Apple thuê CEO Burberry quản lý cửa hàng bán lẻ và trực tuyến

Didu
15/10/2013 6:30Phản hồi: 98
Apple thuê CEO Burberry quản lý cửa hàng bán lẻ và trực tuyến

Apple hôm nay đưa ra thông báo nhân sự về việc thuê tổng giám đốc điều hành (CEO) của thương hiệu thời trang BurberryAngela Ahrendts làm người phụ trách cấp cao với mảng bán lẻ, cửa hàng trực tuyến của mình. Nữ doanh nhân người Mỹ này sẽ chính thức gia nhập Apple từ đầu năm 2014 tới, chức vụ tại Apple của bà sẽ là phó chủ tịch cấp cao phụ trách bán lẻ và cửa hàng trực tuyến, sẽ báo cáo trực tiếp công việc lên CEO Tim Cook. Cụ thể hơn, Ahrendts sẽ giám sát hướng chiến lược, mở rộng thị trường và điều hành cửa hàng bán lẻ lẫn cửa hàng trực tuyến của Apple.

Chia sẻ về quyết định gia nhập Apple, Angela Ahrendts cho biết bà rất tự hào vì được làm việc tại đây, hy vọng sẽ cùng đội ngũ tài giỏi của Apple đưa trải nghiệm người dùng đi lên. Angela Ahrendts gia nhập hãng thời trang Anh quốc từ năm 2006, bà là nữ CEO được trả lương cao nhất tại Anh với tổng thu nhập mỗi năm khoảng 26,3 triệu USD. Ahrendts sẽ bắt đầu công việc tại Apple vào mùa xuân 2014, khi đó bà sẽ là phó chủ tịch cấp cao duy nhất là nữ của Apple. Burberry và Apple từng hợp tác với nhau, điển hình là việc Burberry dùng iPhone 5s để quay show diễn thời trang mới đây của họ.

Nguồn: Apple
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời,
Apple toàn thuê thứ dữ không à.
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep Bác ko ps: Lần đầu đc Tem à
😁 :D
Không biết chị này có biết Việt Nam không ta😁
Sauron
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn lương mà thèm
hi vọng bà này lên sẽ mở cửa hàng trực tiếp tại VN, tránh trường hợp iPhone 5s gold giá 649$ (13 triệu) nhưng ở VN lại là 26 triệu :-(
@cadenlid Giá 13 củ thì còn gì bằng 😆
Năm nào mình cũng up luôn
16 củ thì phải 2 năm up 1 lần :/
2017: Apple thuê CEO Microsoft Stephen Elop về để thay thế CEO sắp về hưu là Tim Cook.

2019: Apple trên đà tục dốc, giá cổ phiểu giảm liên tục, doanh số mảng di động ngày càng giảm, năm đầu tiên hãng báo lỗ trong báo cáo tài chính.

2021: Apple trên bờ vực phá sản, muốn bán lại mảng di động.

Tháng 6 cùng năm: Stephen Elop và Microsoft trao đổi về "thương vụ thế kỷ": Microsoft muốn mua lại mảng di động của Apple.

Tháng 4 năm 2022: Hoàn tất "thương vụ thế kỷ", Stephen Elop trở về làm CEO của Microsoft. Thông tin nội bộ cho biết Microsoft đã thưởng "nóng" 75 triệu USD cho ông này. Lý do ko đc tiết lộ.

Các cư dân mạng lại tiếp tục bàn tán liệu ông Elop có phải là 1 "con ngựa Trojan" do Microsoft gửi gắm vào Apple ko. Riêng fan của Apple thì buồn và khóc cho 1 thời vàng son của hãng này.

Nick Pham, lều báo Tinh Tế 😃

P.S: Mình là iFan mà, đọc chữ ký đê, đùa tí cho vui. Trên diễn đàn nước ngoài thì bọn nó hiểu và like ầm ầm, iFan VN tính hài hước kém quá, đọc chưa hiểu đã gạch đá 😁.
@kasaudepyai hahaha. trốn mấy hôm liền không thấy hình và tiếng. Thế nào, vào vụ hái hoa quả thuê hay đang bận cày cuốc kiếm cháo???
@calvin68 anh thấy chú mày cmt chỉ còn tính cắn đít nên ngừng, với cả mấy bữa trước tìm con iP5 C xanh chuối mãi mới mua đc nên quên cả lên tinhte dạy bảo chú. Thôi k còn gì thì sang topic iPad mới hót đi rồi anh reply.
@kasaudepyai ui chà, đi xe ôm bày đạt mua 5C xanh chuối, đúng là thằnng chuối cả nải.Khoe kiểu thằng trẻ con.hahahhaa.
mình tưởng bạn mấy hôm nay đi kiếm tài liệu tiếng Tây chứ,chắc đợt này mất sóng không mót được nên cũng thấy ngoan hơn trước nhiều rồi.
@calvin68 ôi trời anh đã giải thích xong xuôi với em, em đã nhận sai rồi thì anh đâu nỡ nặng lời nữa. Chấp cả em lẫn thằng Phaikodo luôn =)). Càng nói càng thấy nhảm. Anh có gì nói nấy, bận làm gì thì thật thà nói với em luôn. Khoe hay ko thì cũng đâu ảnh hưởng tới việc anh nói sai hay đúng😃. 😁 . Thêm nữa đúng là anh đang đọc tài liệu tiếng Tây thật, nhưng cũng vẫn tích cực hóng mấy tin lá cải để giải trí :D. sao, chú em thích bàn luận về vụ vứt xác ở sông Hồng hay về iPad Air, hay dòng Macbook Pro haswell mới ra ?

Em đọc cmt cái thằng vẫn đang cắn đít anh xem thể loại giống em nó điên khùng cỡ nào ;). Đọc đi. :p.
Apple toàn thuê "hàng" khủng và cũng sẵn sàng sa thải "hàng" khủng (như S.Forstall)
@doinho nếu còn Scott Forstall thì chắc là sẽ không có ios 7 7 sắc cầu vồng như hiện giờ 😃
@doinho Scott ra đi vì lỗi Apple map làm ảnh hưởng rất nhiều cho Apple, nhưng phải kỳ thực là Scott rất giỏi & cũng là người theo đuổi chủ nghĩa hoàn hảo như Jobs
Hơ, mình cứ tưởng bác ý gay...
hóng ip 5s phiên bản Burberry
duy_huong
ĐẠI BÀNG
11 năm
và đây là trong những nguyên nhân giúp apple cải thiện thị phần tăng trưởng iphone
Đẹp mà Giỏi . Giống CEO Mayer
Đấy, thế mà sinh viên cứ than thất nghiệp.
dniw0601
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hệ thống bán lẻ và mảng kinh doanh trực tuyến của Apple đang ăn nên làm ra thế mà thay tướng là sao nhỉ? Hay họ chưa hài lòng về những gì hiện có?

Quy mô như thế mà còn đòi bành trướng nữa thì kinh quá đấy. Cho người khác chút đất sống tích chút đức đi táo ơi.:eek:

Có thể có lý do nữa. Mấy ông đầu sỏ hiện hữu đang kiêm tùm lum, giờ mới kiếm được người cho bớt việc có thời gian đi uống bia 😃.

Hy vọng họ tìm đúng người, chú đừng như ông bán nước ngọt John Sculley thì chết.:p
@kasaudepyai mình nghĩ là bố mẹ bạn cũng là đọc giả vnexpress đấy ( tìm thêm xem trong họ hàng hang hốc nhà bạn còn ai không) , rồi họp lại mà nêu ra rằng vnexpress toàn lũ dưa tin vịt, ăn tục nói phét.thế bạn cho mình hỏi ở vn bạn tin vào báo nào???hay là bạn chỉ tin vào báo viết....tiếng TÂY
ở nhà ông già không làm bạn vừa ý chắc bạn cũng xưng anh với ông già luôn nhỉ
@calvin68 1. ừ, mình vẫn luôn coi vnexpress,và nhiều trang điểm tin khác là báo lá cải mà :p. Đưa tin mỳ ăn liền đáp ứng nhu cầu tối thiểu thôi ;). Còn bố mẹ mình có là độc giả của mấy trang lá cải không thì đâu có sao?, ít nhất mấy tờ báo đó cũng đáp ứng nhu cầu thông tin một cách đa dạng nhất cho phần lớn mọi người. Còn tùy đặc thù ngành nghề thì sẽ chọn cho mình 1 nguồn tin phù hợp để tham khảo.

2. Thú thật với bạn là những tin tức hàng ngày thì mình ko có khái niệm "tin" hay "không tin". Còn nếu liên quan tới phân tích về chính trị/kinh tế/... thì sẽ dựa vào nguồn trích dẫn, các số liệu, báo cáo chính thống. thậm chí còn chưa đủ.

3. Chuyện xưng hô ở nhà mình có lẽ không liên quan tới bạn. Lạc đề rồi :p. Mình trả lời "không" thì bạn sẽ làm sao? mà "có" thì bạn làm gì? :p. Thấy chưa? lạc đề rồi nhé :p.

(ối chà quên tự nhiên lại xưng hô với nó ngang hàng 😔 )
@kasaudepyai xem ra cũng biết điều dần rồi đấy.Ngoan thế có phải ai cũng quí không.
Bớt cái tính bố láo, ăn nói xấc xược đi, chịu khó đi " mót" thông tin về đây cho các anh đọc thêm cho vui rồi các anh THANK cho, khỏi mất công cứ đi ghen tỵ với các anh là vì sao bài viết của các anh lại được thank nhiều trong khi bài viết " rẻ rách" của em chả ai thèm đếm xỉa.
Thôi giờ bậc cha chú của em đi ngủ đây,có gì mai tính tiếp nhé.
@calvin68 ôi vãi kl cái thằng nhỏ này. Anh nói với chú mà trong đầu lại nghĩ thành thằng khác nên mới bấm nhầm, chả lẽ lại sửa hết lại từ xưng hô? Chú mày thích lên ngang hàng với anh thế kia? Thôi cứ từ từ hôm nào đẹp trời mà chú mày nói năng có ve thông minh thì anh cho lên ngang hàng 1 hôm ;).
Số tiền một năm chị ấy kiếm được bằng với người đứng thứ 15 trong bảng xếp hạng những người giầu nhất sàn chứng khoán Việt Nam rồi.
đẹp 😁
Oh god thêu cả CEO lun 😆 tiền nhìu thuê toàn thứ giữ.
Toni Teo
TÍCH CỰC
11 năm
Bà chị ơi, sang năm mở 1 cái apple store ở VN cho chúng em nhờ với 😁
Táo thuê CEO của Mâm xôi về làm lãnh đạo. Chọn nốt CEO của Dâu đen về cho đủ bộ 3 đi 😁
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ thấy khó hiểu là sao bao nhiêu camera chuyên dụng ko dùng mà lúc trước burberry lại dùng camera của iphone 5s để quay quảng cáo. Đọc xong tin này thì đã hiểu nguyên nhân.
mãnh tướng tài ba

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019