Asphalt 8: Airborne Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm chơi nào :)

mambocmui
9/3/2014 9:40Phản hồi: 74.415
74.415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghĩ con Mercedes để rank như thế này là hợp lý speed cao nhưng phụ thuộc nhiều vào map và kỹ năng.
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanglinh2708 Nếu không phải vì Audi SE thì em có thể chấp toàn bộ các đối khác ở tất cả các map dù ngắn dù dài dù 1 lap 2 lap.

Em ráp được con này được đúng 1 tháng đang tập toẹ chạy 0500 5050 0800 rank 1248 thì GL ra Audi SE. Em đang hý hửng được hàng ngon thì ăn hành ngập mồm. Nhưng cũng may vì cạnh tranh gắt thế thì mình mới luyện SLK lên mức thành thục như bây giờ.

Bọn GL nó đổi rank chủ yếu vì dân chơi phàn nàn nhiều quá + bỏ game nên nó fix những còn nào bị rơi vào tầm chửi thôi chứ bản chất game luôn luôn có hàng OP. Không bao giờ có chuyện chạy so kè nhau đâu. Trước nó chẳng thử đổi sang ưu tiên tăng tốc được 1 mùa dân chơi còn chửi nặng hơn 😁

Vấn đề chỉ là tìm ra con hàng OP và liệu dân chơi nào có khả năng tune lại được theo công thức mới không thôi
@Mr.Milkie Em thì mec se phải tầm rank này và risk point mới ăn được chó vàng (không phải map china và sandiago) nhưng phải công nhận là tim đập chân run lắm bác ạ bị knock out hoặc 1 wreck là hết cửa.
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanglinh2708 Rõ ràng cái khó của SLK SE là chạy không va vấp, chạy perfect toàn map thì mới thắng được Audi SE. Cho nên kinh nghiệm của em là nên tránh va chạm các kiểu, không nên cố vuơn lên đầu mà nên tính toán ăn các cục Nitro sao cho khéo. Map thì ai cũng thuộc rồi nhưng tính route để chạy perfect cho SLK thì mới bóp mũi Audi SE được.

Cá nhân em chạy SLK hầu như bài nào cũng phải build 1 route riêng, vừa dễ bảo toàn vận tốc, vừa tránh va chạm cố tình từ các đối thủ.
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanglinh2708 Sau 2 mùa Festival có nhiều dân chơi lên SLK SE quá. Hầu như ván nào em cũng gặp. Vậy mà toàn đồng chì nhôm nát dép hỏng bán không ai mua, chả ăn được rate nào. Nói dại về nhì là đứt 15 point ngay, hic. Em nghỉ MP vài ngày để các chú tập tọe SLK SE chán hẳn đã 😁

Thật kinh khủng!
@Mr.Milkie He he em thấy nó chỉ cần cà nhẹ vào đuôi xe mình một cái là chạm tường y như rằng tốc còn 3xx km/h luôn rồi.
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
Có nên cố lấy con này ko mấy cụ
E thấy có mấy pro nói cũng khó lấy con này lắm mà pro nói khó thì với e là quá khó
Max 3533 pro 5050 rank 1530 hà mấy cụ
Má nó bỏ thì thương mà vương thì nghèo chết mịa luôn mấy cụ à
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@Cuben2013 Có bao giờ là cao thủ đâu cụ. Giờ chỉ là nhà giàu xuất hiện thôi. Xuỳ tô ra thấy mẹ luôn với bon ml gameloft này đó cụ. Chỉ hy vọng mấy con xe new year này chưa bao giờ là phế. Có thể sắp tới nó sez có update để nó là trùm nên mới cố lấy đó cụ. Giống như con Mẹc năm nào
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Test 48 thì khoai quá. Nhưng qua 49 thi cực dễ. AI cũng không quá khó nếu tốc > 470km/h nha cụ. Thoải mái mà chiến với time còn lại của cụ
@rocky man Thank so much! Test 48 biết cách chạy rồi cụ, cứ đi đường vòng, thực hiện đủ nhiệm vụ phụ, nếu wreck thì xì 50 tô ra giữ check. 😃
Thịt trâu rẻ quá mà không có nhu cầu các cụ ạ D43EBF3C-5BB9-4F74-B45F-E67E6C664571.jpeg
@sxxmen Trâu gì vậy? có GTX1060 6GB hay 1070 gì ko? mấy con nguồn trâu thì ko chơi. 😁
@hienthanh76 Gtx nó lm net,còn Rx nó bán cụ ạ
@sxxmen RX thì 580 mà ngốn điện quá, hiệu năng cũng tầm GTX1060 6GB phải thay PSU nên RX570 là ngon nhất trong tầm giá, đúng là ko có nhu cầu thật. 😁
@sxxmen Trâu non thịt mềm vẫn ngon cụ nhỉ,
Chạy no tracffic khó điều khiển nhg do lấy thịt đè người nên vẫn ăn dc AI các cụ ạ
@sxxmen Cụ nói vậy đánh bỏ 900tô mua key bò tới đây, hi vọng kịp. :D
RD TVR Sagaris SE.png
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@sxxmen Em up 3323 2222 tốc 398 dùng TK đến con AI cuối lab 3 thì chịu. Xem video các cụ up thì ít nhất cũng phải lên 430 kmh mới ăn được nó.

