Apple Watch thế hệ mới được tăng cường khả năng theo dõi sức khoẻ, cải thiện thời lượng pin?

MinhTriND
15/8/2018 9:39Phản hồi: 66
Apple Watch thế hệ mới được tăng cường khả năng theo dõi sức khoẻ, cải thiện thời lượng pin?
Apple hiện đang phát triển một con chip tuỳ biến chuyên dành cho việc xử lý dữ liệu về sinh trắc học thu được từ thiết bị do công ty này sản xuất, theo nguồn tin của CNBC. Hiện nay, công ty đã thiết kế chip tuỳ biến dành cho iPhone, chip tuỳ biến S3 trên Apple Watch và một số tin rò rỉ cho thấy dường như họ sẽ tiếp tục làm điều đó với dòng máy tính Mac vào khoảng đầu năm 2020. Báo cáo mới cho thấy Apple sẽ tạo cho dòng chip này một bước cải tiến, giúp nó có thể xử lý dữ liệu sinh trắc học chẳng hạn như nhịp tim từ đó giúp gia tăng thời gian sử dụng pin của Apple Watch.

Ở thời điểm này, vẫn chưa rõ là Apple sẽ tìm cách tích hợp những tính năng theo dõi sức khoẻ tốt hơn vào dòng chip hiện có của họ trên iPhone hoặc Apple Watch, hay họ sẽ phát triển một dòng chip tuỳ biến mới hoạt động song song với phần cứng có sẵn. Được biết, Apple hiện đang dùng cảm biến quang học tuỳ biến để phục vụ cho chức năng đo nhịp tim trên Apple Watch. Một con chip mới có thể sẽ vận hành cùng cảm biến cũ hoặc một thế hệ cảm biến khác giúp bổ sung khả năng xử lý dữ liệu, hoặc giúp thiết hoạt động hiệu quả khi trong quá trình nó thu thập và phân tích dữ liệu đó.

Vi xử lý Bionic A11 được trang bị trên iPhone X và iPhone 8 có chứa cái gọi là “Neural Engine” giúp các tác vụ liên quan đến trí tuệ nhân tạo như Face ID hay Animoji diễn ra nhanh hơn. Do đó, có thể Apple cũng sẽ làm một con chip kiểu tương tự dành cho Apple Watch mới, với khả năng thực hiện các tác vụ tiêu chuẩn kèm theo đó là những thứ liên quan đến sức khoẻ. Apple Watch thế hệ mới dự kiến sẽ được giới thiệu cùng với iPhone mới vào tháng 9 năm nay.
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maru
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đã, apple watch làm ra các tính năng tốt. Chỉ cần cải thiện pin nữa là best choice.
@maru Pin nó 3 ngày rồi, giờ chỉ cần luôn hiện giờ nữa là ngon thôi bác
pomme_bleu
TÍCH CỰC
6 năm
@chavalier luôn hiện giờ thì pile còn 1,5 ngày sao? :eek:
valuelove
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pomme_bleu Bản s3 LTE dc 3 ngày nhé, tại vn k có sim nên trâu hơn
@valuelove Tuỳ bác ey, Em xài AW3 LTE 42mm luôn mà 1 ngày rưỡi là muốn die rồi, lâu lâu thì đx 2 ngaỳ. Tuỳ thuộc vào bác set đồng hồ thế nào và số lượng thông báo nữa
nomadkcb
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng topic của TRẦN HOÀNG LONG "Apple Watch, đứa con rơi của nhà Apple? "
@nomadkcb Cái tính Thua đủ là ko tốt đâu nhé Sam!?!
@nomadkcb Con rơi nên pin xài 1 tuần, này là phát minh lại gì đó nên dùng tận 1 ngày
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
6 năm
@luanth Khi anti tỏ ra sâu sắc nhưng lại thiếu kiến thức 😆) Aw s3 pin tận 3 ngày nhé con trai
@luanth a hi hí mod luân trương bến tre đây rồi
lethangk47
TÍCH CỰC
6 năm
Có mấy bệnh cơ bản thời nay như nhịp tim thì có rồi, huyết áp với tiểu đường mà đo được nữa thì đúng chuẩn luôn
@loska https://tinhte.vn/threads/dexcom-g6-thiet-bi-do-duong-huyet-tu-dong-khong-can-lay-mau-mao-mach.2793471/

