Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple Watch 2 sẽ không hỗ trợ 3G/LTE, có chip GPS, thêm nhiều tính năng theo dõi sức khoẻ?

ART+
18/8/2016 18:30Phản hồi: 37
Apple Watch 2 sẽ không hỗ trợ 3G/LTE, có chip GPS, thêm nhiều tính năng theo dõi sức khoẻ?
Dẫn lời một số nguồn tin liên quan, Bloomberg cho biết chiếc Apple Watch thế hệ tiếp theo sẽ không được tích hợp chip 3G/LTE, có chip GPS, và thêm nhiều tính năng theo dõi sức khoẻ. Đầu tiên là việc không hỗ trợ mạng di động, theo Bloomberg, Apple đã thảo luận với các nhà mạng ở Mỹ và Châu Âu để đề xuất việc đưa kết nối 3G/LTE vào đồng hồ. Tuy nhiên, các quan chức cấp cao của Apple nhận ra rằng công nghệ chip 3G/LTE hiện tại sẽ ngốn rất nhiều dung lượng pin, từ đó làm giảm hiệu năng của Apple Watch 2.

Apple được cho là đang bắt đầu nghiên cứu công nghệ chip 3G/LTE tiết kiệm năng lượng hơn và dự kiến sẽ mang nó lên mẫu Apple Watch vào phiên bản sau nữa, hoặc sẽ được bổ sung sau vào cuối năm nay. Về lý thuyết thì với chip 3G/LTE, smartwatch sẽ hoạt động độc lập hơn với điện thoại, người dùng có thể tải các ứng dụng chuyên biệt trực tiếp lên đồng hồ, nhận các thông tin bản đồ và email nhanh và linh hoạt hơn.

Chưa hết, Bloomberg cũng tái khẳng định Apple Watch thế hệ mới sẽ được bổ sung chip GPS giúp thiết bị định hướng, theo dõi bước đi/chạy chính xác hơn. Ngoài ra, Apple Watch 2 được cho sẽ có thêm một số tính năng theo dõi sức khoẻ nâng cao, ứng dụng theo dõi nhịp thở, cùng với đó là nền tảng Watch OS 3.0 mới với rất nhiều cải tiến.

Mục tiêu trong năm nay của Apple đó là làm giảm thiểu sự phụ thuộc của Apple Watch với điện thoại, và tất nhiên mục tiêu xa hơn mà hãng hướng đến đó là biến Apple Watch thành một thiết bị độc lập, khá đáng tiếc là giới hạn công nghệ hiện giờ vẫn chưa cho phép Apple đạt được ý định đó trong nay mai.

