Apple trong năm 2016: sẽ có iPhone 4-inch mới, iPhone 7 Plus được trang bị 3GB RAM?

ART+
4/11/2015 10:55Phản hồi: 158
Apple trong năm 2016: sẽ có iPhone 4-inch mới, iPhone 7 Plus được trang bị 3GB RAM?
Nhà phân tích Ming-Chi Kuo từ KGI Securities vừa đưa ra báo cáo dự đoán các sản phẩm mới của Apple trong năm 2016. Đầu tiên, ông cho rằng Apple nhiều khả năng sẽ cho ra một chiếc smartphone, được cho là "bản nâng cấp của iPhone 5s", với màn hình 4-inch vào nửa đầu năm sau. Theo đó, smartphone mới của Apple sẽ sở hữu chip A9 (dùng trên iPhone 6s và iPhone 6s Plus), vỏ kim loại, và nó sẽ không có 3D Touch nhằm giữ mức của dòng sản phẩm giá thấp hơn.

Tiếp đến là dự đoán về iPhone 7, Kuo thận trọng khi dự đoán rằng cả hai chiếc iPhone cao cấp nhất trong năm 2016 sẽ được nâng cấp lên chip A10 nhằm tăng hiệu năng, giúp hệ thống chạy mượt các bản cập nhật hệ điều hành trong tương lai. Đặc biệt, nhà phân tích này tin rằng Apple sẽ quyết định phân biệt iPhone 7 và 7 Plus không chỉ về màn hình nữa, mà còn về RAM. iPhone 7 được cho sẽ dùng 2GB RAM và iPhone 7 Plus sẽ là 3GB RAM.

Cuối cùng, Kuo cho biết Foxconn sẽ là hãng lắp ráp độc quyền iPhone mới (4-inch), trong khi đó TSMC sẽ được Apple giao trọng trách cung cấp chip A9 cho iPhone 4-inch cũng như dòng chip A10 cho các sản phẩm mới trong năm 2016.

*Nhà phân tích Ming-Chi Kuo từ KGI Securities thường đưa ra các dự đoán về sản phẩm Apple với mức tin cậy là khá cao. Ông từng nhận định đúng về việc Apple cho ra hai mẫu iPhone 4,7-inch và 5,5-inch, hai kích thước của Apple Watch, MacBook 12-inch cũng như cấu hình của iPhone 6s.

158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
8 năm
tất yếu thôi, cấu hình ngày càng phải nâng cao rồi
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 ngon đó đẻ càng nhiều phân khúc càng tốt
Hóng, không biết nó giống 5s hay 6 đây 😁
2GB đã hít khói rồi, 3GB đội khác phải làm sao ?
@alexmapsu "Ăn" ở cái gì? "Bik" tức... nà thao!? 😁
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndkhoivtv Mấy thằng ngu thường hay giả điên lắm : ))
@alexmapsu Ơ hay, tớ đang trao đổi rất vui vẻ, thiện chí mà sao bác nỡ trả lời kiểu... thiếu iod và vô học thế? :p

P/s: Công nhận, từ ngày có Internet làm phát sinh lắm thanh niên gõ phím hổ báo thật. Hy vọng rằng ngoài đời cũng thế được thì... tốt quá! 😁
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@wink khoản ứng dụng thì lumia đúng là tồi tệ. dùng chỉ vì nó bền, rẻ và pin trâu + ổn định. ngày xưa lúc 520 rồi 1320 ra mắt hỏi có mấy chú android có được hiệu năng trên giá tiền tốt được như lumia. đang cho lumia cơ hội cuối cùng với WP10. không là anh sẽ về đội ios. còn android ư? dòng cấp cao thì đắt đỏ dòng trung cấp thì tồi tệ với giá tiền.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi vọng ip7 plus sẽ đc màn 2k.
Nâng cấp là thích đáng nhé ifan, chứ ram 1G chưa bao giờ là đủ cả!
Cha nội Ming-Chi Kuo này phán như thánh, hài quá. Vụ iPhone 4 inch nghe nói từ hồi cuối năm 2014 lận, muốn chơi nổi nên đem ra nhai mãi sao?? Thời buổi này mà ra con 4 inch, ma nó mua. Mà ông này chả liên quan gì đến Apple mà nói chuyện cứ như ta đây làm việc trong bộ phận thiết kế của Apple vậy, nhảm quá ông nội.
@minhcuong Vâng, tớ xài 6 plus, macbook 15", ipad air 2 và imac 27", nói chung to mới đẹp. Màn retina thể hiện tốt nhất từ 5 inch trở lên. Với thím thì 5s được rồi, nhỏ mà mạnh cũng để làm gì khi chỉ thỏa mãn việc nghe gọi nhắn tin đấy, giải trí thì thím nói có ipad rồi mà, đâu cần căng mắt trên màn 4 inch để lướt web, facebook hay game, vậy chờ ip7 4 inch làm chi? mua 5s đi, haha.
minhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@duongtunglam Bạn không cần khoe là mình đang xài những gì, nó không có liên quan gì cả.

