Apple TV 4K mới sẽ hỗ trợ cả Dolby Vision, HDR10 và HLG

sonlazio
7/8/2017 8:13Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongdt12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản chất cái này chỉ là tv box/hd player, không có màn hình ngon 4k hdr thì cũng làm được gì. Bao h hãng apl làm được cái tivi đúng nghĩa như lg sony.
@cuongdt12 Apple sản xuất TV ư!?! E rằng khó cho anh ấy quá, ko làm được. Có khi phải xách dép đi học anh Tam ở Vietnam cách làm TV Asanzo ấy nhỉ!?!
Mình vừa check lại, quả đúng chỉ có 30fps thật. Thế mà trong bài về xz premium đầu năm nay cũng ông sonlazio lại bảo nó quay được 60fps :oops::oops:

Ngon vãi
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Ai thông não giúp tớ với: cái apple Tv làm đc những gì? có xem được truyền hình vn ko? Nếu có thì...
Làm sao để xem free VTV, VTV CAB....VTC, HBO...
Đang sd androi tv box himedia 10 pro, mua 3,6 củ thấy chưa hài lòng 😔
Cảm ơn các bác !
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
Chắc phải thử lại hoặc Receiver bị lỗi gì đó rồi vì hồi thử cái Apple TV ko được, bên bán hàng đến Setup cũng chỉ setup âm thanh thôi. Hic 😔

Văn hoá chút đi, có ai biết hết mọi thứ đâu?
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@bamboovn1 Đã vô văn hoá giờ kèm theo vô học. Bạn nói Thế thì bạn chui vào tinhte tương tác làm gì?
Người ta đã phải nói là cả người bán còn ko setup được rồi chứ có phải là ko tìm hiểu, mày mò cách làm đâu?
@LiemPT Hình như đây là do lỗi bên apple tv . vì cũng có vài người phàn nàn vấn đề này
https://discussions.apple.com/thread/7316179?start=0&tstart=0
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@baohen1510 Ok, có lẽ mượn cái Apple TV khác để thử coi vậy.
risky99
CAO CẤP
7 năm
receiver đã có hdmi in và out thì dùng duy nhất dây hdmi chứ cáp quang làm gì cho rắc rối
hdmi truyền cả hình lẫn tiếng, receiver nhận rồi xử lý âm thanh đưa ra loa, còn hình ảnh cho nguyên xi lên tv

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019