang chú Taiwan ko đau chắc. VN Mà có nhà máy nào đủ tiêu chuẩn gia công co Apple thì ko chỉ có tiền mà uy tín của nền kinh tế cũng tăng lên bội phầnNên nhớ nền kt thị trường rất rõ ràng, hợp tác thì vẫn hợp tác vì cả 2 cùng có lợi, nhưng kiện thì vẫn cứ kiện.

Ko phải vì anh bán cho tôi quả trứng gà nhà anh nuôi được giá hợp lý mà tôi tha kiện anh vì chó nhà anh sang vườn tôi ỉa bậy đâu nhé
ngochoa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người ta phải bất vả lắm mới cho ra đc 1 sp công nghệ, các bác nhà mình suốt ngày unlock, unlock chưa đc thì lại bảo người ta độc quyền! Hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019