Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple tiết lộ bản mẫu iPhone "Purple" để chống lại cáo buộc sao chép thiết kế của Sony

Duy Luân
30/7/2012 7:3Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toàn cãi cùn chán mấy bố quá
Món dìm hàng thì Apple thừa công lực và chiêu thức rồi. Đến cái lỗi anten của ip4 mà họ còn mang đồ của hãng khác ra chỉnh sửa lại rồi mang ra hội thảo để so sánh cơ mà 😁

Sao chép thì vẫn là sao chép thôi, nhìn vẫn giống lắm. Chơi dao nhiều rồi có ngày apple cũng đứt tay ấy mà. Tự nhấn nút like mình phát nào

"liked"
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Toàn thằng điên! Thời khủng hoảng kinh tế lắm thằng rảnh việc quá chỉ trực đi chửi nhau. Đến mệt!
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế bạn phán linh tinh cái gì vậy :D?

buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@Lupa =)) Đọc lại 1 lượt từ đầu đến cuối xem nào =))
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buihungkb thế thì bạn nên đọc lại xem ý tôi là gì ^^?
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@Lupa Ý bạn là Apple lên tiếng với toà án thì Apple cũng phải có chứng cứ rõ ràng chứ gì?
Còn ý tôi là đây chỉ là thông tin 1 phía từ Apple (về bản concept trên ), còn ý kiến của Apple là yêu cầu tòa từ chối bất kì bằng chứng nào xoay quanh việc Apple sao chép ngôn ngữ thiết kế của Sony.
Vậy thì việc yêu cầu với việc đưa ra thông tin 1 chiều thì nó đâu có liên quan đến nhau?
Ví dụ: Ngoài miệng anh bù lu bù loa ra với thiên hạ là thằng này nó đánh tôi ( thực ra là anh đánh nó )
Còn anh lại đi năn nỉ toà án bác bỏ đơn thằng kia kiện mình.
Hiểu ý chưa bợn?
@buihungkb 1.SS cáo buộc Apple "nhái" Sony (do vậy SS có quyền nhái theo)
2. Apple yêu cầu bác bỏ luận điểm của Sony đồng thời cung cấp bằng chứng cho tòa án về thiết kế của họ.

Tại sao 2 sự việc đơn giản nói ra trung lập là vậy, mà vào mỏ bạn nó lại thành kiểu như Apple chắc chắn sai rành rành và là kẻ thủ ác nhỉ?
willxlazy
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi em ví dụ thế này cho bác dễ hiểu nhé:
Thế nhà bác có xe máy không, em đoán chắc bác không thể biết được cái xe máy đó có đẹp không, có giống những con xe máy khác đang chay trên đường không, rồi thì... có tốt không, có bền không, có đáng giá không... vân vân và vân vân những vấn đề xung quanh cái xe máy của bác. Vì bác có làm trong công ty sản xuất xe máy đâu mà biết được=)))))))))))))))))))))))
@willxlazy Ví dụ rõ ràng, dể hiểu, rất thực tế
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
samsung mà thua vụ kiện này, doanh số galaxy tụt giảm rõ rệt dẫn đến nhà máy samsung tại Bắc Ninh sản xuất bị đình trệ => sa thải hàng loạt công nhân => thảm hoạ.
Những ifan đang mong apple thắng liệu có nghĩ tới điều đó không?
Hy vọng nếu Samsung có thua thì cũng không dẫn tới một kết quả quá tồi tệ.
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietboy1 ss đâu phải chỉ sx nhiu đó thôi bạn 😃
kiện thua thì ss sẽ làm cho sản phẩm sau này dc tốt hơn 😃
vnntg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietboy1 Cũng giống mấy fan Kbóp thôi bạn ơi. Họ chỉ có thần tượng của họ trong đầu thôi!
“Samsung Galaxy S III đang có dấu hiệu vượt trội so với iPhone 4S”, Michael Yoshikami - lãnh đạo của Destination Wealth Management cho biết. “Tất cả những gì Apple muốn làm là ngăn cản đà phát triển của Samsung. Họ đang cố kéo dài thời gian cho đến khi iPhone 5 ra mắt”.

Gửi các men trích nhận xét của chuyên gia. Và hiểu rõ vì sao App lại kiện Sam 😁

Mình đặt câu hỏi nếu tất cả các hãng công nghệ kiện như App thì như thế nào nhỉ ? :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
tnkhuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsdhnh nó có kiện cái s3 đâu. Nó kiện từ đời nào rồi hả? S3 thì ra khi nào hả?Xàm!!!
@tnkhuong Nó kiện cái s3 nhận diện giọng nói đó bác
Có một thứ gần như gây nghiện ở đây.
Đó là chửi😃
Chửi đủ thứ, biết cũng chửi kô biết gì cũng tìm cách để chửi.
Văn hóa chửi ngày càng trở nên phong phú có lẽ nó đang làm đẹp thêm cuộc đời cho một số con nghiện đang thèm được chửi.
Vậy thì cứ chửi, chửi thoải mái😃
@jack93 Tui thích bạn rồi đó! haha, anh em chửi ghê quá! nó chỉ là dt thôi mà! xài FPT của vn cho ích nước lợi nhà. Tui thấy apple đã đi trước mọi thứ thì mình phải công nhận nó giỏi. Con samsung thì mình tẩy chay nó lâu ồi, vì nó nhìn ngu quá! thích xài BB hơn
Mình ko ngờ cái dt lại làm ảnh hưởng đến tâm lý như vậy. Sẵn sàng bất chấp tất cả chửi bới nhau. Cứ 1280 như e cho nhẹ người
@KyNuConTrinh 😁 buổi tối ko có gì làm a e TT xả strees ấy mà.
Chú đừng đi, chơi với anh đã, không phân tích, không chửi nhau thì mình nói chuyện phiếm! 😁 :D :D
Tớ chả ham chửi nhau nhưng dạo này buồn, tự dưng kiếm được chú ifan ngồi cò cưa tí cũng đỡ bực, vừa type vừa buồn cười, cũng thấy khoái! :D :D
willxlazy
TÍCH CỰC
12 năm
willxlazy said:
Nhà bác lắm trống lảng quá, thôi em cắn răng hỏi lại bác lần cuối,
câu comment của em cuồng ở chỗ nào, bác chỉ đi ae ta bàn luận,
Ko chỉ được thì làm ơn đừng quote comment của em để lảng sáng 1 vấn đề khác nhé, tốn tài nguyên diễn đàn lắm ạ​
Thôi em xin bác, bác đừng đừng trích dẫn comment của em nữa. Bác làm thế tốn tài nguyên của diễn đàn lắm ạ. Em cũng ko dám hỏi lại câu hỏi ở trên nữa, hỏi 3 lần rồi ko hé răng được 1 từ, chắc 3 tỷ lần vẫn vậy.

