Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple và Samsung không đạt được thoả thuận chung sau cuộc họp thượng đỉnh

vuhai6
23/5/2012 14:11Phản hồi: 507
507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuộc chiến ko cân sức. các bạn xem ở hình minh hoạ thằng thấp bé nhẹ cân "ss" đang há mồm ra kìa. thiện tai thiện tai
điên vãi.để họ kiện tụng rùi đánh nhau thì sao
Những cuộc chiến về bản quyền ko bao giờ kết thúc mất
Đốt cháy Samsung, tiêu diệt SS, chửi bới SS làm gì! Apple là số 1 cơ mà, JI là nhà thiết kế số 1 cơ mà, "SS làm gì có nhà thiết kế", sợ gì Samsung mà phải vậy. Ai có súng dùng súng, ai có dao dùng dao, ai mua SS dùng SS, ai mua iphone dùng iphone, ai không mua gì thì ngồi nhìn. Galaxy cũng đẹp mà iphone cũng đẹp, iOS cũng tốt, Android cũng tốt, thế hệ sau tốt hơn thế hệ trước, tranh nhất làm cái gì, mua về mà dùng để trải nghiệm cho biết, cãi vã mãi chỉ làm tinhte thêm sôi nổi thôi.
Ôi trời 1 khi đã anti thì nó lun tìm mọi lý do để mà anti, cho dù cái lý do đó vớ vẫn,nhảm thế nào đi nưã cũng nói đc ( nhìn S1 mà ra 3G chẳng hạn 😃 ), nên mọi người chả cần tốn công giải thích giải thích với bọn anti não và mắt có vấn đề làm gì 😃, bọn nó bị tẩy não hết rùi (apple nói sao là nghe như thế = isheep 😃 ), cộng thêm mấy đứa phát ngôn như heo thì không nên nói chi, chó cứ suả đàn người vẫn đi qua, nói SS nhái như nó vẫn phát triển,vẫn ra hàng mới, thằng apple chả làm gì được, mình vẫn có đt xài là được 😃 .Ngoài ra cảm ơn mấy bạn anti đi PR hộ SS nhé 😃
bạn kasaudepyai nói chuyện lí lẽ iu cầu có luận chứng đoàng hoàng, đừng có nói khơi khơi người khác cười vào mặt đấy ;) đọc cmt của bạn có tính giải trí rất cao 😃
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
rất đồng tình với bạn h3141592653. Cpu 4 nhân có thể làm việc nhanh như 2 nhân. Và khi cần thiết thì 4 nhân hoạt động sẽ cho tốc độ tăng cao. Đặc biệt con cpu 4 nhân mới có thể tiết kiện điện hơn 2 nhân cũ. Ví như s2 vs s3. Với 4 nhân đa nhiệm rất mượt mà. Như trên win 7 vs cpu core i5 4 nhân 4 luồng. Ta có thể để 1 nhân xử lí hệ thống, 1 nhân vào web cắm torrent. 2 nhân chơi game. Rất mượt mà. Hay 1 nhân full. 3 nhân nghỉ. Giống như s3. 1 nhân chơi video. 3 nhân còn lại xử lí tác vụ thường như nhắn tin là quá dư sức. Chứ khi không amd lại ra cpu 8 nhân 8 luồng hay intel 6 nhân 12 luồng. Nhưng mà mình nghĩ android và window, linux, mac mới thế. Còn ios thì chằng cần tới 4 nhân vì trước giờ ios chưa bao giờ đa nhiệm thực sự cả. Thế nên ifan sẽ chằng biết 4 nhân vs 2 nhân khác thế nào. 1nhân và 2 nhân còn chưa nhận ra. Như 4 và 4s ấy.
2 thằng chơi nhau .. người tiêu dùng hưởng lợi =)) hehe =))
Bởi vì có nơi nói ip4S là đối thủ nặng kí của S3, nên mình muốn nói 1 chút về khả năng xử lí.