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nâng cấp đáng giá quá
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
@TrangThyTran Mĩa mai quá
tìm cách tăng thời lượng pin vẫn hay hơn là bỏ hỗ trợ 3G
justindre
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng 1 e và chỉ thấy cần thiết nhất là nên nâng cấp sao cho nhanh và mượt hơn thôi chứ còn giật lag lắm.
kiddi5
ĐẠI BÀNG
8 năm
3tr may ra mua =))))
Giới hạn công nghệ đối với Apple thôi, LG làm độc lập được rồi đó thôi
@ledat19121991 Chả phải LG, tàu nó làm đầy ra, cắm sim 3G, chạy hẳn Android cho đt luôn, khe cắm thẻ nhớ... pin vẫn đc 2 ngày.
Vấn đề bây giờ AW nên tìm cách nâng thời lượng pin, chứ mấy cái kia chưa làm đc thì cứ từ từ cũng đc
zzboybuonzz
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu có điều kiện thì mua cũng được đâu nhất thiết phải dìm xuống 3 hay 2tr đâu. Muốn ngon bổ thì không có rẻ
vẫn đang k hiểu đồng hồ lắp đc sim thì để làm gì? mặc dù vẫn thích các smw hơn đồng hồ cổ điển nhưng chỉ cần kết nối với đt push các thứ như bây giờ là đủ...thêm 3G,LTE vào nóng ran cổ tay + hao pin thêm
@quocanh21081992
Đồng ý, mình cũng không thích smartwatch gắn SIM
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@quocanh21081992 Đồng quan điểm với bạn! smw mà gắn sim hay camera nó cứ dở dở ương làm sao ấy
promano
TÍCH CỰC
8 năm
Mình mới mua AW bản 42, chỉ ko hài lòng mỗi khoản pin thôi.
Còn lại đáp ứng tương đối nhu cầu của mình.
Đi đường ko cần rút đt ra nữa hehe.
Apple nâng cấp pin lên dùng được vài ngày thì ngon.
@promano
cái dây đeo đó bạn mua riêng hay sao bạn nhỉ? Nói chung là tổng thiệt hại bao nhiêu đó. đẹp quá bạn ơi.
@promano Hơi to rồi, tay bác ko nhỏ nhưng có cục xương, đeo 38mmm nhìh đầy đặn hơn!
zzboybuonzz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CrystalShield Cái này là bản dây thép đi kèm luôn rồi bạn ạ. Bản sport của mình viền đồng hồ là bằng nhôm không bóng như vậy. Ban đầu nghĩ đeo 38mm là nhỏ quá nhưng mà đeo mãi rồi thì cũng quen, với cả thực ra thì nó cũng dùng để push thông báo và xem giờ là chủ yếu
chứ cũng không dùng để làm gì nhiều nên 38mm cũng vẫn ổn. Có tiền dùng 42mm thì cũng thích
Ngon quá, gen 1 vẫn ngon trừ pin. 2 ngầy thì chac bán chạy lắm
tiennp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon
Có gọi facetime đc ko nhỉ
Hy vọng giá mềm và pin trâu 1 tí
K phải do giới hạn về công nghệ. Mà do apple k chịu rút hầu bao thôi
ngon
mà có lẽ chả bao h xài smarr watch 😁
vietrich09
TÍCH CỰC
8 năm
Đồng hồ gắn sim cũng chẳng để làm gì cả, đồng hồ đi kèm với đt rồi, chả ai ko có Ip lại đi mua Apw cả. Theo mình nên hoàn thiện phần hoạt động độc lập như phần sức khỏe, alarm. Phần kết nối với đt thì nghĩ phương thức kết nối khác ổn định và tiêu hao ít năng lượng nhất từ đt. Đồng hồ nên hoạt động ít chức năng thôi. Những cái tác vụ xử lý tốn nhiều năng lượng thì chuyển sang cho đt xử lý rồi đầy xuống đồng hồ.
Tóm lại chức năng cơ bản của đồng hồ là đo và hiển thị. Xử lý một số tác vụ cơ bản. Những cái còn lại để đt xử lý.
@vietrich09 Nói như bạn thì gắn gps làm gì xài của điện thoại được rồi. Ko được thì nói ko được. Nếu ko cần thì Apple đâu tự giày vò giờ phải làm sao gắn được 3g mà ko hẻo cái pin cùi bắp.
vietrich09
TÍCH CỰC
8 năm
@luanth Gps cần thiết khi bạn tập thể dục. Bạn không thể kè kè 1 cái đt bên mình khi bạn chạy thể dục chẳng hạn.
Còn sim, với cái sim thì bạn dự kiến định làm gì với nó? Trong khi bạn đã có đt?
Họ hiểu rõ con này pin thảm họa nên ko cho gắn đúng rồi chứ gear s2 gắn vô tư
@luanth Gear S2 là hàng cóc ghẻ, mang vào đây lại loi choi đòi leo lên chung mâm với Apple Watch!
xấu
Ước gì tích hợp luôn tại nghe đàm thoại, thì vô đối
@truongminhtinh Ủa tích hợp tai nghe làm gì bạn? nó nghe gọi luôn trực tiếp luôn rồi ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019