Apple xác nhận một số iPhone X lỗi cảm ứng và Macbook Pro lỗi SSD, sẽ sửa miễn phí

agp8x
10/11/2018 6:21Phản hồi: 233
Apple xác nhận một số iPhone X lỗi cảm ứng và Macbook Pro lỗi SSD, sẽ sửa miễn phí
Apple mới đây đã xác nhận một số máy iPhone X bị lỗi cảm ứngMacbook Pro 13 inch gặp vấn đề về SSD. Hãng cho biết sẽ sửa chữa miễn phí những lỗi này cho các khách hàng bị ảnh hưởng.

Cụ thể một số máy iPhone X có thể bị hỏng linh kiện bên trong, dẫn đến hiện tượng màn hình cảm ứng không hoạt động hoặc tự kích hoạt ngay cả khi người dùng chưa chạm vào. Apple cũng xác nhận vấn đề này chỉ áp dụng đối với iPhone X, còn iPhone XS và XS Max năm nay thì không bị ảnh hưởng.

Trong khi đó một số dòng Macbook Pro non-touchbar 13 inch phiên bản 128/256 GB bán ra từ 6/2017 đến 6/2018 có khả năng gặp lỗi SSD dẫn đến mất dữ liệu. Nếu đang sử dụng Macbook Pro non-touchbar 2017 thì bạn có thể kiểm tra bằng số series tại website: https://www.apple.com/support/13-inch-macbook-pro-solid-state-drive-service-program/

Tất cả iPhone X và Macbook Pro gặp vấn đề đều sẽ được Apple sửa chữa miễn phí. Đây cũng không phải là lần đầu tiên mà chất lượng sản phẩm của Apple bị phát hiện gặp vấn đề. Trước đó hãng đã phải thay thế miễn phí bàn phím cánh bướm cho Macbook Pro, vốn rất dễ hỏng cho đến khi được thiết kế lại vào giữa năm nay.

Theo Reuters
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất chất, đúng là Đại đế
@aws Tui vừa bị hôm qua bấm đủ cách không ăn buộc tắt máy chạy lại... chán thật vừa nị loa đổi mới cách đây 2 tháng
@aquarius Hết bảo hành nếu Gặp lỗi đó vẫn dc bảo hành
vậy cũng được coi là có trách nhiệm trên sản phẩm

AppleCare rất tốt
@Akay Nhím Nếu lỗi của bác nằm trong sản phẩm
Lỗi sản xuất vẫn đc đổi máy khác nhé
mấy bác từng cãi với t đồ apple dùng bền ko hư đâu rồi, ko phải dìm ai cả nhưng đồ điện tử dùng cũng hên xui, ko hãng nào đảm bảo 100% chất lượng cả, nếu đảm bảo 100% thì họ sẽ ko bảo hành 12-24 tháng đâu
@vtb center Mình cũng mong đồ apple chất lượng sẽ tốt hơn, giảm giá nữa càng tốt. Cố lên bạn 😃
echconlun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Con lạy mẹ, anti cũng bớt ngu lại đi. Hàng samsung 1 nồi lỗi chổ tôi nè muốn tận mắt qua đây. Ban đầu nói ngoan lắm đồ điện tử đồ... sau đó là anti chửi. Từ S8, S9 plus, J7pro và cả Note 7 cấm bay nữa. Ngoan qua đây 09 đinh tiên hoàng cho mục sở thị.