(các bác thông cảm, ông ý ko hiểu từ quote là gì)
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@willxlazy =)) Đùa chứ tranh luận với mấy ifan hay bị rơi vào cái ngõ cụt kiểu này lắm, cứ nói 1 đằng rồi hỏi 1 nẻo, cuối cùng thì nó chả biết mình đang nói ji và toàn hỏi những cái chả ăn nhập ji với nội dung đối thoại =))
willxlazy
TÍCH CỰC
12 năm
@buihungkb đấy bác lại quote comment của em rồi, à nhầm em dùng từ quote bác không hiểu.
mà thôi bác muốn hiểu thế nào thì hiểu, bác cao siêu em nói chắc khó hiểu=))
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@willxlazy lol, thôi nói với bạn thà nói với đầu gối còn hơn =))
phuongsd
TÍCH CỰC
12 năm
Chẳng hiểu cái gì nữa, đặt gạch hóng, tinhte đưa tin vịt quá, chẳng biết thế nào mà lần! o_O
Lướt qua mấy trang mà gạch đá bay vì vù, tý thì nát mặt. Lượn mau cho lành. Apple với Samsung kiện náo nảy lửa lâu nay cũng chả sợ bằng
@thanhchunggdtd 😁 chíu chíu, a e mình chạy ra xa cho lành kẻo sứt đầu mẻ trán mang tội với các boyfan của 2 hãng
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn đọc cái này chưa nhỉ 😁?

còn cái vd của bạn chả liên quan gì hết:

ss dựa vào concept sony style để kiện, thì apple đưa ra bằng chứng bản concept purple ra trc sony style, sony style đó dựa trên purple
thế thì apple dc quyền yêu cầu từ chối bằng chứng xoay quanh cái sony style đó chứ nhỉ :D?
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@Lupa =)) SS dựa vào concept của Sony để phản pháo việc kiện tụng của Apple nhằm vào SS, tuy nhiên bản concept trên cũng chưa biết đúng hay sai, bởi vì đã là concept thì ít có bằng chứng nào về sự tồn tại của nó cũng như thời điểm phác thảo. SS có thể nguỵ tạo bằng chứng, Apple cũng có thể =))
Các bác lên đây mà xem thử, hình như mới cập nhật thông tin :

- "update: Jony phone out of trial"
- "Judge Lucy Koh has now issued an order that Samsung will not be permitted to present evidence during the trial on the Sony-inspired designs for the iPhone."

http://www.theverge.com/2012/7/30/3201162/apple-refutes-claim-they-cribbed-notes-from-sony-reveal-prototype
mình ko cuồng sam , mình ko dùng sam luôn ^^ mình là BBer , chỉ dùng blackberry thôi nhé ;) mình là ng ngoài và đánh giá rất khách quan , các bạn thấy 2 con đt đó giống nhau ở điểm nào ? mình thì thấy hoàn toàn khác nhau , cho 2 ng cầm 2 con đt đó đảm bảo mình ko nhận nhầm 😃
kể cả cho ng mù công nghệ nhìn nhận 2 con đt đó cũng ko thấy nó giống nhau đâu ạ , và còn 1 điều nữa là cái ảnh trên con sam bị chỉnh kích cỡ rồi , kích cỡ thật nó to hơn iphone nhé ;) đủ thấy khác nhau chưa ạ 😃
mỗi lần kiện là lòi ra vài cái..có chắc là mẫu đã nghiên cứu hay là vừa mới làm :s o_O
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
sax. Đúng là ss, bị kiện đi ăn cắp vỡ mồm rồi giờ lại kiện cái thằng nó ko lấy của mình
Samsung bắt đầu lan man rồi !
ai cũng phải công nhận từ main, HDD, ram, ..... nói chung là phần cứng/ Thì Samsung là 1 nhà sx tuyệt 😁

Còn đt thì ai nhìn cũng bảo là "NHÁI" 😆
mà các fan cứ cuồng cuồng và chém chém.

Sao Nokia Lumia, một vài đt HTC, Sony ko bị kiện về kiểu dáng.
Các bạn có bao h tự hỏi mình như vậy ko :}, suy nghĩ thoáng ra, sao cứ bị gò bó và chăm chăm vào một cái không đúng thế nhỉ 😃)
Apple đang lo sợ bị Samsung cho ngửi khói. Samsung và LG niềm tự hào của Châu Á.

Suốt ngày đi kiện, biết là sẽ thua vẫn cứ cố kiện để dìm thằng khác xuống. Bẩn vô đối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019