Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Asphalt 8: Airborne Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm chơi nào :)

mambocmui
9/3/2014 9:40Phản hồi: 74.415
74.415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

!!! :p
Tuấn - Tí
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy cụ cứ băn khoăn mp thì e mạnh dạn tư vấn chút là các cụ cứ 959 với Torq mà chiến, e cam đoan ổn luôn. Nhưng các cụ giữ nó ở dưới 1200 thôi vì ngoi cao là M14 với i8 rình rập lắm. Mà ngay con carera GT nếu bị rs về rank 13xx thì nó chạy gấu lắm đó. Hai e này ưu điểm đặc biệt là ko cần tank2, do đó chơi thoải mái mà ko lo tốn kém.
Khoe các cụ vài tấm hình seo phì về tốc độ lên rank của 959
20190303_233733_rmscr.jpg Screenshot_20190314-184635_Asphalt 8.jpg Screenshot_20190314-124436_Asphalt 8.jpg 20190318_123548_rmscr.jpg 20190316_155337_rmscr.jpg 20190316_154605_rmscr.jpg Screenshot_20190314-134400_Asphalt 8.jpg Screenshot_20190314-141059_Asphalt 8.jpg Screenshot_20190315-062528_Asphalt 8.jpg Screenshot_20190314-140642_Asphalt 8.jpg
@sxxmen Ko hiểu vấn đề gì xảy ra với cụ, mình nói chơi rank thấp thì tốn thời gian hơn nhiều, tốc cao thì đỡ mất thời gian hơn vậy thôi, mỗi người 1 cách chơi riêng chủ yếu giải trí là chính. Nếu có gì đụng chạm tới cụ thì sorry nhé. 😁
Còn rank thấp thì mình có test thử từ Dezir, 959, M14a (1305), Torq (1376), Carrera 14xx - 15xx vào room chờ cả buổi mới có 1 cuộc đua, thấy mất thời gian quá. :D
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@mabuV Chạy con i8 với tụi rank 13xx, khi lên 2k4 rat thì hay ăn 1 điểm lắm bác. Trừ khi phòng toàn xanh mà chênh ít thì còn cải thiện tí , nhưng ít khi . Chơi rank cao thì còn ăn nhiều, tuy nhiên mục đích risk point thì chấp nhận rùa rít.
@hienthanh76 Bỗng dưng cụ đổi xe tất nhiên nó phải mất thời đưa ra các phương thức xem nên đặt cụ vào đâu, đó là lý do cụ đợi lâu. Cụ cứ vác xe rank thấp vài ván liền là cụ thấy khác ngay
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Phải công nhận với bác 1 điều, đang chạy tốc cao mà về dezir chạy thì đúng là cực hình. E đang chạy tốc có hơn 400 con i8,hôm trước về chạy thử 959 tốc 364 mà thấy rề rà kinh. Và thực ra khi chạy tốc thấp nhiều thì lên tốc cao chạy rất dở và cảm giác xuống tay. Hi vọng mùa sau elite nó cho xe mình có rồi để e chạy ie cho vui 😃
Nói chung, Í Ẹ hay X2 mà cầm cương không chắc tay thì cũng đứt phừn phựt 😁 DD5FA5A4-297D-49E7-93AA-E70C2ABE950E.png E8CFF616-F795-4308-B9F3-C9669D7A9E62.png
@sxxmen Mà giá như Ế Lịt nó thưởng X2 có khi cày ra trò í pác, dưng chỉ thưởng con xe lởm có rồi thành ra thôi cho lành 😁
@mabuV Lâu rồi ko chạy Carrera nên ko biết tốc thực hay ảo vậy mấy cụ, thấy rank 15xx nó hiện 511km/h thấy hết hồn mà chạy ko lại AIE 1590.
@hienthanh76 Thế nên mới phải 1681, kèn cựa cái đám IE đấy ra trò, pác thử xem :p
@hienthanh76 Bọn AIE hơn đúng cái tăng tốc, còn lại sau đó mà chạy lởm là ăn đòn ngay với Rề rà :p
Đạt 2k5rates không khó,cái khó là trở thành 100 người có rates cao nhất các cụ ạ Screenshot (229).png
@sxxmen Chuẫn nuôn! :p Nghiệt nhắm 😁
@sxxmen Còn nick MrUp là ai thế, tưởng của cụ chứ.
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@sxxmen Win mùa này lên full elite nhanh, ios giờ này mới hơn 70 chú lên. Win cạnh tranh vụ này căng á 😃
@skynet212 Không chơi được cụ ạ. Bây giờ bọn nó vẫn solo nhg khoảng 5 ngày còn lại là nó lập hội kéo rate nữa. Khó khăn lắm.
Vì sao em biết? Vì khi xem tên -rates -số ván, có thằng mỗi ván nó lên mấy chục rates, có thằng tăng hàng chục ván nhg rates không thay đổi.
@hienthanh76 Mrup là của troll team đổi tên đấy cụ
Tuấn - Tí
ĐẠI BÀNG
5 năm
Haha, e xin lỗi các cụ vì đã đi đề xuất mấy con xe rề rà để cụ xmen với cụ hienthanh76 hiểu nhầm nhau chút đỉnh
E đề xuất rank thấp là để cho cụ nào thích an toàn, đảm bảo lên rat ưng ý và kiếm ít quà qua risk point. Nó ko chỉ an toàn mà còn có cả ưu điểm kinh tế, tiết kiệm extratank. Ngày trước thì rank thấp ko có hàng pro chơi chứ đừng nói cham nên chơi nó mệt, có khi chạy ỉa ra quần mà vẫn chẳng có rat nào. Giờ xanh vàng nó chạy 959 nhiều như lá thu rụng vậy, nên chơi rất nhanh và kiếm rat cũng dễ. Nó lâu chủ yếu là tốc độ chạy chậm và hay bị 2 lap.
Giờ bàn chuyện là cũng đầy pro vào chơi thì cạnh tranh sao? Nó dễ hơn rank cao ở cái dễ chạy vì xe tốc thấp thì rất ít lỗi nên đã xếp 1 thì khả năng rất cao là vẫn 1. Còn chơi rank 18xx thì chạy trước hay sau nó vẫn phụ thuộc vào trình độ nhiều lắm. Do vậy, nếu ko đủ sức cầm X2 một cách ổn định thì chạy rank thấp để leo rat, kiếm point. Thực tế là nhiều cụ đã từng chán nản khi X2 pro rồi mà chạy mãi rat nó cứ loanh qua loanh quanh ở 1k8 - 1k9 ko lên xanh được. Vậy nên xe rank thấp bây giờ là phương án tốt.
Tất nhiên chạy được X2 là tốt nhất. Bởi nó cho người chơi cảm giác phê thực sự của đam mê tốc độ, và chiến thắng của nó cho cảm giác cực sướng khi thấy mình chiến thắng những đối thủ cực mạnh. Nhưng cái tưởng thưởng ấy nó đòi hỏi trình độ cao mà ít người đáp ứng được.
Chạy rank thấp nhiều đúng là động vào rank cao sẽ rất khó lái. Để tránh việc này thì khi hết tick chuyển sang chơi rank cao, vừa giữ được kĩ thuật lại vừa trải nghiệm được cảm giác chơi với các tay đua hổ báo.
@Tuấn - Tí Cầm X2 Pro chỉ cần vấp cục đá chưa wreck thôi là về chót, xe rank thấp tốc cao có khi chạy lỗi tùm lum hoặc chấp 1 wreck cũng ko sao. 😁.
😁
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
Lần đầu lên đc vị trí này( nhờ beat), nhiều ng cùng time quá. Bác 007 chắc cũng thấy ở vị trí 71 nhỉ.
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
@skynet212 Vâng e đang ở đấy đó cụ , ăn chắc top 500 thôi
hơn 1 năm e mới động vào mp, tưởng gắt lắm nhưng mất đúng tiếng rưỡi để xanh:eek:

