Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Astell&Kern ra mắt KANN CUBE, máy nghe nhạc khủng với Dual Sabre ES9038 Pro, giá 1.499$

Knah
26/4/2019 1:13Phản hồi: 66
Astell&Kern ra mắt KANN CUBE, máy nghe nhạc khủng với Dual Sabre ES9038 Pro, giá 1.499$
Astell&Kern mới đây vừa hé lộ chiếc máy nghe nhạc mới nhất của mình với tên gọi Astell&Kern KANN CUBE. Đây là phiên bản nâng cấp của KANN đã được 2 năm tuổi của hãng. Kann Cube được nâng cấp mạnh mẽ với Dual DAC Chip Sabre ES9038 Pro cho khả năng giải mã 32bit/384kHz và native DSD256. Hiện sản phẩm dự kiến sẽ được bán vào tháng 6 tới với mức giá 1.499.000 ~ 35tr VNĐ.

KANN là chiếc máy có power khủng nhất của Astell&Kern (7Vrms), tuy nhiên phiên bản mới KANN CUBE còn khoẻ hơn rất nhiều với output đầu ra lên đến 12Vrms. Mặc dù có công suất lớn hơn, Astell&Kern cho biết Amply mới của máy vẫn cho độ nhiễu nền thấp, 3 mức gain khác nhau giúp có người dùng có thể dễ dàng phối ghép với bất kỳ chiếc tai nghe nào.

Bên cạnh được trang bị Dual DAC Chip Sabre ES9038 Pro, KANN CUBE còn được trang bị bộ nhớ trong 128Gb cùng một khe thẻ nhớ Micro USB. Bên cạnh các cổng kết nối quen thuộc, lần này Astell&Kern còn trang bị cả cổng 5 pin mini XLR cho thiết bị của mình.

KANN CUBE sở hữu màn hình cảm ứng 5 inch giúp người dùng dễ dàng thao tác. Bên cạnh đó, sản phẩm cũng hỗ trợ MQA cũng như Open App để người dùng có thể dễ dàng cài đặt và sử dụng các dịch vụ stream nhạc khác như Tidal, Spotify, Qobuz... Astell&Kern đồng thời cũng trang bị aptX HD để giúp đảm bảo chất lượng nhạc khi truyền dẫn không dây.

KANN CUBE vẫn sở hữu kích thước lớn, thậm chí là lớn hơn so với thế hệ đầu tiên. Chính nhờ thiết kế này mà Astell&Kern mới có thể nhét viên pin 7.400mAh nhằm đảm bảo thời lượng pin của sản phẩm đạt được 9h sử dụng liên tục. Hãng cũng trang bị cổng USB-C giúp sạc nhanh.