@Orbit85_1 Thằng vtb_center đó là seeder của Sam nên nó cuồng & ngáo Sam là chuyện dễ hiểu mà bạn 😁
duvandong
TÍCH CỰC
5 năm
@nhân hunter Đồ hãng nào cũng có hư hỏng, nhưng apple mặt bằng chung vẫn ít lỗi vặt hơn
Ngon! Mỗi tội chả có mà sửa 😔
nitruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rẻ rồi, ai có ý định mua XR thì nên mua X hiện tại, ngang giá
http://bit.ly/tiki-dien-thoai-iphone-x-64gb-vn-a-hang-chinh-hang-p938786-html-spid-943096
tamle_o
CAO CẤP
5 năm
@nitruc Mua mạng có an toàn ko? Mà giá đấy mắc chứ rẻ j mấy đâu
trungvu234
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói thật sửa là mất xu rồi, miễn phí thì vẫn là sửa, sao ko đổi mới nhờ ;)
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungvu234 Ko có đâu, thời Job qua lâu rồi, giờ là thời hút máu, đổi mới thì cái cũ đấy bán lỗ ah - Thời đại xào nấu (Cook) tin về sản phẩm lỗi xuất hiện liên tọi
@trungvu234 Ra đấy sẽ thấy nhảy ra cái lỗi khác ngoài lỗi kia 😆
@trungvu234 Mình mua máy hôm mới ra luôn, dùng được 1 tháng thì phải thay màn. Thay dùng được thêm 9 tháng nữa nó lại chập cheng như trước. Xong bùm một phát, thay lần 2, lần 2 dùng được đúng 1 ngày. Mình cáu quá mình bảo tao không chịu được nữa rồi nó đổi mới cho mình một con iphone mới tinh luôn 😁
Mchien477
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huungfgdekfkf Hàng điện tử nên để đợt 2, 3 mua, đợt đâug kiểm soát thế nào cũng % lỗi cao nhất ý
@Huungfgdekfkf Bác ở vn hay đâu ah ?
Đấy đến Apple còn lỗi thì Bphone lỗi mà mấy ông đã la lên la xuống.Nói thật chả có hãng nào sản xuất ra mà sản phẩm không có lỗi cả
@Barbatos @@
Poweramp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Barbatos LOL, 😃
@Đông June Một thằng trẻ con vài tuổi so với 1 ông lão làng trong giới công nghệ, so sánh quá fan cuồng bốc k ăn vã.
Hikikomori+
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đông June Con nokia 1280 chính hãng của em dùng mấy năm trời chưa phát hiện ra lỗi nào hết 😁
Lỗi nặng đấy
tamle_o
CAO CẤP
5 năm
@hongphong141 Dụ mua xs xr th chứ lỗi j đâu. Tróc mạ thì có
tamle_o
CAO CẤP
5 năm
@hongphong141 Thím cook ranh mãnh quỷ sứ hà
@tamle_o Kkk, nói chung hàng điện tử phải có 1 tỷ lệ lỗi nào đó, nhưng ko thấy công bố tỷ lệ bao nhiu thôi
nitruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đc sửa miễn phí thì ok...
@nitruc được sửa chữa miễn phí nếu máy bạn có lỗi giống trên tiêu đề
hanguyen.art
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đc sửa miễn phí nhưng cũng bất tiện vì ở VN chưa có cửa hàng
@hads2904 Việt nam có nhé
bạn có thể cầm Sản phẩm ra Trung tâm uỷ quyền
FPT Service
tuỳ theo tỉnh thành nhé
hanguyen.art
ĐẠI BÀNG
5 năm
@App Store VN Giờ mình mới biết
Đến hết bán mới thừa nhận lỗi
hoaainmna
ĐẠI BÀNG
5 năm
@allstreet Chú nên xem lại lần này nó đang bảo hành free cái lỗi gì nhé. Đây đang ăn lương Huawei ạ
@hoaainmna Tổ lái hay quá, về SS thưởng cho mau
@Akay Nhím chắc lúc đó trong mơ thím đè nó trong lúc nằm ngủ nè, thức dậy thím thấy nên thím không tin là mình làm chứ gì, màn hình khơi khơi làm gì có chảy mực hoặc sọc màn? Cái màn đó thím làm rớt hoặc vô tình vào chỗ hiểm thì nó mới bị chứ con note 8 của tôi rớt cũng 5 6 lần rồi mà không bị gì hết.
