Apple Watch sắp cho phép sử dụng mặt đồng hồ bên thứ ba?

Duy Luân
15/4/2018 21:53Phản hồi: 63
Apple Watch sắp cho phép sử dụng mặt đồng hồ bên thứ ba?
Đó giờ Apple không cho phép các lập trình viên bên thứ ba làm mặt đồng hồ Apple Watch nên lựa chọn xem giờ của người dùng khá hạn chế, trong khi các đối thủ khác từ Pebble cho đến Android Wear đều đồng ý làm chuyện này. Nhưng trang 9to5Mac vừa phát hiện ra trong watchOS 4.3.1 có một số dòng mã nói rằng "đây là nơi mà việc khởi tạo cấu hình cho các mặt đồng hồ bên thứ 3 diễn ra", gợi ý Apple có thể sẽ cho phép lập trình viên tự thiết kế, phát triển mặt riêng trong tương lai, có thể là trong watchOS 5 chuẩn bị ra mắt vào mùa hè năm nay chẳng hạn. Apple sẽ tổ chức sự kiện WWDC dành cho các nhà phát triển vào ngày 4/6, tới đó chúng ta sẽ biết nhiều thông tin hơn.

Nguồn: 9to5Mac, The Verge
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
Ừ ngon rồi, xài có mấy cái mặt chán lắm
eros712
TÍCH CỰC
6 năm
Đó chính là lý do mình vẫn chưa mua AW ngoài pin 😃
@eros712 Pin dùng 2-3 ngày mà muốn gì nữa trong khi phone dùng nhiều thì ngày sạc 2 lần.
"Đó giờ Apple không cho phép các lập trình viên bên thứ ba làm mặt đồng hồApple Watch nên lựa chọn xem giờ của người dùng khá hạn chế, trong khi các đối thủ khác từ Pebble cho đến Android Wear đều đồng ý làm chuyện này"
Ôi, lại cái mặt đồng hồ, lần trước bị ban nick vì lỡ nói sự thật với 1 thg ng*, ko theo dõi bài mà tự nhiên xen vào, 3ph sau bị ban liền
BBW
TÍCH CỰC
6 năm
@phuthuytho =))
@BBW mình cũng thế, topic ss, 1 thằng ifan vào chửi, mình chửi lại thì bị ban, còn thằng kia vẫn đi cmt dạo đc 😁
@snoopycharlie Bẩn tính vãi chưởng
Em thì từ xưa đến nay thì cứ mặc định em xài.
Mặt tròn nhìn ngầu và đẹp hơn nếu apple có cả 2 loại thì ok.??
Objective-C++ :eek::eek:, WWDC mùa này có vẻ hay đây.
jjkkllnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật là hạnh phúc cho Sheeple. Sau bao nhiêu năm Pebble và Android Wear bán mặt đồng hồ, mua xài chán chê rồi thì Sheeple mới được mua
@plusvn haha..thế, mà hk biết Android Wear quý này bán được mấy chiếc ta...khựa khựa
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@jjkkllnn khựa khựa, té ra dù bán đc vài chiếc vẫn có cái hơn thằng bán cả triệu chiếc hả =)))) quanh năm chủ sắp gì tớ ăn nấy, khổ :3
jjkkllnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jjkkllnn Vài ngày nữa sẽ có thông tin kiểu như: Phần cứng của Apple Watch cũ không đáp ứng được nên phải chờ thế hệ tiếp theo của Apple Watch giá 6900$/cái sẽ update tính năng mua mặt đồng hồ. Và thế là Sheeple lũ lượt kéo đi "cúng tế"
M.Dương
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jjkkllnn Nhưng về trải nghiệm thì đéo chậm hơn ai cả thằng ngu
Tưởng phồng pin thì tháo mặt ra thay mặt khác cơ ^^
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@Apple Haters 2.01 Đi làm sớm thế? Khoẻ không, cuồng tàu. Chú thì mua cái Xiaomi thần thánh mà đeo, ba cái AW này sao xứng tầm với người có khả năng tự sướng lẫn cuồng tàu vô hạn như chú =)))))))
PS: Cuồng tàu là chỉ đích danh 1 mình chú nhé, không nói 1 ai khác, nói trước đỡ mất công đánh trống lảng!
@Micron B bài nào nó comment bác đều cắn nhiệt tình o_O

bác có thù với nó à ?
trong một diễn biến khác apple đang siết chặt iPhone sử dụng màn hình bên thứ ba
@Your Life By My Side lại ko đọc kỹ rồi 😃