Screenshot_2019-03-19-15-57-44-360_com.gameloft.android.ANMP.GloftA8HM.png
@healingsalve Cụ cầm X2 1816 tầm hơn 100 ván lên cham 1 khỏe re. 😁
@hienthanh76 1 hay 4 cũng đâu dc gì nhiều, e chỉ cần lấy con huyndai về là đủ r:D
@healingsalve Cụ nghỉ vụ mổ mắt hay sao mà lâu rồi mới tái xuất vậy😁
@Hoàng Anh DP hoãn r mà cụ, vẫn chơi nhưng k ol thường xuyên dc
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
R&D con Ferrari F60 bên pro úp như nào là lấy được xe vậy mấy cụ
Hiện tại trong kho e có được 24 cái v12 liệu có thể lấy được ko , vì e bỏ mấy con R&D rồi vì thiếu Tk nhiều quá
Cụ nào biết thì xem giúp e với nhé
@Cuben2013 Up trước Pro 5050, vì mỗi ngày chạy trung bình có 3 lượt, ai canh key thì 4 lượt, nếu test xương quá chắc căng chứ box nó cho cũng khá nhiều nên 24V12 của cụ đánh trùm cuối khỏe. 😁
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Vâng Ok cụ
@Cuben2013 cụ cứ nâng từ từ rồi chờ các pro đăng video mà tham khảo,mấy xe gần đây chỉ khó ở 2,3 con AI cuối nên cụ chưa cần nâng vội
Con Lamborghini estoque mp cũng tốt lắm phải ko các cụ? em gặp mấy lần thấy rank 14xx nó chỉ sau carrera thôi.
@Mr.Milkie em không sợ vì M14 không thể thắng em ngoại trừ 1 ván trg trường hợp như trên.em chỉ muốn cảm ơn cụ vì em bị thằng này nó đập em mấy lần rồi,xe nó hơn xe em gần trăn rank mà em gặp nó suốt
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@LE_NHUNG Thằng này bóp em nhiều mà, nên em nhớ mẹt nó chạy i8 rồi