@vtb center Đúng là anti cuồng, cái đó từ lỗi nhà sản xuất đổ tại người dùng. T dùng chán chê cái hàng nhà sam rồi, khỏi phải nói nhiều.
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc bài này lại nhớ đến 1 bài viết gần đây của ông P.W về chuyện các hãng game giờ phần lớn để mấy ông làm bên mảng kinh doanh, marketing lên làm CEO thay vì để mấy ông làm bên mảng kĩ thuật, sáng tạo. Càng đọc những bài này lại càng củng cố thêm luận điểm các hãng như trên chú trọng doanh thu hơn chất lượng lẫn trải nghiệm người dùng.
@dtheanh15 Tất cả các hãng đều đặt doanh thu lợi nhuận lên đầu, mấy cái kia chỉ để phục vụ cái đó
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind tất nhiên là vậy. Ý tôi ở nói việc Apple đáng quá chú trọng lợi nhuận hơn chất lượng. Khác với thời Job thì thời của Cook giá các sản phẩm của Apple tăng kha khá nhưng chất lượng lại có nhiều vấn đề.
@dtheanh15 Ngày xưa SJ khó tính từng tí chất lượng của sản phẩm tới cả sau bán hàng, giờ thì lỏng lẻo hơn nhiều
@Nguyễn Huy Chiến Tính mỗi Người khác nhau là chuyện thường tình mà. Về sau Người kế nhiệm thím cúc có khi chất lg ip còn cùi hơn thì sao
Máy mình macbook pro 13 inches bản 256g mua hồi tháng 3 năm 2018 , giờ check ra vậy , mặc dù mình xài vẫn thấy bt thì có cần thiết đi thay không mấy bác ? Cho em lời khuyên ah , nếu cần em vác ra apple store sing là được free sửa chữa sao ?
Facelessssss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alexcapitalist Em vừa chat với Support thì nó bảo mang ra bảo hành. Buồn thật. Lấy cái gì dùng trong thời gian đợi bảo hành đây.
atomcuibap
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Facelessssss Bạn hỏi xem nếu tao nâng cấp lên Os mới nhất thì có cần mang đỉa không? Như mình chat họ bảo không cần, mình cầm ra ở Edigi họ cũng chẳng mở máy ra, cũng chỉ update thôi
toan6879
ĐẠI BÀNG
5 năm
@App Store VN vậy cuối cùng là nên mang đi đâu ạ
@toan6879 Nếu ở việt nam thì bạn có thể Cầm ra FPT Service nhé
Máy đắt như vậy mà sửa miễn phí thì liệu có bị lại? :eek:
@Hoàng Ngu Sy Máy đắt - sửa miễn phí - bị lại là 03 phạm trù ko liên quan gì đến nhau!
vtnsc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoàng Ngu Sy Miễn phí xong rồi, hết bảo hành thay 1 phát = nữa con máy, ví dụ như màn hình. Méo cả mồm, được 1 cái là mặc dù đắt lòi nhưng mấy pác vẫn ngậm ngùi móc túi, và nghĩ là ừ đồ apple nó phải mắc vậy, còn mua mấy con hãng khác thì chửi ầm lên. Haha,
@QuanLyNhaNghi Tức là máy đem đi sửa thì bị lại hoàn toàn là do lỗi của mình, nhà sx là Thánh không sai được :3
@vtnsc Ờh như đợt bàn phím MacBook hỏng thấy mod Duy Luân bảo Apple đã giảm giá sửa cho như thế là quá phóng khoáng rồi, mình cũng cmt là sửa thì thay vào vẫn cái loại bàn phím đấy, dùng có vài tháng lại hỏng tiếp, lại mất tiền & nhất là THỜI GIAN đem đi sửa, hẳn là hoàn toàn chấp nhận được?!?!?!