2 màn hình iphone thay cho nhau cũng ko đc , vấn đề ko nằm ở màn hình mà là ở chỗ sửa chữa ngoài hay là "thay ở hãng"

sau này muốn chém gió thì phải đọc hiểu cho rõ nhe thanh niên
Ganoipho6
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy mặt vuông cứ sao sao í. Bản thân mình thấy apple ra đồng hồ mặt tròn sẽ ngon hơn :rolleyes:
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hí hửng mua về xài vài hôm chán bỏ. Xin hứa là như vậy!
Ganoipho6
TÍCH CỰC
6 năm
@nhatthanh811 Qua dùng gear s3 của sam đi bác :p hehe
đc cái thanh toán sspay tiện voãi
haix10
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngon, đang trông đợi
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác đánh giá ntn về 2 sản phẩm Fitbit Charge 2 và Samssung Gear Fit 2 (em xài iphone có xài Gear đc không?) Bác nào có giá tốt hoặc muốn chuyển nhượng thì ới em nhé.
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cu kum Xài iPhone thì cưa Apple Watch mà táng bác ah. sự tương thích hệ sinh thái tốt hơn rất nhiều. giá cũng có 6 triệu thôi mà https://www.facebook.com/posts/1649365328514480
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
@Doremono Mình chỉ thích mấy cái band thôi, không thích đồng hồ, vì mình đã đeo đồng hồ rồi 😁
menu686868
ĐẠI BÀNG
6 năm
bấy nhiêu đủ với mình rồi. ko cần thêm nữa quan trọng thêm ứng dụng thôi
Cho mình hỏi xíu dây đồng hồ Apple Watch như trên hình có thể kiếm ở đâu vậy?
huynhquang07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kunimi Hiro Dây đó hàng chính hãng 1 mắc xích 1 triệu đồng.
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kunimi Hiro em thấy trên fb bán đầy đó mà bác https://www.facebook.com/posts/1649372225180457 giá cũng chỉ 350.000
@Kunimi Hiro bác vào shopdunk.com check xem sao, hoặc inbox https://www.facebook.com/shopdunk.apple/ cho nhanh
Anh em ai có kinh nghiệm về sw cho mình hỏi tầm giá 5tr nên mua con nào. Ưu tiên về pin càng lâu càng tốt. Cảm ơn mọi người !
nightofyou
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duong Quoc Thong Tầm 5t bạn mua được nhốm seri 2 ngon lành nha bạn
@nightofyou Nhốm seri 2 là đồng hồ gì bạn cho mình vài thông tin , xin cảm ơn bạn.
THONG_PQ
TÍCH CỰC
6 năm
@Duong Quoc Thong Ý bác ấy nói Phiên bản Apple Watch Aluminum Series 2.
Bác lên apple.com coi và tìm hiểu hết các series. Các loại vật liệu làm apple watch đi đã. Bác nắm sơ sơ a e mới tư vấn cho bác được.

Còn gọn nhất thì mình khuyên bác ghé lazada. Kiếm Apple Official Store. Tìm. Đọc chừng vài tiếng. Mở ví ra coi zớt được em nào. Khớp lúa thì bấm mua thôi.

Thân chào
@nightofyou 5 triệu mua đc Apple watch 2 ?

chỗ nào bán vậy chỉ tao mua chục con về bán lại kiếm lời coi 😃
Apple watch đang lỗi messenger ahihi 2E1A23B6-B1EF-4ECF-A2E0-F2C06E9FEE93.jpeg
namblanc
TÍCH CỰC
6 năm
@vanvuongteach bác đeo xấu quá
@vanvuongteach App Messenger trên này lởm thấy bà =]]
@namblanc Con trai quan tâm xấu đẹp nhiều quá thành đàn bà đó bác. Tiện dụng thì đeo thôi
@Penguin Pingu Có dùng là tốt rồi, đủ chức năng là đc
Tungskyone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119