Apple: Tính năng 3D Touch để chạy đa nhiệm sẽ quay trở lại iOS 11 trong thời gian tới

Duy Luân
21/9/2017 22:48Phản hồi: 150
Apple: Tính năng 3D Touch để chạy đa nhiệm sẽ quay trở lại iOS 11 trong thời gian tới
Trong email gửi cho trang MacRumors, phó chủ tịch Craig Federighi nói rằng Apple sẽ mang tính năng nhấn 3D Touch vào cạnh viền để chạy đa nhiệm trở lại iOS 11 trong một bản update sắp tới. Tính năng này bị bỏ ra khỏi iOS 11.0 vì "một số vấn đề kĩ thuật" khiến rất nhiều anh em không hài lòng và buộc phải sử dụng thao tác nhấn hai lần phím home để mở lại giao diện này. Giờ Apple đã giải quyết xong, tuy nhiên chưa rõ khi nào thì bản update sẽ xuất hiện. Trong bối cảnh iOS 11 có nhiều vấn đề không thống nhất liên quan đến trải nghiệm, cách bố trí chữ, một số anh em bị giật lag hay hao pin nhanh thì bản update này chắc sẽ sớm được phát hành mà thôi.

Nguồn: MacRumors
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haithinh0912
ĐẠI BÀNG
7 năm
6s hao pin quá
@Haithinh0912 ip7 pin quá ngon
Haithinh0912
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trivietvalues Mấy tiếng hả bác
Haithinh0912
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trivietvalues Mấy tiếng hả bác
@Haithinh0912 4G liên tục kg wifi, quậy quá khá nhiều do mới lên
Haithinh0912
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trivietvalues Quá ngon. 6s được 3h wifi liên tục. Liên quân 2 ván còn lại chỉ tinhte với facebook
chắc phải đợi 11.3 gì đấy thì mới ổn định như 10 hiện tại
Đa nhiệm mình toàn nhấp đúp phím Home ảo
@NganTran85 1 tay thì ấn mép nhanh hơn
@socutezen0s Mình xài case nên nhấn mép hơi khó
trên X mà ko có tính năng này hơi cực.
@Hybrid Gs Vuốt từ dưới lên ngang giữa màn hình là đa nhiệm trên X
@qquocddatdk ờ ha 😁
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích cái này nè. Chơi game tiện... 😃
vuL_dnjW
TÍCH CỰC
7 năm
@z[H.U.Y]Zz X vuốt từ dưới lên là đa nhiệm rồi
Lên IOS 11 được 2 ngày là về 10.3.3 vì quen bấm mạnh cạnh màn hình ra đa nhiệm
Đúng cái mình muốn
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu thật thì bỏ ý định quay về 10. 😁
Thôi cứ quay về trước khi nào có thì lên. Bản 11 giờ vẫn còn lỗi
Có thì kêu vô dụng, không bao giờ xài tới, đến lúc mất thì lại kêu bỏ tính năng hay làm tốn thêm thao tác 😁
worldcraft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cachnhietminhquan Chuẩn :D cái ấy tiện vãi nồi ra
@cachnhietminhquan Con cá mất luôn là con cá to. Làm nguời sinh ra vốn tham lam.
@NganTran85 đợt trước thấy khảo sát 3d touch ai cũng kêu phế, không bao giờ xài tới, ngàn năm mới ấn 1 lần.... giờ mất thấy dân mạng khóc thầm rầm rầm :D
kietpham45
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cachnhietminhquan Cái thúng sao úp được miệng voi mấy bác, trên đời nhiều thành phần cứ thích chê. Chức năng làm ra, mình không dùng thì người khác dùng. Cứ đem quan điểm mình ra phán mới ghê.
Chào mọi người. Mình lên ios 11 trên iphone 6 cảm thấy khá tốt, duy chỉ có cái wifi k hiểu nó bị lỗi hay là sao, thằng bạn iphone 6 lên k bị như vậy. Khi ngắt kết nối khỏi mạng wifi, biểu tượng wifi trên bảng điều khiển sẽ chuyển sang màu xám ...... khóa điện thoại ...... rồi mở khóa ....... biểu tượng wifi màu xanh lam (bật) ... nhưng nó không kết nối với wifi. ai biết tại sao k, restore bằng itunes hay up lại qua OTA vẫn k khắc phục dc.