Em xin dừng cuộc chơi ở đây, nhẹ nhàng nhấc hết hộp i6 dự trữ, trừ hộp Advance cuối cùng giữa lab 4. Em không xài bất kỳ tô cháo nào để đến được đây, giữ được Mid Adv, vị chi là đầu tư có lãi.

Chúc các cụ may mắn với em SE lợn này còn em tiếp tục trung thành với SE gà và SE chó. 😁
@hienthanh76 Các cụ nhìn token của em đi. Từ 8k nhận thưởng hàng ngày mà giờ còn 2 k thôi
@Mr.Milkie Old Mcdonald had a farm.... thành lập trang trại là phải đủ vật nuôi cụ ạ
Em bắt đầu thấy thích phần thưởng MP như bây giờ rồi các cụ ạ.Thích là vào chạy thôi.Về 1,2,3 cảm thấy không mất mát gì vì đều dc cộng điểm.Đạt được mục tiểu về điểm khi đề ra là thấy vui rồi.... Screenshot (63).png
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@sxxmen Em có một ước ao, em có một khát khao, được đua xe, được đua xe, được đua xe .... hú hú ....

Cứ nhìn thấy cụ SXXMEN.VN là biết mình đang ở Top roài, yên tâm đi ngủ, heheheh

Mà sao hệ Win ít VN chạy MP nhỉ các cụ? Quanh đi quẩn lại điểm tên trên bảng có cụ @sxxmen , @hienthanh76 , @returner , Nam (thằng này siêu vãi), Dangcaobao, Quangtulaocai?

Chứng tỏ tỷ lệ smartphone bao phủ toàn bộ đời sống thường ngày rồi
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Milkie Hình như game này nó tbuộc loại mobile game mà bác.
@Mr.Milkie người ta thay tên đổi họ mà cụ.có khi chơi vài hôm ngta lại đổi đấy.nghe nói ông Nam ấy cg dùng 2,3 nick gì đó,nick naò có trùm thì beat,nick nào đi trồng dưa thì còn nick khác ở nhà chạy
Đúng " như lời đồn ".Có lẽ đây là heat cup cuối cùng các cụ ạ Screenshot (64).png
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Không còn heat cup thì nó cũng có cái khác thay thế chứ bác.
@skynet212 Chắc là có thay thế, hình như là tag hay sao ấy để khỏi xài trùm Class lặp đi lặp lại. Nói chung nó thay cup nào mà có quà ngon dễ ăn là được chứ quà đừng bèo bọt mà hút máu quá thôi. 😁
@hienthanh76 heat cup trước kia vẫn có token mà cụ.nhiều sự kiện khác nữa mà gần đây nó cho quà ở top200 đấy thôi.mà muốn top500 thì trc hết phải ăn nổi top2k,muốn top25 phải ăn nổi top100,quy luật là vậy.giờ em cứ có xăng,có thời gian là em chạy.không có thời gian ôm máy nhưng lúc rảnh mở game lên mà chỉ ngắm xe em thấy nó làm sao ấy :D:D
ps:mà heat em cg chỉ ăn dc các class DBS thôi,CA thì em không có đủ trùm😔
@sxxmen Ý nói là dư xăng + rảnh thì chạy thôi chứ canh xăng rồi bỏ tô mua xăng tranh top làm gì, đủ ăn là được. 😃. Giống như top 1000 là ăn 25000cre thì tranh top 100 làm gì. :D. Còn trình top 100 thì bình thường nó vậy ko muốn cũng ko lọt.
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
Các cụ cho hỏi giờ còn chơi kiểu đồng bộ ngược giữ rank xe được không vại? Nghe nói giờ GL nó xử ghê quá. Lấy xe xong rồi mà rank up MAX hết cmnr 😕
@rocky man Hiện tại thì bình thường cụ, chỉ có up Pro thì mất cre chứ ko free 😁
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Giờ nó đang ban ghê quá, mới nhọc người lấy được con xe heo. Chọc tool chỉnh rank sợ nó phá acc quá cụ
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
Một số thông tin về A8 update sắp tới mình lược dịch lại như dưới đây cho cụ nào chưa biết tham khảo nhé:

