Apple Watch Serie 3 và Samsung Gear Fit2 Pro là smartwatch và smartband được yêu thích nhất 2017

Nam Air
22/1/2018 10:36Phản hồi: 46
Apple Watch Serie 3 và Samsung Gear Fit2 Pro là smartwatch và smartband được yêu thích nhất 2017
Kết thúc đợt Tinh Tế bình chọn 2017, Apple Watch Serie 3 đã được anh em thành viên bình chọn là chiếc đồng hồ thông minh được yêu thích nhất, và Samsung Gear Fit 2 Pro là vòng đeo được yêu thích nhất.

Nhìn vào bảng thống kê, các bạn có thể thấy là Apple Watch chiến thắng với tỉ lệ áp đảo, 64% người dùng đã bình chọn cho chiếc đồng hồ thông minh này.

Apple Watch giữ nguyên thiết kế từ khi ra mắt đến tận bây giờ, 3 thế hệ thiết bị chia sẻ một thiết kế, thứ được thay đổi là phần mềm và trải nghiệm người dùng, các bạn có thể tìm đọc lại những bài đánh giá cũ ở đây, ở đâyở đây để thấy mức độ hài lòng của người sử dụng là cao.

Thực ra trong suốt năm 2017 có rất nhiều đồng hồ thông minh được ra mắt, và Tinh Tế cũng đã trên tay không ít thiết bị, từ Fossil, Michael Kors đến Fitbit, Garmin, Misfit vv và vv, thế nên có thể nói là nếu anh em chưa tiếp xúc với các sản phẩm này cũng có dữ liệu để tham khảo.

Đứng nhì là Samsung Gear Sport với chỉ 14% lựa chọn, theo mình thì kết quả này là khá đáng tiếc, phần vì Samsung Việt Nam chưa chính thức đem sản phẩm này về nên lượng người dùng còn ít, (Có bài Tinh Tế trên tay ở đây). Mình cho rằng nếu Gear Sport xuất hiện sớm ở Việt Nam thì bảng bình chọn này có thể sẽ khác, vì chiếc đồng hồ này khá đa năng, thiết kế cũng mới lạ, thời gian sử dụng lâu và hỗ trợ Samsung Pay là những lợi thế của nó so với Apple Watch.

Về giải các vòng đeo tay thể thao được yêu thích nhất thì Samsung đứng nhất với chiếc vòng Gear Fit 2 Pro (bài trên tay tại đây) , đứng thứ nhì là Garmin Vivosmart 3, thứ 3 là Misfit Flare.

Theo mình thì vị trí thứ nhất là rất xứng đáng với Gear Fit 2 Pro, chiếc vòng này sở hữu màn hình OLED siêu đẹp, rất đa năng, hỗ trợ nhiều môn thể thao, thời gian sử dụng pin cũng đủ để dùng thoải mái trong 2 ngày là một ưu điểm.

Theo mình người dùng tìm đến các smartband là người đã biết rõ họ muốn gì, cần gì ở thiết bị mình chọn lựa, thế nên thị trường vòng đeo tay thông minh sẽ vẫn còn nhiều chỗ để dòng sản phẩm này phát triển.

Anh em có thể xem các bài tổng kết Tinh Tế bình chọn 2017 tại tinhte.vn/ttbc17 nhé.
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình thấy ở trường học hay cơ quan smart band yêu thích nhất là Miband nhờ giá rẻ dễ điều khiển, pin ổn,. Hơi ít chức năng thôi
maru
TÍCH CỰC
6 năm
@sucsong1 Ban đầu mình ko hiểu rõ, nhưng nghĩ lại đã hiểu ý bạn mà lỡ gõ rồi nên đành kệ =) Tinhte mang tính vui vẻ thôi, ko các thánh ấy chửi chết vì kịch bản nó vậy rồi 😁
maru
TÍCH CỰC
6 năm
@kool_boyjuly Hoàn tooàn ko phủ nhận sự phổ biến của Fibit và AW. Có tiền thì chiến thôi.
@sucsong1 Bạn căn cứ nguồn nào đấy. SSVN có bao nhiêu nhân viên rảnh việc đi vào các diễn đàn này để cmt? Fpt thì bán nhiều loại, nhưng shop táo xách tay nhiều vô kể. Mà nếu seeder như bạn nói sao ko chọn hẳn note8 hay gì gì đó lên đầu hết đi, lại đưa cái band lên.
@sucsong1 Susc sờ inh
Mình vẫn còn dùng samsung gear fit 2
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
Trc ra FTP thấy con Apple watch xấu v
finely
TÍCH CỰC
6 năm
@icon929 Apple Watch nhin thi xau nhung deo vao thay dep ma.
vẫn sài gear s3 vì sự đa dâm của nó. kết hợp các os 😁
gear sport nhìn gớm bỏ mẹ, tàu tàu nhựa nhựa lô lô, so với apple watch 1 trời 10 vực

Chưa kể cái màn hình của nó quá chìm sâu so với mặt kính, còn mặt apple watch nổi lên trên siêu đẹp

Đó là so thiết kế

Chứ so os thì tizen xách dép cho watchOS tám cây số
phuadvance
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng đang định mua con gear fit 2 pro. Có cái quả này thêm chắc.
Không có tên gear s3 nhỉ
6445022
TÍCH CỰC
6 năm
miband 2 đâu :v
Không có Gear S3 nhỉ, cũng ra mắt 2017 mà 😕
tuananh223
ĐẠI BÀNG
6 năm
Band tưởng con garmin với fibit đo tốt hơn samsung mà. có ai đã dùng qua cả 3 loại này chưa ạ
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
nokia steel hr cũng đc bình chọn khá khá nhờ
ở HCM có thể trên tay thử ở đâu k các bác? muốn mua quá mà k biết đeo vào nó ntn.....
@thongphan1989 Có dây gia cho nokia steel không shop?
tuanjun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jacobank Dây da, bạn có thể đặt làm mà, mua thêm chốt thông minh là được.
Mình mới đặt, thấy ổn lắm.
@tuanjun Bạn đặt ở đâu vậy? Xem trên lazada thấy đa số dây da đều không có chốt thông minh
tuanjun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jacobank Ý mình là bạn phải đặt chốt thông minh riêng.
Sau đó đặt bên làm dây da đục thêm một rãnh cho chốt thông minh là được.
AW có fan đông đảo vậy
@Milky Way 2109 k phải fan mà tốt thật cháu à, có mấy thằng chưa xài nhìn hình trên mạng mới chê thôi =))
nhìn tỉ lệ là em biết rồi mà...😁 :D
APPLE VÔ ĐỊCH
Mod vớ vẩn vãi.. gear short có ma nào mua đâu mà khen lấy khen để
Sam lên hạng nhờ khuyến mãi nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019