Apple tuyên bố việc hacker xâm nhập tài khoản iCloud không phải do lỗ hổng bảo mật trong hệ thống

ND Minh Đức
3/9/2014 6:24Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thắc mắc sao toàn những người nổi tiếng, doanh nhân thành đạt dùng iphone mà ko phải vertu nhỉ😕 Ko lẽ apple chi tiền cho toàn bộ mọi người để pr
@truong95 Họ hoàn toàn có thể độ iPhone lên trên tầm vertu. Vertu đắt cũng chỉ vì nguyên liệu quý hiếm thôi.
Nếu vertu dùng 1 hệ điều hành riêng, 1 kho app riêng (nhỏ cũng được) thì có lẽ họ dùng hết vertu vì vertu nó phải độc, hiếm (giống như nguyên liệu làm lên chúng). Chứ dùng CH Play với Android là thấy thiếu hâpx dẫn rồi.
http://ndh.vn/nhung-smartphone-dat-gia-nhat-the-gioi-20140726062821736p97c112.news
@truong95 Đơn giản là họ dùng nhiều thiết bị khác nữa, nhưng có mỗi ios là dính chấu bảo mật và bị khai thác.
@WoodHouse Thiết bị nào nữa hả bạn.
@truong95 Có nghĩa là không thể nhìn vào 1 số sao dùng iphone bị hack để cho rằng các sao toàn dùng iphone. Họ có thể dùng điện thoại khác (hoặc iphone) và không bị hack.
"Sau hơn 40 giờ điều tra, chúng tôi đã phát hiện rằng tài khoản của những người nổi tiếng chắc chắn đã bị xâm nhập bằng cách đánh cắp tên người dùng, mật khẩu và câu hỏi bảo mật". Không phải lỗ hổng bảo mật hệ thống thì đánh cắp kiểu gì? Chắc mấy người này ghi ra giấy rồi đển quên đâu chăng 😃 . Vụ này đánh thẳng vào alo bảo mật hơi khó đỡ nhỉ?
DmooN
TÍCH CỰC
10 năm
người Việt luôn hả hê trước những sai lầm hoặc thất bại của người khác, bất kể đúng sai o_O
@DmooN Có bọn khựa nữa đó bác.
@DmooN Bạn người hành tình Namek mới tới à?
Đúng cám kết nhỉ, trong 48h là có câu trả lời cho người dùng. Vậy cũng đáng khen rồi 😁
:eek: thế mà bác tin à
@allstreet Bác nghĩ là mình tin sao ?! Oh la la.
Có hơi tý liên quan là ai có link thì post lên đây cho anh em tham khảo để biết rõ thêm bọn hacker này nó hack được cái gì 😃
@Phuoc Nga 008 bác vào liên xô. mỹ đó
Nói bằng mồm con nít nói cũng được mà. Apple chỉ đc cái to mồm :rolleyes:
@JerryKist Đứa con nít trị giá vài trăm tỉ USD.
@JerryKist Nhìn dấu cắn trên Táo là biết mồm to rồi bác ợ. Khó ai cắn được như thế. Còn những hãng khác chắc là dạng chó táp thôi.
Điều quan trọng bây giờ là mình và chắc chắn nhều người chưa được xem kết quả của mấy chú hacker đó. Bạn nào có link thì cho anh em xem ké với 😃
izal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Apple toàn vậy thôi, không nhận lỗi và âm thầm vá 🆒
Không phải trình bày
Lỗi do người dùng nhé =]]]]
Bạn ko hiểu vấn đề rồi. Nếu bạn là dân công nghệ bạn sẽ hiểu điều này dễ dàng thôi. Việc đánh cắp các thông tin này phần lớn là Scam. Nếu lừa lấy acc icloud thì scammer sẽ nặc danh apple để gửi email. scammer gửi lung tung các email, trúng ai thì trúng, có thể người được gửi cũng ko phải là khách hàng của apple. Còn trường hợp các ngôi sao bị mất thì có thể là họ là mục tiêu đã định sẵn. Sau đó bọn chúng lập ra 1 trang web gần giống với trang của apple. có thể là apqle.com chẳng hạn. viết gần giống. rồi gửi link trong mail là http://apqle.com/account_verification.php chẳng hạn. trong đó có 1 form yêu cầu điền thông tin. Cách này cũng rất phổ biến đối với bọn lấy thông tin credit card. Đôi khi việc lừa này là alo qua điện thoại. Cái này ở VN rất phổ biến 😃
Còn mấy vụ nghe trộm, keylogger, tự nhắn tin, tự alo ... như vừa rồi ở Việt Nam thì 100% là các máy Android. Ko có cái Windows Phone hay iPhone nào.