1/ Chỉnh rank các dòng xe A (chủ yếu), B và C (vài xe) - Cải thiện bất hợp lý trong việc tạo room đua MP:

Chỉ rank xe được chỉnh thôi chứ tất cả các thông số khác không thay đổi. Cũng theo đó thì lợi thế Rank thấp - Tốc cao trong mp gần như sẽ không còn đất diễn. Khi đó người thắng trong chơi MP hoàn toàn phụ thuộc vào kỹ năng và am hiểu map.
Hiện tại GL vẫn đang tiếp tục xem xét thêm các xe có thể được điều chỉnh ngoài cái líst được update như dưới đây.

2/ Cân bằng lại Pro Kit Upgrades, Phần thưởng Car Mastery & Car Collection

- Nâng cấp xe thay đổi cho phép lựa chọn có dùng free upgrade hay credit/token

- Thay đổi giá trị của Pro Kit (chưa nói rõ đổi ntn)
- Phần thưởng trong Mastery và Car Collection cũng sẽ bị thay đổi: GL nó cảnh báo người chơi muốn nhận phần thưởng hiện tại thì nhận luôn trước khi game nó update lên. Theo như hình dưới thì reward có vẻ sẽ có nhiều token để khai thác thêm từ đây khi nó chuyển đổi

3/ Tiêu chí của cập nhật:

GL nhấn mạnh muốn tạo ra môi trường cạnh tranh lành mạnh nhất có thể, đa dạng hóa lựa chọn thay vì xe trùm làm vua các map đua MP. Vậy nên sắp tới 1 số xe trùm mền có khi lại được mang xuống đường nhiều hơn 😁.
Tóm lại, tiêu chí của nó cho lần cập nhật này là: cạnh tranh công bằng hơn, tạo room MP hợp lý hơn, tự do hơn trong việc lựa chọn xe để cạnh tranh. Bên cạnh đó GL cũng đang tiếp tục tạo thêm 1 map mới và thay đổi game mode nữa.

Tóm cái quần xì lại là A8 có vẻ chưa chết như 1 số cụ lo lắng. Biết đâu sắp tới game sẽ sôi động lên rất nhiều đấy các cụ :D

Danh sách các xe được thay đổi rank sắp tới:

Class A
McLaren Mercedes MP4-25
Aston Martin One-77
Chevrolet Corvette Grand Sport
Icona Vulcano V12 Hybrid
Audi R8 e-tron Special Edition
BMW 3.0 CSL Hommage
McLaren 650S GT3
Mercedes-AMG C 63 Coupe Touring Car 2014
Bentley EXP10 Speed 6
Cadillac CTS-V Coupe Race Car
Chevrolet 2016 Camaro SS
Chevrolet Corvette C3
Chevrolet Corvette C7
Dodge Viper SRT10 ACR-X
Ferrari 330 P4
Ferrari F12berlinetta
Ferrari F430
Ferrari FF
Ferrari LaFerrari
Ford 2006 GT
Jaguar C-X75
Jaguar XJ220S
Lamborghini Asterion
Lamborghini Aventador Coupé
Lamborghini Sesto Elemento
Lucra L148
Marussia B2
Mazzanti Evantra
McLaren 12C Spider
McLaren 570S
McLaren 675LT
McLaren P1
Mercedes-Benz SL 65 AMG Black Series
Mercedes-Benz SLK 55 AMG Special Edition
Mercedes-Benz SLS AMG GT Coupe Final Edition
Mosler GT3
Nissan GT-R NISMO
Pagani Zonda R
Porsche 911 GT3 RS
RUF RT 12 S
Savage Rivale GTR
Savage Rivale Roadyacht GTS
Sbarro Alcador
SIN R1
Tramontana XTR
Volkswagen W12
Zenvo ST1
Rezvani Beast Alpha
Rimac Concept S
McLaren 720S
Infiniti Vision GT
BMW S 1000 RR
Ducati SuperSport S
TVR Sagaris Special Edition

Class B
McLaren MP4/8
Yamaha FZ-10
BMW M2 Special Edition
Mazda RX8 Special Edition
Ducati XDiavel S
Holden Coupe 60
Shelby Cobra 427
TVR Sagaris

