Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple và Samsung không đạt được thoả thuận chung sau cuộc họp thượng đỉnh

vuhai6
23/5/2012 14:11Phản hồi: 507
507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Re0
CAO CẤP
12 năm
gay go rồi .
galaxy tab đẹp hơn ipad hớ hớ
@heaven tad HỚ HỚ bác có bik trong đó 90% mẫu mã là giống apple ko hớ hớ
@wonderful_things_238 giống thì làm sao, chả liên quan gì tới mình
cái nào đẹp hơn thì mình dùng thôi
@wonderful_things_238 giống thì làm sao, chả liên quan gì tới mình
cái nào đẹp hơn thì mình dùng thôi
chiến tranh điện tử sắp sẩy ra 🆒
sao khong hoa giai di cho roi /
nguoivocam
ĐẠI BÀNG
12 năm
CUỘC CHIẾN VẪN CÒN ĐÓ HEN
thích cái hình rồi đó
hàng apple bây giờ cũng có thể 3G videocall như samsung lun ta 😃, học ở đâu mà nhanh thế :p
APPLE CỐ LÊN!!!!
Cá nhân tớ thấy lần này Samsung thắng thế hơn , công nghệ không dây làm sao mà đổi được trong khi việc đổi thiết kế kiểu dáng là vô cùng đơn giản . Chờ xem lão Cút già sẽ làm sao nha . Apple thiếu Steve Job như cá đang giẫy chết á . Thời oanh liệt nay còn đâu o_O
@Darzker thay đổi thiết kế cho vài triệu máy đã bán ra thì phải như nào bạn ^^, chả lẽ thu hồi, rồi lắp vỏ mới rồi trả lại cho người mua à? Còn chuẩn công nghệ ko dây thì mình ko dám tranh cãi, vì có thể cái đó nằm trong chuẩn chugn của ngành, cũng có thể Apple chưa trả tiền thật. Nếu chưa thì phải trả tiền thôi 😁.
từ khi xài đồ sony mình thấy SS ọp ẹp sao í 😃 nhưng vẫn ủng hộ ss , mình mong là sau này SS nên cái cách cái thiết kế của mình ( ra nhiều không bằng ra ít mà chất lượng ) cố lên SS
Các cuộc chiến pháp lý vốn rất bình thường trong kinh doanh, nhất là kinh doanh đa quốc gia.
. Đây là con bài hiệu nghiệm để làm chậm chân hay hạ thủ kẻ khác.
. 2 Người khổng lồ này đánh nhau chỉ làm tốn giấy mực và băng thông cho các pác chửi thôi.
@wampvn Kiện là bảo vệ công ty và sản phẩm của mình nữa , không thể để cho họ ung dung tự tại mà sử dụng thành quả của mình 1 cách như thế được
Do diễn đàn quá đông tỉ lệ thuận trẻ trâu và mấy thằng ngu cũng tăng theo mình thì mê cả 2 nếu bạn chê samsung chỉ lấy iphone vậy hỏi là có ng` cho bạn con s3 bạn có lấy ko ? hay bạn chê apple có ng` cho bạn con ipad bạn có lấy ko ?chắc ko lấy quá 😕 ngu gì ko lấy cho uống. Cái nào hay tốt thì sài mắc mớ gì nghi kị thằng này nhái thằng kia.
Riêng quan điểm của mình thì chẳng thấy có gì là nhái cả nhái thì phải nhái như bọn TQ hay bọn HK..phone kìa.Chẳng lẽ chỉ giống 1 cái nút bấm ở màn hình chính diện, giống vì cai màn hình hcn mà lại bỏ wa 1 sản phẩm khá hoặc tốt sao .
@kokishimaken kiện để họ biết đó là mẫu mã của mình bị họ ăn cắp , nhỡ đâu người ta sử dụng s2 mà thấy ip giống s2 người ta nói apple đi nhái hàng ss , thế có phải là thương hiệu apple giảm sút ko 😁
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
apple sợ thua nên muốn giải hoà với SS. Nếu Apple chỉ kiện SS ăn cắp kiểu dáng thôi thì cũng chẳng có gì ghê gớm cả, đó chỉ là cái cớ để kiện thôi chứ SS thừa sức thiết kế ra 1 sản phẩm đẹp (Wave 3). Còn SS kiện Apple ăn cắp công nghệ của họ.
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn qua thì thấy giao diện, cảm ứng mượt thật. Nhưng lỡ yêu SS mất rồi
nikuson
TÍCH CỰC
12 năm
càng cạnh tranh nhau thì người tiêu dùng mới đc lợi, theo mình samsung và apple đừng bao h hòa bình hết :rolleyes:
Van yêu nokia và htc thiết kế có thể ít đổi mới nhưng chẳng sao chép của bố con thằng nào cả hê hê hê
@iamharrytn @@ bó giò bác , cái htc one x bác nghĩ sao khi chỉ chưa đầy 1 ngày ..................
@wonderful_things_238 1 ngày thì bi sao hả b
Hình ảnh minh họa rất hay ... Mình thấy apple là 300 chiến binh . Chiến đấu chống lại xâm lược đát và nước ( Ở đây là trí tuệ ) . Họ ngang nhiên đến lấy trí tuệ của mình đi thì phải vùng lên chứ... Trí tuệ cũng là máu thịt của mình .
@junying1607 Ngược lại thì đúng hơn 😃 Apple thích hợp đóng vai ác ;)
kết quả đã được báo trước :d
// sao cái thiết kế mỗi ss bị kiện nhỉ :d, đến cái sạc cable và đóng gói cũng nhái 😆, ờ thì nó phải như thế 😃)
@chickengold92 vì có mỗi Samsung giành được miếng ăn của Apple động não tý đi nhé 😃
Tìm bài top 10 hãng nắm nhiều bản quyền công nghệ mà đọc cho mở mang đầu óc đi, não toàn táo thui ở trong không hay sao ấy, bị apple nó tẩy não rùi àh, mình cũng không hơn ai mà chê người khác dốt ;)
@ptp49 Ờ 😃
@ptp49 Ý bác nói là Apple chỉ cần kiện để cấm bán sản phẩm, Apple nhiều tiền lắm rồi nên kg cần kiếm tiền nửa... hihi...
Mình sử dụng iphone 3 đời.... hiểu đc nó mang tới cho mình cái gì rồi.... chuyển qua S1, S2 thì mới cảm nhận trải nghiệm thực tế rất phù hợp, đang soi tiếp e S3. 😃
@thtri74 ko có thằng nào giàu rồi mà ko cần tiền thêm nữa hết
bác phải nói là đã sử dụng iphone để gọi điện và nhắn tin suốt 3 đời máy nay đã chuyển qua s1 s2 và sắp tới là s3 để nhắn tin, gọi điện thì e mới hiểu vì sao bác từ bỏ một thứ gọi là trải nghiệm chứ hay là bác muốn chơi sâu, tìm diệt virus... để kiếm niềm vui
@thtri74 Apple ko lấy được đồng nào nhưng thương hiệu hãng đó sẽ bị giảm sút , giá trị sản phẩm cũng ................................. 😁
cuộc chiến ko hồi kết của 2 gã khổng lồ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019