Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple tuyên bố việc hacker xâm nhập tài khoản iCloud không phải do lỗ hổng bảo mật trong hệ thống

ND Minh Đức
3/9/2014 6:24Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai muốn lấy ảnh nude của zenifer lawrence không ? inbox em nhé 😁
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
Nói như apple thì tất cả các "tài khoản" trên thế giới này đều bị hack hết, vì thói quen người sử dụng tài khoản nào chả giống nhau
hehe giấu như mèo giấu ấy vậy hả apple ,có gì cứ nói anh em Vn làm cho 😁:p
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Ui, tin Táo thì có mà đi bán lúa. Di nhiên nó phải thanh minh thanh nga rồi. Không có gì không qua không vượt được nếu nó là tin học.
@vietsnam ko thằng nào bảo mật được lâu đâu ,mấy hacker rất giỏi ,nhất là ở Vn :p
hên quá ,mình có nhiều ảnh nóng lắm mà ko dùng icloud 😁:D:p
nói túm lại là bị cái gì thì cũng do người dùng ko biết cách ,câu cửa miệng của apple đấy
Nghĩa là hacker đã thử hàng nghìn, hàng triệu mk ngẫu nhiên để tìm ra cái đúng á. Táo làm ăn kiểu gì để nó có thể thử bừa bãi như vậy.
Thôi chơi bảo mật 2 lớp cho an toàn.
chaubaminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không cần phải nói nhiều, cứ có vấn đề là đổ lỗi cho người dùng hết, nói chung là tại người dùng :V
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chỉ biết là ảnh của Jennifer Lawrence với Kate Upton rất đẹp :3 rất chim ưng :3 cám ơn hacker :v Best day ever!
Lỗi là tại các người đang dùng apple nhé!
Mấy thằng điên dùng táo 😆 iCloud bị hack liên quan gì đến bảo mật 2 lớp? :rolleyes:
doicamcui
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào có links download mấy ẻm holywood này share đi😃😃
@doicamcui Hum nọ có link down như chậm chân quá nên bị khoá rùi 😔
Thật ra icloud theo em thấy cũng là tương đối an toàn đấy chứ. Đại loại là cũng cỡ cao thủ mới hack được chứ ko phải kiểu root máy cái là xóa được.
Các bác nói e nó ko an toàn vậy bây giờ dùng cái gì cho nó vừa an toàn vừa tiện lợi đây? BB an toàn nhưng hới ít ứng dụng, mà cũng có thể ko phổ biến nên ít anh thèm hack chăng? Android nhiều ứng dụng và cũng nhiều lỗ? WP thì e ko biết chứ máy tính bàn còn bị hack đầy ra đấy.
Nói chung là ko thể đánh giá 1 HDH an toàn hay ko dựa vào 1 lỗi được, bảo mật do người code ra mà, người éo hoàn hảo, lấy gì đảm bảo cái nó làm ra hoàn hảo. Theo em thấy, quan trọng là phải xem HDH đó có được nhanh chóng hỗ trợ vá lỗi hay ko. Còn bác nào muốn xài HDH an toàn 100%, em cho là tái sinh thêm vài kiếp nữa đi rồi hãy dùng.
Mình vốn anti-Apple, nhưng vụ này thì cũng đồng ý là do 1 phần lỗi ở người dùng.
Ảnh nóng không biết giữ, up lên mạng làm gì? Bị lộ ráng chịu. 😁
Muốn an toàn thì 1 là đừng chụp, 2 là đừng up. Chép hết vào ổ cứng di động, mã hóa, giấu chỗ nào đấy trong nhà cho chắc ăn. :p
@LRA vãi bác
@LRA bạn có thấy ng nổi tiếng nào up ảnh nude của mình lên mạng cho cả thế giới xem ko???ảnh nó tự đồng bộ lên icloud đấy
@Maplestory2705 Sao không có? Người nổi tiếng của... VN. :p
Vụ tự đồng bộ, WP cũng có mà. Chụp xong, cứ có kết nối mạng là up luôn. Vấn đề phải biết để mà xử lí.
Juventino
ĐẠI BÀNG
10 năm
các cháu anti lại có cơ hội nói xấu táo. nếu mà do bon táo thì bọn sao kia nó kiện cho nát mặt táo r. ko phải như các cháu anti ngồi ăn cơm nguội nói chuyện thế giới trên đây đâu =))))
Có 2 khả năng
1. Người đẹp óc ngắn để pass dễ đoán
2. Bị thằng bạn thân chơi xỏ

Không bao giờ Táo chịu nhận lỗi đâu. Mình đã 1 lần chiến đấu với táo rồi. Chung quy lại là lôi của chúng mày hết, tao đíu quan tâm.
Link thì chỉ cần lên gg gõ celeblegate download là ra đầy mà, ko vào trang 4chan mà tìm. Nói chung ảnh cũng khá nhạy cảm, đặc biệt của một số khuôn mặt nổi tiếng như J. lauren, K.Upton, Rhihana..., gần như nude 100%, lại còn õng ẹo kiểu show hàng
Ko có ý chê dịch vụ gì của Apple, nhưng vụ lộ hình ảnh lần này ko ngờ Icloud lại bị đánh bại bởi một hình thức hack thông thường như vậy
Thế giới công nghệ ngày càng phát triển cao, hacker cũng vậy, ngày càng giỏi và có nhiều công cụ để họ hack hơn. nên học theo câu của VN " hãy là người tiêu dùng thông minh " để tránh được những tai hoạ bị lộ thông tin nhạy cảm. Vụ này nếu được chứng minh cụ thể, chắc T. Cook cũng chỉ có thể làm như S.Job ngày trước về vấn đề sóng của Iphone 4 " đt vốn ko hoàn hảo"
Tuy nhiên, dù ko có ý chê bai hay gây war, nhưng từ ngày trước, khi các ngôi sao, siêu sao, diễn viên còn sử dụng Black Berry, chẳng có sự cố đáng tiếc nào cả. Ngày đó công nghệ chưa đủ để chiến thắng BBos hay ngay cả ngày nay, lượng người nổi tiếng dùng BB cũng còn khá nhiều, nhưng chưa ai bị hack cả
Vậy nên những ai đã và đang dùng BBos và BB10 hãy cứ yên tâm đi, cứ chụp và show hàng thoải mái đi, ko phải lo gì đâu
Lỗi của ai mình không quan tâm bằng chim ưng.

Ảnh của Jennifer Lawrence các thánh được mấy tấm, em nhặt ít quá chưa đã...
Onesec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thay email, câu hỏi phụ, lost mod, mật khẩu... Xác minh bằng sđt.
Nhiêu đó còn chưa chịu làm, vẫn còn thua google xa lắc.

App tinhte on iOS .....crash

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019