Với S3, không nên bàn về 4S ở đây (khả năng là đối thủ về giá cả thôi), mà nên bàn về iphone 6. Nếu như theo 1 số nguồn tin rằng apple sẽ sử dụng chip A5X của ipad 2012 hoặc "tương đương" trên iphone 6, thì trong trường hợp này - trừ phi iOS 6 có đột phá đáng kể so với iOS 5, iphone 6 không phải là đối thủ của S3 về khả năng xử lí toàn tập.

Tuy nhiên A5X hoặc tương đương có lẽ sẽ khiến iphone 6 là điện thoại có khả năng xử lí đồ họa mạnh nhất trong làng Smartphone vào thời điểm cuối năm. Và như thế thì người dùng iphone mới cứ thả phanh với mọi game nhé (trừ phi màn hình ip6 không tương thích với các ứng dụng cũ)
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@h3141592653 nghe đồn cái màn hình thay đổi độ phân giải nên hơi khó chơi hết. Phải đợi ra mới biết được
Càng chiến càng mệt. Đâu cần phải làm vậy đâu nhỉ.
Nếu không chiến thì làm gì mà mỗi topic các bác cãi nhau tới mấy chục trang, làm gì mà có những siêu phẩm như S3 và IP6 cho người hâm mộ sung sướng.
@h3141592653 cũng giống windows 7 với windows 8 thôi 😁
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@h3141592653 em 3g, 3gs, thì tiếp theo sẽ là 4g nhưng ip4 chưa lên 4g nên gọi là 4 thôi. Ko kéo có 4g lại có 4gs. Như ipad 1, 2 đó. Nhưng có cái ipad mới mà em ko biết tên. Ai biết ipad mới tên gì không. :-D
@Dacan nó là cái iPad. Từ giờ tên in sau lưng sẽ là tên chính thức, cả iPhone (khả năng cao sẽ ko có iP5 đâu;) ), iPod, Macbook Pro cũng vậy.
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@kasaudepyai ai chẳng biết là ipad. Như con ipad mới ấy tên gì mới đc.
chung cuộc là bác huy2 bên nào vậy. bên Apple hay SS
Dù sao cũng cảm ơn máy bác Fan Apple. giống mình.hehe. hạ gục nó( SS) Apple ơi. cố lên. tao biết mày làm được mà.
😃
fan apple đâu hết rồi
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@vnghia_1st không cãi tiếp được. tịt oy.
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
Ko bao giờ thoả hiệp với kẻ hay " cầm nhầm", Dẹp tiệm chú sâm đi Táo
ip4s vô đối diết ss
@huyen111hoi ói
@huyen111hoi Nhìn cái comment là biết giống như mấy thằng công an chỗ mình 😃

Gửi từ GT-S5660 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Chưa đạt được thỏa thuận thì sẽ có buổi họp thượng đỉnh tiếp theo thôi. Chắc chắn là như vậy.
đây là những chiêu PR của 2 hãng này mà thôi. có gì đâu, bài cũ rích!
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@bao_vancap thì đâu ai muốn gây sự gì đâu. Nhưng những topic kiểu này thì những cmt đầu tiên là của ifan và gây sự trước. Ko tin bạn đọc lại các topic sẽ thấy.
Iphone được nhiều người dùng cũng là do 1 bộ phận không biết gì về công nghệ, dùng cho oai nên lựa chọn Iphone thôi. Như mấy cái thằng công an ở chỗ mình ấy, không biết cái quái gì, cứ thấy cái điện thoại cảm ứng nào là Iphone tuốt.😁. Mình cũng là fan của SS, nhưng cũng mong SS có những thay đổi về thiết kế, vì nhiều sản phẩm của ss nhìn giống của apple lắm.
(mình chỉ nói có một vài bộ phận chứ không có ý định gây chiến gì với ifan )

Gửi từ GT-S5660 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Kiện cáo tùm lum thế này chẳng trách các hãng phải bỏ cả núi tiền ra để mua bằng sáng chế, tự bảo vệ mình.
@heroesvn Làm ăn mà k mua sáng chế thì cạp cạp cạp đất mà ăn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019