Class C
Buick Riviera
BMW M2
Mercedes Benz GLC Coupe
Range Rover Evoque Coupe HSE Dynamic
MV Agusta F4 1000 R

Một số xe mới cũng sẽ xuất hiện thêm:

rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Milkie Nếu đua chung với ô tô thì kiểu gì cũng ko cạnh tranh được vì xe máy nó ko cho knockdown - 1 trong những cái hay nhất của game mà ko tận dụng được thì sao làm King được cụ ;)
@Mr.Milkie Thôi xe máy thì chịu, đang dẫn đầu lao vào tường ăn wreck rồi về chót thôi, thấy có 1 số tay hay chạy Free xe máy để kéo rat thì ok.
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@rocky man Chạy xe máy vọt lên rồi đâu có cần KD ai đâu cụ. Mục đích cuối cùng là về nhất mà. Khi chêch lệch tốc độ không đáng kể thì xe máy chạy ngon có lợi thế Nitro tím. Vả lại các cụ hit ô tô thì dễ chứ KD xe máy hơi bị khó à nha 😁
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Milkie Để đạt được nitro tím đó thì phụ thuộc vào map nhiều lắm. Hơn nữa chạy được tím cũng chỉ được 1 đoạn thôi cụ ạ. Trong khi nitro tím rát khó handle khúc cua, rủi ro wreck là rất cao. Trong khi ô tô thì chạy đều nó cân hết. Chưa kể oto quẹt tường còn có cơ hội chạy tiếp. Chứ xe máy thì quit game ;)
Giờ đang đau đầu vụ Mastery ghê, có 2 acc gần 90% là chưa chạy, còn rất nhiều token và free up trong đó mà ko có thời gian chạy, update xong chắc mất hết còn lại cả kho rác luôn quá. 😔
@hienthanh76 chúc mừng cụ.phần thưởng trong mtr toàn là tokens với box.vậy là cả làng bị lừa rồi
@hienthanh76 Cập nhật có rồi pác! Chắc pác phải cày cả đêm nay mà lấy hết đi kẻo phí :p
@mabuV Mới chạy mp4-31 và AIE lấy 900token, còn con Arash AF10, Vulcan... nữa mà giờ bận rồi
@hienthanh76 Thế thì thống khoái rồi :p
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
Mới lụm quà Mas của xe heo. Chưa pro mà chạy hết được cả 15 map thấy hơi lạ. Kiểm tra lại thì map cuối chỉ yêu cầu rank 1700 trong khi hiện tại max pro là 1746. Như vậy update tới xe này về rank 1700 chắc rồi các cụ
image.jpg image.jpg
@rocky man Vậy là con này mp rank thấp rồi. 😃
@rocky man Cuối cùng cũng xong, tốn thêm 100 token để giữ 2 check lab 58, con xe này ngốn hơn 1500token (thấp hơn dự tính 2000token). 😁
RD TVR Sagaris SE.png
RD TVR Sagaris SE Claims.png
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Cụ lấy xe rank nào đấy? Vậy là tiết kiệm quá rồi
@rocky man 3535 5252 mà up kiểu này hết mp gì nữa. 😔
Còn 2 acc nữa chắc chạy tới test 50 lấy 100token nghỉ, chạy con này oải quá, lấy đại diện 1acc chính thôi.
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Còn chưa biết mùa tới có khi nó thay đổi gameplay MP nên chưa biết thế nào đâu cụ
Hàng nó về nhanh thế! Còn chưa kịp đọc hết thông tin các pác đưa nữa :p

