Apple Thunderbolt Display hết hàng ở nhiều nơi trên thế giới, sắp có màn hình 5K thay thế?

Duy Luân
31/5/2016 22:6Phản hồi: 22
Apple Thunderbolt Display hết hàng ở nhiều nơi trên thế giới, sắp có màn hình 5K thay thế?
Màn hình Thunderbolt Display hiện đang còn rất ít hoặc thậm chí là không còn hàng tại nhiều cửa hàng Apple Store ở Mỹ, Châu Âu, Úc và một vài nơi khác. Liệu đây có phải là dấu hiệu cho thấy Thunderbolt Display sắp sửa được nâng cấp bởi một dòng màn hình mới hơn tại triển lãm WWDC 2016 sắp diễn ra trong 2 tuần nữa không? Màn hình này đã được 5 năm tuổi và vẫn chưa có người kế nhiệm nên việc Apple làm mới nó trong năm nay là hoàn toàn có thể diễn ra. Rất có thể Apple sẽ đổi sang dùng cổng USB-C + Thunderbolt 3 cho màn hình mới của mình để phù hợp với dòng MacBook Pro sắp được cập nhật. Nhiều khả năng màn hình mới của Apple vẫn giữ kích thước 27", tuy nhiên độ phân giải sẽ được nâng lên mức Retina 5K 5120 x 2880 tương đương iMac.

Nguồn: MacRumors
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu có màn hình mới thì bao có máy mới=)))
Tất cả các máy hiện tại của Apple không máy nào out dc 5K hết vì băng thông Thunderbolt 2/Display Port 1.2 hiện tại chỉ đẩy dc 4K ah. Phải là máy mới với Display Port 1.3/1.4 mới lên dc, ngon ngon
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@sonlazio kết hợp 2 cổng là lên được 5k mà mod:rolleyes:
Năm nay chắc là năm của Mac chứ không phải của iPhone 😕...mà thấy cũng đúng giờ đt thấy cũng đủ xài quá rồi, chuyển qua xài Mac cho nó lạ :p...cơ mà cái màn hình này mắc quá 😔, thêm tí nữa đã mua đc cái iMAC rồi...sắm cái này rồi phải sắm thêm mac mini hoặc mac pro...
@Cupertino Mac sao bưng ra ngoài đc mà Mac với Mắc nên bỏ Mặc thôi =))
@Cupertino Macbook thì nó tiện mang đi mang lại 😁. Nếu làm việc mà k phải đi lại nhiều thì sắm iMac ngon hơn
@Cupertino Phone bão hoà rùi bác ợ, phần cứng h đủ cân nh thứ lắm... H chủ yếu phần mềm, thiết kế. Còn cấu hình đương nhiên là phải xuất sắc=))
Hôm này ngày quốc tế thiếu nhi sao mod Luân ko đi chơi mà ở nhà post bài liên tục vậy ta
Nếu thường xuyên xem phim thì nên mua macbook pro retina hay sunface book
Sunface book chạy 4k đc ko chứ con macbook pro retina 13" 866 chạy 4k ko đc
@M3ga Trên youtube có đó bạn
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Bác thiếu từ ko che nữa😆)
@vothanhhungn73 Chào anh em đồng dzâm
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Dạ e ko dâm bác, bt thôi
Cho fb kb đê
ngon. Co ve nam nay apple tap trung cho mac nhiều hơn nhỉ.
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
Imac đẹp thật😔 nhưng mỗi tội cái viền màn hình dưới quá to.
Cũng ko có tiền mà dùng😃
màn hình mác ngon với những ai thôi, mình ngồi màn hình mác ko quen 😔 đau mắt

thích màn hình nhám hơn :(
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
2K còn chưa được nhìn thấy , 4k 5k chắc năm 2021 quá 😃
sy_dhg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho e hỏi e muốn kết nối con màn Apple Thunderbolt Display với latop mà ko tìm đc cỏng chuyển đổi từ Thunderbolt ra HDMI.ai biết chỉ hộ mình với chứ cứ phải kết nối mac muốn đổi gió tận dụng màn mà nó 1 cong thutherbolt
@sy_dhg Lên tiki hình như có bán đó bạn, ship tận nhà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019