Apple tung ra bản cập nhật iOS 7.0.3: thêm iCloud Keychain, cho phép giảm hiệu ứng chuyển động,...

Blaze1st
22/10/2013 20:57Phản hồi: 698
Apple tung ra bản cập nhật iOS 7.0.3: thêm iCloud Keychain, cho phép giảm hiệu ứng chuyển động,...

Không lâu sau sự kiện ra mắt sản phẩm mới, Apple đã nhanh chóng tung ra bản cập nhật iOS 7.0.3 dành cho người dùng iPhone/iPad/iPod Touch với một số cải tiến và bổ sung đáng giá. Theo đó, điểm mới đầu tiên trên bản nâng cấp này chính là tính năng iCloud Keychain - cho phép người dùng có thể đồng bộ thông tin thẻ tín dụng, mật khẩu, tên tài khoản giữa các thiết bị Apple với nhau. Bên cạnh đó, iOS 7.0.3 còn có một thay đổi rất đáng khen từ phía Apple: đó chính là cho phép người sử dụng giảm hiệu ứng chuyển động - vốn bị phàn nàn là phức tạp và "gây chóng mặt" kể từ khi iOS 7 ra mắt. Để thực hiện việc này, các bạn vào Settings -> General -> Accessibility -> Reduce Motion -> chuyển thành mục On. Việc này không những giảm hiệu ứng chuyển động, mà còn giúp ta tiết kiệm pin.

Apple cũng vá nhiều lỗi và thêm một vài điểm mới nho nhỏ trên iOS 7.0.3. Hiện bản nâng cấp đã cho phép tải qua OTA, các bạn vào Settings -> General -> Software Update để kiểm tra nhé.
698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái mục reduce có từ trước mà em.

Có vẻ như bộ gõ tiếng Việt đã được fix. Tốc độ mở folder có nhiều phần mềm ở trong đã nhanh hơn (mình gom hết phần mềm vào 1 folder do đó trước đây mở ra hơi chậm)
duytung2608
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ltrphuc Vẫn dính lỗi ko gõ telex được đó bạn , nhưng xảy ra ít hơn thôi
@duytung2608 lỗi gõ đó fix rất đơn giản bạn nhé. bạn gõ ko được thì bạn xóa chữ đó đi, nhớ xóa luôn cả dấu cách , xóa sát vào chữ phía trước sau đó lại cách ra viết bình thường là được. 😃.
chjcken8182
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bahien69 tạo đc bình thường nha
@leminhtu88 lol, mình không có làm bên đó bạn ah 😃
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Mới vừa Úp xong , thấy phần chỉnh hình nền ko bị đơ và treo máy
như trước nữa
phucvt96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@madam77 bạn up qua ota hay qua itune
test gấp 😁