@vtnsc Cái màn amoled của ss cũng éo có rẻ đâu mợ. Dùng mà đánh rơi lỗi tại mình thì phải chịu thôi
Con X của mình đang dùng thì sập nguồn. Có nằm trong chương trình không nhỉ?
@inconsolable1910 Có bạn, chương trình mua máy mới vất máy cũ.
Tieutu29
ĐẠI BÀNG
5 năm
@inconsolable1910 Chắc là k nhé ^_^
@inconsolable1910 Có linh kìa kìa bác. Vào check seri sem có nằm trong máy đc bh k
@Akay Nhím iPhone X làm gì có link check đâu bác. Cái link check đó là dành cho Macbook Pro.
Tuan Sinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
IpX thì check ở đâu nhỉ
lỗi quá lỗi
tam8101399
TÍCH CỰC
5 năm
ủa nếu warranty rồi giờ còn được sửa đổi miễn phí ko ta?:eek:
@tam8101399 Há hốc, nhìn hài vãi 😁
shirley19
TÍCH CỰC
5 năm
Iphone X bao lỗi lun giống như sản phẩm thử nghiệm ko hư này thì hư kia. Ai nói X ngon hơn Xr coi chừng lầm. Mình ko bàn xsmax nhưng những ai thích nhỏ gọn thỉ 1 là xr hoặc 2 là xs chứ quên con X đi là vừa.
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@shirley19 Đến một ngày XS XR can lộ lộ bug ra thì bạn cũng phải ạ thôi.
shirley19
TÍCH CỰC
5 năm
@keymaster Làm gì phải ạ. Đây là đưa quan điểm còn lộ bug cm gì tui éo quan tâm. Bớt thần thánh hoá mấy công ty công nghệ dùm cái. Tụi nó chả là cái đinh gì cả 😃
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@shirley19 tui đâu có thần thánh mấy công ty như Apple, tui khinh như khinh chó khinh mèo bọn nó chứ.
Có điều một con phone ra đời cả 1 năm trời, vừa hết bảo hành thì nó mới thông báo triệu hồi sửa lỗi. Làm qué gì khẳng định bọn XS XR không có lỗi xàm xàm như con X mà bác khẳng định như đinh đóng cột?
shirley19
TÍCH CỰC
5 năm
@keymaster Hiện tại chưa hư thì nói chưa hư, hay bạn mún đợi đến khi phát hiện lỗi của xr vs xs rồi mới kêu người ta đi mua trong khi x sắp hết vòng đời 1 năm bh còn xr xs mới ra dù gì cũng được 1 năm bảo hành. Tư vấn thì mình nên xét yếu tố giá tiền / trải nghiệm chứ chẳng lẽ đơj lỗi xuất hiện mới dám tư vấn ?
No.1.new
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở VN muốn sửa thì ghé đâu vậy cà????
No.1.new
ĐẠI BÀNG
5 năm
@App Store VN Thanks nhiều nhé!
No.1.new
ĐẠI BÀNG
5 năm
@App Store VN Mà máy hết hạn bảo hành FPT Service có nhận không ta?
@rickynvd Nếu máy bạn bị lỗi giống bài viết trên thì vẫn được bảo hành ạ
No.1.new
ĐẠI BÀNG
5 năm
@App Store VN Thanks!
lethinh282
TÍCH CỰC
5 năm
IPHONE X check lỗi sao đây ;(
No.1.new
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lethinh282 Định hỏi y như pác. Check như thế nào?
lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lethinh282 Máy đang xài bình thường mà check kiểu gì hả bác? Chừng nào nó bị loạn cảm ứng hay tự điều khiển màn hình thì mới gọi là hư hỏng và được sửa chữa miễn phí
keymaster
TÍCH CỰC
5 năm
@lethinh282 Không có cách nào check, mình có ông anh bị, triệu chứng là bạn vuốt 1 phát nó loạn 100 cử chỉ, không thể làm việc được
May mà còn hạn bảo hành =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019