Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple vẫn còn nhận sửa lỗi tróc lớp chống lóa cho MacBook và MacBook Pro Retina tới tháng 10 năm nay

Duy Luân
24/2/2017 22:54Phản hồi: 465
465 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em mà macpro rentina 2015, năm ngoái em có đi bảo hành chống lóa 1 lần rồi. Sang năm nay màn mới lại vẫn bị tiếp. KHông biết em có được bảo hành nữa không nhỉ 😁
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhisme có đấy, mang ra chỗ bảo hành khác nó vẫn nhận. trước mình mang ra chỗ cũ ko nhận, ra chỗ khác là ok.
may mới bị mấy chấm với in bàn phím nhẹ có nên thay ko a
hungvq.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bị như thế này có được bảo hành đổi máy mới không mọi người nhỉ?
namtn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới thay về cũng bị như bác, màn ngả vàng ko còn trong xanh như màn cũ, cảm giác tối hơn.
huyvq
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy em MBP 15inch late 2013, hết bh rồi. ko biết bây h còn được thay lớp chống loá này ko. bị lem nhem trông bẩn quá
luv_bear
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyvq hôm em cầm ra thì dc tháo luôn, ktv check bảo có serial, 1 tuần r chưa thấy thông tin gì
ring
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luv_bear Bạn bảo kĩ thuật viên confirm là máy/ màn hình không có số series qua email, nếu mở máy ra rồi thì chụp lại vị trí đáng lẽ phải có số series mà lại không có. Bạn sẽ báo chuyện này trực tiếp với Apple để Apple xem xét lại case của bạn. Cần có giấy tờ có chữ kí của kĩ thuật viên và chỗ bảo hành cho bạn, cũng như confirm xác nhận qua email.
Nó vẽ ra chuyện này để cướp không cái màn hình mới của bạn đó.
luv_bear
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ring hqa em có gọi thì dc confirm là đang đặt hàng về thay r 😁
huyvq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ring em nghĩ bọn nó ko dễ dàng cướp vậy dc đâu. muốn lấy dc cái mới thì phải trả cái cũ về chứ. để em thử ra chỗ khác hỏi thay xem sao. bọn nó lấy ko thì chỗ mới sẽ lòi ra ngay
Tiện thể mọi người cho mình hỏi iService 38 Nguyễn Thị Diệu làm có làm việc thứ 7 không? Đọc thông tin có vẻ chỉ làm từ thứ 2-6, 9-18h, vậy thì hơi kẹt!
will_0905
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho hỏi, con máy của em vẫn đang còn nguyên, thay có tránh được hậu hoạ về sau có thể xảy ra không? Và không có vết gì thì có chỗ nào nhận thay không nhỉ?
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
@will_0905 Có bác thay xong 1 năm sau vẫn bị lỗi này kìa bác
lightness
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác Luân ơi, có thể cho mình xin chỗ uy tín để thay ko ạ, máy mình cũng bị, nhìn kinh dị quá.
Máy mình cũng bị, kinh vãi ra, may mà còn trong coverage T_T

Các bác ở HN biết chỗ nào uy tín không nhỉ? Mà mình thấy có bác bảo làm đến gần 2 tuần thì lâu thật T_T
lightness
ĐẠI BÀNG
7 năm
@killersquall Hồi chiều mình mang ra FPT Service, họ hẹn 2-3 ngày check rồi báo, nếu đc thaythì đợi 2-3 tuần :'(
@lightness Thế này khỏi thay cmnđ cho rồi vì mình nhiều việc quá, có bác nào còn biết chỗ nào khác ok hơn không? 😔

