ASUS bắt đầu cho đặt hàng trước Transformer Prime tại Bắc Mỹ

babybungbu
23/11/2011 12:4Phản hồi: 48
ASUS bắt đầu cho đặt hàng trước Transformer Prime tại Bắc Mỹ

Chỉ hai tuần sau khi chính thức giới thiệu chiếc máy tính bảng đầu tiên sử dụng chip lõi tứ [TAG]Tegra 3[/TAG], ngày hôm nay [TAG]ASUS[/TAG] đã bắt đầu cho phép người dùng Bắc Mỹ đặt hàng trước sản phẩm [TAG]Eee Pad Transformer Prime[/TAG]. Là sản phẩm kế nhiệm chiếc máy Transformer rất thành công của ASUS, Transformer Prime giữ nguyên thiết kế độc đáo với chân đế kiêm bàn phím có thể tháo rời, và giảm độ mỏng của máy hơn nữa nhằm tăng tính cơ động. Trái tim của Prime là con chip Tegra 3 lõi tứ, xung nhịp 1.3GHz, RAM DDR2 1GB, camera sau 8mp (camera trước 1.2mp), cổng ra HDMI và khe đọc thẻ SD. Máy có màn hình 10.1" và nặng gần 600g. Sản phẩm của ASUS sẽ được cài sẵn Android 3.2 Honeycomb khi bán ra, và sẽ có thể nâng cấp lên Ice Cream Sandwich sau đó. Người dùng tại Mỹ có thể đặt hàng Transformer Prime thông qua các nhà bán lẻ như Amazon, B&H Photo, Tiger Direct và Best Buy, còn tại thị trường Canada là Future Shop. Giá bán của Transformer Prime là cho hai phiên bản 32GB và 64GB lần lượt là 500 USD và 600 USD (không bao gồm chân đế bàn phím).

Nguồn: Engadget
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào hàng có ở vn nhỉ
Loạt máy tính bảng đời 2 android chính thức đã có thể mua nhá :eek:
Cấu hình ngon có cổng HDMI là phê rồi, máy đẹp, giá như vậy quá tốt, anh em mua lẹ để về trên tay đy nào.:eek:
E này có vẻ ngon nhưng thiết kế đáy thì xấu quá ..
Ôi. chip lõi tứ ..
pandact91
ĐẠI BÀNG
12 năm
dung la khong co oc tham mi vay ma xau ah
mỗi người 1 óc thẩm mĩ 😃 .. giống như mẹ bạn dù xấu bạn vẫn khen xinh .
pandact91
ĐẠI BÀNG
12 năm
hj sorry nhoa.... minh hoi wa loi....!bo qua....! bo Qua
Transformer có lẽ là MTB thành công nhất chỉ sau Ipad và GT.
Biết bao giờ mới về được VN!
anhthi198
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui, thế là sắp có hàng về VN rồi, sốt ruột quá, thèm được ôm em nó quá đi
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đợi hàng nào
Sau con này chắc phải có TFM 4 asus mới đặt tên cho bản tiếp theo được.
Hình như android 3.X mới ra thì ai cũng háo hức nhưng thực ra chưa được mấy người dùng thì đã bị đè rồi. Vậy khi đã tiết lộ 5.X liệu ICS có phải là 1 bước thử nghiệm nữa ko? 1 con chuột bạch cho 5.X trước khi giã từ flash.
15 chai cho bảng 64gb thêm cái dock nữa tầm 17 chai giá còn tốt hơn chú ipad 2 và ss g note
Dong transformer lần đâu ra mắt cũng giới thiệu tại mỹ. Bây h tới dòng này
Em này có 3G không ta?
enterspeed
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo e tìm hiểu có lẽ là ko bác ah,hơi buồn vì điều này ...
thường thì mới ra ko có bản 3g.vài tháng sau sẽ có 3g thôi.mua máy tính bảng chủ yếu cơ động đi đâu xa còn vào check mail được ko có 3g thì cũng như ko
sao nó không nói giá bán tại Mĩ bao nhiêu nhỉ.em là đang chấm con này lắm đó nha
ladieuquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao thấy nhiều bài giới thiệu ko hề nhắc đến máy này có 3G hay ko zạ? @@
philipvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang mong và chờ...
Nhìn không đẹp lắm
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiếp sau người vận chuyển sẽ là ai nhỉ
e nói là siêu người máy Transformer chứ không phải người vận chuyển Transporter bác nhé :eek:
Thế có dock bàn phím giá bao nhiêu?Ko thấy nhắc tới.32Gb thì hơi ít khi cài thêm win8 và các software.1 sự thay thế cho netbook.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019