Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple vẫn còn nhận sửa lỗi tróc lớp chống lóa cho MacBook và MacBook Pro Retina tới tháng 10 năm nay

Duy Luân
24/2/2017 22:54Phản hồi: 465
465 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ANH EM DIỄN ĐÀN CHO MÌNH HỎI, LẦN TRƯỚC 4/2017 , MAC PRO 2014 MÌNH ĐÃ ĐI BẢO HÀNH CỤM MONITOR ( DISPLAY ASSEMBLY) Ở 234 TRẦN HƯNG ĐẠO , SAU HƠN 1 NĂM SỬ DỤNG, KO HỀ LAU LẦN NÀO, CŨNG KO ÚP MÁY, CỨ ĐỂ XÀI Ở NHÀ NHƯ IMAC, VẬY MÀ NÓ VẪN BỊ TRÓC CÁI LỚP CHỐNG CHÓI !
LẦN NÀY HỎI LẠI THÌ FUTURE WORLD _ THAKRAL ONE NÓI LÀ CẦN CÁI HOÁ ĐƠN MUA HÀNG MỚI CHO THAY . CÓ ANH EM NÀO DIỄN ĐÀN MÌNH BỊ ĐÒI HOÁ ĐƠN KO ? KHÔNG RÕ LÀ CÁC BÊN KHÁC NHƯ KTC,..VV... CÓ ĐÒI VẬY KHÔNG A E ?
CÁM ƠN A E CHIA SẺ !
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@NAMO_AMITABHA cái máy bác đang xài nếu tại future thì nó có lưu thông tin máy vs tên bác trên hệ thống mà. bác kêu nó check là ra ngay. do nó làm khó dễ bác đó. máy của tao. tao từng lưu thông tin ở đây. tao từng thay màn hình ở đây. giờ mày hỏi thông tin này là sao, mày k nắm thông tin khách hàng à. làm căng lên là được
@le_nam_16 BÁC LÊ NAM NÓI CHUẨN ! NHƯNG BỌN NÓ CỨ ĐÈ CHÍNH SÁCH APPLE LÀ TỪ GIỜ MUỐN THAY PHẢI CÓ RECEIPT ( HOÁ ĐƠN BIÊN LAI MUA HÀNG ) NÊN ĐÀNH NGẬM NGÙI RA VỀ, CÃI KO GIẢI QUYẾT ĐƯỢC GÌ, BỌN NÓ CÓ QUYỀN NHẬN MÁY HAY KO MÀ !
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@NAMO_AMITABHA trước khi lên bác nên call support Apple hoặc chat với tụi nó. nói là tao bị vậy vậy đó. chính sách của Apple ra sao nói cho tao biết. khi chat xong chụp sreenshot lại
@le_nam_16 SAU ĐÓ CHAT VS ANH MICHAEL , APPLE . VÀ ANH ẤY NÓI LÀ POLICY CUẢ APPLE TUỲ TỪNG KHU VỰC SẼ YÊU CẦU BIÊN LAI HOÁ ĐƠN MUA HÀNG, CÁI ĐÓ LÀ CHÍNH XÁC ! VÀ MỚI ĐỔI GẦN ĐÂY, yêu cầu thêm hoá đơn !
SẴN CHIA SẺ LUÔN , ĐỊA CHỈ 178-180 HOÀNG VĂN THỤ KO NÊN ĐẾN BẢO HÀNH HAY SUA CHỮA GÌ , MÀ THẮC MẮC LÀ TRÊN APPLE KO CÓ ĐỊA CHỈ NÀY LÀM AASP( BẢO HÀNH APPLE ) , MÀ LẠI TỰ NHẬN TRUNG TÂM BẢO HÀNH APPLE ? LẠ THẬT ! A E CÓ Ý KIẾN GÌ HAY CHO EM CÁI ! THANKS ANH EM HEHEHE
HAIID
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mình mua cuối năm 2014, vừa đem đi bảo hành bên Thakral One ASP, bảo hành Apple care từ chối thay màng hình vì không có chứng từ mua hàng được Apple uỷ quyền bán. giờ mà tìm chứng từ 4 năm về trước để xác minh thì tìm đâu ra. Nhờ các bác tư vấn dúp cho.
@HAIID chuyển qua chỗ khác đi bác, nếu ở Sài Gòn qua bên Nguyễn Thị Diệu Q3, em đã làm bên đó không cần hoá đơn chứng từ gì hết
HAIID
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hasnguyenit Thank Bác mai thử liền.
bk_ct
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy e Mac pro 2016 bị tróc mấy góc bàn phím (kiểu như bị hằn lên ấy) còn apple care đến 2019 mà ko biết có được thay ko nhỷ
renderwitch
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bk_ct Còn apple care là chắc chắn thay đc nha bạn.
hungasia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bk_ct Còn tuỳ nha bác. Của mình cũng bị nhưng fpt, thakral one báo chưa đủ điều kiện bh
bk_ct
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungasia Chắc là e phải tích cực chà màn hình r :V
hungasia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bk_ct Bác đã mang đi kiểm tra chưa?
nhieu92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy em rMBP 13 2015, giờ đi bảo hành ở đâu HN được nhỉ các bác ? Máy em mua xách tay, nên không có giấy tờ gì của Apple. 😔
em cũng có con mac pro retina 13 inch 2015 giờ ra yết kiêu có thay màn hình được không nhỉ? Máy em mua lại nên cũng chẳng giấy tờ gì ? hay có cần lót tay cho đội nhận máy không nhỉ ?
@binhmuc 2015 thì 3 năm kể từ ngày mua máy thì phải, bạn coi máy bạn mua ngày mấy nè
Máy mình macbook 2016 màn cũng bị hằn mấy vết từ bàn phím thì cod đc thay free không nhỉ
Vừa chat với Apple, máy 2016 vẫn được bảo hành nhé (4 năm kể từ ngày mua đầu tiên)
@nospecial Mình chat với bên apple thì nó bảo là thời hạn bảo hành được tính trong 4 năm kể từ ngày mua đầu tiên hoặc hai năm từ tháng 10 năm 2015, tuỳ ngày nào đến sau, thì phải. Mình mua tháng 3 năm 2015 và họ bảo vẫn còn được thay màn hình. Vấn đề là mình mua ở Sing mới mệt.
@muakhonguotdat Sing vẫn bảo hành được ở Việt Nam mà bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019