Apple xin lỗi vì iPhone chậm khi pin chai, sẽ giảm giá thay pin còn 29$ trên toàn cầu

Duy Luân
28/12/2017 22:29Phản hồi: 679
679 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề không phải là pin chai mà là cố tình làm chậm. Hai chuyện khác nhau nhưng Apple đã lấp liếm che đậy nhầm tăng lợi nhuận, không quan tâm đến người tiêu dùng.
@gadem Apple đã thú nhận rồi bạn ơi. Ý bạn là apple ko làm vẫn tự chủ động nhận tội
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@Giản Dao Chậm lag chắc phải dùng chơi game mới nhận ra được :v. Chứ bình thường mình lướt fb xem video thì chưa thấy nó giật hay lag 1 tí nào luôn 😁
@gadem Nó bóp 50% cpu check sms lướt face nói làm gì
Nhân779
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gadem ko hút máu chứ là gì , máy mình chai 20% giảm hiệu năng như con 5s , cái quan trọng là bỏ tính năng giảm hiệu năng khi chai pin kìa. Vẫn biện minh được cũng nản, người tiêu dùng người ta kiện thì bên đây biện minh như đúng rồi. Suy nghĩ cái lợi cho người tiêu dùng trước đấy như Stea Job thì Iphone đã hoàn hảo hơn bây giờ rồi, bây giờ chạy theo doanh thu còn lỗi thì người dùng chịu.
những con cừu mà bọn anti nó chửi mỗi ngày toàn làm nên điều tốt cho người dùng

mấy con b dùng samsung mà đòi hỏi được vậy thì thị trường vn không dùng hàng loại 2 đâu

note8 100% hở viền, hở sáng viền, nhiều thằng đổi 10 cái tại thegioididong, hoặc ít hở về dùng vài hôm lại hở, trung tâm bảo hành samsung từ chối bảo hành thẳng thằng thái độ tệ bạc. Vẫn im im ngậm mỏ xài post lên sợ mấy con cừu nó vô cười vào mặt =))