Có công nghệ k cần lấy máu để theo dõi đường huyết rồi bạn à. Chứ bây giờ mà còn lấy máu để theo dõi thì k gọi là công nghệ mới. Nếu lâu lâu lấy máu 1 lần để theo dõi đường huyết thì k sao, chứ ngày lấy 2 lần thì bạn sẽ thấy vấn đề nghiêm trọng cỡ nào. Mà lâu lâu lấy 1 lần thì lại k track chính xác đc đường huyết.
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@WesleyNguyen1411 Đường huyết khá nguy hiểm, những máy tốt nhất hiện nay cho sai số chỉ 0.5% thôi. Còn không lấy máu sai số sẽ nhiều hơn. Thế nên tại sao có máy đường huyết mắc tiền, máy rẻ tiền, càng rẻ sai số càng cao gây nguy hiểm. Ví dụ như bạn đang đường cao nhưng sai số nhiều bạn tưởng đường thấp không tiêm thuốc, lúc đó gây hệ luỵ rất lớn. Việc đo đường huyết bằng cách lấy máu hiện nay là chính xác nhất rồi, không lấy máu rất nguy hiểm.
@hp2013 1 thời gian trc nhà mình vẫn dùng máy Omron đo cho người thân, xịn hơn so với máy cầm tay của y tá.
Với lại đau hay không còn tuỳ vô cách lấy máu nữa. Ở bv họ dùng kiểu miếng kim loại bẻ ra và đâm trực tiếp vào tay. Còn ở nhà mình có bút bấm thay kim, mỗi lần bấm nó sẽ chạm nhanh vào tay rồi bật ngược lại, chỉ nhẹ cái là ok.
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@WesleyNguyen1411 Omron chỉ được huyết áp thôi, còn đường huyết không phải là thế mạnh, độ sai số của omron cao hơn 0.5%.
pin cỡ 3-7 ngày thì ngon nhỉ. mà con này ko chơi ngoài os nên ko nhai đc.
N_K_T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có điều kiện kiểu gì cũng sắm 1 em. Nhưng vde ở chỗ lại đang dùg note 😔(
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@N_K_T ;)) mấy con gear s3 chả đẹp hơn con này, lại có màn hình luôn sáng nữa
@N_K_T Gear S3 Frontier cũng ngon đó bác. Có điều cổ tay to thì còn đỡ, còn cổ tay nhỏ thì trông cũng kỳ. 😁
@vũ_tú_inh Ngon quá lên cho tặng kèm phải ko
các chế cho hỏi trong đây có bao nhiêu chế đang đeo đồng hồ thông minh nói chung
@nguyenmanh287 Nhiều đấy, nếu ko Sam đâu mất công ra sp mới rồi pr khắp nơi!?!
@QuanLyNhaNghi ko nghĩ là nhiều.chắc vài mống
@nguyenmanh287 Nhiều lần cũng muốn mua nhưng thấy giá cao và nhiều tính năng không dùng đến nên lại thôi 😆))
@Cường Nguyễn 202 Mua tiện khoản đi đường ,hay đang bận có cuộc gọi mình biết luôn đỡ lấy máy ra bác ah. Còn các chức năng khác ít dùng.
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Sao casio làm đc đồng hồ đeo tay năng lượng mặt trời dùng pin sạc lại mà apple lại không làm nhỉ?
@99v9.9999 Vì lãi ít
hl80
TÍCH CỰC
6 năm
@99v9.9999 Có thể do nguồn năng lượng ko đủ cung cấp cho 1 smartwatch. Đồng hồ casio thì nguồn năng lượng ko cần nhiều.
Chỉ có thể ngắm nhìn vì hiện tại ko đeo đc 😔:(
Ngon. Mong hot tí nữa để nâng cấp lên chứ sr1 cũ rồi
@Timkelvin Sr 1 vẫn ngon chán, vẫn chơi được watchOS 5 😃
@Sr_9x Bạn dùng Sr 1 gen 2 hay gen 1?
Mình thấy dạo này nhiều chỗ bán lại dòng Sr 1 gen 2 giá cũng thơm, mà k rõ có yếu quá k.
Mình thì cần track cường độ hoạt động, nhịp tim với chất lượng giấc ngủ thôi.
@Sr_9x Sài vẫn ngon b ạ, chỉ nhiều khi đi mưa hay lỡ xuống nước thì hơi lo tí. Hihih
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WesleyNguyen1411 gen 2 sr1 hàng new 100% mua 4tr5 được ko ae?
pin không kết nối thì trụ đc 3 ngày k nhỉ?
Hóng bài apple watch cứu sống cu hiệp như thế nào
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang đeo series 3 và chưa thấy nó thông minh chỗ nào. Ít ra cũng nên biết đang đeo hay không chứ??!!
Có hôm tối ngủ tháo ra áp mặt bụng vào bàn, thế là chiếc đồng hồ hí hoáy đo nhịp tim của bàn, sáng ra đeo lên tay mới giật mình, mười mấy cái thông báo sức khoẻ bất thường :-( thua...
Có hôm để ngửa bụng trên bàn cũng bật laser xanh đỏ vàng lên đo như thật.
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TaoLa1 Cái hiện tượng đo nhịp tim của bàn chỉ xảy ra vài ngày sau khi update os. Dạo này thấy hết bị rồi.
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bonus bức ảnh không lại bảo mình nói xạo.
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TaoLa1 Còn hiện tượng xanh đỏ vàng này tới giờ vẫn bị.
@TaoLa1 Này giống con Mi Band 2 của mình.
Do kích hoạt chế độ đo nhịp tim để track cường độ hoạt động tốt hơn, nên cứ 1 lúc là nó lại đo, càng k đeo thì nó càng đo nhiều.
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WesleyNguyen1411 Hình như mình có bật chế độ đó 😃
Sẽ dành tiền làm một em😃
JizinT
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn đang chờ một con aw mặt tròn để đồng bộ vơi ip.
RIM
CAO CẤP
6 năm
Đang dùng combo AW series 3 vs iPhone 6s plus và thấy hài lòng
Nói chung là đỉnh thế giới, đợi ra seri mới là xúc
Apple watch giá bớt chát tí nữa là perfect
Apple Ưatch. Update mod oi oi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM