Apple thuê một chuyên gia trong lĩnh vực TV về làm giám đốc kĩ thuật cho "một thứ lớn"

Duy Luân
2/10/2013 9:28Phản hồi: 51
Apple thuê một chuyên gia trong lĩnh vực TV về làm giám đốc kĩ thuật cho "một thứ lớn"
Ảnh minh họa

Apple mới đây được cho là đã thuê Jean-Francois Mulé, cựu phó chủ tịch cấp cao của bộ phận phát triển công nghệ thuộc công ty truyền hình cáp CableLabs. Ông là người có chuyên môn trong lĩnh vực truyền hình ảnh và giọng nói thông qua Internet, xây dựng ứng dụng dành cho TV và "trên 15 năm kinh nghiệm giải quyết vấn đề". Trang hồ sơ LinkedIn của Mulé ghi rằng ông hiện đang giữ chức vụ giám đốc kĩ thuật tại Apple và nhiều khả năng là ở bộ phận TV của hãng. Mulé cho biết thêm rằng ông đang "là một phần của một thứ lớn" (part of something big) tại cơ quan mới. Apple được đồn là đang phát triển một dòng TV hoặc một dịch vụ TV kết hợp set-top box. Có vẻ như Mulé sẽ giúp đỡ công ty về mặt phần mềm, chúng ta hãy chờ thêm xem sao.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Là "Một thứ lớn" nha.. để xem...
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Thị trường TV sẽ nóng lên rồi đây ....
theo tui nghĩ là 1 hệ thống kết nối ipad iphone itivi trong nhà kèm theo là hệ thống đèn điện tự động . quản lý mọi thứ . như thế mới hiện thức hóa tương lai
@truongloi123 Thứ đó thì đã được Apple sản xuất và bán ra thị trường từ nhiều năm nay (mình đang dùng): kết nối không dây với TV, iPhone, iPad, Mac, PC, đèn Philips, dàn hiFi, máy in.
@Victor Luu
Apple tv hiện tại làm gì có mầu trắng đâu bạn,
@risky99 bạn thật là vui tính và khéo léo quảng bá sản phẩm trong ava của bạn ;)
Mình ko comment về Apple TV và cái còm men mình quote cũng ko nó về cái đó. Chúng tớ đang nói về "một thứ lớn".
@truongloi123 thế cái apple TV nó ko cho kết nối các thiết bị tới tv so bạn.hệ thống quản lí điện thì e là ko rồi.
dự là chẳng làm nên tích sự gì
@thetrung93 nguy hiểm vkl
Dự là ss lau chùi lại máy photocopy để có mà dùng kịp thời.
Tv ss thì đầy chợ nhưng chất thì hơn "nhật " tảo.
@meta_tanh02 Nhảm lông 😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
@meta_tanh02 Đúng là tự móc.... ngửi rùi LA lớn thơm lém lém.. mấy pố kia nghe thấy chạy lại... cho ngửi với.. hehehe chít đi được
@meta_tanh02 Bác này chỉ được mỗi cái tài nói đúng :p
Apple & TV => ipad khổng lồ ?!
@Nokfev
Ai mà quệt tay lên màn hình ti vi cả ngày được bác 😁
romero
TÍCH CỰC
11 năm
Let me guess: tv with appletv built-in, running ios and have Siri also, can remote/airplay from ip/ipad.
@romero Hệ thống ngôn ngữ tinhte dịch ra tiếng Việt: "... để các bạn biết là mình giỏi tiếng Agola thực ra chẳng biết gì" ... hì hì hì..
romero
TÍCH CỰC
11 năm
@phaikodo Be cool, bros!
@romero Hệ thống ngôn ngữ tinhte dịch ra tiếng Việt: Chuột chù, chit chít
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
Có cái tin này mà đồn hoài 3,4 năm nay, k biết chán sao?
TV của Apple thì đã nghe nhiều rồi mà chưa bao giờ được tận mắt nhìn thấy em nó
Một ngày tới 5 6 tin về Apple ... Bội cả thực 😁
Còn Apple toàn đồn với lời :p
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
quả táo giấu sản phẩm TV của mình kỹ thật, thận trọng trong từng bước đi,ko biết có như iphone làm nên cách mạng hay ko khi các sản phẩm hãng khác phải nói là tuyệt vời
Chắc apple tv box như kiểu ZTV A Class
mong là sẽ tạo đột phá như thời job tạo iphone😁😃
đẹp như 1 vài em này là quất đc rồi:rolleyes:

^

Chân chống sao trụ nổi cái màn hình 40-80 in thế :eek:
Kể mà có cái tivi thiết kế đúng như hình minh hoạ thì hơi bị đẹp đấy nhỉ, đậm chất táo rất sang trọng và quyến rũ.
Tivi apple chắc sẽ đáng mua đây, sang trọng lịch lãm có lẽ làm bằng nhôm 😁
dht7479
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc tên ông này xong đi ra.... Mu lé @@!
anthui2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu được cái apple tv như hình minh hoạ thì phải nói đỉnh của điểm, quá đẹp , nhưng cái giá tiền thì chắc là chát lắm đây
Không phải anti-Táo nhé. Nhưng "Một thứ lớn" của Táo bây giờ dễ trở thành "Một phốt lớn" lắm. SJ còn đâu mà còn bất ngờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019