Nguồn: Astell&Kern
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sản phẩm chì dành cho đại gia.
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Giá này tại Việt Nam thì tốt quá.
Với mình thì đàn gẩy tai trâu, cảm nhận âm nhạc của mình ko có nên có nghe cũng chẳng nhận ra sự khác biệt.
@Tống công minh Đầu tư mấy con AK240, 380, shure 846, Layla, ie800s vô nghe còn mau phê hơn.
@trung76 Bác có thích 1-2 bài nào không? Tôi dám cá bạn nghe 1-2 bài bạn thích thường xuyên tầm 10 ngày trên combo cao cấp, rồi thử nghe lại trên combo phổ thông,trung cấp,bạn tự khắc biết 😃
@Mtmtr198 Mình là người ngoại đạo bạn ơi. Nhạc mình chỉ nghe mấy bài nhạc vàng Chế Linh Tuấn Vũ... mấy bài đó kiếm đc bản thu chất lượng để nghe trên máy xịn chắc khó (mình cũng ko cố tìm vì như mình nói mình là ng ngoại đạo, ko thích âm nhạc nên cũng ko quan tâm đến thiết bị âm thanh) mỗi ng mỗi sở thích mà bạn
@trung76 À..Test nhẹ thôi! Chế Linh có 1 CD (ft Thanh Tuyền) do ASIA phát hành ấy, âm thanh tuyệt hảo 😆) rãnh làm như tôi nói xem, sẽ thấy lợi hại,khác biệt của combo cao cấp và trung cấp trở xuống à bác!
Chỉ dùng bluetooth thì đc nhiêu giờ nhỉ?
@cosmos47 Hiện chưa có spec rõ ràng. Với mình nghĩ ko ai mua cái này về nghe Bluetooth 😁
Lonely08
TÍCH CỰC
5 năm
@cosmos47 nếu bác mua con này về xài bluetootth thì bác nên lựa combo sony đi, hoặc lựa tai nghe bluetooth xịn xịn là đủ
lam_hero1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dual DAC cơ à, tuổi lol so với điện thoại LG với quà DAC
@Knah 16 chứ
@TYA Đang tính 1 con bác 😁
nemesistan
TÍCH CỰC
5 năm
@lam_hero1 hài nhỉ, 1 con điện thoại ghẻ lại đem so với con DAP khủng chuyên để nghe nhạc
nhangeo
TÍCH CỰC
5 năm
@lam_hero1 Thông minh quá
Tiền này mua được bộ second hand khơ khớ!
Không biết có nhầm không pin 7400 mà nghe nhạc có 9h ?
@ngoinhala Do power khỏe quá nên tốn pin đó bác
superboyvc
TÍCH CỰC
5 năm
Giá này mod -_-
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
iPod Giờ Nơi an nghỉ tại công viên vĩnh hằng.
Xấu nhỉ 😁
KLQ, vừa chuyển quốc tịch Mỹ thành HK để được sùng tidal cho phù hợp hơn với thu nhập 😁
20$ ->13$
Ai bảo tau người Vn mà chúng bây ko cung cấp dv cơ
Nhìn thô quá
Dòng chuyên có khác !
( Mod sửa lại thẻ Micro USB kìa!)
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy nghe nhạc thì đẹp thiệt nhưng không thực sự cần thiết, hồi đó mình cũng đu đeo quất 1 con Kowon 18 củ ở 3K Shop + cái tai nghe 9 củ, nghe thì đúng là hay hơn 1 chút so với iPhone nhưng cũng một 8 một 10 thôi chứ không tới mức nhà lá so với nhà tranh. Tánh mình lại không thích mang vác nhiều nên chỉ xài một thời gian thì xếp xó tới giờ.
- Lời khuyên chân tình của mình: trừ khi bạn là dân chuyên về âm thanh và kiếm cơm gạo từ nó thì hãy đầu tư còn không thì điện thoại và một cái tai nghe xịn là dư xài rồi.
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhangeo Mình ko sành, cũng chưa từng đem làm nguồn, mình chỉ nghe nhạc bằng tai phone!
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang DK PQC Combo bác xếp xó là đúng rồi, hàng đó mới vào nghề thôi.
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Bác đây mới chính dân biết thưởng thức
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang DK PQC Thật ra thì nhiều người không chơi từ đầu nên k biết hướng chơi và nên chơi những cái gì, họ có nhiều tiền nên thường bốc 1 lần endgame luôn chứ k qua các giai đoạn thăng tiến. Những người thế này sẽ có 2 trường hợp là: #1 giữ nghe luôn lâu dài, chơi chán rồi bán. #2 thấy chả hơn gì các thiết bị phổ thông, chán sau 1 thời gian ngắn lại quay ra bán luôn. Bác chắc ở trường hợp 2. Cái này thì k trách đc, hợp lý nhu cầu bản thân thì dùng k thì thôi.
vuanhk10
TÍCH CỰC
5 năm
To như cục gạch thế này thì gọi gì là portable nữa 😆
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@vuanhk10 Sang hỏi thg DMP-Z1 xem nó là port hay desk :v
đắt thế này tiền đâu ra mà mua
Anthony2017
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em này có Vout 12V kinh thật đấy, cơ mà không biết có kéo nổi đám tai nghe full size như hd800 ko các bác, em dùng con Ibasso dx200 amp3 cũng Vout 12V mà kéo ko nổi hd800.
@Anthony2017 12V có mà bay cả hd800 ra khỏi khung.
Ko rõ vụ dx200 nó ra sao chứ hd800 thì volume 130/150 với đa số dap AK là lên đủ volume rồi. Tương đương tầm 1.5 V thôi.
Kéo fullside Z cao lên vol ko khó mà khó là kéo đủ năng lượng cho nó. Cái vụ này thì thiết bị chạy pin sẽ thua đám chạy AC vì ra được nền âm dày và no trên loại tai này cần nhiều năng lượng và độ ổn định
@TYA Kéo được con này không bác ơ? hifiman he1000 v2
@VinaOneX Planar mình ko có con nào nên ko rõ khả năng kéo. Z ở planar nó gần với trở thuần (do dây ko cuộn thành cuộn cảm) có R nhỏ nên nó cần dòng cao. Dap thì chỉ có thông số volt khi mạch hở nên ko đoán được mình chỉ biết là khó kéo đủ volume
Anthony2017
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TYA Vâng Bác, 12v là đo ở mạch hở thôi ạ, tải vào thì chỉ 3.7v thôi ạ spec ibasso200 bảo thế, còn vụ AK kéo HD thì em đã thử con AK Kann max volume tiếng bị vỡ và kêu bé ạ.
Em có một kinh nghiệm nữa là với tất cả thiết bị Amp rời hay DAC+Amp thì chỉ nên để volume tối đa ở mức 60% tối đa thì mới cho chất lượng âm thanh tốt, quá thì dở lắm
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@Anthony2017 Chắc chắn không vì thông số không nói lên được điều gì. Khỏe là 1 chuyện còn kéo ra đạt đủ mức tinh tế, kiểm soát tiếng tốt, không chói, không ù, đấy mới là cái khó và chả có con port nào làm đc vì 1 điều hiển nhiên, port không bao giờ khỏe và đầy đủ bằng desk
dân nghèo thì chỉ dám xem
Định mua denon usb 300 cho máy ở nhà. Nghe toàn Bluetooth nên máy nghe nhạc không cần. Mà dac con máy này ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019