vậy nên bọn con b xài samsung xách dép lũ cừu nhé 😆 lũ cừu mà qua xài samsung thì chắc ăn lên báo là mỗi này =))
@laptopgiatot888 thôi disme
apple nó xin lỗi rồi kìa
bớt xàm đi
lo mà bán laptop 2nd
@laptopgiatot888 mình nhớ ko lầm màn oled đâu có đèn nền đâu mà hở sáng nhỉ :v
buihai
CAO CẤP
6 năm
@laptopgiatot888 Thần kinh hả bạn, màn OLED làm gì có đèn nền mà hở sáng viền =))))))))
Nhân779
ĐẠI BÀNG
6 năm
@laptopgiatot888 oled có đèn nền để hở ư , nên cập nhật lại thông tin đi bạn chứ ai giờ iphone 8 còn xài màn Led LCD Retina Hd chứ chưa được Full Hd như mấy con tàu nữa kìa . Hê Hê cười vào mặt bạn cái .
"chúng tôi bắt đầu nhận được nhiều phản hồi rằng điện thoại của họ chạy chậm hẳn đi. Dựa trên kinh nghiệm, mới đầu chúng tôi nghĩ rằng có 2 lý do: iPhone bị chậm tạm thời khi nâng cấp iOS + cài app mới, và một lỗi nhỏ trong đợt cập nhật iOS 11 mà chúng tôi đã khắc phục. Giờ đây chúng tôi biết thêm rằng việc pin bị lão hóa trên những chiếc iPhone 6 và 6s cũng đóng góp vào vấn đề, và nhiều chiếc máy trong số này vẫn còn đang dùng viên pin gốc kể từ khi mua đến giờ".
Giọng điệu nghe rất giống quan ch.ức ở 1 nơi nào đó trên trái đất😃
Vậy là vẫn giảm hiệu năng ít nhiều, các con giời cứ xách mông đi thay pin nhé hoặc mua máy mới
Rất tốt...Vừa giải quyết dc lượng linh kiện nằm kho. Pin là thứ khó tái chế lại nguy cơ cháy nổ. Vừa lấy lòng khách, vừa thu dc tiền, vừa giảm chi phí lưu kho, bảo hiểm. Học kinh doanh mới thấy Apple giỏi cỡ nào
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy là năm 2018 apple có lẽ chưa đạt được công ty có giá trị 1000 tỉ 😔
buihai
CAO CẤP
6 năm
@metronome Năm sau mà vẫn tai thỏ, vẫn iphone 8+ thiết kế cũ thì còn khướt nhé
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Sau thời gian dài kiếm hàng trăm tr$ chỉ từ việc thay pin iphone (mặc dù công nghệ pin ko phải thừ gì đó mới mẻ, tiên tiến hay cao siêu, phức tạp (vì bao năm nay c.nghệ SX pin vẫn dậm chân tại chỗ)) thì Apple lên đưa ra mức giá $9/ lần thay thôi.
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@M43-nhl con lậy bố :v. ông sản xuất pin đi mà bán giá 9$
superx2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đãng nhẽ phải thay pin miễn phí giống vụ 6s mới xứng tầm Apple chứ nhỉ 😁
ở VN mà thay, có thể giá đó nhưng chắc gì đã được hàng thật
copee
TÍCH CỰC
6 năm
thiết kế khó thay pin để bây giờ chỉ mình thay pin được, bán được pin, vl apple
Ko biết khi bào thì có bản update bỏ cái tính năng giảm hiệu năng đi nhỉ ??
Sai rành rành thì phải xin lỗi thôi, nhưng anh Táo thối sau vụ này uy tín cũng sụt giảm không ít, với lại người ta kiện thì cũng phải hầu tòa thôi, trừ khi bỏ ra vài triệu đô dàn xếp để bịt miệng. Và từ đây về sau chắc chắn doanh số iPhone sẽ không còn tăng trưởng phi mã qua từng năm nữa, vì đa số người dùng sẽ lựa chọn thay pin mới thay vì mua máy mới. Kỳ này Thím Cúc đúng là thiệt đơn thiệt kép [emoji57]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
@Hùng Dũng 1988 sai nhé, TC quá lãi trong vụ này
seaman_09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Liệu Samsung có tình trạng như vậy không ad nhỉ?
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@truong131433 hồi xưa 😃) 400k nó to lắm :v
@gadem điện thoại bây giờ và hồi xưa giá cũng ngang nhau nhé, có lên là lên 1 xíu thôi trừ trường hợp đột biến như bọn note 8 với X , giờ bạn thử gọi hỏi bọn bảo hành bên LG, Ss, Htc xem thay cục pin bao nhiêu để biết apple nó ăn dầy ntn
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@seaman_09 😆) đọc mà nực cười. Bác search fb xem pin con ip6 n tầm 100-200k k. Cứ thay đc pin là gọi là pin zin à. @@. Cứ vào ttbh android xem giá thay pin là bn. Thay màn ss vào ttbh hét giá 6tr bên ngoài thay 3tr @@ thay 3tr ng ta đã có lãi thì thử hỏi 2 cái màn n khác nhau ntn mà kêu rẻ. Những ng như bác chỉ làm giàu cho gian thương thôi 😃))) ngồi đó mà bảo zin.
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@seaman_09 7977B416-FFFD-4943-8B15-A07EB37EB65B.png thay pin 73$ Cho con s7@@ chính hãng của bác đấy. Ngồi đó mà kêu pin android rẻ 😆)
Không biết sao chứ hôm rồi vào ttbh của apple tại Việt Nam thay con pin ip 6s plus được a e trong đó nhiệt tình phát giá 4,2 tr , giật mình rút luôn , ra ngoài mua con 2 xị thay vẫn như ai
@KENNI TRƯỞNG Vâng bác, em tưởng mình em được báo giá thế, em gọi cho ttbh thì được báo giá 180$ (~ 4tr2) đó bác ạ. Không hiểu bên apple tại sao mỗi nơi mỗi khác chứ hãng báo có 79$ chưa thuế phí thôi à.
buihai
CAO CẤP
6 năm
@hatrandanhnam Ở Mẽo thì 79$, về Vn thì gấp đôi 😁 thiên đường phải khác
0907603153
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thay pin vậy những máy chống nước thì sao anh hiệp ?
anhtaiqb
TÍCH CỰC
6 năm
Iphone lock thay pin chính hãng đc ko nhỉ?
langtubac248
ĐẠI BÀNG
6 năm
FPT và TGDĐ có thay pin chính hãng không các bác ?
Cho mình hỏi pin chai bao nhiêu mới phải thay nhỉ?
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@Hồ Tiến Lâm tầm 20-30% là thay rồi bác ạ
@gadem Hehe cảm ơn bác. Thấy giá thay pin cao quá. Chắc lên đời iPhone cho rồi
Nhân779
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Tiến Lâm chai 20% là lết như 4s rồi bạn
@Nhân779 iP 5s của vợ mình chai 17 % nhưng xài iOS 10. Ko biết có bị ảnh hưởng ko nhỉ?
CUP APPLE!
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trăm thằng bán,vạn thằng mua,trăm thằng mua vẫn thua thằng bán.😁
Coi như là APPLE thay Pin Công Đức 1 yeah...Mà chắc gì.:D
buihai
CAO CẤP
6 năm
@CUP APPLE! Pin ngoài giá 2 lít, pin hãng 4 củ 😆 TC vẫn lãi to nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp