[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác dùng cái DooMKernel (v20)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=23659107#post23659107
flash cái DooMKernel (v20) with BootManager v2 (FW: .42/.58/.62) trước
rồi vào recovery chạy file Modules for DooMKernel v20

trong link xda có link down á

---------- Post added at 11:06 AM ---------- Previous post was at 11:00 AM ----------

Chia buồn với bác, hên xui thôi:p
olahoma
TÍCH CỰC
12 năm
K phải. Ý em là file boot.img nào mà k làm thay đổi kernel stock đó bác. Dùng doom kernel thì nhanh, mượt nhưng mà khi chơi game nặng máy hay bị out bất tử (vd: Blood and glory, FF12...) Còn mấy cái kernel khác như stock plus thì hao pin phát sợ.
Có cách nào root với cài CWM k dùng kernel mod k nhỉ?
V20 hình như ko đc mượt bằng v10.5 nhỉ @,@

---------- Post added at 12:14 PM ---------- Previous post was at 12:07 PM ----------

Mooded v20 chưa đc root @,@
cóa ai bik root em nó ko

---------- Post added at 12:21 PM ---------- Previous post was at 12:14 PM ----------

Mooded v20 chưa đc root @,@
cóa ai bik root em nó ko
Lên market down super user về. Lấy titan xóa bỏ superUS là xong.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
các anh cho em hỏi là những rom chính hảng đó có tiếng việt không, em định up cho đứa em, mà sợ không có tiếng việt rồi nó bắt đền em nữa, thank các anh
Có bạn, cứ up vô tư, 30 ký tự nè
Thank bạn, sẳn cho mình hỏi là làm sao phân biệt được rom nào có tiếng việt, thank
2.3.4 vs 4. nào cũng có tiếng việt hết bạn nhé
bản 2.3.4 nào mình thấy cũng có tiếng việt hết bạn ơi
zậy để mình test, thank bạn nha
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy trang nhất có cái N9 chạy ICS muốn đổi qua quá các bác ơi...
chạy chơi chơi vài hôm thì đx chứ k xài đx lâu dài đâu bác 😆 đừng trông thế mà tưởng bở :giggle:
cái doomkernel v4 cho rom 4. xài ổn định chưa các bác 😁. muốn OC mà trước cài thấy giựt tanh bành @@
MooDeD v20 đã rất hoàn thiện. Fix drain pin, không nóng máy, khóa màn hình kiểu ics rất đẹp, có thêm GPU driver cho ics nên rất mượt khi chơi game. Bản này là ICS tốt nhất mình từng xài qua. Mời các bạn đang muốn lên ics sớm thử qua http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1526717
vừa cắm vừa fash vẫn được nhưng sau khi fash song thì lỗi -% pin nếu ko có patch fix lỗi trong CWM thì ko đc bạn à ! rút sạc là tắt ngỏm nguồn luôn
9903
CAO CẤP
12 năm
Nhưng sao đọc ở đây thì mình thấy chỉ cần flash thêm 1 cái file patch phù hợp với kernel là có thể fix được rồi, riêng kernel của doom thì từ bản v17 trở về sau hình như có tích hợp sẵn thì phải. Bạn thử nghiên cứu xem.
uhm tks bạn nhé để mình làm thử xem sao 😁
bạn cho mình xin yahoo để hỏi 1 số vẫn đề đc ko bạn
duyhueht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho hỏi sao mình dùng stock .62. Mình cài fonts của moded v10.5 vào nó bị bootlop là sao nhi? Mình cài bằng rootxplore. Trước mình cài vẫn dc mà sao giờ bị vậy nhỉ. Ai giúp mình với!
tsb nó vừa mới up 10.5 đã lên 20.
Up nhiều chắc cái máy đột tử mất
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Up, up nữa, up mãi
ductri06
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nào cho mình xin cái root explorer với mình lỡ xoá mất rồi thaks
mọi ng ơi,e ko gửi đc cũng như ko nhận đc tin mms.hic.nó toàn gửi tin nhắn là "không thể tải tin nhắn" xong toàn bắt mình vào trang web để nhận thôi.ai đang dùng mms viettel hướng dẫn e cấu hình cái apn mms với,e xem trên google nhưng lại thấy mỗi ng 1 kiểu,làm theo nhưng chưa đc,chắc do viettel thay đổi.ai có thể cho e thông tin cấu hình với.e xin trân trọng cảm ơn:p
Nhớ không nhầm thì TENMAY gửi 107
9903
CAO CẤP
12 năm
Bạn thử lấy file này về giải nén ra rồi chép đè vô syste/etc, xong rồi vô cài đặt mạng chỗ điểm truy cập cho set về mặc định thử.
nó không cho chép vào thư mục sys đâu bác à,làm sao đc
hung195
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi tí em làm theo bài này http://www.tinhte.vn/threads/854709/page-307#post13752590, Doomkernel v2.0 1.6ghz và Wifimodules 2.0, up lên arconium 8.0 mà wifi vẫn bị lỗi ạ,...mong mọi người giúp em ạ...bb của em đang là .64
reset lại modem xem nào bạn.,......
ai có root mooded v10.5 hoặc v20 chưa mình cài ma vẫn chưa root được
thx all
Bạn vào market down super user
Lấy titan xóa cái superUS là đc.

Chaos làm tôi phát điên với MooDeD
Ra thêm v30.5
Future changlog v50
Thôi éo thèm flash đâu. xài v20 luôn
mình cũng chơi với MooDeD, cảm thấy tác giả này khá vô trách nhiệm😔
flash MooDeD v20 thấy giống hệt cái KA08, ko biết 2 tác giả có phải là 1 người làm 2 bản kiếm donate ko ( suốt ngày đòi "hit thanks" với " donate")

EDIT: ver 20 bị lỗi cái SU và lag hơn v10, v30 chưa kịp thử.
Mình cài v30.5 rồi nè. Nói chung cũng không thay đổi nhiều đâu, gaming tương đương v20 thôi. Mình dừng lại ở version này đợi bản chính thức rồi. Chaos làm nhiều rom kiếm donate nên không test rom j hết.

Thêm dấu chấm phẩy ngay kế bên cái dãy chữ mình tô xanh đó bạn, cái dãy đó nằm đầu tiên lun
Đã cài được rồi. Thanks nhé

@,@ mấy bác cho em hỏi bản Mooded mấy bác xài pin đc bao lâu, sao mình tắt máy có 1 đêm mà gần 20% pin

---------- Post added at 06:57 AM ---------- Previous post was at 06:55 AM ----------

camera 3g .... nhìu thứ ko chạy đc + thêm chưa chắc phần mềm tương thích. Mà mình xài qua N9 rồi, màn hình xấu khiếp @,@ thua xa dòng xperia bác nhé 😁 cảm ứng cũng ko đc mượt đâu. Lên hình thì đẹp và mượt thế mà khi xài qua rồi thấy thất vọng vô cùng
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ, em cũng từng xài qua em N9, thấy cảm ứng cũng okie, đặc biệt nt còn ít sai hơn Arc S >.< Màn hình thì có kém hơn tí
arc s thì bàn phím gốc thấy nt ko sướng mình xài gotiengviet ko à 😁 thấy gõ ngon mà, thua iphone thui he he
Bạn tắt dữ liệu di động đi là pin ổn lắm, ics chỉ ngốn pin khi onl bằng 3g thui nên tắt đi, khi nào cần onl
lake0ftearz
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ cái brightness control với Flash light trên cái notification bar đi.

Chạy CPU Spy, reset time, xong tắt máy tầm 1 lúc rồi mở lại, xong refresh, nếu trong phần CPU ko có deepsleep thì máy bạn dính bug Wakelock, máy không chịu tắt nên tốn pin : )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019