Edit: mình vừa gọi cho bên Thakral và họ xác nhận là sau khi check xong thì sẽ mất khoảng 7-10 ngày để hoàn thành xong hết. Họ còn xác nhận thay cho mình pin con 6S bị sập nguồn nữa - chắc tối nay vác luôn 2 con máy qua đấy 😃
lightness
ĐẠI BÀNG
7 năm
@killersquall Bên FPT vừa gọi mình, họ nói máy mình đc thay miễn phí, và sẽ đợi từ 10-15 ngày, nếu hàng về sớm thì sẽ nhận máy sớm 😁 Giờ ngồi chờ thôi
mình cũng bị thế, cũng khá là khó chịu..!!
huyvq
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào gặp trường hợp như em ko. nhân viên bên fpt nhận máy rồi. hôm sau họ gọi đt báo ko dc bảo hành vì màn hình ko có số serial. em đến chịu thôi.
minh không bị vấn đề này..!!!
ring
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không hiểu sao màn hình mình thay về thì không còn chữ Macbook Pro trên màn hình và cái miếng bảo vệ quả táo đằng sau thì là một miếng dán trong suốt rất đơn sơ chứ ko phải là một miếng nhựa có hình bán cầu phồng lên như bạn mình đi bảo hành.
Bạn nào có biết trường hợp vậy không? Máy mình Macbook Pro 13in early 2015
ring
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bị chỗ bảo hành nó vẽ rồi, bạn cứ nói cứng đi.
duthli
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao mình hỏi support bên apple thì họ nói là được bảo hành 3 năm từ ngày mua máy vì đây là trường hợp lỗi đặc biệt nhỉ ??? fpt thì lại tới 15/10/2017
haruku21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duthli Đây là lỗi do linh kiện của Apple bạn nhé, nên mới đc bảo hành. Trước có lỗi VGA với dòng đời cũ mà cũng đc thay mới, mặc dù máy hết BH, Còn nếu ko thì chỉ có 1 năm BH theo máy trừ khi bạn mua thêm gói Apple Care
duthli
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haruku21 cái này thì mình biết rồi nhưng mình muốn hỏi là mình hỏi support từ apple họ bảo bảo hành bong chống loá 3 năm từ ngày mua máy còn fpt thì chỉ bảo hành tới 15/10/2017 vậy thì là ntn à
haruku21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duthli Chương trình chung là 15/10 là hết bác ơi chắc supporter nhầm thôi, vì các iservice làm theo policy từ Apple. Mình cũng mới vác máy qua FPT Yet Kiêu hôm qua, họ báo 7-10 ngày, và phải để lại máy. Họ cũng ko có máy cho mượn hay thuê, mình phải vác về vì giữ máy thì ko có máy làm việc, chưa biết phải xử sao , trong khi đầu tháng 10 là hết hạn rồi 😔
duthli
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haruku21 em bảo e ở VN và support báo thế này bác ạ

After reviewing our resources here, as long as you can bring the MacBook into an Apple Authorized Service Provider or Apple Retail Store, we can repair the display for you, granted there has been no physical or liquid damage to the display.

3 years from the original date of purchase. This system was purchased 05/08/2016.

em cũng vác ra rồi vác về như bác đây :'(( vì việc nó không có chờ mình T_T
thanhmaiduc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duthli Bạn đừng quan tâm, cứ 3 năm tính từ ngày bạn mua, nếu phát hiện được lỗi này là hị thay cho cả bưởng màn hình phía trên. Mình cũng đã thay hồi đầu năm. Mặc dù máy đã hết thời hạn bảo hành
máy đắt tiền mà sữa lỗi hoài vậy sao?
haruku21
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko thay thì áy náy, vì nhỡ nó nặng hơn, mất chục củ thay thì móm bác ah. Em đang tính thuê máy tính dùng tạm chục hôm, trong lúc chờ sửa. Ở TP HCM hình như còn có chỗ thuê Macbook chứ HN thì bói ko ra, lại mất công thuê máy rồi setup, hịc hịc
hungpham99st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaukit1603
Trời , nó om cho bác tận 1 tháng cơ à.
Để e canh đúng 10 ngày e gọi lên xem sao
hungpham99st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ginaquad
Bác chủ động gọi lên đi . E hôm nay là ngày thứ 9 e chủ động gọi lên thì báo là xog từ chiều hôm qua .
Đc nguyên cái màn mới bản lề ngon hơn . Bản lề cũ máy e lỏng lẻo lắm . Chất lượng thì ráp máy đoạn bản lề chưa khớp lắm :v
ginaquad
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungpham99st Em gọi từ chiều qua, do là em còn thay cả pin nữa nên họ bảo đợi 3-4 tuần, có họ sẽ liên lạc. Em nghe 3-4 mà ngán ghê, không có máy xài khó chịu
gaukit1603
TÍCH CỰC
6 năm
@ginaquad họ nói vậy thôi... tầm 10 ngày là có rồi
duthli
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khổ bác ạ vớ đúng con đen trc xài con macbook từ 2013 tới 2016 chẳng sau từ khi đổi qua lận đận quá bác ạ 😔(
haruku21
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duthli Apple chịu thay free là vẫn còn may chán bác ợ, ngoài Apple thì có hãng nào mà chịu thay free khi đã hết BH đâu, kể cả lỗi linh kiện do họ. Cty cũ của em có con Asus bị lỗi màn hình xanh, máy mới mua đc 3 tháng, mà IT mang lên BH mấy đợt toàn mang về, hãng chả sửa mịa gì cả, cuối cùng hết BH, thế là xong 😁
Mình mới đọc tin xong, contact Apple Support lấy lịch hẹn với Apple Authorized Service Provider nào gần nhất, 1 h sau được bảo hành free 😁 . Macbook pro 13 late 2013 (hết bảo hành)

Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019