Lúc chọn bài em tính rồi, 1 lap, Citadel Clash có đoạn bay ván qua hầm tương đối khó. Là cơ hội duy nhất để nó wreck. Y như rằng chú cắm mẹt vào tường, thế là em cứ nhẹ nhàng vừa chạy vừa ngoáy đít thôi.

Cái em không ngờ là có những 2 con i8 nên vuột mất 1 lần về nhất MP tính Fast Lane Festival

M14A vẫn có cơ hội chiến i8 ở các map khó như Munich, China, Sector 8 rev., Transyvanya nhưng nếu i8 chạy cửn thựn thì hết cách :D

Các map còn lại thua đừng buồn, anh em M14A hãy tìm cách thịt nhau để tránh rơi khỏi Podium =)))))
@Mr.Milkie Gl xếp phòng con I8 theo vip level hay sao ấy các cụ? Vip cao dc ưu tiên hay sao ấy?! Em toàn bị I8 to hơn ép rank. Em tune I8 lên bằng bọn nó thì như rằng bị Carrera nó vặt lông chứ không gặp lại dc bọn nó để trả thù. Nhg lúc ấy lại lôi X2 ra phang cho đỡ buồn
@sxxmen 😁 đang chạy tà tà M14A, hết vé lôi X2 ra nghịch, lúc xuất phát bấm space lia lịa mà vẫn bị knock out, đúng là đẳng cấp là mãi mãi he he
lên 2k5 rồi kiếm điểm khó quá các cụ ạ,X2 hay I8 cg chỉ dc có vậy.Thắng 5 thằng cham 4 cg như 1 thằng Amateur Screenshot (231).png
cho em khoắc lại màu áo này thêm 1 phút thôi :p Screenshot (237).png Screenshot (241).png
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@sxxmen Cụ cho em check lại phát.

Hôm nay em bỏ công bỏ của ra chạy gần 50 ván 1 rate lên được 2501, chạm Cham 1 nhưng ko thấy nhận được Token (10,15,20,25) gì đó. Mỗi khi lên 1 hạng rank thì được thưởng token nhưng lên hạng cao nhất thì em không thấy đâu. Cụ đã từng có kinh nghiệm lên Cham 1, rồi lên Cam thì cụ có nhận được tí tô cháo nào ko thế?

Nếu GL nó không thưởng tô thì mùa sau dí bòi em thèm cày cuốc lên 2500. Chạy cho cố dù nhất hay nhì cũng chỉ được 1 rate =)))
@Mr.Milkie Em cg không nhớ nữa. Trong trí nhớ của em là không có,chả nhẽ lại không??!!!???
@Mr.Milkie Lên cham 1 nhận 25token, nếu qua mốc 2500 mà cụ ko thoát ra mp mà chạy tiếp 1 vài ván thì có khi hiện khi ko hiện phần thưởng 25token. Tuy nhiên sau khi thoát game vào lại cụ sẽ thấy chổ token của cụ được cộng thêm 25token sẳn. Mình để ý mấy lần rồi, nói chung là hiện hay ko hiện thôi chứ 25token cho mỗi mốc cham thì ko mất. 😁.
Mr.Milkie
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Tốt quá.