iPad sắp ra iPad Pro to hơn rất nhiều, iMac cũng có những desktop khác màn hình to hơn ví dụ cái Mac Pro gắn cái Monitor 32" 4k của Sharp, MacBook hay Laptop cũng có loại màn hình 17" đắt tiền hơn cả cái MBP Retina 15 của bạn.
Vậy những người xài to hơn họ cười bạn?, hay những người xài iPad mini, iMac 21, MacBook 12, iPhone 5S họ ngu hoặc không có tiền mua cái to hơn??!!
Những người suy nghĩ hạn hẹp thường hay nghĩ rằng những người khác mình, mà khác hơn, là người giàu không biết xài tiền. Còn người khác, mà khác thua, là những người không am hiểu và không có tiền.
Suy nghĩ vậy cũng đúng trong nhiều trường hợp nhưng không phải tất cả đâu bạn nhé. Đừng chủ quan và tự tin quá!
@minhcuong lý luận vãi, thôi về tự sướng với con 5s của thím đi, hahaha
Tui nói tui xài cái gì, bởi vì với tui đó là những thiết bị có kích thước ok cho việc trải nghiệm màn hình to, sao lại ko lq nhỉ?? Hài. Laptop 17 inch hay 20 inch tui cũng éo qtâm vì nó ko chạy Mac OS, macbook gắn ra màn to vật vã cũng chả bằng con iMac 27" màn 5k tui đang xài nên cũng chả cần phải nổ đâu thím hai.
minhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@duongtunglam 1. Mình ko có xài 5S
2. Bạn ko hiểu cái desktop mình nói tới là cái thùng rác Mac Pro ah? Con iMac giá cũng không bằng cái Monitor xài cho nó đâu bạn ah. Ý mình chỉ ví dụ là nếu thích vẫn có lựa chọn to hơn.
3. Ý mình lý luận là vẫn có những thứ to hơn và nhỏ hơn cái bạn đang dùng, vì thế đừng nghĩ chọn lựa của bạn sẽ đúng cho tất cả mọi người. Nếu thế thì hãng sx ng ta sx ra nhiều kích thước to nhỏ khác nhau làm gì. Ý mình là không có nói chọn lựa cuả bạn là sai, no rất đúng, đúng với số đông luôn nhưng vẫn không phải là tất cả mọi người.
Mình hơi ngạc nhiên là dân xài hàng Apple cả series như thế thường những người hiểu biết và tinh tế hơn trong cách suy nghĩ và lịch sự trong cách nói chuyện chứ nhỉ?! Trao đổi với nhau chính kiến của mình về công nghệ thôi mà, có gì phải phải dùng từ ngữ không đẹp hoặc mỉa mai người khác ý là kém hiểu biết và không nhiều tiền bằng mình. Chẳng có gì hay trong việc này cả.
Thôi stop vậy, chắc chắn lại nhận dc những lời lẽ không đẹp và suy nghĩ áp đặt của bạn về cách sử dụng sản phẩm. Vì vậy không nên nói qua lại làm gí.
Nice weekend.
quochoi86
TÍCH CỰC
8 năm
Thích ip4"
Phân tích cũng chỉ là phân tích 😁
Tiếc mãi Apple bỏ bản 4 inch. Có lẽ mình sẽ được toại nguyện?
Cấu hình không quan trọng lắm vì năm nào mình cũng nâng cấp máy.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Khó nhưng ko cũng có cái lí của nó…hi vọng ra thật…iphone sẽ có 3 phân khúc về màn hình
không biết kiểu dáng em ip7 sẽ ntn. vẫn thấy dáng con 5s nó đẹp hơn máy em ip6 6s bi h
4" giờ ai xài trời @@
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@thedeath1883 bạn ko nhưng người khác thì có, người ta cần nhỏ gọn để dễ thao tác,
lạc minh
TÍCH CỰC
8 năm
@thedeath1883 Mình vẩn còn xài nè
@thedeath1883 có người xài đó bạn.
Ram 3GB. Chắc chip chạy 4 nhân wa, mới sử dụng hết dc.
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
haiz lại bắt đầu đua cấu hình và đẻ như vịt :v
Hóng 2016 3GB Ram
Hóng 2017 màn hình super amoled.
Hóng 2018 màn hình 2k
Hóng 2019 màn hình cong
Hóng 2020 có bút cho iPhone :v
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:😁
thtri74
CAO CẤP
8 năm
@2Tek.vn Vậy mua Note 5 cho rồi đợi chi tới 2020 😃
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thtri74 Note 5 ko đẳng cấp, ko có logo táo bác ạ.
@2Tek.vn Trên dưới giống Táo là được rồi, cần gì logo hay phải như A9 mới bằng lòng 😁
Làm đễha gì có bản nâng cấp 5s nữa. Hài vl.
😁:D cái vấn đề ở đây là cục pin mãi ko to ra được mấy
Ram 2G thôi. Nếu 3G ít nhất phải chờ tới 7s. Vẫn hóng ip 4 inch
theo 1 nguồn tin mới nhất bện khựa gửi về thì ip7 plus sẽ được trang bị chiếc bút ipen,chiếc bút đang được thử nghiêm trện 6 s plus
Dự là thế giới lại chạy theo Apple để sản xuất màn hình 4" cho thiết bị của mình ???
@Trịnh Đình Quang Anh hihi, chỉ thấy thế giới làm màn 5" và Apple chạy theo sản xuất giống vậy cho thiết bị của mình. Chứ giờ xài màn 4" sao mà xài?
chongao2k5
TÍCH CỰC
8 năm
@luanth Ở Nhật mình thấy họ thích xài màn hình nhỏ vừa tay người Á hơn là xài màn hình to! Do sở thích mỗi người thôi bạn ạ! Nếu nói thích 6 hay 6+ hơn thì mình thích 6 hơn! Hơn nữa màn hình 4" này mình cho rằng để Apple đánh chiếm phân khúc giá rẻ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019