Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Aquaris M10: tablet Ubuntu đầu tiên có thể chạy như máy tính khi gắn vào màn hình ngoài

Duy Luân
4/2/2016 22:45Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ancon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn đang xài trình gõ tiếng Việt nào vậy? Mình thấy phần mềm BoGo tốt nhất, Unikey không tốt bằng.

Tại vì bạn không thể nhìn cái PC 24/24, 7/7, 365/365 được.
vanthoan
TÍCH CỰC
8 năm
@ancon Xài Ubuntu từ năm 2009 mà giờ mới biết có bộ gõ này. Mình toàn dùng unikey.
Thanks
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
@ancon Mình dùng ibus unikey nó bị tưng tưng lâu lâu bỏ dấu ko dc
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
Mình cũng xài như bác nhưng con mình là BIONIC , xài chuối chết mịa 😃 ... cấu hình điện thoại yếu bóng vía quá , tính ra nếu xài chip 800 giờ chắc ngon . Giờ chỉ làm đc cái đồng hồ đêm đẹp vãi 😃
Mình bị thiếu cái remote từ xa nên nhiều lúc bất tiện điều chỉnh nhạc
JaGV
ĐẠI BÀNG
8 năm
Viền dầy xấu quá
ngainguyendv
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết con này có cài apache được không ?
tctvn
TÍCH CỰC
8 năm
@ngainguyendv dc nha. bản preview thời xa xưa mình cài trên nexus đã rất ok rồi
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
cũng được, nhưng nếu mà chạy chrome như trên máy tính thì chắc chết 😁
vanduc1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ubuntu xài cũng dc, mình thích gnome2 nhưng giờ k còn, gome shell xài tạm.

Gnome mới nhe, còn Unity thì chả kém gì windows. nặng và lag.............

Soft Center hơi chuối. Mình muốn đánh giá một cái app mà phát bực
noinghenah
TÍCH CỰC
8 năm
Con này tablet mình nghĩ nên so nó với các laptop lai gọn nhẹ, màn nhỏ chạy Atom như t100 mới hợp lý chứ. Xuất hdmi ra màn ngoài và có cả chế độ touchscreen và chuột. Chạy đa nhiệm cửa sổ thoải mái. Chứ sao so nó với Win10 mobile được.
Hơi oải với 1520 và Desktop, không hiểu cái này có khá hơn k ?
anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon nhưng ko có office thì vứt, dù gì thì trải nghiệm chắc chắn ngon hơn cái continium của microsoft,
hoatien2i
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh_pc vứt với bạn chứ người khác thì không.
Đang xài U-touch OTA 9 cho Nexus 4 làm máy phụ. Máy chạy nhẹ nhàng, mượt mà, gesture rất mới lạ, pin khá là trâu theo đánh giá bản thân so với Adroid. Phần mềm chưa nhiều và chất lượng chưa tốt. Hi vọng sẽ tuyệt vời hơn ở các bản nâng cấp tiếp theo 😃
jimmy_nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 vấn đề cần quan tâm nhất hiện nay:
1. Cái này chừng nào về Việt Nam?:eek:
2. Cái giá???? :rolleyes:
sài ubuntu là cả 1 quá trình mình từng cài chỉ 1 ngày là out, khó quá ko có wifi ko hiện wifi rùi tùm lum thứ ko hỗ trợ
nambun
TÍCH CỰC
8 năm
Mình sẽ mua. Đọc đã thấy hứng hơn Android rồi.
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
Hy vọng thời gian tới có 1 bộ gõ t.việt tốt trên Ubuntu, hiện tại cả ibus-unikey lẫn BoGo đều đã dừng phát triển từ lâu, hoạt động rất thiếu ổn định (và đặc biệt BoGo ko gõ được trên chrome)
ancon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoc1414

Quan tâm cái bàn phím, trông như hàng Logitech thì phải ?
ancon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn sử dụng chromium xem sao. Mình thì vẫn dùng firefox nên gõ bình thường.
BOGO ra tới phiên bản 4.0. Dùng cũng được nhưng mình vẫn thích dùng 2.0 hơn. Unikey thì bị gạch dưới khi gõ chữ nên mình bỏ từ lâu rồi.
Unikey hay bogo không phát triển mới vì không cần chứ không phải không làm gì thêm được.
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
@ancon mình dùng cả bogo và unikey, nhưng cứ chuyển tab là ko gõ đc, lỗi này thấy có report rồi nhưng cũng ko thấy đc xử lý.
ancon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoc1414 Chịu. Mình dùng firefox nên không rõ lắm. Thật ra firefox chạy ngon, add-on nhiều nên dùng quen, không bị lỗi này. Chậm 1 tí teo so với chrome cũng chẳng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới.

Sửa thêm: sáng nay trả lời bằng điện thoại, còn bây giờ mình đang gõ tiếng Việt trong Chromium nè, dùng Unikey, Ubuntu 14.4. Có sao đâu nhỉ. Hay bạn dùng Chromium đi, đừng dùng Chrome. Xác nhận là không thể dùng BOGO 4.0 trong chromium luôn.
Mình thường dùng BOGO hơn vì nó tiện hơn khi gõ văn bản.
thấy tội tội win 10 thế nào í, cả giao diện và tính năng đều đi truowcsa nhưng lại luôn là kẻ về sau,. đã vậy còn bị chửi te tua :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019