Mời các pác vào cập nhật nhanh cho nóng 😁
@mabuV Update thông tin Mas và rank xe nhé cụ? Win trâu chậm uống nước đục. 😔
@hienthanh76 Có mấy con này tự rưng nó vọt lên đây pác 😁
@mabuV Đúng như dự đoán. mẹc xà lù hết ép rank thấp rồi nhé, rank bị đẩy theo tốc nếu xe Elite :D
Nhờ cụ xem dùm bọn F1, Audi R8 Etron SE, Mazda RX8 SE, Revazni Beast Alpha...
Chà giao diện bắt đầu có hơi hướng của A9 rồi.:p:p:p
vậy chắc tối nay có i8 luôn. :D
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Rank 1881 đợi xếp rôom chắc nó ra A10 mới được 1 ván các cụ ợ =))))
top theo phần trăm % là sao các cụ Screenshot (68).png Screenshot (69).png Screenshot (70).png
@sxxmen Xong luôn, A9 trên nền tảng A8 kiểu này ko biết vị trí mình như thế nào để mà beat, giả sử kết thúc EV có 10000 người tham gia thì 1% là ăn top 100, nếu hơn 50.000 thì là top 500. Hiện tại mỗi hệ ko biết con số thực tế có bao nhiêu người tham gia mỗi EV.
Kiểu này thì A9 sẽ đi sớm :p:p:p:p:p:p:p:p.
Vậy nhân A8 bắt đầu thay đổi, dự đoán sắp tới sẽ quản lý Cre luôn --> 1 lúc nào đó A8 sẽ là game online như A9 luôn.Vì hầu hết rank xe A thay đổi --> Mas thay đổi, EV cũng thay đổi, như vậy mp mùa tới hi vọng có sự thay đổi tích cực giống như A9 nhưng cách chơi của A8, nhất là team và tương tác giữa người chơi trong group sẽ hay hơn hiện nay.
@hienthanh76 mới đầu em cg nghĩ như cụ nhg không chắc chắn,giờ dc cụ lý giải và so sánh với A9 thì em đã thông
@hienthanh76 Hay, thế mới đau đầu các pro A8 :p
Cụ @Thuanbui97 đâu? quay lại A8 được rồi. 😃
@hienthanh76 Em bỏ a9 lâu r cụ ơi. Nick em để cụ retuner chơi luôn r. H cụ ấy chac đag top 10 mp bên a9 vs top 1% event rồi. H em chỉ chơi pubg mobile thôi cụ( chém gió vs bbe trên lớp la chính)
Dự là gay cấn rồi! Chó Mèo nó cho vào cũi hết :p AFC699E7-9454-4482-842B-235FBA6554FF.png EE1A49CD-F553-4C7A-9464-2EDBF32D2357.png 91CAACAE-801F-4313-945F-81809F4ACDD3.png
ảnh lượm trên fb cho các cụ chiêm ngưỡng new mp1.jpg new mp.jpg
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
Mp chưa hiểu kiểu gì các bác nhỉ. Nhìn thấy rối tung lên rồi.
rocky man
TÍCH CỰC
5 năm
@skynet212 MP giờ xếp room tương đối theo speed của xe chứ rank xe không nhất thiết giống nhau. Nó tăng tính cạnh tranh công bằng vì hết thời ép rank xe rồi
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@skynet212 Em thấy update này tôn vinh kiểu truyền thống 0500 5050

Ai còn tune này thì ngon, kể cả hàng kém chất lượng nhất

Em tính quay qua mua mấy con Nitro chạy chơi

Honda Integra 0005 0505 trùm MP roài =)))
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
Vỡ mồm up pro rồi cả nhà ơi 😔 D3AE0B72-2499-4FA1-A45C-7509CE3E3547.png
@skynet212 Pro được có mấy con gần hết đồ rồi, thôi kệ, còn mục tiêu dài phấn đấu phía trước, ai sao ta vậy. 😁
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Của bác cả đây, chắc giờ đến lúc nghỉ cũng ko pro nổi đống này rồi 😔
@skynet212 Cám ơn cụ, mà thôi Pro vài con hết đồ rồi, chừa lại mấy con xe mới có cái mà dùng, nó xài đồ nhiều thì sẽ cho nhiều đồ, còn ko thì hi vọng bán rẻ 1 chút. :(
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 E cũng mong như bác nói. Vậy đây mới là lý do nó bán động cơ theo mớ
Sao thấy sao đợt update này trên FB chửi rủa quá vậy mấy cụ?:eek:
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Quỳ =)))))
Xôm tụ quá :p e vừa đi làm về cũng tranh thủ hóng hớt tý ạ :eek: con xe này rank tứ quí nhất của e giờ đã bị đẩy lên tận Tây Thiên rồi ợ 😁
Ps: cũng tranh thủ gặt nốt cái free up class S con FXX chall 10 rồi mới cập nhật :p
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@Hai HS Xe bác sao xịn bằng xe e đc. Chỉ up pro chưa đụng gì đến phần max ah :D giờ tăng phần accel thoải mái nó chỉ tăng 1 điểm sau 1 lv up bên max
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
Anh em ai có nhiều máy đừng vội update hết nhá. Máy nào update thì mọi thứ theo bản mới, up pro vỡ mồm. Máy chưa update vẫn theo kiểu cũ. Ae chú ý.
@skynet212 may thế dàn xe trùm ev nhà e gần max hết cả rồi, cả năm toàn mua xăng cháy túi k có tiền mua động cơ. lâu lắm rồi chưa vào xem cái kho rách nát:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019