cái mục Reduce Motion đã bật nó ngay từ nhữ ngày đầu lên os 7:p

Cập nhật mới giảm bớt cả các hiệu ứng khi mở/tắt ứng dụng

nên bây giờ các hiệu ứng nhìn khá chán bật lên thì lại giật ipad mini của mình cùi quá rồi chắc phải đổi thôi 😔
carotmen
TÍCH CỰC
11 năm
@voldemot sao cái IOs7 trên ip4 mình không có ta
@voldemot bản 7.0.2 bậc mục Reduce Motion chỉ giảm hiệu ứng của ảnh nền thôi. còn 7.0.3 thì giảm luôn các hiệu ứng chuyển trang, chuyển động icon nữa
không biết cập nhật có đáng giá hay không đây....
4s lock của mình đang chạy tốt với sim ghép + 7.0.2 ko biết lên 7.0.3 dc ko
@Trần Quốc Hữu theo nguyên tắc thì ko vấn đề gì bác ạ, tỉ lệ thất bại chỉ có 1%
sontungntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trần Quốc Hữu bạn dùng bản lock mạng nào thế? Mình cũng đang dùng 4s lock basebank mà vẫn ở 6.1.3 chưa dám lên, sợ không nhận sim thì thôi xong 😔
@duong_nguyen421 Ok mình đã lên rồi. Chạy tốt
son2483
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trần Quốc Hữu 4s lock chạy ok trên 7.03 nhé
Cái Keychain mình vẫn chưa thực sự hiểu cách hoạt động của nó. Sáng sớm nay upgrade 10.9 cũng thấy có trong đó, tối về tìm hiểu thêm xem
@tuanjuninho keychain là lưu trữ password và user lên icoud của mấy trang web bác login thôi ko có gì đâu
Gõ TV bị lỗi không biết có ổn không, chưa kịp up đợi chuột bạch😁
@S777 Mình nhà bạn có máy, thứ nhất trên face cydia.vn họ bảo ai muốn JB thì đừng nên up vội để đợi, thứ 2 biết được up xong có bị lỗi nào không nên mình chưa thử. Bạn ăn nói bố láo thì nên xem lại bản thân đi nhé, mình không có đụng đến bạn mà phải nói năng vậy😕 già đầu 32 tuổi mà mất dạy, vô văn hoá :mad:
nchh13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S777 Có nhiêu đó mà cũng cãi nhau, các bác hay thật!
nguyenvu93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ip4 cùi quá không thì cũng đua đòi úp xem sao. :-(
iApples
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenvu93 Mình vẫn up, nói chung là nó cũng hơi Lag tí nhưng bù lại sướng phết luôn. Bây giờ quay lại nhìn iOS 6.x.x nó cứ cũ cũ kiểu gì ấy, không thể tưởng tượng nó là cái iPhone mặc dù mình cũng mới trải qua nó không lâu. Công nhận iOS7 xứng đáng là một cuộc cách mạng của Apple ! Những lỗi phát sinh là không đáng kể.
@nguyenvu93 4 cũng up sợ gì mà ko dám
@nguyenvu93
IP4 up lên 7.0.3 rất tốt bạn nhé, mình đã test trên IP 4 của mình và rất tuyệt vời
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenvu93 mình cũng ip4 nè, up lên chay mượt lắm á
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenvu93 UP đi bạn ơi. Mình ip4 up từ lúc ra 7.0 rồi. Ngon lành lắm. Nhưng 7.0.2 thì lởm hơn 7.0, hôm nay up thử 7.0.3 thì perfect luôn, ít bị giật giật như 7.0.2 và tốc độ xử lý nhanh phết. Up đi đừng xoắn. ;)
Down gấp. Cứ update là ngon rồi. ip5 sao chỉ có hơn 60MB nhỉ
@Daviddv9prada Bạn đã lên 7.0.2 thì chỉ có 60Mb thôi. còn 7.0.0 lên 7.0.3 thì 90Mb
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@Daviddv9prada Tuỳ máy bác ạ dung lượng không giống nhau giữa các đời máy.
Đã chơi xong từ lúc 7h. Bộ gõ Tiếng Việt có vẻ đã đc khắc phục 😃
@vanchinguyenai vậy thi ngon 😁
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã lên, mượt hơn và đỡ chóng mặt hơn với mấy cái hiệu ứng chuyển động 😁
@Nghi2k bác củ thớt nói sao chứ tắt cái chóng mặt đó có trước rồi mà
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuhariver Trước đây là reduce motion còn 7.0.3 là motion and animation image.jpg
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
@Nghi2k Chuẩn bác
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@xuhariver Chắc là nó có cải tiến nhỏ ở phần này nên nó đưa vào bác ấy đọc không kỹ nên cứ phang lên đây thôi.
Nói chung ngon
ltrphuc
TÍCH CỰC
11 năm
cái reduce Motion có từ bản iOS 7 đầu tiên luôn mà bác.
Em dùng 4S đã up lên tình hình có vẻ máy chạy mượt mà hơn trước.
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung về lại đưọc OS 6 là ngon nhất =)) Hôm trước làm cái tâm thư gửi Apple, nói là tụi bây "turn back with others use 4s from OS7" . Biết có thằng ma nào đọc ko =))
@khoaguitar Thím Cức sắp đọc được 😁
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
@khoaguitar tâm thư hơi ngắn nên có khi nó không đọc. Bác viết dài vào xem sao
hainai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtinh Nghe mùi Đàm Vĩnh Hưng, cứ tâm mí chả thư! 😆).
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtinh Mình viết dài lắm bạn :p Trích ra một đoạn để quote lên forum thôi 😁
Hi vọng..Gõ tiếng Việt ngon là được rùi.. và trình duyệt web Donphil xem được video mà trước đó iOS6 ko bị
ngtrhai91
ĐẠI BÀNG
11 năm
test cái nào,hi vọng sẽ mượt hơn cho ip4 hihi
eurogo12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngtrhai91 nếu mượt báo em vs nhé bác.vẫn đáng 6.1.3 chờ jb.😃
the beo93
TÍCH CỰC
11 năm
@ngtrhai91 báo với cả em nữa bác nhá !
@eurogo12 Ko có đâu mà chờ.
ngtrhai91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@the beo93 mình thấy đỡ hơn chút thôi chứ vẫn thực sự mượt lắm,thôi cứ ở 6.1.3 cho lành đi bác 😃
Hay quá, phần hiệu ứng khi ra vào ứng dụng cũng thay đổi rồi, nhanh hơn hẳn cái kiểu bay ra bay vào, bây giờ chỉ là 1 flash :3
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ trông chờ mỗi cái này, nhưng chỉ mới giải quyết được 1/2 vấn đề là chạy mượt hơn bản 7.0.2, còn pin k biết khi nào mới được như bản 6.x.x
Đang ngồi sử dụng và theo dõi xem có còn bị lỗi gì nữa không. Chỉ mong là pin sẽ tốt hơn thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019