Cám ơn cụ.

Em chỉ thấy vô lý thôi chứ 25 tô chả xi nhê gì cụ nhỉ :D
@Mr.Milkie top 25 division cg chỉ dc 20 tokens thôi cụ :p:p:p
Em có 29/30 cái blueprint của con Mclaren Mp4/25, có cách nào kiếm được cái thứ 30 không các cụ? Mấy cái blueprint trong event toàn rác không, em cũng ham hố con estoque lắm mỗi tội rank phải 1408 tốc 417 mới chắc ăn mà tầm rank ấy tỷ lệ đụng carrera bắt đầu cao rồi.
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanglinh2708 Mình thì 23/30 mà mở cả 100 hộp toàn ra rác ko mẹ Gl nó điêu thật
@Hoanglinh2708 tâm rank đâý bác găp em😁
skynet212
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanglinh2708 Tôi trước có 30 thẻ nhưng fush sạch đợi ev. Phải đến 2,3 tháng nay ko ra cái thẻ nào con 4 25 này
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
Thường thường là khoảng bao nhiêu ngày là nó giảm giá mua token lên VIP??? mấy cụ nhỉ e mới mua cái gift iTunes 25s
Haizzzz thằng cột lèn mà nó mua sớm tí là ngon rồi
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
@skynet212 Vâng Ok bác , e phải chờ giảm giá mới mua thôi chứ ko dại gì mà mua bây giờ
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
@skynet212 Hihi gặp được nhâu là vui rồi bác nhỉ
@Cuben2013 Cụ chuyển sang ios từ lúc nào vậy, hình như trước đây cụ hệ android . 😃
Cuben2013
TÍCH CỰC
5 năm
@hienthanh76 Đâu có e xưa giờ xài ios mà cụ
Chú này mà đang risk point vài k thì hơi bị a cay các pác nhể 😁 :p 2E927E2D-D53A-42E1-9DC0-C3CA8C84FA15.png
@mabuV biết ngta vậy bác phải nhường họ chứ bác :D
@mabuV MP thì rất khó nói nhg nếu đêm so sánh thông số thì Carrera rất khó ăn AIE tầm 162x trở lên Screenshot (247).png Screenshot (248).png
@sxxmen Hẳn rồi pác! Dưng có mấy khi gặp đâu, chục ván gặp 1-2 ván, mình vưỡn về 2 hoặc 3, ko thành vđ :p
@sxxmen Khổ! Thua thiệt nên có cơ hội là đì riết luôn chứ pác lại bẩu phải nhường :p
Cụ @Mr.Milkie chơi X2 thì vào hơn thua còn M14 thì cụ gặp em nên thoát ngay và luôn nhá ;);) Screenshot (242).png Screenshot (244).png
@sxxmen Nhiều lúc nghĩ cũng buồn cười cho Gay Lọ, để mà đến cái con M14A cũng có lúc làm Vương :p Có khi đợt update sau nó cho mấy con xe địa hình đồ chơi thành Bá chứ bỡn 😁
@mabuV em cg hy vọng vậy.Công nông,máy cày chạy cg thích phết đây bác,nhất là khi ôm cua bằng mấy con đó
@sxxmen Nhìn cái chú Chó Vàng kia đến khổ!! 😁 Còn vẹo gì nữa đâu, nâng mịa nó lên max pro mà chạy cho sướng ;)
@mabuV Bác nhìn rate của nó đi-2k4 đấy. Chẳng qua ván này nó đen thôi
@sxxmen 2k4 dưng thoát đến lần 3 bị -10 có thể nói là rất vất vả, ko ăn thua :p Tui cầm Ca rề rà chạy cả chục vé 1 ngày chỉ là gặp sự cố cuộc gọi, mất mạng ... mới bị thoát, còn thì 3rd luôn chắc chắn, ko phải dis he he 😁
bác giôńg em nhưng khác vì em chay carera tư khi nhân cham đêń nay😁
carera bác thư 2511 5555 rank1566 xem🆒
ko vui ko lâý xièng😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019