Thường những bản mới thì độ ổn định chưa cao, kể cả như 10.0 lúc mới ra cũng vậy. Nói chung vẫn đang hài lòng với 10.3.3 trên 7+ nên chưa có ý định lên 😃
Đang dùng 6s+ đã về với đội 10.3.3 hôm qua, sau 1 ngày trải nhiệm 11. cảm nhận ban đầu là pin tụt nhanh. chơi mấy game AR máy rất nóng, một số ứng dụng hơi giật lag. bấm đa nhiệm hơi cực. 10.3.3 chỉ cần bóp viền nhẹ là đc mình ko dùng nút home ảo. đc cái nhiều ứng dụng mới hay, cảm biến vân tay có vẻ nhạy hơn, hiệu ứng đẹp hơn ( quan điểm cá nhân) chờ có bản ổn định và khắc phục đc hết thì lại lên
Yasuko
TÍCH CỰC
7 năm
Đã bảo chờ đã mà các bác cứ đòi lên rồi than lỗi. Bất kì OS nào cũng lỗi thôi, chờ vài lần update mới tạm fix được.
Một điều lạ là các bác cứ so sánh ngày xưa với bây giờ. Ngày xưa iOS ít lỗi, giờ nhiều lỗi. Sao các bác không nghĩ ngày xưa có bao nhiêu chức nắng, giờ có bao nhiêu chức năng, càng nhiều chức năng thì càng lỗi thôi. Người lập trình cũng không thể kiểm soát hết được. Đôi khi lỗi còn do người sử dụng nữa chứ, có người lỗi có người không, hàng trăm trường hợp có thể xảy ra.
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@vinhanboy Có vẻ các bác giờ mới cảm nhận được những gì các anh em OS khác đã trải nghiệm cách đây nhiều năm nhỉ? Cảm giác vọc BBOS, cảm giác khám phá Android, root, ... người sử dụng iOS đa phần quen với việc sử dụng một OS đơn giản, nhưng vài năm gần đây, do apple đã học hỏi và định nghĩa lại nhiều tính năng mới dẫn đến iOS bắt đầu cồng kềnh và thường quá nhiều lỗi khi ra mắt bản chính thức (khoảng 3 tháng sửa lỗi mới gọi là tạm ổn), thì người sử dụng iOS mới gặp phải các issue này
abc3650
TÍCH CỰC
7 năm
@vinhanboy Em lock còn ham hố lên đừng nói quốc tế, xài iP mà k cảm nhận trãi nghiệm ios mới thì uổng lắm
BuiHien6789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhanboy Phải lên để trải nghiệm chứ bác. Không có những người trải nghiệm thì làm sao bác có cơ sở để bình luận hay đánh giá về bất kỳ thứ gì.
Yasuko
TÍCH CỰC
7 năm
@abc3650 Ai cũng ham lên mà bác, em cũng vậy mà. Có điều là khi lên chắc chắn sẽ lỗi, bác nào bảo lỗi quá, chán quá thì nên an vị ở 10.3.3 rồi chờ thêm vài bản cập nhật nữa đi. Ý em nhiều bác ham lên rồi lại kêu la. 😁 :D
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đoán: Do coder quên ko uncomment đoạn code đấy trong quá trình debug 😁
dankimson
ĐẠI BÀNG
7 năm
tin tốt nhất trong ngày là đay. aloha!!!
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc mừng iphone fan 😁 1 tính năng mới nữa lại đc bổ sung trên iphone
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vũ_tú_inh nono nó là tính năng nổi bật nhất của 3d touch nhưng lại bị bỏ ra khỏi ios11. có vẻ apple biết lắng nghe ng tiêu dùng r đấy. mình muốn down về ios10 chỉ vì thiếu tính năng này thôi. nếu update mang trở lại thì sẽ cố sài ios11 thêm vậy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019