Apple xin lỗi vì iPhone chậm khi pin chai, sẽ giảm giá thay pin còn 29$ trên toàn cầu

Duy Luân
28/12/2017 22:29Phản hồi: 679
679 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

APPLE ĐÃ XÂM HẠI ĐẾN TÀI SẢN CÁ NHÂN NẾU TRUY TỐ THÌ KO HỀ DỄ DÀNG ĐÂU
tung.dq
CAO CẤP
6 năm
Nếu pin bị trai thì nên có lựa chọn ở trong setting:
1. Giảm hiệu năng để kéo dài thời gian sử dụng
2. vẫn để hiệu năng như ban đầu, chấp nhận mọi rủi do (tăt nguồn đột ngôt)
Năm nay tình hình thời tiết hơi cực đoan nên lạnh + với việc Cừu bị cạo long quá tay nên thân nhiệt ko đủ ấm dẫn đến tình trạng trên bảo dưới ko nghe ... Cho nên con giun xéo mãi cũng ... quằn . Chắc vậy quá .
ở VN thay pin apple ở đâu nhỉ ? mang con SE đi thay cục pin, chai còn 80% ah 😔
Poorboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai đi thay thử pin SS chính hãng chưa... éo khác mẹ gì đâu nhé... cũng vài xị gần củ đấy.

Pin IP zin 95-98% dung lượng bóc máy giá có 180K .... chui vào hãng chi ta @'@
MQ AUDIO
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy là 7 plus của mình vẫn chưa cần lo lắng
Tiện đây xin hỏi anh em cách để tắt hoàn toàn WIFI và Bluetooth ở ios 11.2.1. Vì khi vuốt từ dưới lên (truy cập nhanh) bấm tắt đi nó vẫn sáng màu trắng - tức là lúc đó nó ngắt kết nối thôi chứ nó chưa tẮt hẳn. Như hình thông báo này
buihai
CAO CẤP
6 năm
@taoTnuday 1 là vào setting tắt 2 là bấm mạnh biểu tượng vào menu tiếp thì sẽ tắt đc wifi nhưng không tắt đc bluetooth nhé vẫn phải vào setting
anhtuyenbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vẻ đây là lý do mình nghe nhiều người khen pin Iphone rất bền !
Các ifan trung thành đâu, tôi muốn thấy cánh tay của các bạn. Các bạn cứ ném đá samsung cho đã vô bây giờ Aple cũng lòi ra sự gian dối đối với khách hàng và đang khắc phục kiểu chữa cháy.
Nói rồi, ko ai giàu ba họ ko ai khó ba đời. Do vậy đôi bên đừng thần thánh hóa đội mình và sỉ nhục đội bạn nữa
buihai
CAO CẤP
6 năm
@crazyfox Samsung nó không gian dối với khách hàng nhé. Chỉ có Apple mới làm trò bẩn bựa thế thôi. Lỗi nổ pin của Sam là lỗi thiết kế nên nó thu hồi hoàn tiền đầy đủ nhé
Topyêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bây giờ lại bán được Pin nữa, quá ngon
@Topyêu Fan nó ghét nó đổ xô đi thay pin hết thì 8, 8+, X ăn cám =))
Thế này đi. Ip6 sau khi lên OS 11. Chậm vãi cải nước. Mở cái gì cũng chậm. Sau khi thay pin song cũng ko thấy nhanh hơn. Thế là thay máy mới luôn. Apple quá mất dạy. Bản chất IOS nó làm máy chậm đi chứ có phải do pin đâu? Thế là vừa tốn tiền thay Pin lại vừa tốn tiền mua máy.
buihai
CAO CẤP
6 năm
@tuanokvt iOs 11 là dùng để kích cầu ip 8 và tai thỏ nhé, chứ nếu không éo ai mua con ip 8 3 năm 1 thiết kế 😆))
@tuanokvt iPhone 6 không đủ RAM để chạy 11, bạn lên 6s sẽ thấy chạy 11 mượt. Cái này là để bẫy mấy bác xài 6 hoặc 5s, lên 11 là chỉ có nước quăng máy.
chuong2011
ĐẠI BÀNG
6 năm
@harryhoang1986 Quá đúng, Apple tối ưu iOS cực tốt cho iPhone lúc mới ra dù RAM ít hơn hẳn android, nhưng 2 năm sau thì mới thấy tai hại, pin nhỏ, ram ít, iOS không còn tối ưu nữa, chậm như cục gạch mà không xuống đời được.
Người lớn trong gia đình dùng iPhone iPad vì dễ dùng nhưng cũng than máy cập nhật hoài vậy và không còn nhanh như trước. Đúng là Apple biết cách kiếm tiền.
Ở SG thì thay được ở đâu ai chỉ mình với
Ngô Cao Pha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua online được không nhỉ hay phải chạy ra thay luôn@@... thay chổ nào ở việt nam???
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
THẾ CÒN IPAD THÌ SAO?
Đù mạ ,con iPad mini 2 con mình nghịch dại nó khoá ,phải khôi phục lại qua iTune ,nó lên mịa iOS 11 ,sài lag bực vãi .Ở đó mà khen không bao giờ lag . Mấy thánh cứ thaaanf thánh hoá nó lên .
boybungbu90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ip 6s plus có đc hỗ trợ ko các bác
Tại sao Apple đại đế lại phải hạ mình đi xin lỗi bọn người dùng? Thật là báng bổ.
@DarthTyr Thật thế ah, bác xài lưỡi câu to quá đấy.
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
sao ko phải từ 6s trở về ? apple bán hàng mắc kinh dị.
thay pin là bung máy mà bung máy thì mất zin 😁:D:D mất zin thì mất giá ak mà thôi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
bocukhang
TÍCH CỰC
6 năm
bản chất của tư bản là hút máu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019