[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi các bạn , mình mới mua arc, dang 2.3.3 vừa down flash tool và bản 2.3,4 về , copy 2.3.4 vào thư mục firmwear của flash tool nhưng khi chạy flash tool thì không thấy fire firmwear hiện lên để flash tiếp. Làm thế nào hả các bạn....?:hot:
le_manhpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
không thấy fw bạn đã nhấn vào flast chưa và check lại fw bạn dow về đuôi của file đó có phải là ftf không....
thấy có bác nào khen arc nghe nhạc hay thế... hixx... em rất ưng arc chỉ có duy nhất ghét là ko dùng hẳn bộ nhớ trong mà vẫn chạy thẻ nên tác vụ trên thẻ nhiều lúc giật chưa mượt. Cảm ứng tốt, em chưa thấy có độ bám ngón tay. Xử lí nhạc thì thôi, chán kinh khủng... CÒN LẠI THÌ ARC QUÁ TUYỆT VỜI TRONG TẦM GIÁ 9 triệu...
Bản này mình thấy camera chụp độ sắc nét hơn nhiều, hình ảnh khi chụp dc phóng to ra ko còn hiện tượng có những chấm màu vàng, nhất là khi chụp ở cảnh thiếu sáng bản fw này cho hình ảnh màu sắc trung thực hơn, hiện tại với 8.0M mình thấy cam của Arc là đối!
Mình đã click vào flash, fw down về có đuôi là img ( mình down ở trang 1)

---------- Post added at 10:57 AM ---------- Previous post was at 10:56 AM ----------

Mình đã click vào flash, fw down về có đuôi là img ( mình down ở trang 1)
Dùng flashtool thi rom đuôi là ttf. Dùng flashboot thì rom duôi img
Máy mình chưa root, thì nâng lên 2.3.4 cách nào? theo hướng dẫn trang 1 flashtool và fw có đuôi là.img thì o được
le_manhpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thi không phải img dành cho fasboot, con flastool thì dung duoi ftf nhé làm lại nhé :showoff:
Phù :skip:cuối cùng cũng được, tháo pin ra mấy lần vì khi flash tool nó cứ báo phải tích vào nguồn ngoài ( suýt nữa tưởng có cái chặn giấy xịn). Công nhận mượt thật. Thank bạn le_manhpro đã động viên
he fai thử ngay mới được mà chụp 3d thế nào ấy nhi?
Giúp mình với chủ thớt ơi

Mình làm ko được nó cứ báo
22/003/2011 11:03:13 - INFO - Found at USB\VID_0FCE&PID_ADDE\5&1CC9645A&0&2
22/003/2011 11:03:13 - INFO - Start Flashing
22/003/2011 11:03:13 - INFO -
22/003/2011 11:03:13 - ERROR - Error flashing. Aborted
22/003/2011 11:03:13 - INFO - Now unplug the device and power it on
22/003/2011 11:03:13 - INFO - Then go to application settings
22/003/2011 11:03:13 - INFO - turn on Unknown Sources and Debugging
nhưng mình mở máy mở những cái đó lên hết rồi rồi up room lại nhưng vẫn báo như vậy. có ai giúp mình với
bitt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mừng thiệt, có lẽ sony đã thức tỉnh và bắt đầu chăm chút hơn cho sp của mình x10 và arc......update thôi
salemnb
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi nếu máy mình đợi up qua ota thì có mất root không (máy đã root rôi)
xác nhận là bị lỗi wifi..có ai help me với..huhu
nhocyeunhac
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình là nếu sài XP thì mở cái bảng command lên = cách nào vậy nhỉ ?
CADIC1981
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng Win7 mới có cái đó. Mình nhấn Enter nó báo : <Waiting for device> rồi nằm đó luôn

Ông cellphone biết sao ko, chỉ cái nào..... Thanks
becksc3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiểu gì em cũng mua Arc thôi . kết lắm rồi....
vothanhloc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy có mấy bạn bị lỗi Wifi gì đấy,tình hình là thế nào vậy các bạn,máy đã unlock bootloader hay chưa unlock thì up lên sẽ bị vậy?
2.3.4 mà chưa Unlock Bootloader thì ko Root bằng Fastboot đc phải ko các bạn?Thanks
Mình giống bạn này. Có ai giúp ko, win xp cài kiểu gì nhỉ

---------- Post added at 06:07 AM ---------- Previous post was at 06:05 AM ----------

Có Ai Giúp Bạn Này Ko....?
Nếu flash = flashtool thôi thì lần sau vẫn có thể update qua pc companion được bt, khi nào mà unlock bootloader rồi thì up mới sợ bị brick thôi bác nhé
Chỗ em có bán Sony Arc đấy bác nhé :p
Nếu bác Flash Firmware thì đuôi phải là .ftf bác nhé, còn đuôi là .img là đuôi để Root rồi, bác download lại rồi cho vào mục Firmware trong Flashtool là up bình thường được nhé
:D Giá của Arc như vậy là quá ngon lành cành đào cho anh em rồi :skip:
Bác cũng nên mua 1 con Arc để dùng đi ạ
bác nói chuẩn ko cần chỉnh rồi ạ :happy:
Bác down nhầm file dành cho bản Root rồi ạ, bác download lại đi nhé , đuôi .ftf mới là dành cho Flash firmware bác nhé

đuôi .ftf chứ bác :eek:
Bác xem lại driver đi bác nhé, xem đã cài chưa ạ ;)
Mong là X10 cũng sẽ sớm lên 2.3.4 cho anh em dùng ^^1
Nếu bác đã root rồi , mà đã unlock bootloader thì ko nên up qua OTA bác nhé, nếu bác vẫn mún up qua OTA thì hãy Re-lock bootloader lại trước đi đã rồi hãy up bác nhé, em đã có hướng dẫn Re-lock bootloader ở trang đầu tiên rồi đấy ạ
Bác download nhầm file rồi bác nhé, phải là đuôi .ftf mới được bác nhé, đuôi .img là dành cho lúc Root ạ
Chúc bác root thành công ạ
Dùng Window XP thì ko làm được bác nhé, bác phải vào run gõ lệnh rồi chỉ đến thư mục đó mới được nhé, đã test thử rồi ạ, chỉ hỗ trợ Cho Win 7 lúc làm hiện lên lệnh command ạ :twins:
Bác nhớ unlock bootloader trước khi root bác nhé

---------- Post added at 01:11 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

bác thử flash lại đi bác nhé, hôm qua cũng có bác bảo bị lỗi Wifi , sau khi flash lại xong là ok bác nhé
nWavez
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào Start Menu > Run rồi gõ cmd

Sau đó tự browse vào thư mục chứa file fastboot.exe bằng lệch cd là được.
minh` thi`ngược lại kết em nó nhất ở cái cong đấy bác

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:13 PM ----------

có khác biệt j nhiều ko bác em cũng đang băn khoăn kô biết có nên root ko nữa , sợ nó kô tư up thì lại mệt
có ai bán em này không....mình mún mua quá....^^
Cho mình hỏi nếu up qua OTA thì không có bị mất dữ liệu phải không mấy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019