Cái này là tự tay bóp ... Ko liên quan tới "bảo mật của người khác"
Apple thì nổi tiếng với truyền thống phủi tay chùi đit rồi. Ip4 lỗi anten thì đổ cho người dùng cầm sai, hãng éo có lỗi, thế rồi âm thầm sửa lô hàng sau. Ip5 thì cam ám tím, cũng bắt người dùng lấy tay che trước khi chụp, lol, sau đó lẳng lặng sửa. Rồi vụ ip5 vừa bóc hộp đã xước sẹo thì cũng chối, nhưng do nó lè lè ra đấy, nuốt ko trôi nên đành phải xin lỗi =))

Lần này cũng thế thôi, icloud bị brute force, nó lặng lẽ sửa, cập nhật thêm cơ chế chống brute force (5 lần nhập sai pass thì khóa tạm thời), sau đó lại phủi tay đổ hết lỗi cho người dùng =))

Không biết mấy chị lộ hàng sau này còn dám dùng hàng apple ko nữa, nếu nó ko đi đêm bồi thường xin lỗi =))
@freakingprime Cậu nói to làm gì. Cứ yên lặng cho tụi nó tin sái cổ vào cái bảo mật của apple, có thế thì anh em mới tiếp tục có cái để tẩm bổ thị giác chứ. Đang đợi hình của Emma Watson, Emma Stones và Scarlet Johansson.
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chahiep Emma Watson hình như dùng Samsung nhé =))
Poor u 😁
Nếu không đọc đc tin Eng thì mình xin mượn tạm cmt của bác này

sao mấy thím thích chụp hình cởi truồng thế!
@chetnhacon cuộc sống hiện đại thế đó bác, bác ko thế à với g ấu chẳng hạn
thirellouma
ĐẠI BÀNG
10 năm
thí chủ có link không?
anh bảo mật 2 lớp rồi :p
@nhatientri Bảo mật 2 lớp chỉ chống đổi pass cướp tài khoản, chứ nếu nó dùng acc login vào icloud trên máy của nó là sync hết hình về bình thường nhé 🆒🆒
@finalmagic Trả lời 3 câu hỏi cũng vậy mà, chỉ chống đổi pass thui. Nó vẫn sync dc hình. 😃
@finalmagic Bảo mất 2 lớp rồi thì login kiểu gì
hahaha
@finalmagic Bảo mật 2 lớp của google là mỗi lần đăng nhập đều bắt nhập mã xác nhận nhé, nếu không là không bao giờ cho đăng nhập.
Luigi_2
TÍCH CỰC
10 năm
@finalmagic 2 lớp thì login vào máy nó kiểu gì, làm gì có mã xác nhận mà login??????
apple sướng vãi nhỉ, bao nhiêu gái đẹp toàn iphone không hà, rảnh rỗi vào icloud xem ảnh viễn viên người mẫu top sao quá đã
@thanhhairef hehe ko nghe bạn kia phán à,người đẹp thì não ngắn mà
rickstei
TÍCH CỰC
10 năm
ai có link ko 😁
bác nào đưa link lên cho anh em chiêm ngưỡng chút nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095